[Funland] Vợ cũ

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Các cụ mợ đừng vang, cứ rót cho Bê Tha ly vod đi ạ :))

Quay lại vấn đề của cụ chủ, em nghe có câu thành ngữ hay tục ngữ
Gái bén hơi trai như thài lài gặp cứt chó.
Cho nên phụ nữ ly hôn mà khô héo không có gì lạ.
Các cụ mợ đồng ý để em đóng thớt nhé :)) :)) :))
Lão ko phải bơm nhá. He he
Nhưng Avatar và chủ nick lại đối lập cụ ạ :))
Bơm đâu, cứ thế em cũng sợ lắm híx
Úi xồ ôi may em chưa bị vang vì bênh chủ thớt :))
Nực cười ở chỗ, nhiều em trẻ trâu thích thể hiện quyền lực trên mạng ảo, rất vênh vang về số lượng còm hay mã lực cái bỏ mie gì đó. Kể cả chốn ảo chẳng ai biết mình thì vẫn nên biết trước biết sau, còm hay vang vod có tình có lý ở đây cũng nhiều phần thể hiện tư cách, nhận thức của mình ở đời thực.
Chệ nhể :P
2 ông chã vào nhận lỗi đê. Tiện thể vodka em phát để em thêm mã lực nhé, ghét nick nào em còn vang cho đỏ mít :))

luu linh

Xe buýt
Cụ mới trong hang ra ạ? Thôi cụ vào lại đi cho khỏi ô nhiễm ;)
Cái cụ cho là danh giá của người phụ nữ diễn nôm na là ngập mặt trong đám cỗ bàn hầu hạ gia đình nhà chồng, một đám đàn ông vàng vẩu ám khói thuốc lào, phều phào hơi rượu...chém gió như hát hay. Không đàn bà nào lấy đó làm hạnh phúc đâu cụ.
Cụ phán “chồng làm chủ tinh thần, dẫn dắt nhận thức vợ”...cụ xin phép vợ chưa trước khi phán câu này?

Bất hạnh cho người đàn bà không may “dẫm” phải cụ trên đường đời. Em thật
Hay đọc còm của cụ, nhưng hôm nay em nghĩ là mợ. Em cũng ko ưa còm của cụ trên.

bbad

Xe hơi
Em không hiểu luật bên đấy.
Như bé con nhà em. Hai mẹ con ở với nhau. Nhưng nó chỉ nghĩ là đi chơi thôi, thỉnh thoảng nó hay có những cái lý do rất trẻ con để muốn về nhà cũ kiểu như: “ nhà này con ở lâu rồi”, “ bố ghét cô H rồi”, “ con thích học trường cũ hơn”. Lỗi cũng là em không biết làm tư tưởng cho con bé. Cũng mất thời gian dài nó đòi bố.
Giờ thì biết bố lấy vợ rồi. Và cũng ở với mẹ ổn định rồi. Nên bố nó vài tháng chả đến thăm con 1 lần, nó cũng không nhắc gì nữa.
Đúng trẻ con rồi mợ :)

VCAPRO

Xe tải
Hồi mới bỏ nhau em cũng thấy tội cho ex. Nhưng gần đây gặp lại thấy ex trẻ ra, đi đâu có phi công lái. Hóa ra chia tay là tốt cho cả đôi.

Chỉnh sửa cuối:

bbad

Xe hơi
Hồi mới bỏ nhau em cũng thấy tội cho ex. Nhưng gần đây gặp lại thấy ex trẻ ra, đi đâu có phi công lái. Hóa ra chia tay là tốt cho cả đôi.
Nhiều cụ nghĩ em châm biếm ex nhưng em thấy thật sự là em ngày càng trẻ ra cụ ạ :D

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cụ còm hay vãi :))

thanhvn8020

Xe tải
Một chút hả hê, một chút trống rỗng... Chung quy lại cũng là 2 người lớn mang vết thương trong lòng. Còn em, em chỉ xót khi đứa nhỏ nó hồn nhiên vô tư cười nói. Thôi tính toán riêng chung, hãy dành tất cả những gì tốt đẹp cho đứa bé đi cụ.

nguyennu

Xe điện
Mỗi người 1 cảm nhận. Em không cố tìm câu trả lời hay gì khác. Chỉ là thấy 1 phần cuộc đời mình già đi thì em xót thôi. Vợ cũ với em không phải là người lạ, không phải là kẻ thù. Đó là người đã sinh con cho em, là mẹ của con em. Giờ là bạn.
Vì sao lại chia tay vậy cụ? Em thì nghĩ vc khó mà chia tay được trừ khi ai đó có người khác.

Babetta6868

Xe tăng
Định chưởi thớt phát mà thấy dòng P/S, chắc thớt còn tâm tư gì đó nhưng lại bị táo bón! Thôi, chưởi bây giờ mang tiếng tay nhanh hơn não, để chưởi sau :)):)):))

manh_cuong_178

Xe hơi
Vâng cụ

Em cũng qua cả đoạn xót xa rồi cụ ạ. Già đen xấu thật sự hôm qua thấy sao thì nói vậy thôi, chứ cũng không thoả mãn hay mỉa mai gì.

Xót xa là cho lúc cô con gái khóc gọi mẹ giữa đêm thôi, mà bất lực ko biết làm gì. Hay lúc nghĩ tới cảnh con mình sẽ ăn, đi chơi, hay thậm chí ở cùng 1 mái nhà với thằng kia. Cũng khó mà buông cái suy nghĩ đó được
Nhiều ông không đọc đến đoạn này mà cứ mắng ngay chủ thớt thì không nên.

Tu ky

Xe tăng
Mặc dù chưa ở trong hoàn cảnh như vậy, nhưng em hoàn toàn chia sẻ và cảm thông với chủ thớt. Đọc qua một vài còm của một số cụ, mợ ở trên, em thấy có vẻ như là hơi nhanh tay một chút.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Đ.éo biết nguyên nhân chia tay là gì nhưng lên đây kể lể như ở #1 em thấy cứ tiểu nhân thế đ.éo nào ấy Thím ạ

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
em nghĩ chắc cụ chủ cũng có lý do, chắc phía lỗi do bên người vợ. Nhưng thôi đã là quá khứ rồi, cụ nên mở rộng lòng để cho người nào đó có thể chữa lành vết thương cho cụ chứ. để cụ có thể yêu đc ai đó trọn vẹn!

Haolo1992

Xe tăng
Sông có khúc người có lúc, chẳng ai nắm tay cả ngày đến tối, ai hơn ai cuối đời mới biết. :)

Yên An

Xe máy
Nhiều cụ mợ vang chê chủ thớt chắc chưa bao giờ rơi vào hoàn cảnh tình cảm cạn kiệt vì bị người kia làm cho quá đau rồi. Em không ủng hộ chuyện kể xấu người cũ nhưng em cực kỳ đồng cảm với cảm xúc của cụ thớt. Không phải người cũ nào cũng đáng nhớ, đáng tôn trọng. Khi mà đã phải nghĩ xấu về người cũ, đó là cảm giác đau xót chứ không hả hê sung sướng gì.

Cụ thớt đang nói thật lòng mình, việc này em thấy còn tốt hơn cứ giả vờ đạo hạnh khi bản thân không thể nghĩ được như vậy. Cụ thớt nói trên mạng cho vơi bớt nỗi niềm thôi, còn em tin chủ thớt không nói xấu người cũ ở bên ngoài đời sống đâu nhỉ.

Hôm qua đi ăn sinh nhật con gái với vợ cũ. Khi li hôn đã thoả thuận là cứ sinh nhật con thì đi ăn 1 bữa như vậy. Cả bữa ăn 2 bố mẹ hầu như nói với nhau được dăm ba câu, cũng 1 phần là con bé nói liên mồm, ngồi tiếp chuyện nó với ăn xong thì cũng hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ.

Thật ra đưa đón con rồi các hoạt động ngoại khoá của con thường cả 2 bố mẹ đều cố gắng có mặt nên vẫn gặp nhau thường xuyên, nhưng thường là ngắn và chẳng nhìn nhau bao giờ. Nên đã lâu lắm rồi mới nhìn trực diện vợ cũ lâu như vậy. Chưa tới 35 mà già, đen, xấu. Cái đen và xấu thì hồi trước cũng có người bảo rồi, mà hồi ấy tuổi trẻ cuồng nhiệt đúng là yêu rồi thì củ ấu cũng tròn, thấy người yêu mình lúc nào cũng dễ thương đáng yêu.

Bây giờ, nhìn cái gương mặt ấy chỉ nghĩ không hiểu tại sao ngày xưa lại yêu đến thế. Trong khi giờ này, có thể vì tuổi tác hay hoàn cảnh, cảm thấy thật khó để mà yêu ai trọn vẹn nữa.

PS: Các cụ mợ vang em thoải mái, nhưng để đỡ tốn công các cụ mợ khác đã cứu em (vodka), các cụ chịu khó đọc thêm vài posts nữa rồi làm gì thì làm nhé

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu như Hôm đi đám ma vợ anh bạn trong hội, đi xong về thấy một ông trọng hội cứ than ngắn thở dài, hỏi nguyên nhân sao thì ông nói: Đi đám ma vợ bạn mà nghỉ tủi cho cái thân phận mình. Hỏi sao tủi thì mãi ông ấy mới nói là. Vợ người ta thì chết đông chết tây, vợ mình thì cứ sống sờ sờ ra đấy!!
Cụ làm em buồn cười quá!
:D=))

hacknich

[Tịch thu bằng lái]
bố mẹ làm được như vậy là cũng tốt cho đứa con rồi, còn hơn cho nó thấy cảnh bố mẹ ko yêu thương nhau nữa nhưng cứ bảo cố ở với nhau vì con cái, rồi động cái j nho nhỏ thôi là gây sự cãi vã hoặc bồ bịch nó còn chán hơn.