[Funland] vỡ nợ tuổi 34...

quy la tien

Xe điện
Trăm còm rồi mà chưa thấy mấy hảo hán giàu lên vì đất vào cho bác chủ lời khuyên nhỉ?
E hèm.
Anh em đang nghĩ ..” sao giống mình thế..”.
Góc khác: một số khách hàng bên em đang dính kiểu như nhờ quan hệ mà có được dăm bẩy, mươi lô blabla, vay cả trăm tỏi đầu tư, có chỗ đóng 7-80% rồi mà giờ dự án vẫn bất động, chết này mới nhiều và không chỉ bị giờ mà sẽ sẽ đến.
Em không có gan đầu tư nhiều, chỉ khi nào rỗi xèng kiếm mảnh vứt đấy mà vưỡn lăn tăn khi so lãi tiết kiệm đây.
Việc cụ chủ giờ phải cắt máu rồi, bán hết giả nợ rồi làm lại, giờ khất nợ khó lắm đặc biệt với bank khi kg chứng minh được dòng tiền .

Chỉnh sửa cuối:

bjm.bjp8

Xe đạp
E hèm.
Góc khác: một số khách hàng bên em đang dính kiểu như nhờ quan hệ mà có được dăm bẩy, mươi lô blabla, vay cả trăm tỏi đầu tư, có chỗ đóng 7-80% rồi mà giờ dự án vẫn bất động, chết này mới nhiều và không chỉ bị giờ mà sẽ sẽ đến.
Em không có gan đầu tư nhiều, chỉ khi nào rỗi xèng kiếm mảnh vứt đấy mà vược lăn tăn khi so lãi tiết kiệm đây.
Việc cụ chủ giờ phải cắt máu rồi, bán hết giả nợ rồi làm lại, giờ khất nợ khó lắm đặc biệt với bạn khi kg chứng minh được dòng tiền .
Vâng. Ít nhất 2 chỗ e quen cũng đất dự án, Cdt đứng vay luôn hộ, đóng được 60% rồi. Giờ chủ đầu tư bắt đóng tiếp để ra sổ mà đành buông kìa cụ, lại còn bị cả nợ xấu

Han Riverside

Xe buýt
Làm gì thì làm , ít nhất cũng phải để cho ba mẹ cái nơi đi ra đi vào .

intheclub911

Xe hơi
B bán đi trả nợ, số còn lại mua chung cư ở chỗ nhẹ đầu. Cơi như bây h mình mới 25, làm lại từ đầu.

dheIa

Xe điện
E hèm.
Em không có gan đầu tư nhiều, chỉ khi nào rỗi xèng kiếm mảnh vứt đấy mà vược lăn tăn khi so lãi tiết kiệm đây.
Việc cụ chủ giờ phải cắt máu rồi, bán hết giả nợ rồi làm lại, giờ khất nợ khó lắm đặc biệt với bạn khi kg chứng minh được dòng tiền .
Hihi.. để em chạy vào gọi ^^
Chứ đám bìm bịp đất cát vì chui trong xó nên vẫn rúc khoẻ lắm ^^
Phải lôi bỏn ra cho bác thớt lời khuyên nó mới chuẩn ạ ^^

Luke2018

Xe hơi
Chào cccm, em tuy lính mới nhưng tàu ngầm ở đây cũng gần chục năm! em thuộc tuýt người hướng nội nên muốn tâm sự với các cccm trong này và xin lời khuyên các cccm đi trước. đầu tiên em xin phép sơ qua hoàn cảnh mình. em 9x đời đầu, tốt nghiệp đại học tại hà nội, đi làm và lấy vợ năm nay được 9 năm và có được 2 trai + 1 gái. năm 2017 có tý vốn bắt đầu tập tọe mua đất và có chút thành công, năm 2020 sau covid lãi được hơn 2 tỷ và bắt đầu xây nhà trên đất của bố mẹ để lại ( em ở cùng bố mẹ vì em con 1) năm 2021 thế chấp ngân hàng + vay thêm anh bạn bè tổng được gần 15 tỷ. đầu tư đất, đến giờ thì bán tất cả đi được tầm 10 tỷ. âm 5 tỷ + khoảng 3 tỷ lãi ngân hàng trong 3 năm. giờ bế tắc quá các cccm ạ. giờ mà bán cả nhà đang ở đi mới đủ trả nợ. trăn trở vì các cụ gần đất xa trời rồi mà lại gặp cảnh này ( em giờ đi làm công việc lương chỉ 15-16tr, vợ chắc được 10tr nữa đủ sinh hoạt ở tỉnh lẻ). giờ bế tắc quá các cccm ạ, nhiều lúc suy nghĩ tiêu cực, mà nhìn bố mẹ , vợ con lại ứa nước mắt
Vốn vay lại mua đất thì chết chắc rồi. Thời điểm kinh tế khó khăn như hiện nay thì việc phải bán nhà để cắt lỗ và giải thoát sẽ là lựa chọn hợp lý nhất. Để càng lâu sẽ càng lụi bại và thê thảm hơn rất nhiều.

Xe Thánh

Xe buýt
Chưa có con thì khuyên cụ nên gồng, cụ nên biết tài sản lớn nhất của cụ là 3 đứa con chứ không phải mấy tỷ kia. Chúc cụ vững tâm bền chí.

Marance

Xe điện
1. Gán nợ bằng tài sản sẵn có nếu thỏa thuận thành công.
2. Thanh lý tài sản lấy tiền mặt để trả các khoản vay cấp thiết mà không thể thỏa thuận.
3. Thông báo rõ tình trạng công nợ/ tài sản/ kế hoạch trả nợ với tổ chức, cá nhân.
4. Ổn định tinh thần, sáng suốt đưa ra những quyết định phù hợp có sự cân nhắc, lắng nghe tư vấn.
5. Tuyệt đối không để bố mẹ, vợ con vào những tình huống khó xử, lo âu.
6. Cố gắng thu xếp được 60 70% công nợ, nợ ai cũng phải trả một ít, không trả riêng ai, không nợ lại hoàn toàn ai...
7. Tìm kiếm cơ hội làm kinh tế nhanh, bền vững, hiệu quả nhưng phải đảm bảo an ninh, pháp luật.

Em có vài lời!

thongnv

Xe điện
Đất cát
Vàng bạc
Căng phết

DonaldTrump79

Xe tăng
Có những 15 tỉ để mà vỡ nợ là đã hơn 99% dân số còn lại rồi cụ ạ, vì vậy cứ bình tĩnh mà gỡ dần thôii chứ khuyên bảo gì giờ này nữa.

Rivers

Xe container
34 vưỡn trẻ chán, nhưng vỡ làm ăn kinh doanh còn ăn ra kinh nghiệm, chứ vỡ kiểu này thì hơi khoai.

berryfun

Xe điện
Có những 15 tỉ để mà vỡ nợ là đã hơn 99% dân số còn lại rồi cụ ạ, vì vậy cứ bình tĩnh mà gỡ dần thôii chứ khuyên bảo gì giờ này nữa.
15 là cua trong lỗ. Thực tế là hơn 2 tỏi cụ ạ.

cụ chủ tớt là người giỏi. Nhưng thành sự tại thiên. Cuộc sống vẫn luôn vận hành như vậy. Chứ nếu ko cả nước Vietnam là phạm nhật vượng rồi.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Còn có của để bán là quá may. Lúc thắng không biết.tích cóp thì chịu.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bằng tuổi em. Em chả nợ gì nhưng cũng ko có cái nhà nào, coi như hòa nhau. Bù lại cụ dc hơn em là Kinh nghiệm đấy ạ.
Đùa thế chứ đất dạo này có vẻ sôi động lại chút, cụ xem cân nhắc đánh giá ra dần đi. Qua rồi cái thời lãi bằng lần rồi, có thể cụ ôm nhiều năm sau nữa vẫn về bờ hoặc lãi nhưng tiền vay thì cắt dần cụ ah. Ôm đến dc khi về bờ thì tiền lãi cũng chết đó. Đợt 2021 2022 quê e nhiều nơi cũng sốt ảo lắm, giờ bán có khi dc 1/3 hoặc dc 1/2 thôi

đất ở cam lâm thì thoát hàng vào mắt e nhé
5 năm nữa cũng ko về bờ

Tĩnh Lặng

Xe tải
Chào cccm, em tuy lính mới nhưng tàu ngầm ở đây cũng gần chục năm! em thuộc tuýt người hướng nội nên muốn tâm sự với các cccm trong này và xin lời khuyên các cccm đi trước. đầu tiên em xin phép sơ qua hoàn cảnh mình. em 9x đời đầu, tốt nghiệp đại học tại hà nội, đi làm và lấy vợ năm nay được 9 năm và có được 2 trai + 1 gái. năm 2017 có tý vốn bắt đầu tập tọe mua đất và có chút thành công, năm 2020 sau covid lãi được hơn 2 tỷ và bắt đầu xây nhà trên đất của bố mẹ để lại ( em ở cùng bố mẹ vì em con 1) năm 2021 thế chấp ngân hàng + vay thêm anh bạn bè tổng được gần 15 tỷ. đầu tư đất, đến giờ thì bán tất cả đi được tầm 10 tỷ. âm 5 tỷ + khoảng 3 tỷ lãi ngân hàng trong 3 năm. giờ bế tắc quá các cccm ạ. giờ mà bán cả nhà đang ở đi mới đủ trả nợ. trăn trở vì các cụ gần đất xa trời rồi mà lại gặp cảnh này ( em giờ đi làm công việc lương chỉ 15-16tr, vợ chắc được 10tr nữa đủ sinh hoạt ở tỉnh lẻ). giờ bế tắc quá các cccm ạ, nhiều lúc suy nghĩ tiêu cực, mà nhìn bố mẹ , vợ con lại ứa nước mắt
Nhất tội nhì nợ, trước mắt là phải trả hết nợ xong rồi tính tiếp; còn sức khỏe là còn tất cả, bây giờ mà ốm ra đấy thì còn nhọc nữa. Nợ ngân hàng thì kiểu gì cũng đứng tên 2 vợ chồng, chết cũng không hết nợ, chết chả giải quyết vấn đề gì; nhà tên cụ thì rồi ngân hàng cũng xiết vậy phải trả càng nhanh càng tốt. Con cái không chê cha mẹ nghèo, nhà nghèo con cái sẽ học được nhiều thứ, cụ không cần phải lo quá; đầy nhà rất bình thường mà con cái học rất giỏi, ý chí rất mạnh mẽ.