[Funland] Vợ cũ

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cẩm nang phụ nữ được bán rất chạy :))
Nhưng trong toàn giấy trắng, và mỗi ngày các cụ tự điền vào ná :))
Chắc chẳng bao giờ hiểu hết được về phụ nữ lão ạ.:))
Vậy thôi em cũng không cố hiểu nữa :-bd
Chắc chẳng bao giờ hiểu hết được về phụ nữ lão ạ.:))
Vậy thôi em cũng không cố hiểu nữa :-bd

L.C.D

Xe container
Còm này Phẳng biên lúc 13h43. Vào phần Thông báo ngó lúc 12h05 đê.

Trước ở quê rõ thật thà, giờ lên phố phát nhiễm ngay thói ngoa của Yêu Gió nhanh vãi :(
Ôi xế nà chúng em không có ti (vu khống) cho anh Chã à. Em xin nhỗi, ngàn nần xin nhỗi anh ớ ơ... :))

xemay_oto89

Xe điện
Em còn chưa có vk này

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tay nhanh hơn não là có thật, chủ thớt đã ghi chú ở dưới mà chưa gì đã vội chưởi rủa. Em không đồng tình việc nhắc lại chuyện cũ vì đó là nỗi đau càng nhắc càng đau thêm nhưng nếu vì lý do nào đó mà không kiềm chế được rồi lỡ nói thì chẳng có gì sai vì ít ra cũng an ủi được bản thân là người ta bỏ mình thì mình cũng không có gì phải nuối tiếc (về cả tâm hồn lẫn thể xác).

Các nhà đạo đức học hãy tự đặt mình vào trường hợp có vk hay ck ngoại tình đi rồi phán cũng chưa muộn :))

Getzcoi.

Xe tăng
Đàn ông trong gd thật ra, ko khác gì cha của người vợ, là người làm chủ về tinh thần, dẫn dắt vk nhận thức ....

Khi mà bỏ nhau, em thấy người đàn bà rất vật vờ. Đơn giản, theo cá nhân em nghĩ là thiếu chỗ dựa tinh thần đã đành, trong cuộc sống lại ko biết cái gì đúng cái gì sai. Em ví như cứ ở giá thế, chết xong thì ko nơi thờ phụng. Đàn bà dù có cao siêu mấy, sao mà bằng đàn ông được. Có gia đình, làm đám giỗ, rồi từ thắp hương ngày này ngày kia, đám đình, đi nhà thờ tổ đằng ck.,...nó mới ra con người được.
Em ko ủng hộ quan điểm của cụ về việc coi người chồng là cha, là thủ lĩnh tinh thần của người vợ, vợ chồng chỉ nên là bạn, bạn đời..,
Em cũng ko nghĩ là bỏ nhau xong người đàn bà vật vờ, ko, họ sống đàng hoàng là đằng khác,
Nhưng đoạn sau thì cụ có ý đúng, đúng là cs của người phụ nữ độc thân, nuôi con một mỉnh, có chống chếnh. Ko chống chếnh sao được, khi quỹ thời gian có 24h, nào việc nước, việc nhà, chăm sóc nuôi dạy con cái, thay vì có người chia sẻ thì giờ đây cô ấy phải gánh cả 2 vai. Bên ngoài thì gồng lên cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng, để che chắn cho con, cho con được đủ đầy cả vật chất và tinh thần, và cả che chắn cho mỉnh, vì nhân gian có phải ai cũng hiểu và họ cũng ko thể hiểu. Cứng rắn đến khô khan thì họ bảo thiếu đàn ông nên nó thế, mềm mại, nữ tính thì dễ bị coi là thả thính... biết thế nào cho phải. Còn là những khi trái gió trở trời, một mình ôm con đi bác sỹ hay khi chính bản thân mình phải vào viện mà tự tay ký giấy bảo đảm cho mình...
Vậy nhưng họ vẫn chọn cuộc sống như họ đang bước đi, vì hơn ai hết họ hiểu rằng, trong những cái ko tròn thì nên chọn lấy cái đỡ méo hơn, và nếu tròn thì đã chẳng phải lựa chọn,

Eagle No.1

Xe buýt
Em định nói cụ chủ tàn nhẫn quá nhưng may đọc kỹ mới thấy ko phải. Khổ, lấy vợ cả gỗ lẫn sơn đều xấu. Cụ mà bình tĩnh nhìn được mặt là dấu hiệu tốt rồi.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Đù....
Món cũ,đồ cũ,ai cũng có...
Món cũ nhưng quý giá.
Món cũ cần bỏ đi.
Món cũ cần bán.

Nhưng có món cũ không bao giờ nên đem ra phơi bày,đem ra khoe....

Chủ thớt nên xem lại,úp cmn mặt vào gương nhìn lại mình đi!

Nếu chủ thớt là người bằng cấp đầy mình thì....xin lỗi vẫn chỉ là loại thất bại!

inmanhnhung

Xe tăng
Nhiều cụ, nhiều mợ vào thớt tỏ ra đạo đức, rồi vang chủ thớt, sau khi đọc mấy page tiếp theo thì biết mình là đạo đức giả, lại tẽn tò. Khi nào bị cắm sừng mới hiểu được nỗi đau, e chả bao giờ tha thứ cho việc đó được, vì vậy cũng máu gái gú lắm nhưng e tự nhủ lòng ko làm việc gì có lỗi với vợ con. E ko làm gì có lỗi thì đừng có lỗi với e, chả bao giờ và vì bất cứ lí do gì e có thể tha thứ đc, xác định ngoại tình là chỉ có ly dị.

Cania

Xe đạp
Em xem các cụ nói xấu hay tốt về người cũ.

Lovely Windy

Xe buýt
Đù....
Món cũ nhưng quý giá.
Món cũ cần bỏ đi.
Món cũ cần bán.

Nếu chủ thớt là người bằng cấp đầy mình thì....xin lỗi vẫn chỉ là loại thất bại!
Lại cái tội ko đọc đến nơi đến chốn. Lội còm lại đuê zai

phu bus

Xe tăng
Yêu người yêu cả đường đi, ghét người ghét cả tông ty họ hàng. Bình thường của tâm sinh lý con người

thngaylangthang

Xe ngựa
Đù....
Món cũ nhưng quý giá.
Món cũ cần bỏ đi.
Món cũ cần bán.

Ngoa vỡi lồng

Cụ Chã canh còm thế này thì quá chuẩn rồi!
Cũng chả ăn thua cụ ợ
Vẫn có nhiều cụ/mợ sống vội, chả kịp đọc hết #1 đã nói lời cay đắng rồi
Và có lẽ cũng chưa hết đâu!

H.U.Y

Xe điện
Em éo khoái nói xấu vợ cũ. Có ai bắt cụ lấy mợ ấy đâu? Đã lấy rồi, có con rồi lại chả tìm cách giữ gìn hpgđ