[Funland] vỡ nợ tuổi 34...

Mountain Men

Xe buýt
Ít ra cụ cũng có lúc huy hoàng.
Ko phải đi đá banh, vẫn ở ngoài cafe như này là hạnh phúc rồi.

coolpix8700

Xe ngựa
Chết tại chữ tham thôi, mong giàu nhanh giàu bốc thì rủi ro nó lớn, cứ đất nội đô lên chậm nhưng chắc thì vẫn sống khoẻ re.
Đã dám dùng đòn bẩy đánh đất tỉnh thì phải cỡ cáo già trong thị trường và quan trọng phải có nguồn tin trước, thường phải là cỡ vợ con các vip mới hay có tin để đánh kiểu này chứ còn người thường thì hầu hết là hi sinh rút chân không kịp.
Em luôn thán phục những người vay tiền để đầu tư BĐS, chơi chứng,...
Chắc chỉ 1 nhóm rất nhỏ bám được lưng của hội tạo sóng, còn lại là góp tiền lại cho họ tiêu (hay làm những cái gì đó khác).
Không chỉ cái vụ quyết còi, mà rất nhiều các vụ khác được công khai đã nói lên bản chất của mấy cái thị trường này ở VN, nhưng chắc vẫn luôn nghĩ vận đen chỉ dành cho người khác, ta luôn tỉnh hơn.
Trong cái ọp này không biết có ai thuộc cái nhóm nhỏ kia không, nhưng đội lùa gà rất đông, không hiểu họ được trả tiền hay làm vì mục đích gì khác, nhưng rất hung hăng. Theo họ tiền toàn 2x, 3x,... trở lên rất dễ, rất hấp dẫn!!!

Chỉnh sửa cuối:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Nói chuyện đất, không phải cứ bđs là lãi.
Năm 2010 mình với nhiều cụ OF mua đất một dự án ở Mê Linh, ngã 4 Nam Hồng đi vào 2km.
100m2 hồi đó giá 1,5 tỷ. Ôm 14 năm, vừa phải cắt lỗ còn 1,1 tỷ.
Dự án đất thủ đô, đất sạch đã đóng thuế chuyển mđsd, đã có sơ đồ 1/500 mà còn vậy. Đất tỉnh mà dự án mù mờ thì còn không thanh khoản.

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
Mấy người chung nhau mua mảnh to xong phân lô chia mỗi người làm vài nền rồi mợ ah. Vấn đề chỉ là thanh khoản và giá hiện nay thôi.
Vâng cụ!
Bạn em nó mua một mảnh đất ở Ba Vì, chung với 3 người khác nữa. Hơn 2 năm rồi. Nó bỏ ra tầm 3 tỷ/ tổng 7 tỷ. Hôm nọ em hỏi thì nó tính giờ bán may được 9 tỷ. Tính cua trong lỗ lãi được tầm 800tr/ hơn 2 năm.
Nhưng em nghĩ cứ tính thế thôi chứ để cả 4 ông hô bán cùng lúc cũng khó phết, chưa kể đấy là tính thế chứ 2 tỷ lãi kia vẫn là trên giấy,
Theo cụ anh đất Ba Vì giờ thoát hàng có dễ ko ạ?

Thành Thị 1

Xe điện
Vâng cụ!
Bạn em nó mua một mảnh đất ở Ba Vì, chung với 3 người khác nữa. Hơn 2 năm rồi. Nó bỏ ra tầm 3 tỷ/ tổng 7 tỷ. Hôm nọ em hỏi thì nó tính giờ bán may được 9 tỷ. Tính cua trong lỗ lãi được tầm 800tr/ hơn 2 năm.
Nhưng em nghĩ cứ tính thế thôi chứ để cả 4 ông hô bán cùng lúc cũng khó phết, chưa kể đấy là tính thế chứ 2 tỷ lãi kia vẫn là trên giấy,
E nghĩ cũng ko khó, nếu xung quanh đã có dân HN về làm thì đễ có thanh khoản lắm, còn ko thì khó!!!

Vùng Tử Địa

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng các cụ kiếm 2m vuông đất xây biệt phủ

Tiêu kiêu

Xe tải
Em luôn thán phục những người vay tiền để đầu tư BĐS, chơi chứng,...
Chắc chỉ 1 nhóm rất nhỏ bám được lưng của hội tạo sóng, còn lại là góp tiền lại cho họ tiêu (hay làm những cái gì đó khác).
Không chỉ cái vụ quyết còi, mà rất nhiều các vụ khác được công khai đã nói lên bản chất của mấy cái thị trường này ở VN, nhưng chắc vẫn luôn nghĩ vận đen chỉ dành cho người khác, ta luôn tỉnh hơn.
Trong cái ọp này không biết có ai thuộc cái nhóm nhỏ kia không, nhưng đội lùa gà rất đông, không hiểu họ được trả tiền hay làm vì mục đích gì khác, nhưng rất hung hăng. Theo họ tiền toàn 2x, 3x,... trở lên rất dễ, rất hấp dẫn!!!
Ở đây thì em ko rõ nhưng ngoài đời thì em có biết, hàng xóm chỗ obz em ở có mấy người là vợ quan to, đại gia đợt 2020 2021 cũng rủ nhau đi đánh đất tỉnh, bà thì cầm 50 bà cầm 70 tỷ rủ nhau đi đánh đất biển đâu khánh hoà hay phú quốc gì đó em cũng ko nhớ chính xác và thắng lớn. Tuy nhiên họ thắng được vì họ có 2 yếu tố:
_ Tiền của họ cầm đi đánh là tiền tươi và nó là số lẻ của họ => mất thì thôi, buồn vài hôm rồi lại vui phơi phới ngay.
_Họ có tin trước nên lợi nhuận chỉ cần đến 1 mức nhất định là rút sạch, đồng loạt bán luôn chứ ko tham. Tính ra vốn lớn nên giá chỉ cần tăng vài chục % là họ cầm mớ tiền to trong tay rồi chứ ko cần đợi lúc x3 x5 làm gì.

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ!
Cụ chờ cuối năm quy hoạch trung tâm hành chính hay đô thị mới, lại ngon ngay

emdeplam

Xe tăng
Cơ chế thường sẽ theo thứ tự này.
1. Nhà tạo lập.
2. Tay to (hỗ trợ nhà tạo lập)
3. Quan chức địa phương.
4. Con cháu quan chức.
5. Quen biết qua cầu.
6. Lướt sóng.
7. Nhà đầu tư.

Mỗi khi các cụ xì xào, nghe đồn, hay thấy bảo từ anh nọ anh kia thì mọi việc đã xong rồi. Cuộc chơi này ko có ai ngu đâu, chẳng qua họ chỉ gắng lừa những thằng chậm chân hơn thôi. Có điều tất cả đều chỉ là cá nằm trên thớt hết.

my.eb

Xe điện

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng cụ!
Thế thì khó mợ ah. Thời nay rồi ai làm như thế. Của cụ chủ là mua mảnh to cùng nhóm bạn sau đó hiến một phần đất làm đường (tùy theo thổ đất) rồi tiến hành phân mỗi ông mấy lô, chuyển đổi mục đích sử dụng đất để tăng diện tích thổ cư nên. Mỗi ông có vài lô sổ đỏ từng lô riêng biệt. Vì vậy việc cụ chủ bán hay giữ lại không phụ thuộc vào đội bạn, chỉ là giá ntn và có thanh khoản không thôi mợ ah.

Năm 2017 em có mấy ông bạn rủ vào đây làm, còn tính cả việc hiến đất mở đường, trải thảm nhựa, làm cống hộp thoát nước, lắp trạm biến áp và hệ thống điện chiếu sáng như kiểu dự án bất động sản ấy nhưng với quy mô nhỏ thôi!

zom8x

Xe tải
Đất tỉnh từ 2021 giờ giảm mất 20-30% cụ ak. E dính 3 lô cái quy hoạch Cam Lâm nên ko thoát được ạ
Cam Lâm thì tèo thật do Vin rút. Quy hoạch bị sửa đổi nhiều.
Chỗ khác lên chỗ này vẫn chững dù mới thông đường Cao tốc. Cụ mua thời điểm cách đây 3 năm là đu đỉnh thật sự rồi.

sthd

Xe lăn
Nói chuyện đất, không phải cứ bđs là lãi.
Năm 2010 mình với nhiều cụ OF mua đất một dự án ở Mê Linh, ngã 4 Nam Hồng đi vào 2km.
100m2 hồi đó giá 1,5 tỷ. Ôm 14 năm, vừa phải cắt lỗ còn 1,1 tỷ.
Dự án đất thủ đô, đất sạch đã đóng thuế chuyển mđsd, đã có sơ đồ 1/500 mà còn vậy. Đất tỉnh mà dự án mù mờ thì còn không thanh khoản.
chào hàng xóm. em vẫn còn cái vườn rau giữa làng ở Nam hồng hơn 20 năm rồi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cam Lâm thì tèo thật do Vin rút. Quy hoạch bị sửa đổi nhiều.
Chỗ khác lên chỗ này vẫn chững dù mới thông đường Cao tốc. Cụ mua thời điểm cách đây 3 năm là đu đỉnh thật sự rồi.
Vãi cụ. Cụ ấy đang tèo vì dự án của Vingroup đấy ạ mà cụ lại bảo Vin rút :))

xukute

Xe tăng
Em tưởng đất cát lại đang sốt ầm ầm.
Cụ chủ gồng thêm thời gian ngắn nữa có khi nó lại bùng lên thì chốt hạ để giảm nợ thôi.

Đất quê em trước dịch có 20tr/m2, đợt 2021 lên thành 44 tr/m2 đã tưởng kinh rồi.
Giờ giao dịch hẳn 52tr/m2 mà bay trong nốt nhạc.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ có thích em khen cụ như khen chủ thớt không? ;;)
E biết mình là ai ở đâu cụ ạ, nên cụ khen em cũng thấy bt thôi.
Trường hợp chủ thớt đợt này quanh em đầy, vẫn đang cố ôm với hi vọng đất hồi, tháng gánh 40~50tr tiền lãi.
Khi quá tự tin các bố ấy còn vác tiền đi lướt đất tận đâu đâu nữa chứ không còn phạm vi tỉnh thành phố đang ở đâu cụ.

• Vodka
Reactions: ATB

trungleba

Xe buýt
Cụ chủ nên thanh khoản trả nợ bớt đi, ưu tiên trả anh em bạn bè, vay bank thì cứ để đấy vì cụ đang nắm đằng chuôi. Cụ vay chục người thì trả dần khoanh vùng chủ nợ còn 1,2 ng thôi. Sau đấy ngồi với họ một hôm trình bày. Tuyệt đối đừng đụng đến nhà đang ở. Cụ 34 chưa phải là già, để vợ con ở nhà khăn gói vào SG hoặc HN để kiếm thêm, chứ với mức lương chục triệu ở tỉnh thì ko trả đc đâu. Cụ nên xác định phải chịu khổ tầm 10 năm thì xong. Chúc cụ chân cứng đá mềm

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em tưởng đất cát lại đang sốt ầm ầm.
Cụ chủ gồng thêm thời gian ngắn nữa có khi nó lại bùng lên thì chốt hạ để giảm nợ thôi.

Đất quê em trước dịch có 20tr/m2, đợt 2021 lên thành 44 tr/m2 đã tưởng kinh rồi.
Giờ giao dịch hẳn 52tr/m2 mà bay trong nốt nhạc.
E thì đếch tin tầm này mà giao dịch giá trị cao.
Một là vẫn là trò tay trái bán tay phải.
Hai là một giao dịch không thể đánh giá được thị trường.

• Vodka
Reactions: NQN

ORIJEANS

Xe container
Quá khó các cụ ạ. Vụ này chỉ có thể giải quyết bằng tiền, mà đất đóng băng k thanh khoản được thì chịu. Cụ chủ nằm chờ con sóng tiếp theo xem có thoát hàng dc k thôi. Chúc cụ chủ chân cứng, đá mềm, đi qua biến cố này!

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
E cùng tuổi, zô chia buồn với cụ. Áp lực trả lãi hàng tháng như vậy cũng rất căng thẳng phải ko cụ :( . 3 tỷ vay mỗi tháng lãi cũng 30t