[Funland] Vợ cũ

sparta.leonidas

Xe cút kít
Hẳn nào ... hôm thấy loáng thoáng mà mãi mới nhận ra ;))

E thích phương án này. Dù tn cũng nên là bạn vì lquan tới con cái cụ Leo nhỉ :))
Gặp bình thường. Đôi khi vui lây khi 2 mẹ con nó kể chuyện học hành. Vui khi vợ cũ thăng chức hay đổi sang nhà mới đẹp hơn...

Đại khái là không còn buồn nữa R ạ :D

Michael J

Xe điện
Em là người đi trước và đi trước thường thiệt thòi :)
Nghe cdm kháo nhau cụ bị đuổi hết chung cư này đến chung cư khác, làm cc trên đây cũng lo lo:-)), tạo án tiền lệ giá rẻ thế cũng có hơi thiệt thòi, béo tên nào đi sau=))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

protista

Đi bộ
cụ chủ nói ko hết nên ai ko lội page thì cho vang là đúng rồi

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua đi ăn sinh nhật con gái với vợ cũ. Khi li hôn đã thoả thuận là cứ sinh nhật con thì đi ăn 1 bữa như vậy. Cả bữa ăn 2 bố mẹ hầu như nói với nhau được dăm ba câu, cũng 1 phần là con bé nói liên mồm, ngồi tiếp chuyện nó với ăn xong thì cũng hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ.

Thật ra đưa đón con rồi các hoạt động ngoại khoá của con thường cả 2 bố mẹ đều cố gắng có mặt nên vẫn gặp nhau thường xuyên, nhưng thường là ngắn và chẳng nhìn nhau bao giờ. Nên đã lâu lắm rồi mới nhìn trực diện vợ cũ lâu như vậy. Chưa tới 35 mà già, đen, xấu. Cái đen và xấu thì hồi trước cũng có người bảo rồi, mà hồi ấy tuổi trẻ cuồng nhiệt đúng là yêu rồi thì củ ấu cũng tròn, thấy người yêu mình lúc nào cũng dễ thương đáng yêu.

Bây giờ, nhìn cái gương mặt ấy chỉ nghĩ không hiểu tại sao ngày xưa lại yêu đến thế. Trong khi giờ này, có thể vì tuổi tác hay hoàn cảnh, cảm thấy thật khó để mà yêu ai trọn vẹn nữa.

PS: Các cụ mợ vang em thoải mái, nhưng để đỡ tốn công các cụ mợ khác đã cứu em (vodka), các cụ chịu khó đọc thêm vài posts nữa rồi làm gì thì làm nhé
Đây là việc riêng của chủ thớt, em kg dám bình luận, nhưng những tâm sự của cụ làm cho mọi người thấy chủ thớt thật ích kỷ, vô phúc cho đứa nào làm vợ của chủ thớt

Michael J

Xe điện
Tag thế ảo lại t
Em chưa hiểu câu cuối lắm :))

Nói chung là chắc cụ chủ đang sướng rân:
Tưởng thế nào, bỏ tôi cô cũng héo mòn
=))

Thẳng cái gì :)) tag tml kia ra mới thẳng thắn nhé :))
Hành thật ém nhau vỡ đầu thì cc lại buồn. Thẳng đến thế thôi:))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đây là việc riêng của chủ thớt, em kg dám bình luận, nhưng những tâm sự của cụ làm cho mọi người thấy chủ thớt thật ích kỷ, vô phúc cho đứa nào làm vợ của chủ thớt
Bình tĩnh cụ Lộn
Đang nghỉ lễ cứ sống chậm tẹo, nhẩn nha mà đọc
Có phải vội đi làm đâu mà còm gấp thế

Rong rêu

Xe điện
Đàn ông trong gd thật ra, ko khác gì cha của người vợ, là người làm chủ về tinh thần, dẫn dắt vk nhận thức ....
Khi mà bỏ nhau, em thấy người đàn bà rất vật vờ. Đơn giản, theo cá nhân em nghĩ là thiếu chỗ dựa tinh thần đã đành, trong cuộc sống lại ko biết cái gì đúng cái gì sai. Em ví như cứ ở giá thế, chết xong thì ko nơi thờ phụng. Đàn bà dù có cao siêu mấy, sao mà bằng đàn ông được. Có gia đình, làm đám giỗ, rồi từ thắp hương ngày này ngày kia, đám đình, đi nhà thờ tổ đằng ck.,...nó mới ra con người được.
Đúng rồi lão, các cụ mấy đời nhà em thì cũng toàn như thế này cả.

jafwm

Xe điện
Tên nick của thớt nên là bad man, cũng có một chữ bad, nó đỡ sai sai hơn!!!

Roses

Xe điện
Lão này đa tình bẩu sao lập thớt tương tư ;))

Em mà thấy vậy em không cầm nổi nước mắt đâu, có khi hỏi xin cưới lần nữa.
Vâng, vậy nên thành ra mãi không bỏ được ~X(
Lão cứ mạnh dạn làm theo cách riêng của m đi, đừng ăn cắp bản quyền của ng khác :))

Tiện lão cho em hỏi, em đang muốn chuyển vợ đương thời, thành cũ, rồi thành bạn. Quy trình thế nào cho chuẩn hả lão? Như còm trên em nói đấy, em yếu đuối lắm, cứ chập choạng tối là em lại quên hết những gì xảy ra trong ngày :-??.
Có nên thực hành lại ko Leo?

Em quên cmn quy trình roài lão :D
Việc của cụ tn rồi? Lâu ko còm với cụ!

Cụ ơi, đã ly hôn rồi thì nếu có thể hãy luôn coi người cũ là mẹ của các con mình. Dù xấu dù đẹp, dù trước đó hay hiện giờ đúng hay sai thì cũng từng là người mình đã sống cùng nhiều năm. Ex của cụ ngoại tình, điều đó khó chấp nhận được, nhưng con người ai chẳng có lúc sai lầm.

Ex và cụ đã chia tay, thì ai cũng có quyền mưu cầu hạnh phúc của riêng mình. Cụ nghĩ nhẹ nhàng ra thì mẹ của con cụ có hạnh phúc thì con cụ cũng sẽ tốt hơn. Mình là thằng đàn ông, đã không đem lại được hạnh phúc cho người phụ nữ mình từng yêu thì cớ sao lại không mong họ sẽ có được hạnh phúc.

Có thể cụ cho rằng suy nghĩ của em là đạo đức giả, nhưng sự thật rằng khi hôn nhân đổ vỡ, trách nhiệm nuôi nấng các con trưởng thành vẫn phải thực hiện. Nếu cứ để sự thù hận, không bỏ qua được lỗi lầm của người lớn với nhau thì con trẻ còn khổ hơn nữa.

Hãy nghĩ thoáng hơn để cho chính bản thân mình thoải mái cụ ạ. Trong cuộc sống, vẫn có rất nhiều trường hợp, con cái vẫn phát triển tốt sau khi bố mẹ chia tay dù có đi tiếp bước nữa. Vậy tại sao chúng ta lại không làm được điều đó, phỏng cụ.

P/S: em vừa dậy, đang chuẩn bi để qua đón nhóc thứ 2 nhà em hôm nay đi thi đấu bóng đá ở cách nhà 50km. 7h sáng là hai bố con với nhóc út phải có mặt ở CLB để đi bus cổ vũ cho đội bóng. Hy vọng nhóc con và các bạn thi đấu tốt. Niềm vui hàng tuần của em chỉ cần được như vậy là thấy khỏe lắm rồi :)
Hôm nay rảnh rỗi thế nhở ;))

Đọc tưởng nó thương vợ cũ nó già xấu hoá ra nó nghĩ sao xấu thế xưa nó yêu
Cũng ko cần post tiếp đâu dù sao cũng đã từng là vợ chồng. Người xưa nói có tu 10 kiếp mới chung chuyến đò và tu 100 kiếp mới 1 lần nên duyên vợ chồng. Dù đã qua ta cũng trân trọng nó.
Vậy thôi làm người mà như chủ thớt chắc sẽ không bao giờ biết yêu ai cả. Đến lúc già nhăn như quả táo tàu chắc cũng dek dám soi gương
Gặp lại người cũ nào cũng cảm xúc mới chít chứ. Thôi thì tốt nhất không nên gặp cụ nhể :D
Cũng nên thế. E thấy nthe đôi khi lại tốt í Leo ạ. Khá văn minh, nhg cs ko phải ai cũng làm đc thế.

Gặp bình thường. Đôi khi vui lây khi 2 mẹ con nó kể chuyện học hành. Vui khi vợ cũ thăng chức hay đổi sang nhà mới đẹp hơn...

Đại khái là không còn buồn nữa R ạ :D