[Funland] Vỡ nợ và đời sống

cha biet chi

Xe điện
Rồi con cái học hành sao cụ? Em nghĩ " về ở ẩn" là mình phải có tích lũy hay thu nhập thụ động mới ổn chứ nhỉ!
Em ngoài 40 mà đã muốn nghỉ về úp mặt vào sông quê rồi! Rặt nỗi giờ sắp nhỏ đang tuổi ăn học và " trong tay chả có gì" nên vẫn phải cố đi cày đây cụ!
Dạ nhà cửa e xây rồi.vốn e có chút mở cái quán nho nhỏ bán hàng qua ngày.giơ ở nhà chăn nuôi gà chim làm lung tung qua ngày vs con thôi.dư giả ko có chứ ăn tiêu học hành thoải mái ạ.e đi làm 9 năm rồi muốn đi làm tiếp mà con quấn bố thế là ko đi nữa.chấp nhận ko tiền để con cái vui vẻ hạnh phúc.cố kiếm con xe nữa là ổn ạ.cuộc sống biết bao nhiêu cho đủ.cứ chạy theo đồng tiền rồi nhìn lại cũng chẳng có gì nên e quyết định ở nhà ạ.hài lòng với gì mình có.ung dung tự tại ạ.mong khỏe mạnh là vui ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thientudolong

Xe container
Dạ nhà cửa e xây rồi.vốn e có chút mở cái quán nho nhỏ bán hàng qua ngày.giơ ở nhà chăn nuôi gà chim làm lung tung qua ngày vs con thôi.dư giả ko có chứ ăn tiêu học hành thoải mái ạ.e đi làm 9 năm rồi muốn đi làm tiếp mà con quấn bố thế là ko đi nữa.chấp nhận ko tiền để con cái vui vẻ hạnh phúc.cố kiếm con xe nữa là ổn ạ.
thật cụ ko thấy chán à, đấy là việc dành cho mấy ô bà già hết tuổi lao động, đàn ô mà cứ loanh quanh ở nhà nhẹ thì hèn cái thằng người đi nặng thì vợ con nó khinh cho chứ vui vẻ gì :D

ngocvt

Xe buýt
thật cụ ko thấy chán à, đấy là việc dành cho mấy ô bà già hết tuổi lao động, đàn ô mà cứ loanh quanh ở nhà nhẹ thì hèn cái thằng người đi nặng thì vợ con nó khinh cho chứ vui vẻ gì :D
solo sổ tk mới biết ai hơn ai =))

benq

Xe điện
Giờ mới màn dạo đầu, khó khăn thật sự phải hết năm 23. Máu k bơm ra nữa thì chết nhanh lắm. Giờ đáo hạn là NH thu xong k nhả ra nữa mà nhiều ông vay XH để đáo nên khả năng phải lắp kín phao trên cầu dần là vừa...

cha biet chi

Xe điện
Dạ mỗi người mỗi quan điểm ạ.đánh đổi thôi ạ.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Giờ mới màn dạo đầu, khó khăn thật sự phải hết năm 23. Máu k bơm ra nữa thì chết nhanh lắm. Giờ đáo hạn là NH thu xong k nhả ra nữa mà nhiều ông vay XH để đáo nên khả năng phải lắp kín phao trên cầu dần là vừa...
Em thấy khó khăn thì đúng là có thật, nhưng tiền trong dân của mình nhiều thật. Xem thời sự thì thấy cứ có doanh nghiệp giải thể lại có doanh nghiệp mới thành lập, không biết có phải là thay tên đổi họ, bình mới rượu cũ không. Nhưng lạ nhất là đội làm Taical và bột đá CaC03 hình như không bị ảnh hưởng gì, vẫn tăng sản lượng, tăng lương và mở rộng sản xuất.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Mới khởi đầu thôi cụ ơi. 3 năm tới cứ xác định nhiều nữa. Khủng hoảng cũng là cơ hội điều chỉnh lại kinh tế vĩ mô và cơ hội cho nhiều ng khác.

Mr.7

Xe hơi
Ôi. Đọc bài các cụ chia sẻ em mới thấy quá khó khăn

deathmetal24

Đi bộ
Em thấy khó khăn thì đúng là có thật, nhưng tiền trong dân của mình nhiều thật. Xem thời sự thì thấy cứ có doanh nghiệp giải thể lại có doanh nghiệp mới thành lập, không biết có phải là thay tên đổi họ, bình mới rượu cũ không. Nhưng lạ nhất là đội làm Taical và bột đá CaC03 hình như không bị ảnh hưởng gì, vẫn tăng sản lượng, tăng lương và mở rộng sản xuất.
Xin hỏi bác làm công ty nào vậy ?? Chứ theo em biết tất cả các đại gia đều giảm sản xuất ngành taical. Bên em thì chuyên sản xuất Zinc stearate cho ngành này.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc ghét bọn làm Taical và bột đá CaCO3 lắm nhỉ.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Xin hỏi bác làm công ty nào vậy ?? Chứ theo em biết tất cả các đại gia đều giảm sản xuất ngành taical. Bên em thì chuyên sản xuất Zinc stearate cho ngành này.
Em không làm cho các bên sx Filler/ Taical. Em bán Acid Stearic của hãng Wilmar cho các đơn vị này, có điều hãng này nó không cần NPP độc quyền cho hãng, nên lúc thì khách họ nhập thẳng hãng lúc thì lấy qua bên em. Cứ giá tốt họ nhập vì hãng nó có VP đại diện ở VN rồi. Cụ làm Zinc Stearate chắc bên Tuan Tsuki hoặc thương mại nhập China chăng ?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc ghét bọn làm Taical và bột đá CaCO3 lắm nhỉ.
Họ mạnh em mừng chứ sao lại ghét ạ. Về quản trị rất đáng để các cty khác học hỏi đó cụ. Mà sao cụ lại hỏi vậy nhỉ !

fadco

Xe container
Đến anh em còn hạ giá từ 120 củ xuống 38 cir .tăng lãi suất huy động thì dân thường vỡ nợ là bt:)

Hôm rồi gặp anh bạn làm vc ô tô cho mấy hãng nói chuyên vay mua ô tô lên 17% rồi,mà khó. Em vay sx kd trước 8 mà hôm qua NH báo 10,5 rồi.khó khăn vẫn ở phía trước. Cách đây 6tháng 1 năm châu,mỹ bão giá thì VN bị chỉ là vấn đề thời gian mà thôi
Cụ vay 10.5 rồi cho đội bds vay để đảo nợ 15 thì ngon choét ;))

BMW R60

Xe tăng
Dạ nhà cửa e xây rồi.vốn e có chút mở cái quán nho nhỏ bán hàng qua ngày.giơ ở nhà chăn nuôi gà chim làm lung tung qua ngày vs con thôi. dư giả ko có chứ ăn tiêu học hành thoải mái ạ.e đi làm 9 năm rồi muốn đi làm tiếp mà con quấn bố thế là ko đi nữa.chấp nhận ko tiền để con cái vui vẻ hạnh phúc.cố kiếm con xe nữa là ổn ạ.
Chúc mừng cụ! Ước mơ của bao người đấy cụ!

dieuhoatrungtam

Xe buýt
Website
dieuhoadaikin.com.vn
đúng là năm nay càng cuối năm càng đuối, mọi năm kể cả năm ngoái vẫn có dự án cv chuẩn bị cho năm sau mà năm nay nằm im tất, vẫn ko hiểu chuyện gì xảy ra đột ngột và khó quá chừng, cụ nào vay đc 10.8 là ngon, e bên sacom 12.4 rồi , mệt mỏi quá

TieuFu

Xe container
đúng là năm nay càng cuối năm càng đuối, mọi năm kể cả năm ngoái vẫn có dự án cv chuẩn bị cho năm sau mà năm nay nằm im tất, vẫn ko hiểu chuyện gì xảy ra đột ngột và khó quá chừng, cụ nào vay đc 10.8 là ngon, e bên sacom 12.4 rồi , mệt mỏi quá
Tiền chon cmn xuống đất rồi, bị giờ lại tắt máy in nên thấy nó nó thiếu !

deathmetal24

Đi bộ
Em không làm cho các bên sx Filler/ Taical. Em bán Acid Stearic của hãng Wilmar cho các đơn vị này, có điều hãng này nó không cần NPP độc quyền cho hãng, nên lúc thì khách họ nhập thẳng hãng lúc thì lấy qua bên em. Cứ giá tốt họ nhập vì hãng nó có VP đại diện ở VN rồi. Cụ làm Zinc Stearate chắc bên Tuan Tsuki hoặc thương mại nhập China chăng ?
Nếu bác làm acid stearic bán cho đội taical/ màu thì càng phải biết thị trường taical giảm công suất thế nào, bằng chứng là lượng acid stearic bác bán cho đội đó sẽ giảm rất nhiều. Wilmar nó lớn lại có kho bãi, văn phòng ở cả hai miền, họ đâu cần độc quyền. Khách hàng enduser thì họ cứ mua bên nào giá tốt thôi. Nếu bác làm thương mại mà bắt đáy được tốt, bán rẻ ra thị trường thì người ta mua hết ngay. Sdt mình 0829552029, bác add để trao đổi thêm cho tiện nha.

bintao

Xe tải
Lãi suất vay hiện nay nếu thêm lạc là BHNT kèm theo thì lên 20% năm với 1 số ngân hàng rồi.
Nói chung lãi vay phải cỡ 30% kéo dài 1 năm mới đúng và đủ để dừng đc. Ntn mới rođa