Vỡ nợ tín dụng đen và hậu quả dây chuyền với các NHTM,mời các cụ tham khảo!

Babolat285

Xe hơi
Cụ và AE cứ yên trí... Nếu gửi $ và Au ở Bank thì chắc chắn yên tâm 100%.
Nếu Banks "vỡ" thì chế độ này cũng ko tồn tại luôn... Bằng mọi giá, mọi biện pháp NN sẽ giữ được.
Điều nay theo em là khẳng định đấy.
Chỉ 1 banks vỡ... theo quy luật Domino... Thì tất cả dân sẽ đổ xô đi rút tiền. Lúc đó NN khó đỡ lém. Và ko đỡ đc.
Nên Banks nào có "nguy cơ" là lập tức có biện pháp ngay... kể cả in tiền. Để chấn chỉnh tâm lý dân...

Còn nhớ Banks CP Phương Nam ở Sài Gòn mấy năm trước... Có vài người đến Bank đó rút tiền nhưng hẹn chưa có + 1 số đưa tin thất thiệt... thông tin loang nhanh, thế là hôm sau đồng loạt dân đã gửi ở Banks này đến rút... Họ sếp hàng dầi chờ đến lượt, đông kín cả sân của Ngân Hàng.

Ngay chiều hôm Đó Bác Thống Đốc Mai Đức Thúy (Nhiệm kỳ trước) bay vào cùng với vài xe tiền (ko biết trong xe có tiền không?).
Bác Thống Đốc đứng giữa sân của ngân hàng tuyên bố:
"Tiền của ngân hàng Phương Nam ko thiếu. Tồi vừa vào đây kiểm tra và thấy PN vẫn hoạt động tốt...Bà con muốn rút bao nhiêu cũng được, trong hôm nay và ngày mai chúng tôi giải quyết hết mọi nhu cầu rút tiền"

Và chỉ 1 tuyên bố đó của Thống Đốc, tất cả mọi việc đều đc giải quyết ổn thỏa... Dân lại ra về, ko rút tiền nữa.
Phương Nam lại tiếp tục phát triển.
- Đây là câu chuyện thật 100%... Nếu bác nào làm ngành ngân hàng chắc cũng biết.
Em chã tin được kụ. Đến họ tên lão Thúy kụ còn nhầm, rồi ACB thì cụ lại bẩu là Phương Nam. Đến chịu kụ.
Có điều e vừa hóng được là VCB vừa bán được 15% cổ phiếu cho một đại gia Tài Chính của Nhật, thế là NV của VCB được nhận luôn mỗi chú 6 chai tháng này.
Tiền trên thị trường còn nhiều lắm, chết chú nào yếu thôi.

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Tiền của dân thì còn nhiều nhưng dự trữ ngoại hối chẳng còn là bao và khi 2 điều này đi đến giới hạn sẽ xảy ra Kết Kim và Kết Hối được che đậy bằng 1 mệnh lệnh hành chính đại loại như chống dola , chống vàng hóa nền kinh tế . Sau thủ đoạn phù phép này vàng và ngoại tệ từ túi dân sẽ nhảy vào kho NHNN và lại tồn tại được thêm một thời gian nữa . Khi nào mà cả 2 phe chỉ còn mỗi vnd thì Game Over . Muốn tồn tại tiếp thì quay đầu về phương Bắc mà kêu tiền tiền

hungxalo75

Xe tăng
Tiền của dân thì còn nhiều nhưng dự trữ ngoại hối chẳng còn là bao và khi 2 điều này đi đến giới hạn sẽ xảy ra Kết Kim và Kết Hối được che đậy bằng 1 mệnh lệnh hành chính đại loại như chống dola , chống vàng hóa nền kinh tế . Sau thủ đoạn phù phép này vàng và ngoại tệ từ túi dân sẽ nhảy vào kho NHNN và lại tồn tại được thêm một thời gian nữa . Khi nào mà cả 2 phe chỉ còn mỗi vnd thì Game Over . Muốn tồn tại tiếp thì quay đầu về phương Bắc mà kêu tiền tiền
cụ nói rất chuẩn,nhưng cụ chưa đưa ra phương án cho ae bây giờ phải làm sao
em bắt đầu ca mơ run rồi đấy

COROLA ALTIS

Xe buýt
NHNN thì rất nhiều VND, thích bao nhiêu chả có, nhưng lượng dự trữ usd đến thời điểm này còn 13,5 tỉ usd = 1,5 tháng nhập khẩu hiện nay của vietnam, nợ nước ngoài khỏang 70 tỉ usd, chủ yếu là ODA và world bank, GDP năm 2010 =102 TỈ , các NHTM được sự "trông nom" kiểm soát của ông bố là NHNN, việc giải thể và sát nhập các NHTM là việc làm bắt buộc của NHNN hiện nay, vì ko thể tiếp tục bơm VND đồng để cứu trong thời điểm này được. Điều đáng quan tâm hiện nay lạm phát đến cuối năm sẽ tăng lên bao nhiêu khi NHNN bung tiền ra để mua lại các khoản nợ của các NH bị giải thể hay sát nhập, liệu khi người gửi tiền họ tuy được nhận lại đủ số tiền về mặt số lượng, con số cả gốc lẫn lãi nhưng giá trị từng ấy tiền còn bằng bao nhiêu lúc họ gửi vào???

Longvh

Xe điện
COROLA ALTIS nói:
NHNN thì rất nhiều VND, thích bao nhiêu chả có, nhưng lượng dự trữ usd đến thời điểm này còn 13,5 tỉ usd = 1,5 tháng nhập khẩu hiện nay của vietnam, nợ nước ngoài khỏang 70 tỉ usd, chủ yếu là ODA và world bank, GDP năm 2010 =102 TỈ , các NHTM được sự "trông nom" kiểm soát của ông bố là NHNN, việc giải thể và sát nhập các NHTM là việc làm bắt buộc của NHNN hiện nay, vì ko thể tiếp tục bơm VND đồng để cứu trong thời điểm này được. Điều đáng quan tâm hiện nay lạm phát đến cuối năm sẽ tăng lên bao nhiêu khi NHNN bung tiền ra để mua lại các khoản nợ của các NH bị giải thể hay sát nhập, liệu khi người gửi tiền họ tuy được nhận lại đủ số tiền về mặt số lượng, con số cả gốc lẫn lãi nhưng giá trị từng ấy tiền còn bằng bao nhiêu lúc họ gửi vào???
Những số liệu của Bác tương đối sát thế này tức là Bác là người ở trong rồi. Vậy nên em tin là Bác nói đúng lắm vì em cũng nghe người trong cuộc nói giống Bác. IT'S COMING SOON!

otocu.vn

Xe tải
Nhưng người ta thích mua ngoại tệ lúc nào cũng đc và ko tồn tại 2 tỷ giá cụ à
Dạ vâng ạ, Nhưng ý em muốn nói là nếu có lệnh kết hối thì cũng không đi ngược lại thông lệ thế giới lắm ạ. Thế nên mọi chuyện vẫn có thể xảy ra được nếu tình hình là thiếu Obama

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
cụ nói rất chuẩn,nhưng cụ chưa đưa ra phương án cho ae bây giờ phải làm sao
em bắt đầu ca mơ run rồi đấy
Nếu cụ là đại gia
Hạ sách
1 . Rút Hết Tiền từ ngân hàng về
2 . Mua vàng về chôn chỗ kín không ai biết
3 . Mua Nhân Dân Tệ bọc nylon rồi cũng chôn chỗ không ai biết
Thượng sách
4 . Cho con cái đi du học nước ngoài và gửi tiền bất hợp pháp đứng tên con ở tài khoản vãng lai ngoại quốc
5 . Mua bất động sản đứng tên con ở nước ngoài hợp thức hóa bằng việc xin visa định cư diện doanh nhân
6 . Không ký thác cho ngân hàng bất kỳ thứ gì ngoài vnd
7 . Nên sử dụng những ngân hàng ngoại quốc tuy lãi suất thấp hơn nhưng an toàn và dịch vụ chuyên nghiệp hơn
8 . Không nên giữ bất động sản hay những tài sản có tính cô định , khó di chuyển
9 . Tuyệt đối không tín dụng đen :D

COROLA ALTIS

Xe buýt
Thời điểm hiện tại theo em chỉ nên theo cụ ở cái đỏ đỏ ý thứ 1 và 2 thôi ạ, chưa đến mức nghiêm trọng như cụ nói đâu ạ, còn khả năng kết hối thì chưa xảy ra trong thời gian sớm được đâu, bởi em cũng đang để usd ở NH nên em cũng đã phải tham khảo nhiều ý kiến rồi.
Nếu cụ là đại gia
Hạ sách
Thượng sách
4 . Cho con cái đi du học nước ngoài và gửi tiền bất hợp pháp đứng tên con ở tài khoản vãng lai ngoại quốc
5 . Mua bất động sản đứng tên con ở nước ngoài hợp thức hóa bằng việc xin visa định cư diện doanh nhân
7 . Nên sử dụng những ngân hàng ngoại quốc tuy lãi suất thấp hơn nhưng an toàn và dịch vụ chuyên nghiệp hơn
8 . Không nên giữ bất động sản hay những tài sản có tính cô định , khó di chuyển

Chỉnh sửa cuối:

scirocco

[Tịch thu bằng lái]
Website
bbc.co.uk
Nếu cụ là đại gia
Hạ sách
Thượng sách
Thế nếu em là tiểu gia thì làm thế nào

TungNguyenMD

Xe container
Dạ vâng ạ, Nhưng ý em muốn nói là nếu có lệnh kết hối thì cũng không đi ngược lại thông lệ thế giới lắm ạ. Thế nên mọi chuyện vẫn có thể xảy ra được nếu tình hình là thiếu Obama
Em cũng sợ là cái CQ này cũng sẽ ko từ một thủ đoạn nào mà ko làm để tự cứu mình. Đến CCRD còn làm đc nữa là mấy đồng đô lẻ của anh em mình

Chỉnh sửa cuối:

COROLA ALTIS

Xe buýt
E đang đi ctac thỉnh thoảng ngồi nhìn cái nền kte của mình mà chán, có tiền cũng khổ, ko có tiền cũng khổ, đưa tiền vào sx thì chả biết làm gì cho hiệu quả, đổ vào gold thì giá nó cứ sụt sùi lên xuống, BDS thì ko đầu tư được, NH thì loạn lên chả biết đường nào mà lần, lãi suất NH thì thực âm, ko hiểu mấy cái ông điều hành NH và tài chính nghĩ thế nào hay bất lực. Cơ chế thông tin tài chính thì mập mờ, người lao động đổ mồ hôi, nước mắt làm được đồng tiền, ngoài đóng thuế thu nhập đầy đủ rồi, còn tí tiền dành dụm cũng ko yên. Ôi đất nước thân yêu của tôi!!!!

hieuhic

Xe điện
Em có Kao kiến như thế này có được không ợ: Đóng cửa thị thị trường lại, bế quan tỏa cảng không mua bán xuất nhập khẩu gì hết, trở thành Bắc Triều Tiên 2. Lúc đó chẳng phải lo nhập siêu nhập siếc gì hết, cũng chẳng phải lo vàng lên hay xuống gì cả. Đói thì cứ kêu càng cạc, dãy đành đạch lên thế nào ông anh ở phương Bắc chẳng phải gửi quà cho :D
Cụ ALTIS công nhận cao thủ, em xin ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

wildcat74

Xe điện
Em có Kao kiến như thế này có được không ợ: Đóng cửa thị thị trường lại, bế quan tỏa cảng không mua bán xuất nhập khẩu gì hết, trở thành Bắc Triều Tiên 2. Lúc đó chẳng phải lo nhập siêu nhập siếc gì hết, cũng chẳng phải lo vàng lên hay xuống gì cả. Đói thì cứ kêu càng cạc, dãy đành đạch lên thế nào ông anh ở phương Bắc chẳng phải gửi quà cho :D
Đấy chính là cái tương lai kinh hoàng nhất mà em có thể tưởng tượng được; hy vọng tấm gương Lê Chiêu Thống to như cái liếp sẽ ngăn cản 1 số kẻ rắp tâm làm như vậy!

wall

Xe tăng
E đang đi ctac thỉnh thoảng ngồi nhìn cái nền kte của mình mà chán, có tiền cũng khổ, ko có tiền cũng khổ, đưa tiền vào sx thì chả biết làm gì cho hiệu quả, đổ vào gold thì giá nó cứ sụt sùi lên xuống, BDS thì ko đầu tư được, NH thì loạn lên chả biết đường nào mà lần, lãi suất NH thì thực âm, ko hiểu mấy cái ông điều hành NH và tài chính nghĩ thế nào hay bất lực. Cơ chế thông tin tài chính thì mập mờ, người lao động đổ mồ hôi, nước mắt làm được đồng tiền, ngoài đóng thuế thu nhập đầy đủ rồi, còn tí tiền dành dụm cũng ko yên. Ôi đất nước thân yêu của tôi!!!!
Em có tý tiền vừa rồi chuyển sang Đô giá 20.6 giờ tính ra cũng chả bằng lãi gửi ngân hàng hồi em gửi 19%. Hix chả bít đâu mà lần bác ợ

Đô là phải lên 25 em mới lãi :)

hieuhic

Xe điện
Em có tý tiền vừa rồi chuyển sang Đô giá 20.6 giờ tính ra cũng chả bằng lãi gửi ngân hàng hồi em gửi 19%. Hix chả bít đâu mà lần bác ợ

Đô là phải lên 25 em mới lãi :)
Cụ chuyển cho em Cúc vợ anh Hùng vay ấy, lãi suất cao lắm đảm bảo đến cuối năm cụ .....được mất cả gốc lãi gâpp đôi.

otocu.vn

Xe tải
Cụ đừng bi quan thế. Cụ có tiền để mà suy nghĩ thế là hạnh phúc chán so với đại đa số mọi người rồi, kể cả so sánh với nhiều người dân của các nước phát triển khác. NH lãi suất thực âm thì đâu phải chỉ có ở Việt nam mình, trong vòng 6 năm gần đây khái niệm lãi suất thực âm đã phổ biến khắp thế giới rồi. Giờ có tiền cụ cứ bỏ ra mà tiêu là sướng nhất đấy