[Thảo luận] Võ Chí Công hướng đi Bưởi, sau ngã 4 Xuân La - lỗi sai làn, chiến đấu & choáng bất ngờ

ducbinh94

Xe tăng
Hôm t7 em cũng đi từ sân bay về, qua cầu đến ngã 4 ( qua sở pccc 1 tý e k rõ ngã 4 nào) e cho xe đỗ làn 2 như mọi xe khác, đèn xanh e đến ngã 4 thứ 2 thì e thấy cả 2 làn xe đỗ dài, e chuyển sang làn 3 (1 mình e đỗ), sếp e bảo mày đỗ sai là rồi làm 3 là làn xe tải, e bảo đến ngã 4 là hết hiệu lực phân làn và chạy chả thấy xxx nao hỏi thăm

Lo7ingyou

Xe đạp
Trên youtube có clip cân 4 xxx vì tội bắt sai làn ở đường này kìa

Bopbi_hsgs

Xe container
Bật signal trở về làn 2 bt, có j đặc biệt đâu. Chưa kể là chỗ có mũi tên k hề có giao cắt, đường Võ Chí Công hướng đi Bưởi, sau khi qua ngã 4 Xuân La k có đường giao nào cho đến Bưởi. Chỉ có 2 chỗ quay đầu. Chỗ mũi tên nơi cháu chuyển làn k gần chỗ quay đầu nào hết. 1 khi đã có mũi tên chỉ hướng thì biển phân làn trước đó vô hiệu. Có nghĩa là làn 3 k còn là làn xe tải nữa. Lúc đó miễn đi đúng làn mà trước đó mũi tên đã chỉ là ổn.
Ý bác là gì?
Theo e hiểu, trước giao cắt VCC với XL có vạch kẻ 1.18, cụ chuyển sang làn 3 để đi. E hỏi cụ là: Cụ vượt xe ở làn 2 để trở về làn cũ là ở trong giao cắt hay qua giao cắt cụ mới vượt xe ở làn 2 để trở về làn cũ?

Nếu cụ vượt trong giao cắt là cụ đã vi phạm Luật GTĐB do vượt xe tại nơi đường giao nhau. Nếu qua giao cắt, trước khi đến biển 412 mà cụ chưa kịp về làn cũ thì cụ mắc lỗi "đi sai làn".

Thế e hỏi cụ, nếu các xe ở làn 2 đi với tốc như xe của cụ hoặc cố ý ko cho cụ vượt "cắt mặt" qua xe của họ thì sao? Lúc đấy thì cụ ko thể về làn cũ đc?

Chỉnh sửa cuối:

lenguyen457

Xe điện
Các " mỏ vàng" bẫy dân cũng ngày càng ít đi, quân số của bọn lục tặc áo vàng, đai lưng tía thì tăng lên, nên nó cũng cắn càn vừa phải cụ ợ, chư chẳng phải tốt đẹp gì đâu.

zerogravitation

Xe buýt
Theo e hiểu, trước giao cắt VCC với XL có vạch kẻ 1.18, cụ chuyển sang làn 3 để đi. E hỏi cụ là: Cụ vượt xe ở làn 2 để trở về làn cũ là ở trong giao cắt hay qua giao cắt cụ mới vượt xe ở làn 2 để trở về làn cũ?

Nếu cụ vượt trong giao cắt là cụ đã vi phạm Luật GTĐB do vượt xe tại nơi đường giao nhau. Nếu qua giao cắt, trước khi đến biển 412 mà cụ chưa kịp về làn cũ thì cụ mắc lỗi "đi sai làn".

Thế e hỏi cụ, nếu các xe ở làn 2 đi với tốc như xe của cụ hoặc cố ý ko cho cụ vượt "cắt mặt" qua xe của họ thì sao? Lúc đấy thì cụ ko thể về làn cũ đc?
Xem ra bác k đọc kỹ bài của em rồi. Em mô tả rất rõ, đi qua ngã 4 em đi làn 2. Qua ngã 4 1 đoạn, cỡ 100m thì đường bẻ cua về trái hướng Bưởi. Sau khi qua cua mới có mũi tên dưới đường. Làm j có đường nao giao cắt sau ngã 4 Xuân La nữa đâu?

Hình như bác cũng chưa đi đường này bao h đúng k?

Bopbi_hsgs

Xe container
Xem ra bác k đọc kỹ bài của em rồi. Em mô tả rất rõ, đi qua ngã 4 em đi làn 2. Qua ngã 4 1 đoạn, cỡ 100m thì đường bẻ cua về trái hướng Bưởi. Sau khi qua cua mới có mũi tên dưới đường. Làm j có đường nao giao cắt sau ngã 4 Xuân La nữa đâu?

Hình như bác cũng chưa đi đường này bao h đúng k?
E cũng hay đi đường này. Lần gần đây nhất là sau Tết một thời gian, đọc kỹ lại mới biết là mấy mũi tên cụ tả mới kẻ. Mũi tên đấy chắc là chỉ hướng đi trên mỗi làn đường (e thấy có thớt nói về vạch kẻ mới này, nhưng lại ko tả chi tiết). Kể ra vạch này cũng ko phải là vạch hướng rẽ tại nơi giao cắt. Nhưng khi bị xxx vịn thì vẫn có thể "xập xí xập ngầu" đc.

Chỉnh sửa cuối:

zerogravitation

Xe buýt
E cũng hay đi đường này. Lần gần đây nhất là sau Tết một thời gian, đọc kỹ lại mới biết là mấy mũi tên cụ tả mới kẻ. Mũi tên đấy chắc là chỉ hướng đi trên mỗi làn đường (e thấy có thớt nói về vạch kẻ mới này). Kể ra vạch này cũng ko phải là vạch hướng rẽ tại nơi giao cắt. Nhưng khi bị xxx vịn thì vẫn có thể "xập xí xập ngầu" đc.
Đi quá lên trên chỗ em tả tầm 100m có chỗ quay đầu, 5 làn lại vẽ mũi tên. Làn 1 trở thành làn rẽ trái. Như vậy ta có thể hiểu được là khi có mũi tên chỉ hướng đi thì biển phân làn k có tác dụng nữa? Em cũng k phải chuyên gia luật. Nhưng nếu "thịt" được xxx nó đã thịt em lâu rồi chứ chả chuyển hướng tha cho em đi đâu. Nó mà bắt đúng nó chấp luôn cả ghi âm quay video.

Bopbi_hsgs

Xe container
Đi quá lên trên chỗ em tả tầm 100m có chỗ quay đầu, 5 làn lại vẽ mũi tên. Làn 1 trở thành làn rẽ trái. Như vậy ta có thể hiểu được là khi có mũi tên chỉ hướng đi thì biển phân làn k có tác dụng nữa? Em cũng k phải chuyên gia luật. Nhưng nếu "thịt" được xxx nó đã thịt em lâu rồi chứ chả chuyển hướng tha cho em đi đâu. Nó mà bắt đúng nó chấp luôn cả ghi âm quay video.
Mũi tên mà cụ tả là mũi tên hay vẽ trên đường, chỉ chiều đi của đường hai chiều. Cũng ko có cơ sở nào để nói là gặp mũi tên này thì biển 412 ko còn tác dụng. Nhưng cũng có thể nói: Tôi coi đấy là vạch kẻ 1.18 và tôi được đi theo hướng của tôi. Cơ bản vẫn là lách luật, xxx mà làm căng lên, vẫn có thể phạt đc.

Chỗ đoạn đấy, lên phía trên một đoạn (đoạn cây đa, có cái miếu mới xây giữa dải phân cách), hồi trước xe còn đc đi ngược chiều để sang bên kia đường, do chưa thi công xong cầu vượt tại giao cắt HQV. Chắc vì thế, bgio xong r, họ phải kẻ mũi tên cho lx biết. Trước là lx toàn phải chuyển sang làn 2 để cho xe đi ngược chiều đi ở làn 1.

Chỉnh sửa cuối:

ngocnl

Xe hơi
Mũi tên mà cụ tả là mũi tên hay vẽ trên đường, chỉ chiều đi của đường hai chiều. Cũng ko có cơ sở nào để nói là gặp mũi tên này thì biển 412 ko còn tác dụng. Nhưng cũng có thể nói: Tôi coi đấy là vạch kẻ 1.18 và tôi được đi theo hướng của tôi. Cơ bản vẫn là lách luật, xxx mà làm căng lên, vẫn có thể phạt đc.

Chỗ đoạn đấy, lên phía trên một đoạn (đoạn cây đa, có cái miếu mới xây giữa dải phân cách), hồi trước xe còn đc đi ngược chiều để sang bên kia đường, do chưa thi công xong cầu vượt tại giao cắt HQV. Chắc vì thế, bgio xong r, họ phải kẻ mũi tên cho lx biết. Trước là lx toàn phải chuyển sang làn 2 để cho xe đi ngược chiều đi ở làn 1.
đọc hai cụ này ong cả thủ, ko có hình ảnh nói như người mù nói chuyện!

nano686

Xe đạp
Nói tóm lại là về sau cụ nào lập thớt thì nên kèm theo ảnh trên đường thực tế cho mọi người hiểu nhanh & ko tranh luận nhiều làm rối tung cả lên ạ.

zerogravitation

Xe buýt

Lách luật hay k em k hiểu vì em k fai nhà làm luật, càng k phải luật sư. Theo em đọc luật thì mũi tên cho phép em đi thẳng. Ở đây đừng nói lách hay k lách, quan trọng có đúng luật hay k. Nếu bác bảo xxx làm căng vẫn phạt được, tức ý bác lách luật = sai luật đúng k?

Nói như bác thì đến ngã 4 đèn xanh đèn đỏ, dưới đường có 7 làn, 2 làn ngoài cùng kẻ mũi tên rẽ trái-phải, 5 làn ở giữa kẻ mũi tên đi thẳng. Vậy lúc đó em đi thẳng nhưng đỗ ở chỗ trước đó là làn xe tải thì đúng luật, sai luật, hay lách luật?

đọc hai cụ này ong cả thủ, ko có hình ảnh nói như người mù nói chuyện!
Nói tóm lại là về sau cụ nào lập thớt thì nên kèm theo ảnh trên đường thực tế cho mọi người hiểu nhanh & ko tranh luận nhiều làm rối tung cả lên ạ.
Xe k có cam hành trình, vừa lái vừa chụp ah? Chuyện lập thớt & có cảnh là 2 chuyện khác nhau. Ai có điều kiện thì up video, up ảnh. Em k có, nên tả chay nhưng tả rất chi tiết. Ai đi đường này sẽ biết rõ. Ai k đi thì thôi. Em lập thớt để những ai đi đường này biết. Những ai k đi đường này mà gặp tình huống tương tự cg biết mà tự xử với xxx.

Chuyện lỗi "sai làn" & "k tuân thủ chỉ dẫn" đã được phân định từ lâu rồi. Chẳng qua ở đây 1 số ng muốn quy em vào tội "lách luật" khi em đi theo mũi tên chỉ dẫn thôi.

Bopbi_hsgs

Xe container
Lách luật hay k em k hiểu vì em k fai nhà làm luật, càng k phải luật sư. Theo em đọc luật thì mũi tên cho phép em đi thẳng. Ở đây đừng nói lách hay k lách, quan trọng có đúng luật hay k. Nếu bác bảo xxx làm căng vẫn phạt được, tức ý bác lách luật = sai luật đúng k?

Nói như bác thì đến ngã 4 đèn xanh đèn đỏ, dưới đường có 7 làn, 2 làn ngoài cùng kẻ mũi tên rẽ trái-phải, 5 làn ở giữa kẻ mũi tên đi thẳng. Vậy lúc đó em đi thẳng nhưng đỗ ở chỗ trước đó là làn xe tải thì đúng luật, sai luật, hay lách luật?

Trước các giao cắt, nếu có vạch kẻ các mũi tên đi thẳng, rẽ phải, rẽ trái. Đấy là vạch kẻ số 1.18 chỉ hướng đi cho phép của các làn xe ở nơi giao nhau. Các lx bắt buộc phải chuyển sang làn có mũi tên mà mình cần đi qua nơi giao cắt.

Nhưng các mũi tên mà cụ nói ko phải là vạch số 1.18. Đấy là mũi tên chỉ hướng xe chạy, các lx vẫn phải tuân thủ hiệu lệnh của biển báo 412. Xxx vẫn có thể xử phạt đc khi lx ko tuân thủ hiệu lệnh của biển báo 412.

Chỉnh sửa cuối:

linh khoa

Xe máy
định bịp cụ mà ko đc, cụ quá đẹp zai và tỉnh táo

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ cho em hỏi chỗ này quy định ở đâu để em đọc với.
Trong QC 41 thì trong các loại vạch tín hiệu giao thông trên đường có tốc độ ≤ 60m/h ko có loại vạch liền chia các làn xe chạy cùng chiều. Nên đương nhiên là ko có quy định cấm đè loại vạch này, xxx cũng ko thể xử phạt đc khi lx đè loại vạch này.

Ở đường giao thông có tốc độ >60km/h thì có vạch số 35 chia các làn xe chạy cùng chiều. Vạch này cấm thay đổi là xe, cấm chiếm làn xe khác để vượt xe.

dungphp

Xe điện
Giờ CSGT chỉ kiếm được của 1 số người ú ớ về Luật thôi. Đọc thấy nhiều cụ vẫn chưa hiểu mà đọc còm của các cụ ấy mới khó hiểu làm sao.
Chốt lại trong bài này là:
Từ sau long môn đến trước mũi tên đi thẳng các làn 1,2,3 thì theo chỉ dẫn biển trên long môn. Sau các làn có mũi tên đi thẳng thì chỉ dẫn long môn làn 1,2,3 hết hiệu lực

Bopbi_hsgs

Xe container
Giờ CSGT chỉ kiếm được của 1 số người ú ớ về Luật thôi. Đọc thấy nhiều cụ vẫn chưa hiểu mà đọc còm của các cụ ấy mới khó hiểu làm sao.
Chốt lại trong bài này là:
Từ sau long môn đến trước mũi tên đi thẳng các làn 1,2,3 thì theo chỉ dẫn biển trên long môn. Sau các làn có mũi tên đi thẳng thì chỉ dẫn long môn làn 1,2,3 hết hiệu lực
Quy định nào nói sau khi có mũi tên đi thẳng thì biển 412 treo trên giá long môn hết tác dụng hả cụ?