[Funland] Vợ cũ

sparta.leonidas

Xe cút kít
Vâng em biết mà, miễn cụ vui hay cho đó là 1 cách cân bằng cuộc sống. Thớt này có vẻ cũng xôm cụ nhỉ, chắc nhiều lão cũng có nỗi niềm. Cụ chủ bị gạch đá nhiều nhưng riêng em thì thấy thông cảm nhiều hơn.
Những chuyện buồn hơn còn chả mấy quan tâm nữa, vậy thì gạch đá cũng có ý nghĩa gì đâu cụ. Cụ chủ chỉ muốn trút cảm nhận cá nhân lên mạng ( nơi không ai biết cụ ấy là ai), giờ thì cụ ấy đang đưa con đi chơi rồi ạ :D

sopeace

Xe tải
Chủ thớt bị vang nhiều quá nhưng em thấy cụ ấy lại rất có trách nhiệm và buông bỏ được

lụ khụ

Xe máy
Mượn bài thơ của mợ Bình Nguyên gửi tới cụ chủ để cụ thấy được sự quân tử của người vk khi nghĩ về ...
C H Ồ N G C Ũ
* * * * * * * * * * *

Chia tay rồi, mỗi người đi một ngã
Mình trở thành... Người lạ đã từng yêu
Em và con làm bầu bạn sớm chiều
Anh rẽ bước, cưới thêm người vợ mới

Chuyện riêng anh, em không hề nhắc tới
Cũng không hề nghĩ ngợi, đắn đo chi
Ly hôn xong, em còn có là gì
Quyền làm vợ đã mất đi từ đó

Nhưng sâu thẳm trong lòng, em hiểu rõ
Tim sẵn dành một góc nhỏ riêng anh
Dù tình kia như làn khói mong manh
Nhưng hiện hữu trong lòng em mãi mãi

Chia tay rồi, vài lần anh ghé lại
Ôm chầm con, anh hôn mãi không thôi
Em thoáng buồn vì ý nghĩ xa xôi
Nếu ngày đó chữ... "tôi" đừng hiện hữu

Giá như mình biết mở lòng lượng thứ
Giá như mình biết gìn giữ tình yêu
Thì con mình sẽ vui biết bao nhiêu
Vì trọn vẹn tình thương cha lẫn mẹ...

Em bây giờ đã qua thời son trẻ
Đã bước chân bên sườn dốc cuộc đời
Nhan sắc giờ đâu bướm lả ong lơi
Đã qua rồi cái thời khoe xuân sắc

Chia tay anh, cha mẹ em mãi nhắc
Tuổi còn son thôi... bước nữa đi con!...
Mãi một mình rồi buồn tủi, héo hon
Em cười trừ: "Mẹ, cha ơi chớ vội!..."

Nhìn con mình sao mà em thấy tội
Lấy chồng rồi, con mình sẽ ra sao?!...
Với người ta, có huyết thống đâu nào
Biết người ta có mở lòng đón nhận?!

Là vợ chồng tránh được đâu buồn, giận
Sợ người ta trút giận hết vào con
Thương con mà em đánh mất tuổi son
Giờ nhìn lại, cuộc đời bên sườn dốc

Có nhiều đêm âm thầm em bật khóc
Nhìn con mà thấy dáng vóc của anh
Người dẫu xa, dù duyên đã không thành
Sợi thương nhớ vẫn mong manh hiện hữu...

* * * * *

Ghé thăm con bao nhiêu là cũng đủ
Anh về đi, kẻo vợ lại ngóng trông
Em hiểu mà cái cảm giác chờ chồng
Luôn bất an trong lòng đầy lo sợ

Hãy yêu thương, quan tâm nhiều đến vợ
Đừng làm cho cô ấy phải tổn thương
Em vì con mà đi tiếp quãng đường
Về đi anh!... Chồng của em... hồi đó...

Thơ: Bình Nguyễn
Em thấy buồn buồn là

Tùng indaogia

Xe tải
Ơ thế thớt chìm à, hôm nay em mới chứng kiến vang với vod nó quan trọng thế nào. Cụ thớt đang âm lại lên ầm ầm. Còm em hơi nhảm các cụ đừng vang em nhá.

lụ khụ

Xe máy
Sai ở cái suy nghĩ ở sự hèp hòi và ích kỷ ! Đã qua rồi kể cả lỗi lầm thì giờ nhìn thấy vợ cũ không thấy sự thương cảm mà là sự hả hê.

Tôi đã từng chạnh lòng khi cùng vợ cũ đi trong thang máy đưa con trai chung đi khám bệnh chợt thấy xót xa thật sự khi thấy đầu cô ấy cũng đã có tóc bạc.
Dù lỗi lầm gì thì đã qua còn gì phai hằn học làm thằng đàn ông mà không độ lượng thì quá hèn
Phụ nữ thiệt thòi ở chỗ đấy cụ ạ, dù sướng hay khổ sắc đẹp cũng tàn phai nhanh chóng bởi thời gian, lúc đấy đàn ông ra đường lấy lý do thích chinh phục, thích của lạ.
Ít nhất cũng cảm thấy xót xa chứ nhỉ, dù gì vẫn là mẹ của con mình

lụ khụ

Xe máy
Ở vài trang trc có cụ nào viết nỗi đau thể xác nào rồi cũng sẽ qua, nỗi đau tinh thần có khi chết còn mang theo,nhất là khi nó đc gây ra bởi chính người thân của mình.
Chắc là nó đúng với em. Ai đã trải qua những nỗi đau bị chồng/vợ của mình phản bội ngoại tình thì mới thấu hiểu đc nó gặm nhấm dày vò con người ta khốn nạn thế nào!
Đôi khi dù ko muốn nghĩ ,dù vết thương đã lành sẹo nhưng bỗng dưng bất chợt nó cứ quay trở về nhức nhối...
Ck e sau vài lần hối lỗi tưởng như thật sau cùng đã ko cần đến sự tha thứ của em, vì em ko hợp tính cách,chẳng cần đắn đo vì 3 đứa bé, mà muốn sống theo cảm xúc của mình, chắc cũng ko muốn làm diễn viên sau 5-6 năm trời, nên quyết đi theo cái gọi là tình yêu đích thực. Em nghe các cụ bảo 40t thì còn gì gọi là cảm xúc yêu, nhưng ck em thì 45t đấy. Bọn e lấy nhau 15 năm,từ ngày trắng tay giờ có đầy đủ thì em bị sút. Em đc đề nghị chia 50/50,con em nuôi hết thì e nhận thêm trợ cấp.
Em ngơ ngác vật vã bên 3 đứa bé.Em đã níu kéo nếu ko còn nghĩ đến e thì cũng nghĩ đến con mà quay về. Ô nhưng đời ko như là mơ nên con giáp thứ 13 đc lên ngôi, công khai đưa nhau về nhà ra mắt dù e chưa kí đơn nhưng đã đc tuyên bố từ nay đừng coi nhau là vợ/chồng và ck e sẽ tự mình đơn phương li dị.
Đôi khi ngẫm đi ngẫm lại cứ tưởng sống với nhau mười mấy năm đã hiểu tính nết mà hoá ra e lại chẳng hiểu gì các cụ a.

Nói theo trào lưu là khi ck ngoại tình lần thứ nhất thì là lỗi của ck, nhưng đến lần thứ 2,3,n..., thì nhất định là lỗi của mình rồi.
Nhưng em tự tha lỗi cho mình.
Mỗi khi trái gió trở trời em lại luôn nghĩ đến câu nói ngày hôm nay sẽ là ngày hôm qua, ngày mai cũng sẽ là ngày hôm qua,cứ vui mà sống!
Em ôm mợ, cái ngơ ngác của mợ em hiểu mợ à
Thôi thì nhìn 3 đứa trẻ mà sống vậy, chứ người ta đã dứt áo ra đi với cái gọi là tình yêu đích thực rồi thì chả còn gì.

tutitututu

Xe máy
Cụ này chắc ở Pháp hoặc Nhật
Lâu rồi em ko còn tức tối việc cô ấy đã làm gì với mình nữa rồi, chỉ là xót xa cho con thôi. Con bé nhà em mới 4 tuổi, nó đã bắt đầu biết hỏi. Vài tuần trước nó hỏi vì sao mấy ngày con ở nhà bố mấy ngày con ở nhà mẹ. Hôm qua thì hỏi tại sao bố mẹ nói tiếng Anh với nhau :D.

Hoacomay17

Xe tăng
Thì em đã nói nó nông cạn khi đọc thì nó nên đọc lại. Lại còn ra cái vẻ rồi Vang em. Nên em mới tag mấy Ông Chã cứ nựng nó suốt đới. Tính em thẳng. Cần em chiến. Em không ngán.
Con nào thế cụ? Chắc em igno nó rồi nên cụ quote nó em k đọc ra ai

Menhim1601

Xe container
E lại ủn thớt lên.
Có nhiều còm đọc khá thú vị, nhiều còm lại đau bùn:(

Ruan pham

Xe tăng
Wow, thớt hot như Sleepless in Seattle. Không biết có em ‘Meg Ryan’ nào inbox mấy cụ trong thớt chưa ạ?