[Funland] Vợ em bỏ Ngân hàng !

songhyekyo

Xe tải
Vợ em làm banker nông dân, em khuyên chuyển công việc khác mà mãi chưa được đây.

smngoctrinh

[Tịch thu bằng lái]
Quy hoạch ngành bank có vấn đề, đó là theo suy nghĩ của e ạ.
E thấy các ngân hàng đua nhau mở phòng giao dịch ở các thành phố lớn, chỗ nào cũng thấy NH. Chắc là do tâm lí vớt càng nhiều càng tốt và người dân bước 1 chân khỏi nhà là có chú phục vụ. Cái này làm tăng quá nhiều chi phí cho NH mà người dân thì lười vận động và túm lại là chả đi đến đâu.
E nghĩ rất cần 1 tầm vóc quy hoạch hoạt động của các NH trong lĩnh vực bán lẻ. Cứ thế này lương vợ cụ chủ dc thế là may và đào tạo ra một cháu NH chỉ để thao tác vài quy trình mặc định (học 1 tuần chắc xong với các cháu hết cấp 3) thì quả là lãng phí.
Các cháu làm tín dụng thì gào lên vì chỉ tiêu; gào nữa vẫn thế vì bị khống chế bởi ông chủ với các điều kiện. Các cháu nôn nóng muốn có tiền chi trả cho gia đình thì phải dùng chiêu; chiêu vỡ thì cháu đi và NH cũng mệt.
Và í cháu là các cụ k làm thì thôi, làm thì đến nơi đến chốn k thì để bọn cháu tự sinh tự diệt

Muaxuan47

Xe buýt
Website
fb.com
Đứa em ở quê năm ngoái chạy vào biên chế ngân hàng nông dân mất gần tỏi, ở huyện.
Chẳng hiểu ra làm sao🙋‍♂️

Vuvuvivi

Xe tải
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.
Vợ em nó bỏ 1 năm nay rồi

Chaien Nguyen

Xe tăng
Làm kinh doanh thì phải có chỉ tiêu. Không có chỉ tiêu thì làm gì có lợi nhuận, ngày xưa em làm kd cho bọn nước ngoài chỉ tiêu còn khủng khiếp hơn nhiều. Vợ em cũng làm NH, thỉnh thoảng em xử lý giúp mấy cái chỉ tiêu cho vợ em, em thấy cũng bình thường, tỉ dụ như thẻ chẳng hạn, nhờ lúc thì bạn bè, họ hàng, sinh viên... Có thể cả trăm cái chẳng hạn

smngoctrinh

[Tịch thu bằng lái]
Làm kinh doanh thì phải có chỉ tiêu. Không có chỉ tiêu thì làm gì có lợi nhuận, ngày xưa em làm kd cho bọn nước ngoài chỉ tiêu còn khủng khiếp hơn nhiều. Vợ em cũng làm NH, thỉnh thoảng em xử lý giúp mấy cái chỉ tiêu cho vợ em, em thấy cũng bình thường, tỉ dụ như thẻ chẳng hạn, nhờ lúc thì bạn bè, họ hàng, sinh viên... Có thể cả trăm cái chẳng hạn
Cũng là 1 chiêu cụ nhỉ. K chịu dc áp lực thì nghỉ và stop up thui

Thời buổi khó khăn mà thớt hô nghỉ là nghỉ chứng tỏ kinh đấy nhỉ :D

winnghiepdu

Xe điện
Tóm lại các cu đưa ra mức lương chuẩn để em còn biết mà cua các em ngân hàng. Big four bao nhiêu và cổ phần bao nhiêu?

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.
Èo mấy con bé nhân viên non của em bỏ bank ngoại về big 4 khoe kinh lắm mà. Toàn ăn uống hội thảo...
Mà lương bọn nó khá phết mà

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Vợ e đạt chỉ tiêu tính trung bình thu nhập cũng 3x triêu/th đây cụ, nhưng làm kiểu thế, văn hoá doanh nghiệp như thế e bắt nghỉ cho khoẻ. Em cũng không hằn học gì, nhưng cá nhân em thấy đấy là môi trường lao động không phù hợp với người đã có gia đình.
Chỗ em cầy cuốc cũng ác. Nhưng văn hóa là phải an toàn. Thấy mùi thì ko làm. Nếu làm thù sếp chịu, ký đưa ý kiến, pháp chế , tuân thủ đồng ý thì làm.
Môi trường ko kèn cựa, sếp phải là điểm tựa cho nhân viên. Nhân viên thoải mái nêu ý kiến... thế nên nó bẫy em làm bao nhiêu năm vì cái mồi an toàn.

inova2611

Xe điện
Làm cái éo gì kiếm tiền chả vất đâu phải mỗi bank. Nhà em vợ làm bank nước ngoài cũng lead luơng tháng 4-5 trục, thời gian cũng 7h tối là về ăn cơm, áp lực doanh số là có nhưng đó cũng là bình thường trong môi trường cuộc sống bây giờ. Có điều bíet thông cảm, chia sẻ cùng tiến lên để cuộc sống tốt hơn thôi, còn việc nhàn, luơng cao chỉ có 5h thả 6h30 gặt cái này thì cao cao thật nhưng bay nhà lúc nào ko biết...

nguoibatdau

Xe tăng
Lương nhé cụ, 10 năm exp càng ko thể nếu là dân tín dụng. Nó theo mức theo bậc rồi. Còn bây h chữa thẹn bằng cách nói “10 triệu là lương đóng bảo hiểm” thì lại càng lộ vãi lồng ra. Đóng BH mức đó là sếp cmnr í.

Trên cõi OF này phải tầm 50 ông lập nick từ 200x đang làm big4. Đừng đùa
Quên cmnd, tôi làm vcb cùng vợ nhà cụ đó đây, mới 5 năm nhưng lương đóng bhxh của tôi đã là 8.85 củ rồi nhé, nhưng đó cũng là mức gần 5/8 của nhân viên vcb chi nhánh rồi, trừ phi chuyển vị trí khác. Mức lương đóng bhxh của lãnh đạo cấp phòng vcb tầm trên 20 củ cụ nhé (chi nhánh đặc biết xuất sắc).

Chỉnh sửa cuối: