[Funland] Vợ cũ

lakeview

Xe tải
Hôm qua đi ăn sinh nhật con gái với vợ cũ. Khi li hôn đã thoả thuận là cứ sinh nhật con thì đi ăn 1 bữa như vậy. Cả bữa ăn 2 bố mẹ hầu như nói với nhau được dăm ba câu, cũng 1 phần là con bé nói liên mồm, ngồi tiếp chuyện nó với ăn xong thì cũng hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ.

Thật ra đưa đón con rồi các hoạt động ngoại khoá của con thường cả 2 bố mẹ đều cố gắng có mặt nên vẫn gặp nhau thường xuyên, nhưng thường là ngắn và chẳng nhìn nhau bao giờ. Nên đã lâu lắm rồi mới nhìn trực diện vợ cũ lâu như vậy. Chưa tới 35 mà già, đen, xấu. Cái đen và xấu thì hồi trước cũng có người bảo rồi, mà hồi ấy tuổi trẻ cuồng nhiệt đúng là yêu rồi thì củ ấu cũng tròn, thấy người yêu mình lúc nào cũng dễ thương đáng yêu.

Bây giờ, nhìn cái gương mặt ấy chỉ nghĩ không hiểu tại sao ngày xưa lại yêu đến thế. Trong khi giờ này, có thể vì tuổi tác hay hoàn cảnh, cảm thấy thật khó để mà yêu ai trọn vẹn nữa.

PS: Các cụ mợ vang em thoải mái, nhưng để đỡ tốn công các cụ mợ khác đã cứu em (vodka), các cụ chịu khó đọc thêm vài posts nữa rồi làm gì thì làm nhé
Cám ơn cụ chủ thớt!
Cuộc đời mỗi người là của chính mình. Tự mình lựa chọn và bước.
Cảm ơn cụ cũng như rất nhiều các cụ khác chia sẻ những câu chuyện của cuộc đời.
Buồn hay vui, sai hay đúng... chỉ nên nghe và ngẫm mà thôi :D

namdq

Xe điện
Quan điểm của em là nên tôn trọng sự khác biệt và bao dung.
Cộng đồng sinh ra là để tương hỗ nhau hướng đến những điều tốt đẹp và chất lượng sống tốt hơn. Tại sao ko? ;)
Em cũng nghĩ tại sao lại không nhỉ :) người thì biết thương người cụ chã nhỉ

bmv màu cờ

Xe tăng
Hôm qua đi ăn sinh nhật con gái với vợ cũ. Khi li hôn đã thoả thuận là cứ sinh nhật con thì đi ăn 1 bữa như vậy. Cả bữa ăn 2 bố mẹ hầu như nói với nhau được dăm ba câu, cũng 1 phần là con bé nói liên mồm, ngồi tiếp chuyện nó với ăn xong thì cũng hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ.

Thật ra đưa đón con rồi các hoạt động ngoại khoá của con thường cả 2 bố mẹ đều cố gắng có mặt nên vẫn gặp nhau thường xuyên, nhưng thường là ngắn và chẳng nhìn nhau bao giờ. Nên đã lâu lắm rồi mới nhìn trực diện vợ cũ lâu như vậy. Chưa tới 35 mà già, đen, xấu. Cái đen và xấu thì hồi trước cũng có người bảo rồi, mà hồi ấy tuổi trẻ cuồng nhiệt đúng là yêu rồi thì củ ấu cũng tròn, thấy người yêu mình lúc nào cũng dễ thương đáng yêu.

Bây giờ, nhìn cái gương mặt ấy chỉ nghĩ không hiểu tại sao ngày xưa lại yêu đến thế. Trong khi giờ này, có thể vì tuổi tác hay hoàn cảnh, cảm thấy thật khó để mà yêu ai trọn vẹn nữa.

PS: Các cụ mợ vang em thoải mái, nhưng để đỡ tốn công các cụ mợ khác đã cứu em (vodka), các cụ chịu khó đọc thêm vài posts nữa rồi làm gì thì làm nhé
Lấy nhau rồi còn xấu với đẹp méo j nữa, chia tay rồi laii càng ko qtrong. Quan trọng tính nết con vợ mình nó đối đáp ra sao mới tự hào chứ tự hào méo j xấu đẹp nữa, đẹp như hoa hậu dùng vạn lần cũng thấy ngán :))

Có cả hai Chã đây em xin chốt bằng kinh nghiệm xương máu của cuộc đời em về câu chuyện ông chủ thớt:
1. Dù cho có giải thích bằng các còm khác như em vẫn nguyên quan điểm ông chủ thớt hằn học với vợ cũ, quan điểm em là không có ưa cái kiểu đó chút nào vì:
Thứ nhất : đã từng vợ chồng sẽ không thể coi nhau như người dưng đc
Thứ hai: dẫu lỗi gì thì vẫn phải còn đứa con chung cả đời chứ ngoảnh là xong đâu
Thứ ba: nếu khư khu ôm hận trong lòng thì sao? Liệu có giả vờ bt với mẹ đứa con mãi không? Đứa trẻ đã khổ giờ bố thì căm hận mẹ mẹ thì ghét bố vậy liệu đảm bảo không tiêm vào đầu trẻ con không ( không ai dám chắc đâu nhé) có nhunwg lúc ly hôn rồi phân chia con về ăn tết tức hộc máu mồm ra. ( đừng nói mấy ông vào chém là đã ngoại tình thì thêd nọ thế kia)
Thứ 4: người dưng ra cổng chào còn gật đầu với nhau nhỡ đâu vai giay phút nữa họ cũng ko còn tồn tại thì sao? Lòng người mà hẹp hòi quá sao làm gương cho trẻ nhỏ
Cảm ơn cụ đã quote vào còm, vậy cho em xin có đôi lời:
- Về nguyên tắc em tôn trọng sự khác biệt nên các ý kiến trái chiều em vẫn lắng nghe.
- Em cũng từng nói: còm ở #1 của cụ chủ thớt rất phản cảm, tuy nhiên bỏ thời gian đọc thêm thì thấy rõ cụ ấy đang cũng đau đớn, suy tư, giằng xé. Em cảm thông và chia sẻ với những gì cụ ấy đang trải qua và chịu đựng
- Cụ chủ thớt cũng xác định đây là diễn đàn và chấp nhận “gạch đá” trái chiều nhưng em vẫn kêu gọi các cụ các mợ hãy đọc kỹ để hiểu thêm hoàn cảnh và tâm tư của cụ thớt, nếu ko bằng lòng thì gạch đá cũng chưa muộn

Chốt lại em mượn ý cuối của cụ: ta thấy cụ ấy chưa có ý tốt với vợ cụ ấy thì ta lên án, vậy cụ ấy cũng có quyền tỏ thái độ với người phản bội và làm tan vỡ gia đình cụ ấy chứ!

Quan điểm của em là nên tôn trọng sự khác biệt và bao dung.
Cộng đồng sinh ra là để tương hỗ nhau hướng đến những điều tốt đẹp và chất lượng sống tốt hơn. Tại sao ko? ;)
Không hẹn mà gặp với quan điểm: Tôn trọng sự khác biệt :)

Grandis 2005

Xe điện
Bữa rồi quote em làm em chạy rẽ đất, ko dám còm lại =)), anh Hưng mà ko dịu dàng với phụ nữ là to chuyện rồi, ai chọc anh thì cứ để Bốn em L-) xin lỗi :D.
Nhà chị ấy phải tìm người khác để xưng hô như thế thôi, chứ anh T là anh T nhà em rồi :-j:-j
Em không phải xin lỗi ai cả, vì cái nhà chị Yêu Gió ngày mai lại xuất hiện với vài hiện thân khác mè nheo đòi rượu của anh đấy mà :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

DYT

Xe đạp
Ở vài trang trc có cụ nào viết nỗi đau thể xác nào rồi cũng sẽ qua, nỗi đau tinh thần có khi chết còn mang theo,nhất là khi nó đc gây ra bởi chính người thân của mình.
Chắc là nó đúng với em. Ai đã trải qua những nỗi đau bị chồng/vợ của mình phản bội ngoại tình thì mới thấu hiểu đc nó gặm nhấm dày vò con người ta khốn nạn thế nào!
Đôi khi dù ko muốn nghĩ ,dù vết thương đã lành sẹo nhưng bỗng dưng bất chợt nó cứ quay trở về nhức nhối...
Ck e sau vài lần hối lỗi tưởng như thật sau cùng đã ko cần đến sự tha thứ của em, vì em ko hợp tính cách,chẳng cần đắn đo vì 3 đứa bé, mà muốn sống theo cảm xúc của mình, chắc cũng ko muốn làm diễn viên sau 5-6 năm trời, nên quyết đi theo cái gọi là tình yêu đích thực. Em nghe các cụ bảo 40t thì còn gì gọi là cảm xúc yêu, nhưng ck em thì 45t đấy. Bọn e lấy nhau 15 năm,từ ngày trắng tay giờ có đầy đủ thì em bị sút. Em đc đề nghị chia 50/50,con em nuôi hết thì e nhận thêm trợ cấp.
Em ngơ ngác vật vã bên 3 đứa bé.Em đã níu kéo nếu ko còn nghĩ đến e thì cũng nghĩ đến con mà quay về. Ô nhưng đời ko như là mơ nên con giáp thứ 13 đc lên ngôi, công khai đưa nhau về nhà ra mắt dù e chưa kí đơn nhưng đã đc tuyên bố từ nay đừng coi nhau là vợ/chồng và ck e sẽ tự mình đơn phương li dị.
Đôi khi ngẫm đi ngẫm lại cứ tưởng sống với nhau mười mấy năm đã hiểu tính nết mà hoá ra e lại chẳng hiểu gì các cụ a.

Nói theo trào lưu là khi ck ngoại tình lần thứ nhất thì là lỗi của ck, nhưng đến lần thứ 2,3,n..., thì nhất định là lỗi của mình rồi.
Nhưng em tự tha lỗi cho mình.
Mỗi khi trái gió trở trời em lại luôn nghĩ đến câu nói ngày hôm nay sẽ là ngày hôm qua, ngày mai cũng sẽ là ngày hôm qua,cứ vui mà sống!

ungila

Xe tải

Cụ thớt nằm im dưới đống gạch đá, không ngoi lên được nữa à?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có cả hai Chã đây em xin chốt bằng kinh nghiệm xương máu của cuộc đời em về câu chuyện ông chủ thớt:
1. Dù cho có giải thích bằng các còm khác như em vẫn nguyên quan điểm ông chủ thớt hằn học với vợ cũ, quan điểm em là không có ưa cái kiểu đó chút nào vì:
Thứ nhất : đã từng vợ chồng sẽ không thể coi nhau như người dưng đc
Thứ hai: dẫu lỗi gì thì vẫn phải còn đứa con chung cả đời chứ ngoảnh là xong đâu
Thứ ba: nếu khư khu ôm hận trong lòng thì sao? Liệu có giả vờ bt với mẹ đứa con mãi không? Đứa trẻ đã khổ giờ bố thì căm hận mẹ mẹ thì ghét bố vậy liệu đảm bảo không tiêm vào đầu trẻ con không ( không ai dám chắc đâu nhé) có nhunwg lúc ly hôn rồi phân chia con về ăn tết tức hộc máu mồm ra. ( đừng nói mấy ông vào chém là đã ngoại tình thì thêd nọ thế kia)
Thứ 4: người dưng ra cổng chào còn gật đầu với nhau nhỡ đâu vai giay phút nữa họ cũng ko còn tồn tại thì sao? Lòng người mà hẹp hòi quá sao làm gương cho trẻ nhỏ
haha tất cả chỉ là lý thuyết thôi, đồng ý với cụ đã từng là vc rồi thì suốt đời sẽ không thể xem nhau là người dưng được :))

Cũng chính vì không thể là người dưng nên thật sự rất khó buông bỏ trong "đầu". Nếu chia tay vì những lý do vu vơ kiểu "không hợp" thì khi gặp lại người ta sẽ lấy những kỷ niệm đẹp khi yêu, khi sống với nhau để cân bằng và có thể xem nhau hơn cả người bạn nhưng khi 1 trong 2 bên ngoại tình thì mọi tình cảm trước đó đã về âm thì khi gặp nhau không thể xem là bình thường được (ngoài mặt thì không nói vì đó chỉ là ... đạo đức giả :)) ).

Vẫn có trường hợp ngoại tình tuy không thể tha thứ để tiếp tục sống với nhau nhưng khi chia tay trong "đầu" đã thật sự tha thứ đó là khi cái sai của người xuất phát từ sự quá mức chịu đựng với cái sai của người kia gây ra. Bố nào chẳng có lỗi gì lớn lao như kiểu ngoại tình (bị lộ :)) ), ăn chơi bỏ bê vk con, ... mà bị vk cắm "sừng" vẫn có thể bao dung đến mức xem là bình thường vào đây điểm danh để em lạy tôn làm thánh sống :))

Bị vk cắm sừng là nỗi nhục lớn của đàn ông nên chẳng ai ngu dại gì bô bô cho thiên hạ biết để cười chê nhưng trong cuộc sống đôi khi có lúc nỗi buồn ập đến mà chẳng biết tâm sự cùng ai (vì sợ nhục) nên mượn cõi ảo xả cho nhẹ, các nhà đạo đức cứ phê phán chủ thớt đang hả hê nhưng em lại thấy đang xót xa thì đúng hơn. Éo mịa, muốn sống thật với mình trên cõi ... ảo cũng không xong thì biết phải làm như thế nào? :))

p/s : các chém thủ chả biết đâu mà lần, lập thớt đưa ảnh đưa tên người khác (đếch liên quan mình) lên xoi mói thì bình thường trong khi người khác nói lên tâm tư của mình (chẳng tên, chẳng ảnh) thì bị chưởi sml :))

chanthat123

Xe điện
Cái trò nhân danh tình yêu nó ghê lắm. Chú tôi 59 tuổi, phó ca huyện bỏ bằng được vợ dù đã có 4 đứa cháu rồi để cưới bằng được một con lăng loàn bằng tuổi con gái
Ở vài trang trc có cụ nào viết nỗi đau thể xác nào rồi cũng sẽ qua, nỗi đau tinh thần có khi chết còn mang theo,nhất là khi nó đc gây ra bởi chính người thân của mình.
Chắc là nó đúng với em. Ai đã trải qua những nỗi đau bị chồng/vợ của mình phản bội ngoại tình thì mới thấu hiểu đc nó gặm nhấm dày vò con người ta khốn nạn thế nào!
Đôi khi dù ko muốn nghĩ ,dù vết thương đã lành sẹo nhưng bỗng dưng bất chợt nó cứ quay trở về nhức nhối...
Ck e sau vài lần hối lỗi tưởng như thật sau cùng đã ko cần đến sự tha thứ của em, vì em ko hợp tính cách,chẳng cần đắn đo vì 3 đứa bé, mà muốn sống theo cảm xúc của mình, chắc cũng ko muốn làm diễn viên sau 5-6 năm trời, nên quyết đi theo cái gọi là tình yêu đích thực. Em nghe các cụ bảo 40t thì còn gì gọi là cảm xúc yêu, nhưng ck em thì 45t đấy. Bọn e lấy nhau 15 năm,từ ngày trắng tay giờ có đầy đủ thì em bị sút. Em đc đề nghị chia 50/50,con em nuôi hết thì e nhận thêm trợ cấp.
Em ngơ ngác vật vã bên 3 đứa bé.Em đã níu kéo nếu ko còn nghĩ đến e thì cũng nghĩ đến con mà quay về. Ô nhưng đời ko như là mơ nên con giáp thứ 13 đc lên ngôi, công khai đưa nhau về nhà ra mắt dù e chưa kí đơn nhưng đã đc tuyên bố từ nay đừng coi nhau là vợ/chồng và ck e sẽ tự mình đơn phương li dị.
Đôi khi ngẫm đi ngẫm lại cứ tưởng sống với nhau mười mấy năm đã hiểu tính nết mà hoá ra e lại chẳng hiểu gì các cụ a.

Nói theo trào lưu là khi ck ngoại tình lần thứ nhất thì là lỗi của ck, nhưng đến lần thứ 2,3,n..., thì nhất định là lỗi của mình rồi.
Nhưng em tự tha lỗi cho mình.
Mỗi khi trái gió trở trời em lại luôn nghĩ đến câu nói ngày hôm nay sẽ là ngày hôm qua, ngày mai cũng sẽ là ngày hôm qua,cứ vui mà sống!

Tùng indaogia

Xe tải
Chuẩn òi ! Chả còn lý do gì để ghét. Em với vợ cũ giờ như 2 thằng bạn :D
Chuẩn òi ! Chả còn lý do gì để ghét. Em với vợ cũ giờ như 2 thằng bạn :D
Chuẩn òi ! Chả
còn lý do gì để ghét. Em với vợ cũ giờ như 2 thằng bạn :D
Ồ,sorry cụ em chửi phát, đcm em thích nhất câu này của cụ.

Ủn bài cho cụ