Vợ chồng hục hặc về chuyện mua nhà, cccm phân giải hộ em xem ai đúng ợ?

Bluesky.

Xe hơi
Em mà như cụ chủ em ở phú mỹ hưng .. em đếck ra hà nội đâu ạ

cho em hóng cmt phát:D:D

vankhuc26

Đi bộ
bác mua imperia về làm hàng xóm với em, em vừa up 1 ăn bên ấy tầng 12, được hơn vin cái khoản mật độ thấp khuôn viên rộng, bố mẹ em xúi mua time nhưng vợ chồng em vẫn quyết vì thấy bên này ok hơn.

xmanhua

Xe đạp
Không yên được cụ ạ, cụ bảo vợ em mới ra Bắc có mấy ngày, gần mẹ vợ là y như rằng lắm chuyện. Ngày trước hồi còn trong Sài Gòn, hàng tháng em có gửi tiền về biếu bố mẹ đẻ cô ấy không nói gì, vẫn vui vẻ. Thế mà mới tối qua đấy, em bảo chuyển về cho hai cụ ở quê 5 triệu đã khó chịu ra mặt, bảo là "người ta mua nhà, được bố mẹ chồng cho một nửa, mình thì toàn mất đi". Thế cụ bảo em làm sao, nhịn lắm mới không cho mấy cát tát ấy
Em phải đọc hết 3 trang để cảm nhận câu chuyện, đến đoạn này em thấy có gì đó sôi máu!
Có lẽ cụ phải giải quyết việc trong nhà trước, chứ nhạc mẫu thì có khi cũng không cần để ý nhiều đâu ạ!

Justforfuntoo

Xe container
Em đang ở park hill đây, ngày nào cũng đi khung giờ 7h30-8h, chả thấy tắc đường đâu, thỉnh thoảng có ùn tí, sáng nào bv của Vin cũng đứng đầy đường để phân làn giao thông, ở HN làm gì có cdt nào làm thế, dù đường có tắc cứng đi
Cụ muốn cho con vào học Vinschool thì phải mua nhà ở Times park, ko thì sợ là chả có suất học. Năm nay mẫu giáo và lớp 1 xác định là ko nhận con em bên ngoài
Nhà nhạc mẫu ở Times thì cụ mua ở park, ở xa cụ thỉnh thoảng phải chở đi chở về, mà chở lên đấy lại ko vào nhà cũng chả ra làm sao, còn ở gần thì kệ chúng nó đến với nhau, nhà mình mình ở :D

shienvn

Xe tải
Cụ nên tập trung giải quyết vấn đề của chính cụ. Mình không hơn cái giàu sang mình phải hơn cái đàng hoàng.
1. Cụ nên đây nói times này nọ là vì chuyện gđ mình mà chọc vào 50 vạn con người đang sống ở times park đấy. Chắc là mình cụ khôn còn 50 vạn dân times .,,,
2. Cụ có làm cao đến mấy cũng có người chửi nhưng trong gđ mà không dc nhà gái tôn trọng thì đáng lo ngại cho cụ. Cụ lên đây nói gđ này nọ e ko thích. Cụ đúng vợ cụ sai giờ thì sao?

Kể chuyện nhà em thì nó dài như Tam quốc chí các cụ mợ ạ, nhưng em tóm lại là thế này. Em gốc Thái Bình, vợ em gốc Hà Nội, hai đứa cưới xong thì vào Nam làm việc13 năm, giờ lại chuyển ra Bắc. Vợ em muốn mua nhà ở Times City để tiện cho con học Vinschool, f1 nhà em tự đi xe được rồi - nhưng em thì không muốn. Lý do thứ nhất là ở đó tuy sang chảng thật nhưng không riêng tư, tiện ích tốt nhưng bị chia sẻ quá nhiều với cư dân bên ngoài. Cuối tuần muốn nghỉ ngơi thì cái trung tâm thương mại to bự ở phía dưới ồn ào, người ra người vào đông như mắc cửi – nhất là dịp cuối tuần. Đường nội bộ thì thành đường chung, khu vui chơi, thư giãn cho cư dân thì thành chỗ cho các đôi ở ngoài vào tâm sự, hôn hít mà có trời biết bọn nó còn làm cái gì nữa. Nhà em còn 1 đứa bé gái 8 tuổi nữa nên có cho con xuống sân chơi cũng chẳng an toàn…
Thêm một điều nữa là em rất ghét ở chung khu nhà với mẹ vợ. Trong quá khứ em với nhà vợ cũng khúc mắc nhiều nên vậy. Các bác cũng biết dân Thái Bình ghét nhất là câu gì ạ, Nhưng hễ cứ nói chuyện với bố mẹ đẻ hay họ hàng em ở quê ra chơi là bà nhắc "Tay bị tay gậy" có khác nào chửi vào mặt em đâu. Công nhận là trước khi cưới em nghèo thật, nhưng giờ đâu đến nỗi, vậy mà bà cứ nhăc đi nhắc lại chuyện em lấy con bà không có mảnh đất cắm dùi, quần áo chỉ độc 3 bộ thay đổi...
Giờ nhờ các ccm tư vấn em nên tìm nhà ở đâu gần gần Vinshool cho tiện đi lại, nhưng phải thật riêng tư, yên tĩnh, trong lành ạ. Em đa tạ cccm.
Cụ qua vin thăng long đi :D em có ít hạt dẻ đấy nếu cụ quan tâm ib em nhé :D:D:D:D

Vz1233

Xe tải
Trường như vin bh thiếu gì đâu cụ, cụ mợ làm đâu nữa mới tiện chứ ạ. Còn chuyện gia đình thì khó quá ta bỏ qua cụ ơi :D. Cần gì ới em tư vấn cho :#

quanglong02

Xe buýt
Em mà như cụ chủ em ở phú mỹ hưng .. em đếck ra hà nội đâu ạ
Phú Mỹ Hưng trong đó thì ổn lắm, nhưng giá hơi cao cụ ạ, em ở trong đó có cửa hàng NHật Tảo và nhà ở bên Villa Park, sống cũng ổn, nhiều cây. Về ăn uống thì em thấy trong Nam là đồ ăn hạt dẻ hơn Hà Nội nhiều, tinh thần phục vụ của nhà hàng cũng fair lắm, ví dụ như trà đá là không có mất tiền bao giờ. Ra ngoài này mới đầu em cũng không quen đi ăn phở sáng mà gọi ly trà đá cũng tính 7 ngàn nữa. Không phải tiếc tiền nhưng em chưa quen.

quanglong02

Xe buýt
bác mua imperia về làm hàng xóm với em, em vừa up 1 ăn bên ấy tầng 12, được hơn vin cái khoản mật độ thấp khuôn viên rộng, bố mẹ em xúi mua time nhưng vợ chồng em vẫn quyết vì thấy bên này ok hơn.
Em quyết chọn căn Imperia rồi cụ nhé, cám ơn cụ động viên

minhhaick

Xe máy
Website
vicowine.com
Em vào hóng là chính chứ cái chuyện muôn thủa này mỗi nhà mỗi cảnh biết đâu mà lần.
Tốt nhất mình mà quyết được hêt thì là ok nhất thôi.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ sang thạch bàn ở với em, con em cũng đang học vins, ngày ngày đi xe bus như người lớn. em có mấy miếng đất tên bà cụ đẻ ra F1 nhà em, tha hồ cụ chọn. Đất ô tô luồn vào nhà hay công ten nơ chui vào nhà cũng có.
em định ko rao với cụ đâu vì nếu mua đất nhà em thì F1 cụ sẽ ko có suất vào vins đâu, nhưng cụ đã có nhạc mẫu ở Thám sí tý thì khỏi lo, cháu đi học theo suất của bà ngoại vô tư.
Về làm hàng xóm với em đi cụ, đi Aeon mall sướng gấp vạn lần chui xuống hầm đi chợ. 1 căn ở Thám khoảng 3-4 tỏi, cụ về Thạch Bàn mua đất o tô vào nhà khoảng 2-3tỏi, xây nhà 1 tỏi. 3 đến 5 năm sau bán đi mua 2 căn Thám cho nhạc mẫu lác mắt.

P/S: Nói thật, xa thơm gần thối, cụ cứ cách 1 chút là được. cháu học xong về nhà ngoại luôn, khi nào mình đi làm về sang đón. Mà đc cái ở Thạch bàn nhà em là điểm cuối xe bus đến trường và điểm đầu xe bus trả về nên F1 nhà cụ sẽ được đi muộn về sớm so với các điểm khác. Chúc 2 vợ chồng cụ sớm chuyển từ hục hặc sang hùng hục.
Chuẩn đấy cụ chủ ạ. Ben đó giá rẻ lại thoáng đãng, đi lại rất thích, nếu chỉ học vinschool thì lựa chọn bên kia cầu vĩnh tuy khá tốt.

DidiLe

Xe container
Em thì đang định Nam tiến cụ ơi.

Cái này thì em quyết Imperia Sky Garden rồi các cụ ạ, cơ bản trước đây em có nghía biệt thự trong khu Villa Park trong Sài Gòn của thằng MIK, cơ bản rất ổn, mật độ xây dựng thấp, an ninh 3 lớp. Vậy nên quyết luôn,

tuanprado

Xe tăng
Em cũng bực mẹ vợ em lắm , cứ xem phim Hàn thấy thằng nào đểu đểu là lại bảo con gái em là "mày nhìn có giống bố mày không".
Sao lại có loại phụ huynh khốn kiếp thế nhỉ? Cái loại mẹ vợ vô văn hoá, dốt nát trong cư xử...

ncs67

Xe tăng
Cụ sang thạch bàn ở với em, con em cũng đang học vins, ngày ngày đi xe bus như người lớn. em có mấy miếng đất tên bà cụ đẻ ra F1 nhà em, tha hồ cụ chọn. Đất ô tô luồn vào nhà hay công ten nơ chui vào nhà cũng có.
em định ko rao với cụ đâu vì nếu mua đất nhà em thì F1 cụ sẽ ko có suất vào vins đâu, nhưng cụ đã có nhạc mẫu ở Thám sí tý thì khỏi lo, cháu đi học theo suất của bà ngoại vô tư.
Về làm hàng xóm với em đi cụ, đi Aeon mall sướng gấp vạn lần chui xuống hầm đi chợ. 1 căn ở Thám khoảng 3-4 tỏi, cụ về Thạch Bàn mua đất o tô vào nhà khoảng 2-3tỏi, xây nhà 1 tỏi. 3 đến 5 năm sau bán đi mua 2 căn Thám cho nhạc mẫu lác mắt.

P/S: Nói thật, xa thơm gần thối, cụ cứ cách 1 chút là được. cháu học xong về nhà ngoại luôn, khi nào mình đi làm về sang đón. Mà đc cái ở Thạch bàn nhà em là điểm cuối xe bus đến trường và điểm đầu xe bus trả về nên F1 nhà cụ sẽ được đi muộn về sớm so với các điểm khác. Chúc 2 vợ chồng cụ sớm chuyển từ hục hặc sang hùng hục.
Cụ inbox em cái giá đất TBàn cái,đang q tâm

start2fight

Xe hơi
Chuẩn đấy cụ chủ ạ. Ben đó giá rẻ lại thoáng đãng, đi lại rất thích, nếu chỉ học vinschool thì lựa chọn bên kia cầu vĩnh tuy khá tốt.
Trước e đi làm ở hồ Hale, 7ruoi lam, xemay 7h10 ra khỏi nhà vô tư. Giờ chuyển sang metro làm, đi oto thi 7h kem 15 nổ máy là ok, xe may thì muộn hơn 5,10phut.

Ở đâu quen đấy, nếu cứ đi làm loanh quanh bờ hồ thì sang bên kia sông Hồng cho thoáng

Cò.Trắng

Xe máy
Trường vin nhiều chỗ mà cụ. Nếu gần time bên ngoại. Đợi cái 423 minh khai ấy. Thoải mái.