[Funland] Vợ em bỏ Ngân hàng !

Pilota

Xe điện
Ác thật! Vừa chăn được 1 em khá kháu, vậy mà 2 ngày nay nó nghỉ không đi làm. Chả có nhẽ?! :-?

Happykiss

Xe buýt
Cụ nên đọc hết các cmt trước khi qoute, bác chủ đã nói đó là lương, còn thu nhập bình quân tầm 3x, nhưng bác ấy như thế là không đáng với rủi ro và vất vả.
Lương nhé cụ, 10 năm exp càng ko thể nếu là dân tín dụng. Nó theo mức theo bậc rồi. Còn bây h chữa thẹn bằng cách nói “10 triệu là lương đóng bảo hiểm” thì lại càng lộ vãi lồng ra. Đóng BH mức đó là sếp cmnr í.

Trên cõi OF này phải tầm 50 ông lập nick từ 200x đang làm big4. Đừng đùa

1975

Xe tải
Cụ nên đọc hết các cmt trước khi qoute, bác chủ đã nói đó là lương, còn thu nhập bình quân tầm 3x, nhưng bác ấy như thế là không đáng với rủi ro và vất vả.
Cái gì chẳng là lương cụ, cái gọi là thu nhập ấy cũng là lương thôi. Gấu nhà cụ ấy bét cũng tầm 300-400tr/năm, vậy cụ ấy chắc phải gấp vài lần thế.

diboduoimua

Xe tăng
Lương nhé cụ, 10 năm exp càng ko thể nếu là dân tín dụng. Nó theo mức theo bậc rồi. Còn bây h chữa thẹn bằng cách nói “10 triệu là lương đóng bảo hiểm” thì lại càng lộ vãi lồng ra. Đóng BH mức đó là sếp cmnr í.

Trên cõi OF này phải tầm 50 ông lập nick từ 200x đang làm big4. Đừng đùa
Tay chủ thớt này nói phét vớ vẫn, sau đó thì bào chữa linh tinh, càng nói càng lòi sai cụ ạ.

Happykiss

Xe buýt
Cái gì chẳng là lương cụ, cái gọi là thu nhập ấy cũng là lương thôi. Gấu nhà cụ ấy bét cũng tầm 300-400tr/năm, vậy cụ ấy chắc phải gấp vài lần thế.
Hic. 300-400 củ/ năm là dạng ko phải vừa đâu. Thế là ấm rồi. Thời buổi này kiếm lúa khó vãi ra.
Tóm lại cụ chủ thớt chém quá, ko đúng sự thật. Chỉ đơn giản là cụ ấy muốn vợ làm chỗ khác, méo làm banker nữa. Vậy thoai chả liên quan mịe gì đến thu nhập cả vì nó ngon rồi

tuannm1510

Xe tải
Lương nhé cụ, 10 năm exp càng ko thể nếu là dân tín dụng. Nó theo mức theo bậc rồi. Còn bây h chữa thẹn bằng cách nói “10 triệu là lương đóng bảo hiểm” thì lại càng lộ vãi lồng ra. Đóng BH mức đó là sếp cmnr í
Tóm lại chủ thớt hơi mâu thuẫn đoạn lương lậu.
Chủ thớt chắc cũng kinh doanh kiếm khá, nhưng mà thế thì không nên lên đây kêu ca chuyện thu nhập của vợ. Lời lẽ hằn học quả thực anh em làm NH (như em chẳng hạn :D) thấy thật xót xa hihi.
Chán thì nghỉ chứ sao lại quay lại trách nơi đã đồng hành cùng mình, cho mình cơ hội, cho mình thu nhập? (e đoán vợ chủ thớt cũng đã từng rất hạnh phúc khi thi được vào VCB hihi).

Chekmate

Xe điện
Làm vcb ở HN nhân viên hơn 10 năm thì chi nhánh bèo nhất cũng phải tầm 20tr/tháng thu nhập. Gì chứ big4 bank em biết rõ lắm, chả bank nào em ko có họ hàng bạn bè làm ở đấy :D

Chuyenchovay

Xe máy
Vợ em cũng làm ngân hàng. Làm hơn 4 năm mà lương được 17 củ, thưởng vào nữa chia ra cũng hơn 20. Vợ em cũng làm gdv thôi mà ngân hàng nước ngoài. Vợ bác sao big4 mà thấp thế được nhỉ. Vợ em đóng bảo hiểm là hơn 12 củ

Lucky

Xe tăng
Thu nhập 30tr còn chê thì khó quá, làm công ăn lương vậy là ngon rồi.

Vợ em cả lương thưởng dc 35-40 củ. Đi làm cách nhà 300 mét. Làm ngân hàng dc 9 năm rồi từ năm 20 tuổi. E thấy cũng ổn. Tháng e đưa cho từng đó nữa là thừa chi tiêu. Gia đình lúc nào cũng vui như tết. E yên tâm cày bên ngoài

ms0910

Xe tăng
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.
Sắp tới nhiều nhân viên ngân hàng nó thay bằng máy tính, AI í cụ ạ. Chắc chỉ còn những bộ phận nào không thay bằng máy tính được thì giữ lại :))

Vomoicuoi

Xe tăng
Khéo chỉ là sự ấm êm giả tạo thôi cụ, có khi đằng sau là cả núi nợ đè nặng.
Cái nick của cụ nghe nó đã ấm ức rồi. Longtime no see . Chắc cũng tại vợ cụ hay về muộn , vợ chồng cùng nhà mà chả mấy khi được nhìn mặt nhau lâu

hieukon

Xe container
Suất ngày tiếp khách. Rượu bia. Ôm eo nhau hát nữa cụ ak. Mẹ. Nhìn thấy chỉ muốn táng cho trận. Nghỉ là đúng

Happykiss

Xe buýt
Sắp tới nhiều nhân viên ngân hàng nó thay bằng máy tính, AI í cụ ạ. Chắc chỉ còn những bộ phận nào không thay bằng máy tính được thì giữ lại :))
Hình như có thuật ngữ nhà máy gì đó phỏng?

Happykiss

Xe buýt
Suất ngày tiếp khách. Rượu bia. Ôm eo nhau hát nữa cụ ak. Mẹ. Nhìn thấy chỉ muốn táng cho trận. Nghỉ là đúng
Cty nào chả thế (nếu nhân viên nó đã máu) hả cụ? Mà banker em thấy ít kiểu đó. Sếp phải nịnh nv bỏ mie ra í.

Bạn gái em đúng 5:00 chiều về. Đi nhậu - ok đi nhưng đúng nghĩa tiếp khách xã giao. Nhậu xong về (xin phép về trước, có lúc sếp bảo tới tầm thì về nghỉ) kệ sếp tuỳ ca 2, 3 với khách.

Khách quan em thấy banker bây h là công nhân. Còn vụ nhậu nhẹt, karaoke ôm ấp thì chắc là rất ít, nếu có thì nhân viên đồng thuận chứ bây h ai ép được ai.

butchikim

Xe ba gác
Vợ e đạt chỉ tiêu thấy cũng đi trong ngoài nước đây, quẹt thẻ chí choé, xong lại em thanh toán chứ lương lậu thế tiền đâu mà ăn chơi :D
Hoá ra không chỉ làm bank mà còn có chồng giầu nữa mới chanh xả thế chứ :D

nhapnhomsv

Xe tăng
Cái này e thấy mọi người đồn thôi,hư hay không ở mình cụ ạ không ai ép cả

1975

Xe tải
Hoá ra không chỉ làm bank mà còn có chồng giầu nữa mới chanh xả thế chứ :D
Nói chung xả xì trét: lúc thì lương chưa được10tr, sau thì 30tr; lúc thì vất quá, sau thì đi nước trong, nước ngoài, tiêu pha như mỏ khoét... Nhân viên mà ký phát được trăm tỏi thì ngồi chơi cả năm chứ việc gì phải làm gì nữa.

butchikim

Xe ba gác
Nói chung xả xì trét: lúc thì lương chưa được10tr, sau thì 30tr; lúc thì vất quá, sau thì đi nước trong, nước ngoài, tiêu pha như mỏ khoét... Nhân viên mà ký phát được trăm tỏi thì ngồi chơi cả năm chứ việc gì phải làm gì nữa.
Thì đang ở fun quán mà :D