[Funland] Vợ em nó ko quan tâm em

hoaphan

Xe hơi
Đúng là cái nết nó vậy.
Về cơ bản vợ em khá độc lập trong suy nghĩ, cũng ko thuộc tuýp lãng bỏ mạng
Con người ai cũng hoàn hảo cả, cuộc sống thì không giống như trong phim. Nên em nghĩ có khi vợ cụ sống hơi vô tâm, không chịu để ý, cụ nên gạn đục khơi trong, tìm những điểm tốt trong con người của vợ cụ, có khi tư tưởng thoải mái hơn.

Hulk

Xe tăng
Chả sao. Cụ tự mua sắm và kiếm 1 em partner chăm sóc cho bản thân. Đến các ngày lễ kỷ niệm vẫn làm bó hoa hoặc quà nhỏ, cho vợ con đi ăn. Thế vợ cụ mới nể. :D

datga

Xe hơi
Đúng là cái nết nó vậy.
Về cơ bản vợ em khá độc lập trong suy nghĩ, cũng ko thuộc tuýp lãng bỏ mạng
Cụ ơi, sự quan tâm theo e xuất phát từ tình yêu. Quan tâm đến chồng, đăp chăn khi ngủ nó là sự quan tâm, chắc sóc chứ có liên quan gì đến lãng mạn nhỉ

Hàng Than

Xe tải
vk ko quan tâm thì phải nhìn lại cách ăn ở, cư xử của mình thôi

JMV

Xe máy
Tự do là hạnh phúc. Cố lên em, mình thích gì thì mình làm, muốn mặc theo style nào thì mình mua, ăn món ngon nào thì mình tự đi chợ nấu, vừa thỏa mãn được sở thích của mình, vợ vừa nhàn có thời gian chăm sóc bản thân vợ- lợi cả trăm đường.

Chứ chị nói thật, em muốn cái gì em cứ nói thẳng mẹ vào mặt vợ hoặc làm để cho vợ nó thấy ngại nó cũng phải làm theo em. Em mua cho nó nhiều váy áo vào , chả nhẽ nó lại ko biết điều mà mua quần áo cho em. Em cứ sấn lại ôm nó, chả nhẽ nó lại đẩy em ra.

Đàn bà là giống lạ, mà cả đàn ông cũng vậy.

Chiều đàn ông quá đàn bà cũng thiệt thòi. Nhà mình chồng kiếm tiền là chính và đòi hỏi cũng là nhiều luôn. Vợ đi làm ngày đủ 8h, con vợ chăm, vợ dạy, quần áo của chồng vợ mua vợ là lượt, cơm nước phải đổi món liên tục, hỏi muốn ăn gì thì : tùy em; đến khi không vừa í thì mặt nặng mày nhé. Nhiều lúc oải muốn ôm con đi du lịch quá ( nhưng không dám đi vì chả có tiền).

Sống thì nên thông cảm với nhau, nhất là chồng nên thông cảm với nỗi vất vả của vợ: sinh con đẻ cái trí nhớ giảm sút, hay cáu giận, hay càm ràm. Mình yêu vợ, chiều vợ chắc chắn mình chỉ có lợi mà chả hại gì.

longlinh2423

Xe máy
Chứ chị nói thật, em muốn cái gì em cứ nói thẳng mẹ vào mặt vợ hoặc làm để cho vợ nó thấy ngại nó cũng phải làm theo em. Em mua cho nó nhiều váy áo vào , chả nhẽ nó lại ko biết điều mà mua quần áo cho em. Em cứ sấn lại ôm nó, chả nhẽ nó lại đẩy em ra.
Nói mạnh chứ bà chị, nhưng ko thay đổi.
Váy áo, túi xách, trang sức em mua đủ.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Vợ chồng em lấy nhau 7 năm, có 1 con rồi.
2 vợ chồng tay trắng lập nghiệp, nhà cửa xe cộ ổn rồi. Bình thường thì gia đình vui vẻ, vợ em kỹ càng sạch sẽ, công việc ổn. Hai vợ chồng nói chuyện cũng vui ra trò. Em làm ra cũng hơn vợ chút. Công việc nhà chia đôi.

Ấy mà nghĩ lại nhiều khi buồn.
Từ lúc cưới đến bây giờ vợ em chưa bao giờ tự mình đi mua cho em 1 bộ quần áo nào. Có 1 làn mua cho em cái áo là vì có đứa bạn nó mua cho chồng, thấy sale nên mới hỏi em có mua hay ko. Từ ngày cưới nhau vợ chưa bao giờ mua tặng em thứ gì. Em thì ko quan trọng nhưng nhiều lúc cũng buồn

Em chả mấy khi nhậu, 1 tháng chắc 1 lần, chỉ khi gặp bạn bè lâu ngày. Về nhà bao giờ em cũng ngủ phòng khách vì sợ mùi. Vợ em chưa bao giờ đắp cho em 1 cái chăn, kể cả mùa đông.

Chỗ em làm xa hơn, nhưng vợ về muộn thì em về trc nấu cơm, tắm cho con, em chả bao giờ kêu ca. Nhưng nếu em về muộn vì công việc thì y như rằng vợ mặt mày xưng xỉa.

Vợ em chưa bao giờ nấu món em thích ăn.

Chuyện xxx trc đây cũng ok lắm. Mấy năm trở lại đây thì chán ghê cơ. Tháng chả đc 1 lần, mà em còn phải năn nỉ ỉ ôi, có khi còn ko đc, mà kinh nghiệm và service của em thì ngày càng tiến bộ.

Hôm nay em ngủ 1 mình, tâm sự cho đỡ tủi.
Em ngủ đây, mai còn nấu ăn sáng cho mẹ con nó.
Cụ hay về đúng giờ, tự nhiên về muộn thì sẽ bị soi mói thôi, cụ cứ về muộn đều vào là hết.
Em nghĩ cs cụ được tự do, được làm điều mình muốn (muốn mặc gì mua gì vợ ko can hệ) ối cụ lại thèm đấy ạ.
Vợ em cũng giống cụ, ít để ý những việc đó cho chồng (ít lãng mạn em cho là thế), nhưng thế cũng dễ sống cụ ạ, chả ai cứ cho đi mãi, vợ mà cứ qtam cái nhỏ của chồng mà mình ko qtam lại thì lâu ngày tất sinh bệnh tự ái.

hoabinhcar

Xe tải
Hình như trên facebook có nói đàn ông càng chăm việc nhà và ít nhậu nhẹt thì gia đình càng không hạnh phúc thì phải. Vì nhà có 2 con đàn bà mà.