Vợ chồng hục hặc về chuyện mua nhà, cccm phân giải hộ em xem ai đúng ợ?

tuonglm

Xe tải
Chuyện cụ và bố mẹ vợ em không bàn nhưng nếu ở Times cụ còn sợ con xuống dưới chơi không an toàn thì em không nghĩ chỗ nào an toàn hơn. Chung cư Times có nhiều vấn đề (khúc mắc giữa cư dân và CĐT cũng lắm) nhưng em luôn luôn dành lời khen cho đội bảo vệ tại Times nói riêng và của Vin nói chung.

khổ thân cụ, sao để nhà vợ nói thế. Nói nữa trả sản phẩm của ông bà về nơi sản xuất, chắc cũng hết khấu hao rồi. Nói ko phải khoe chứ rể khách là phải dc đón tiếp nhiệt tình nồng hậu. Còn ko nhiệt tình thì về nhà mình thôi

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Kể chuyện nhà em thì nó dài như Tam quốc chí các cụ mợ ạ, nhưng em tóm lại là thế này. Em gốc Thái Bình, vợ em gốc Hà Nội, hai đứa cưới xong thì vào Nam làm việc13 năm, giờ lại chuyển ra Bắc. Vợ em muốn mua nhà ở Times City để tiện cho con học Vinschool, f1 nhà em tự đi xe được rồi - nhưng em thì không muốn. Lý do thứ nhất là ở đó tuy sang chảng thật nhưng không riêng tư, tiện ích tốt nhưng bị chia sẻ quá nhiều với cư dân bên ngoài. Cuối tuần muốn nghỉ ngơi thì cái trung tâm thương mại to bự ở phía dưới ồn ào, người ra người vào đông như mắc cửi – nhất là dịp cuối tuần. Đường nội bộ thì thành đường chung, khu vui chơi, thư giãn cho cư dân thì thành chỗ cho các đôi ở ngoài vào tâm sự, hôn hít mà có trời biết bọn nó còn làm cái gì nữa. Nhà em còn 1 đứa bé gái 8 tuổi nữa nên có cho con xuống sân chơi cũng chẳng an toàn…
Thêm một điều nữa là em rất ghét ở chung khu nhà với mẹ vợ. Trong quá khứ em với nhà vợ cũng khúc mắc nhiều nên vậy. Các bác cũng biết dân Thái Bình ghét nhất là câu gì ạ, Nhưng hễ cứ nói chuyện với bố mẹ đẻ hay họ hàng em ở quê ra chơi là bà nhắc "Tay bị tay gậy" có khác nào chửi vào mặt em đâu. Công nhận là trước khi cưới em nghèo thật, nhưng giờ đâu đến nỗi, vậy mà bà cứ nhăc đi nhắc lại chuyện em lấy con bà không có mảnh đất cắm dùi, quần áo chỉ độc 3 bộ thay đổi...
Giờ nhờ các ccm tư vấn em nên tìm nhà ở đâu gần gần Vinshool cho tiện đi lại, nhưng phải thật riêng tư, yên tĩnh, trong lành ạ. Em đa tạ cccm.
Về khúc mắc với mẹ vợ cháu thấy đầu tiên cụ phải tự giải phóng mình trước. Cháu sợ bản thân cụ cũng đang tự ti nghĩ ngợi về quá khứ bần hàn của mình. Cháu cũng hơi ngạc nhiên, lẽ ra cụ và mẹ vợ của cụ phải thấy cụ giỏi khi từ chỗ chỉ có 3 bộ quần áo mà giờ có tiền mua nhà Times City. Mình sinh ra mà nghèo thì có phải lỗi của mình đâu, còn đến giờ vươn lên khá giả thì rõ là mình có tài còn gì.

Còn ở Times án ninh, môi trường không phải hoàn hảo, nhưng cũng là khá ở HN rồi. Cảnh nóng, xô bồ ở đó không là gì so với xã hội bên ngoài. Vì thế cụ nên cho các cháu tiếp xúc dần dần, có định hướng, có giải thích. Tránh bao bọc quá kỹ, xa rời thực tế. Đến khi sau này kiểu gì cũng phải ra đời dễ sốc hoặc khó hòa nhập cụ ạ.

haiphong2017

Đi bộ
Kể chuyện nhà em thì nó dài như Tam quốc chí các cụ mợ ạ, nhưng em tóm lại là thế này. Em gốc Thái Bình, vợ em gốc Hà Nội, hai đứa cưới xong thì vào Nam làm việc13 năm, giờ lại chuyển ra Bắc. Vợ em muốn mua nhà ở Times City để tiện cho con học Vinschool, f1 nhà em tự đi xe được rồi - nhưng em thì không muốn. Lý do thứ nhất là ở đó tuy sang chảng thật nhưng không riêng tư, tiện ích tốt nhưng bị chia sẻ quá nhiều với cư dân bên ngoài. Cuối tuần muốn nghỉ ngơi thì cái trung tâm thương mại to bự ở phía dưới ồn ào, người ra người vào đông như mắc cửi – nhất là dịp cuối tuần. Đường nội bộ thì thành đường chung, khu vui chơi, thư giãn cho cư dân thì thành chỗ cho các đôi ở ngoài vào tâm sự, hôn hít mà có trời biết bọn nó còn làm cái gì nữa. Nhà em còn 1 đứa bé gái 8 tuổi nữa nên có cho con xuống sân chơi cũng chẳng an toàn…
Thêm một điều nữa là em rất ghét ở chung khu nhà với mẹ vợ. Trong quá khứ em với nhà vợ cũng khúc mắc nhiều nên vậy. Các bác cũng biết dân Thái Bình ghét nhất là câu gì ạ, Nhưng hễ cứ nói chuyện với bố mẹ đẻ hay họ hàng em ở quê ra chơi là bà nhắc "Tay bị tay gậy" có khác nào chửi vào mặt em đâu. Công nhận là trước khi cưới em nghèo thật, nhưng giờ đâu đến nỗi, vậy mà bà cứ nhăc đi nhắc lại chuyện em lấy con bà không có mảnh đất cắm dùi, quần áo chỉ độc 3 bộ thay đổi...
Giờ nhờ các ccm tư vấn em nên tìm nhà ở đâu gần gần Vinshool cho tiện đi lại, nhưng phải thật riêng tư, yên tĩnh, trong lành ạ. Em đa tạ cccm.
Chung cư Vinhomes Green Bay đi cụ, trantuan1101 sẽ tư vấn cho cụ.

QXPro

Xe tải
Cụ tha khảo Hòa Bình Green City xem. Ngay gần Times City. Nhưng ko bị dính vụ cùng khu nhà vs mẹ vợ và cái Mall ồn ào :D

sudoai

Xe tăng
Cụ chủ thớt ít cũng phải đầu 4 rồi nhỉ.

Thôi. Bao năm nhường vợ rồi thì tiếp tục nhường cho yên bình.:D

ntpt38

Xe tải
Vậy không nói vậy nữa. Chọn hôm nào đầy đủ gia đình họ nhà ngoại, anh em, cô dì chú bác...có cả mẹ vợ cụ nữa nhé. Cụ cứ giả vờ ôm ông bố vợ uống rượu rồi nói to cho mọi người nghe thấy là: các ông các bà, các bác, các chú có thấy con với bố con nhà con giống nhau y như bố con ruột không. Chả hiểu sao con thấy giống bố con thế....Thật là kỳ lạ các ông, các bà nhỉ :)) =)). Hay hơn nữa là ông ngoại của vợ mà còn sống thì cụ cứ cái bài con giống ông ngoại thế, ai cũng công nhận cơ. Rồi mời cụ ý rượu, chúc sức khoẻ......v..v...

Đảm bảo bà mẹ vợ nhà cụ tắt luôn cái bài ý ngay
Cụ chắc là Khổng Minh Gia Cát tái thế rồi, em xin bái phục

quanglong02

Xe buýt
Vinschool liên cấp hiện nay có ở Times, còn mầm non thì ở Royal, Nguyễn Chí Thanh, Mỹ Đình. Sắp tới 2019 có cái liên cấp nữa ở Mễ Trì. Em thấy cho f1 đi học đầy trường tốt chả cớ cứ phải sờ cu sờ kiếc gì cả :D
Mợ nhà em là cứ muốn gần ông bà ngoại ấy, nên mới thế, chứ em thật học trường làng rồi cũng thành tài, cứ quái gì phải sờ này sờ kia

quanglong02

Xe buýt
cụ phải nói vợ chồng cụ làm ở đâu nữa chứ, vinschool thì thiếu gì chỗ đâu, hoặc cũng không ít trường chất lượng tương đương vin ở hà nội mà
còn chuyện con rể với bố mẹ vợ em nghĩ bình thường, ngày xưa em cũng có khúc mắc với bố mẹ vợ, cảm giác ko thoải mái thì em ko đến chơi, hoặc vợ con đến chơi thì em chỉ qua đón chứ ko ở lại ăn uống hay ngồi lâu.
Nếu các cụ vẫn cứ nói nhiều về cái thời xưa thì bảo thẳng là con lấy vợ con vì 2 đứa con yêu nhau chứ cũng không phải vì bố mẹ có gì cả.... Nói lần thẳng ra như vậy, tuy mất lòng nhưng dễ sống về sau.
Dâu con, rể khách cơ mà, mình đối xử tốt với cả 2 bên gia đình cho cả mình lẫn vợ thoải mái, nhưng trên nguyên tắc mình cũng phải thoải mái đã cụ
Đa tạ cụ, cụ khuyên chí phải, em cũng nhiều khi nể nang quá đâm giờ khó ăn khó nói,

quanglong02

Xe buýt
Cụ cần nhận nhà ở luôn, hay là dự án đang xây dựng?
Cái này thì em quyết Imperia Sky Garden rồi các cụ ạ, cơ bản trước đây em có nghía biệt thự trong khu Villa Park trong Sài Gòn của thằng MIK, cơ bản rất ổn, mật độ xây dựng thấp, an ninh 3 lớp. Vậy nên quyết luôn,

quanglong02

Xe buýt
Túm lại là em đa tạ các cụ mợ lắm, các cụ mợ nhiệt tình quá ợ,

Hoanle.0310

Tháo bánh
Website
vingroup365.com
cái quan trọng thì cụ k nói :)) cụ tiện đi làm khu nào? vì vinschool giờ ở mĩ đình với Mễ trì cũng có royal cũng có luôn nhưng mức giá nó khác nhau

quanglong02

Xe buýt
Cụ chủ thớt ít cũng phải đầu 4 rồi nhỉ.

Thôi. Bao năm nhường vợ rồi thì tiếp tục nhường cho yên bình.:D
Không yên được cụ ạ, cụ bảo vợ em mới ra Bắc có mấy ngày, gần mẹ vợ là y như rằng lắm chuyện. Ngày trước hồi còn trong Sài Gòn, hàng tháng em có gửi tiền về biếu bố mẹ đẻ cô ấy không nói gì, vẫn vui vẻ. Thế mà mới tối qua đấy, em bảo chuyển về cho hai cụ ở quê 5 triệu đã khó chịu ra mặt, bảo là "người ta mua nhà, được bố mẹ chồng cho một nửa, mình thì toàn mất đi". Thế cụ bảo em làm sao, nhịn lắm mới không cho mấy cát tát ấy

sudoai

Xe tăng
Không yên được cụ ạ, cụ bảo vợ em mới ra Bắc có mấy ngày, gần mẹ vợ là y như rằng lắm chuyện. Ngày trước hồi còn trong Sài Gòn, hàng tháng em có gửi tiền về biếu bố mẹ đẻ cô ấy không nói gì, vẫn vui vẻ. Thế mà mới tối qua đấy, em bảo chuyển về cho hai cụ ở quê 5 triệu đã khó chịu ra mặt, bảo là "người ta mua nhà, được bố mẹ chồng cho một nửa, mình thì toàn mất đi". Thế cụ bảo em làm sao, nhịn lắm mới không cho mấy cát tát ấy
Chuyện gì cũng có lần đầu.:D

Cụ đã tát bao giờ chưa.:D

bjboyn00b

Xe điện
Thời đại nào rồi mà vẫn cứ Vin thế cụ, thiếu gì chung cư, cụ nên tận mắt tham khảo nhé, ko cụ mua ở Sun Lương Yên ý, đẳng cấp luôn

start2fight

Xe hơi
Cụ sang thạch bàn ở với em, con em cũng đang học vins, ngày ngày đi xe bus như người lớn. em có mấy miếng đất tên bà cụ đẻ ra F1 nhà em, tha hồ cụ chọn. Đất ô tô luồn vào nhà hay công ten nơ chui vào nhà cũng có.
em định ko rao với cụ đâu vì nếu mua đất nhà em thì F1 cụ sẽ ko có suất vào vins đâu, nhưng cụ đã có nhạc mẫu ở Thám sí tý thì khỏi lo, cháu đi học theo suất của bà ngoại vô tư.
Về làm hàng xóm với em đi cụ, đi Aeon mall sướng gấp vạn lần chui xuống hầm đi chợ. 1 căn ở Thám khoảng 3-4 tỏi, cụ về Thạch Bàn mua đất o tô vào nhà khoảng 2-3tỏi, xây nhà 1 tỏi. 3 đến 5 năm sau bán đi mua 2 căn Thám cho nhạc mẫu lác mắt.

P/S: Nói thật, xa thơm gần thối, cụ cứ cách 1 chút là được. cháu học xong về nhà ngoại luôn, khi nào mình đi làm về sang đón. Mà đc cái ở Thạch bàn nhà em là điểm cuối xe bus đến trường và điểm đầu xe bus trả về nên F1 nhà cụ sẽ được đi muộn về sớm so với các điểm khác. Chúc 2 vợ chồng cụ sớm chuyển từ hục hặc sang hùng hục.