[Funland] Vleage. Chuông nguyện hồn ai?

kevin69

Xe hơi
Rất thích Nam Định và sự sôi động của chảo lửa Thiên Trường. Nhưng với tình hình hiện tại HP sẽ nhả QN. Còn NĐ thua SLNA và về hạng nhất

D nâu

Xe điện
Đã vào sân Hàng Đẫy xem bóng bao giờ chưa ? đã biết chỗ ngồi của Hội CĐV Hà Nội và Hội CĐV đội khách được sắp xếp vị trí nào chưa ? Chưa biết thì ngồi hóng đi. Ông Hiển bị báo chí nhắc nhiều, nhiều ông Bầu nói nhiều, Các Cụ trên này cũng nói nhiều. Nhìn vào thực tế mà thay đổi đi. Người hâm mộ ghét ông Hiển vì can thiệp nhiều đội bóng chứ ko ghét cầu thủ. Còn đừng lái sang cổ động viên quá khích, ko ai ủng hộ nhưng trong bóng đá ko thể tránh điều đó sảy ra.
Không đến sân và xem tivi không có nghĩa mắt em không xem được trận đấu không nhìn thấy những gì đang diễn ra cụ nhé! Em đang nói sự thật, Sự thật về một tầng lớp người như cụ thể hiện sự ganh ghét đố kỵ với tỉ phú và người giàu. Chính các cụ mới là người lái sang ghét bầu Hiển nên cổ động viên mới dốt pháo sáng. Các cụ sẵn sàng ủng hộ cho những người làm trái pháp luật không cần biết hậu quả như thế nào?
Mắt em còn nhìn rõ quả pháo sáng rơi xuống sân cỏ cháy có ngọn lửa. Ném sang phía cổ động viên Hà Nội nên một bạn người Hà Nội phải vào bệnh viện còn cãi.
Nói thật em thấy một sự độc ác có tổ chức chẳng may cháy sân vận động thì có khi thành thảm hoạ. Ông Xã nhà em cứ nhấn mạnh với em là đốt pháo như thế, với loại pháo sáng chuyên dụng chứ không phải loại thường, nguy cơ cháy sân vận động đấy.
Cụ càng nói em càng thấy sự nhận thức của cụ cao một cách đáng sợ :)) .

Chỉnh sửa cuối:

xbadboyz

Xe điện
Thôi ông ND xuống hạng là đúng rồi, đội bóng thì nghèo, CDV hung hăng, đố kỵ ganh ghét mấy ông bầu như thế thì đời nào người ta nhảy vào đầu tư cho. Mà cay cú thế thôi chứ bây giờ ông Hiển nhảy vào kêu xây dựng lại bda thành Nam là các bác ấy lại rú lên phong thánh ngay đấy.

Roman

Xe điện
Em Fans cứng của Thể công Viettel, Cụ nào cũng yêu Thể công thì tối thứ 5 này ra sân Hàng Đẫy xem trận quyết định chức vô địch mùa này ...=((.
Lại thua Hà Nội thôi. :(

KhuatNguyên

Xe tải
Nói đâu xa, chỉ cần tuyển VN có ông như ông Moses số 8 của đội HN là rất ngon rồi.
Kante, makelele ngoài sự dẻo dai thì trong đầu họ đã định vị sẵn những vị trí mà đồng đội phía dưới đứng nên chọn vị trí cực hiệu quả khiến tiền vệ đối phương không tìm ra khe hở để chọc bóng cho tiền đạo

D nâu

Xe điện
ông SLNA bản chất có tính cục bộ thì em không nói rồi.
hà nội FC gần đây làm rất chuyên nghiệp, từ tổ tức đội bóng, mặt sân thi đấu rất đẹp, lối chơi, đào tạo cầu thủ....
Có Nam Định cũng được, mặc dù tài chính yếu hơn hà nội
hp-qn thì vẫn chỉ là tiền đập vào, chưa chuyên nghiệp tý nào.
Vâng thì cũng phải dần dần thôi. Em cũng hơi lấy làm tiếc cho Nam Định vì đội đầu tiên đưa em đến với Vleague là cổ động viên Nam Đinh và đội bóng Nam Định đó.
Mong rằng các đội bóng nên học tập cách làm của đội bóng Hà Nôi FC cụ nhỉ?
Chuyên nghiệp trong đá bóng, trong ứng xử với ban tổ chức và trọng tài, với cầu thủ các đội bạn và cả trong cách cổ động văn minh.
Đất nước mình còn ngèo, So với thế giới về kinh tế cũng còn kém xa.
Nhưng mấy năm gần đây nếu PVF không chịu khó thay đổi tìm các huấn luyện viên giỏi và mời họ như Hoàng Anh Tuấn như ngài Park Hang Seo, và huấn luyện viên Philippe Troussier, Giám đốc kỹ thuật , huấn luyện viên thể lực người Đức thì sao Việt Nam có được những thành tích tốt như mấy năm qua đã có: vòng chung kết của U20 năm 2017 thế giới, U23 giả á quân 2018 Châu Á và Đội tuyển trẻ tại Asiand giải 4 và Asian cup v,,v,vào top 8. Cụ nhỉ?
Em chẳng thể kỳ vọng quá nhiều VFF và PVF được chuyên nghiệp như Fifa hay các giải chuyên nghiệp ngoại hạng Anh vì em đặt ban tổ chức của mình trong đất nước mình.
Miễn là những thành tựu mà những tổ chức của chúng ta đạt được hơn hẳn mấy năm trước và có những thành tích tốt ngày càng cao ở khu vực Đông Nam Á và Châu lục. Và biết vươn ra thế giới.v..v..
Học tập cách làm của thế giới để áp dụng cái tốt cho nền thể thao nước nhà vậy là em vui rồi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: j23

j23

Xe container
Vâng thì cũng phải dần dần thôi. Em cũng hơi lấy làm tiếc cho Nam Định vì đội đầu tiên đưa em đến với Vleague là cổ động viên Nam Đinh và đội bóng Nam Định đó.
Chuyên nghiệp trong đá bóng, trong ứng xử với ban tổ chức và trọng tài, với cầu thủ các đội bạn và cả trong cách cổ động văn minh.
Nhưng mấy năm gần đây nếu PVF không chịu khó thay đổi tìm các huấn luyện viên giỏi và mời họ như Hoàng Anh Tuấn như ngài Park Hang Seo, và huấn luyện viên Philippe Troussier, Giám đốc kỹ thuật , huấn luyện viên thể lực người Đức thì sao Việt Nam có được những thành tích tốt như mấy năm qua đã có: vòng chung kết của U20 năm 2017 thế giới, U23 giả á quân 2018 Châu Á và Đội tuyển trẻ tại Asiand giải 4 và Asian cup v,,v,vào top 8. Cụ nhỉ?
Em chẳng thể kỳ vọng quá nhiều PVF được chuyên nghiệp như Fifa hay các giải chuyên nghiệp ngoại hạng Anh vì em đặt ban tổ chức của mình trong đất nước mình.
Miễn là những thành tựu mà những tổ chức của chúng ta đạt được hơn hẳn mấy năm trước và có những thành tích tốt ngày càng cao ở khu vực Đông Nam Á và Châu lục. Và biết vươn ra thế giới.v..v..
Học tập cách làm của thế giới để áp dụng cái tốt cho nền thể thao nước nhà vậy là em vui rồi.
Mấy ai nhìn ra được mặt tích cực như cụ nói đâu :)

xbadboyz

Xe điện
Em chẳng thể kỳ vọng quá nhiều PVF được chuyên nghiệp như Fifa hay các giải chuyên nghiệp ngoại hạng Anh vì em đặt ban tổ chức của mình trong đất nước mình.
Em túm cái VFF ạ.
VFF là liên đoàn bóng đá VN
PVF là cái lò của anh V
Nhưng mà cứ nhầm nhọt thế e lại thấy dễ thương, yêu thích bóng đá một cách ngây thơ trong sáng

jackjones_boy

Xe tải
Em thấy mùa này có những điểm sáng đấy chứ các cụ:
Như việc Hồng lĩnh Hà Tĩnh hay Bình Dương với đa phần là cầu thủ trẻ, cứ vào sân đá hết mình nên dù hết mục tiêu vẫn đá cho các đội như HN FC, Viettel, SG FC toát mồ hôi hột.
Còn về chức vô dịch loạt xa luân chiến giữa HN FC, Viettel, Than QN, SG sắp tới đây cực kỳ đáng xem, đội vô địch chắc chắn sẽ là đội xứng đáng nhất.

xedaprach

Xe điện
Các cụ cho hỏi chiều nay qua Hàng đẫy xem HN với Viettel đc ko nhỉ? có bán vé không hay ntn?

D nâu

Xe điện
Em túm cái VFF ạ.
VFF là liên đoàn bóng đá VN
PVF là cái lò của anh V
Nhưng mà cứ nhầm nhọt thế e lại thấy dễ thương, yêu thích bóng đá một cách ngây thơ trong sáng
Sao cũng được cụ.
Chỉ là hai tổ chức này cách viết có giống nhau nên có thể em viết chưa đầy đủ thôi. Em bổ sung thêm VFF rồi.
Em thích cách dùng từ này hơn cụ ơi: Con người cần khách quan, vô tư trong sáng trong mọi việc mình nhìn thấy để đánh giá và nhận xét thay vì dùng sự đó kỵ, ganh gét, hay đoán gìa đoán non? Nghi ngờ đổ lỗi , xét nét, cực đoan?

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Các cụ cho hỏi chiều nay qua Hàng đẫy xem HN với Viettel đc ko nhỉ? có bán vé không hay ntn?
Nay cụ mặc áo đỏ đến sớm, đứng ở cửa A2 để lấy vé mời nhé. 18h30 sẽ đóng cửa không cho vào nữa.

jackjones_boy

Xe tải
Nay cụ mặc áo đỏ đến sớm, đứng ở cửa A2 để lấy vé mời nhé. 18h30 sẽ đóng cửa không cho vào nữa.
Tình hình vé trận ck chiều nay có vẻ khó khăn cụ nhỉ, đồng ý với việc chỉ phát hành 3000 vé để hạn chế tụ tập đông người do dịch bệnh, nhưng cách phát hành vé của VT có vấn đề. Lẽ ra phải rõ ràng, vé mời bao nhiêu ?, vé cho VT bao nhiêu, vé cho HN FC bao nhiêu, cách phát hành như nào để người hâm mộ có thể tiếp cận.

j23

Xe container
Ơ hnay sân nhà VT à các cụ...mà mưa gió thế này khả năng 0-0 cao hahaha

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tình hình vé trận ck chiều nay có vẻ khó khăn cụ nhỉ, đồng ý với việc chỉ phát hành 3000 vé để hạn chế tụ tập đông người do dịch bệnh, nhưng cách phát hành vé của VT có vấn đề. Lẽ ra phải rõ ràng, vé mời bao nhiêu ?, vé cho VT bao nhiêu, vé cho HN FC bao nhiêu, cách phát hành như nào để người hâm mộ có thể tiếp cận.

THÔNG BÁO VỀ VÉ VÀ THỜI GIAN PHÁT VÉ TRẬN VIETTEL FC - HÀ NỘI FC
Nhà mình sẽ ngồi A2 A4 ngay sau cabin đội nhà.
Thời gian phát vé từ 18h đến 18h30 sân sẽ đóng cửa vậy yêu cầu mọi đến sớm tránh tình trạng sân đóng cửa ạ.
Những cđv có thẻ vào cổng A2
Yêu cầu: MẶC ÁO ĐỎ, MANG THEO THẺ CĐV và khẩu trang đầy đủ không để mấy bà áo hoa nón lá ở cửa sân trục lợi vì cái khẩu trang
Live: VTV5, VTV6, BDTV, BDTV HD

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy rất quyết liệt từ khán giả, ban huấn luyện đến các cầu thủ trên sân. Tiểu xảo ít, câu giờ ít mà chủ yếu là tranh chấp đúng luật trên sân, mất bình tĩnh cái là đánh nhau, xô xát ngay. Vậy mà báo chí cứ nói bóng ma "ân tình", "nhường nhau" vẫn còn lởn vởn. Có điều thưởng nóng nhiều quá, nhất là đội mà bầu Hiển tài trợ (công nhận bầu Hiển nhiều tiền mặt thật). Mặt khác nữa là có khá nhiều đội liên quan đến bầu Hiển cả chính thức và danh nghĩa phía sau hậu trường.

SanHoBien

Xe container
E thì đã ko còn để ý đến Vleage hơn 10 năm nay rùi các cụ :(

Cối xay 268

Xe tải
Cháu thấy mấy năm nay bóng đá VN có vẻ hot. Mấy năm nữa ĐTVN vào được World Cup thì còn hot nữa các bác nhỉ !

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
THÔNG BÁO PHÁT VÉ VÀO SÂN Ở TRẬN VIETTEL FC - HÀ NỘI FC

Do kiểm soát từ cửa an ninh, thế nên vé sẽ được phát tại đường Trịnh Hoài Đức giao Cát Linh.

- Thời gian phát vé: 17h30 cho đến hết vé.

- CĐV Thể Công có thẻ: Vào cửa 2 khán đài A

- CĐV Thể Công chưa có thẻ: Vào cửa 4 hoặc 6, rồi di chuyển sang chỗ hội để cỗ vũ.

Lưu ý: Mọi người nhớ mang theo thẻ, mặc áo đỏ, đeo khẩu trang.