Vợ chồng hục hặc về chuyện mua nhà, cccm phân giải hộ em xem ai đúng ợ?

Duong_Ngan

Xe tải
Cụ nào rành bên Imperia Sky Garden cho nhà cháu hỏi các hạng mục bàn giao kèm theo căn hộ bên đấy gồm những gì ợ? Có hoàn thiện trọn gói như Times vs Hoà Bình Green ko các cụ? Nhà cháu thấy giá hạt giẻ nên cũng ham hố :D
Cụ xem nhà mẫu nó mới mở trong Dự án ở 423 Minh Khai đấy, nói chung hình như cũng đồng bộ có điều em đếch nhớ thế nào. Căn 3 phòng ngủ thì đẹp hơn hẳn cụ ạ

quanglong02

Xe buýt
Em quyết 1 căn 3 phòng ngủ bên Imperia rồi các cụ ợ, đầu năm 2019 sẽ nhận nhà. Em chân thành cảm ơn các cụ đã chia sẻ cùng em vụ này.
Còn việc 1 vài cụ bên Times City không hài lòng với em thì em xin lỗi nhé, vì em có tin tưởng các cụ, các mợ mới dám lên đây tâm sự chuyện nhà, chuyện cửa.
Chúc các cụ mạnh khỏe, bình an \:D/\:D/\:D/

quanglong02

Xe buýt
e thì ko rõ vụ này. Nhưng e ghét quan niệm tay bị tay gậy, e đi làm cũng mới biết khái niệm đấy, ở đâu mà chả có người nọ người kia. Chả lẽ cụ lại nói lại là "người hà nội cũng có người hay xỉa xói linh tinh" cụ nhỉ
mợ trẻ người mà nghĩ thấu đáo nhỉ

Duong_Ngan

Xe tải
Em quyết 1 căn 3 phòng ngủ bên Imperia rồi các cụ ợ, đầu năm 2019 sẽ nhận nhà. Em chân thành cảm ơn các cụ đã chia sẻ cùng em vụ này.
Còn việc 1 vài cụ bên Times City không hài lòng với em thì em xin lỗi nhé, vì em có tin tưởng các cụ, các mợ mới dám lên đây tâm sự chuyện nhà, chuyện cửa.
Chúc các cụ mạnh khỏe, bình an \:D/\:D/\:D/
Chúc mừng cụ chủ nhé, cũng cin là chúc cụ an cư, lạc nghiệp

mrhieu123

Xe buýt
Mừng cho cụ chu nhé.

Balo HN shop

Xe tải
Website
facebook.com
Kể chuyện nhà em thì nó dài như Tam quốc chí các cụ mợ ạ, nhưng em tóm lại là thế này. Em gốc Thái Bình, vợ em gốc Hà Nội, hai đứa cưới xong thì vào Nam làm việc13 năm, giờ lại chuyển ra Bắc. Vợ em muốn mua nhà ở Times City để tiện cho con học Vinschool, f1 nhà em tự đi xe được rồi - nhưng em thì không muốn. Lý do thứ nhất là ở đó tuy sang chảng thật nhưng không riêng tư, tiện ích tốt nhưng bị chia sẻ quá nhiều với cư dân bên ngoài. Cuối tuần muốn nghỉ ngơi thì cái trung tâm thương mại to bự ở phía dưới ồn ào, người ra người vào đông như mắc cửi – nhất là dịp cuối tuần. Đường nội bộ thì thành đường chung, khu vui chơi, thư giãn cho cư dân thì thành chỗ cho các đôi ở ngoài vào tâm sự, hôn hít mà có trời biết bọn nó còn làm cái gì nữa. Nhà em còn 1 đứa bé gái 8 tuổi nữa nên có cho con xuống sân chơi cũng chẳng an toàn…
Thêm một điều nữa là em rất ghét ở chung khu nhà với mẹ vợ. Trong quá khứ em với nhà vợ cũng khúc mắc nhiều nên vậy. Các bác cũng biết dân Thái Bình ghét nhất là câu gì ạ, Nhưng hễ cứ nói chuyện với bố mẹ đẻ hay họ hàng em ở quê ra chơi là bà nhắc "Tay bị tay gậy" có khác nào chửi vào mặt em đâu. Công nhận là trước khi cưới em nghèo thật, nhưng giờ đâu đến nỗi, vậy mà bà cứ nhăc đi nhắc lại chuyện em lấy con bà không có mảnh đất cắm dùi, quần áo chỉ độc 3 bộ thay đổi...
Giờ nhờ các ccm tư vấn em nên tìm nhà ở đâu gần gần Vinshool cho tiện đi lại, nhưng phải thật riêng tư, yên tĩnh, trong lành ạ. Em đa tạ cccm.
Cụ ở cách mẹ vợ bán kính 10km cho em nhé :) học vin thì thiếu gì cách, nhà trường họ có xe đưa đón mà. Gấu của cụ thích ở gần mẹ nên ép cụ đó

toan10921

Xe hơi
Website
phukien888.vn
ui cụ ơi tay ko mà mua đc nhà time city là có tài quá rồi sao phải ngại cụ ơi ?

Luka.bbvn

Đi bộ
Hai ku nhà mình học Vinschool ở Timescity, mình cũng mới đặt mua căn Northern Diamond ngay chân cầu Vĩnh Tuy bên này, qua cầu là sang trường học, tuy nhiên mình vẫn đăng ký xe đưa đón chứ qua cầu mưa gió cũng ngại

iphonex

Xe tải
Công nhận cụ nhỉ, em nghe đứa nào nói câu đấy là muốn táng cho phát, khổ nỗi mẹ vợ mà nói thì em chỉ còn nước tức thôi ạ
cụ bực làm gì, em có thằng bạn quê TB giờ mấy cái biệt thự. Bị với gậy như nó thì em cũng ham lắm, nhưng em chỉ có gậy và 2 quả trứng mới đau :))

pandahn

Xe điện
Sao lại có loại phụ huynh khốn kiếp thế nhỉ? Cái loại mẹ vợ vô văn hoá, dốt nát trong cư xử...
Nhà vợ cụ này chắc dân Hà nội gốc phố cổ. Người ngoại tỉnh mà làm dâu hay rể những nhà như này thì phải biết chịu nhục. Cũng từ một câu chuyện của đứa bạn em.

Hà Hót

Xe hơi
Kể chuyện nhà em thì nó dài như Tam quốc chí các cụ mợ ạ, nhưng em tóm lại là thế này. Em gốc Thái Bình, vợ em gốc Hà Nội, hai đứa cưới xong thì vào Nam làm việc13 năm, giờ lại chuyển ra Bắc. Vợ em muốn mua nhà ở Times City để tiện cho con học Vinschool, f1 nhà em tự đi xe được rồi - nhưng em thì không muốn. Lý do thứ nhất là ở đó tuy sang chảng thật nhưng không riêng tư, tiện ích tốt nhưng bị chia sẻ quá nhiều với cư dân bên ngoài. Cuối tuần muốn nghỉ ngơi thì cái trung tâm thương mại to bự ở phía dưới ồn ào, người ra người vào đông như mắc cửi – nhất là dịp cuối tuần. Đường nội bộ thì thành đường chung, khu vui chơi, thư giãn cho cư dân thì thành chỗ cho các đôi ở ngoài vào tâm sự, hôn hít mà có trời biết bọn nó còn làm cái gì nữa. Nhà em còn 1 đứa bé gái 8 tuổi nữa nên có cho con xuống sân chơi cũng chẳng an toàn…
Thêm một điều nữa là em rất ghét ở chung khu nhà với mẹ vợ. Trong quá khứ em với nhà vợ cũng khúc mắc nhiều nên vậy. Các bác cũng biết dân Thái Bình ghét nhất là câu gì ạ, Nhưng hễ cứ nói chuyện với bố mẹ đẻ hay họ hàng em ở quê ra chơi là bà nhắc "Tay bị tay gậy" có khác nào chửi vào mặt em đâu. Công nhận là trước khi cưới em nghèo thật, nhưng giờ đâu đến nỗi, vậy mà bà cứ nhăc đi nhắc lại chuyện em lấy con bà không có mảnh đất cắm dùi, quần áo chỉ độc 3 bộ thay đổi...
Giờ nhờ các ccm tư vấn em nên tìm nhà ở đâu gần gần Vinshool cho tiện đi lại, nhưng phải thật riêng tư, yên tĩnh, trong lành ạ. Em đa tạ cccm.
Cụ nghiên cứu dự án green bay mễ trì nhé, có trường vinschool liên cấp, riêng tư, tiện ích. Tháng 1.2019 giao nhà. Nếu cụ cần tư vấn chuyên sâu thì ib em