[Funland] Vleage. Chuông nguyện hồn ai?

Hieumos

Xe container
Cụ nói đúng, em nhớ ĐT Pháp có anh da đen Kante, được mệnh danh là "máy quét" giữa sân, anh này có thể càn quét toàn bộ khu vực giữa sân không mệt mỏi trong 90', thậm chí 120' ....khỏe kinh người. Việt Nam cần phải sản sinh ra các cầu thủ có tố chất như anh Kante này thì ĐTQG VN mới nâng tầm được.
Cụ chắc cũng biết makelele đá cho Real
Nói đâu xa, chỉ cần tuyển VN có ông như ông Moses số 8 của đội HN là rất ngon rồi.

Havo

Xe Cứu Trợ
VL nó có cái vòng luẩn quẩn:
- Ô H còn đầu tư tài trợ cùng lúc nhiều đội bóng (ko phải chủ tịch nhé) thì các ô bầu khác nản vì nghĩ có đầu tư cỡ mấy cũng ko ăn thua, may ra về nhì, vừa phí tiền vừa bực; thế là thành ra các bầu khác chỉ đầu tư cầm chừng đủ để duy trì đội cho lãnh đạo tỉnh nhà đỡ trách. Ở VL giờ chắc chỉ còn Bình Dương và Viettel là có thể chiến với a H thôi, nhưng 2 đội này cũng ko chơi kiểu vung tiền ăn sổi nữa, mà đào tạo bài bản. Số lượng đội cạnh tranh như vậy là hơi ít.
- Ô Hiển mà bỏ bóng đá thì giải VL chắc cũng vỡ, kéo theo ĐTQG xuống dốc, khéo còn bị cấm đá quốc tế, quay lại thời bóng đá nghiệp dư :)) Cái này thì ko ai muốn rồi.
- Thôi thì vì mục tiêu trước mắt của ĐTQG 2020-2021 (bỏ ao làng bơi ra Châu Á), đành tạm chấp nhận cơ chế như giải của ô H hiện nay. Nhưng tương lai, khi kinh tế đi lên, có nhiều ô bầu tâm huyết và tài chính mạnh (cỡ a Long - Hoà Phát quay lại, hay a Vượng chơi lớn hơn) thì phải có chế tài để a H chỉ nắm 1 đội, lúc đó mới thực sự là cạnh tranh chuyên nghiệp, bài bản, vươn tầm TG.
Đấy là e nằm mơ thế :))

j23

Xe container
Em cũng thấy bất hợp lý. Đội tên Viettel, mà CĐV toàn hô Thể Công. Ông Viettel thương hiệu thế roài còn ham hố gì nữa mà ăn cả cái tên của đội bóng. Giờ fans của Viettel Thể Công chắc toàn gạo cội từ xưa. Trẻ thấy ít. :((
Em thấy đó là quyết định từ thời ông Liêm CEO Thể Công, ổng bảo Bộ QP ra quyết định, cộp dấu đàng hoàng, ông Hùng ĐK Bộ trưởng bây giờ khi đó cũng ko đủ power để xin lãnh đạo Bộ thay đổ ý kiến, lãnh đạo Bộ vẫn bắt giữ cái tên Thể Công phải xứng đáng, chứ mấy ông lính loăng quăng dưới sân đốt bao tiền của Bộ mà đá láo lếu, mải chơi hơn mải tập thì giải tán, trả lại tên cho tao!

Spencie

Xe tăng
KLQ, nhưng sao bầu Hiển chưa phải là tỷ phú USD nhỉ !? Có gì đó sai sai...:D

HVC

Xe buýt
Em lại không nhìn thấy ông ấy làm bóng đá có vấn đề gì? Có gì sao các cụ không tìm bằng chứng đưa ra pháp luật? Còn lũ cổ động viên vô học gây ra tai nạn thì cụ lại bao biện là ghét ông Hiển. Ở đâu ra một đất nước cứ ghét là muốn giết người luôn chả thấy có bằng chứng sai phạm ở đâu?. Cụ đừng có mà nói vậy em theo dõi trên vô tuyến rõ ràng là pháo sáng ném vào phía cổ động viên Hà Nội vèo vèo và còn ném cả xuống sân bóng nữa. Trận đấu còn phải dừng lại một chút đó.
Còn đương nhiên Hà Nội FC đá như vậy là nhiều người yêu mến.
Chỉ có lũ vô học ném pháo sáng mới không yêu họ. Không thèm quan tâm đến lũ đó.
Nếu ông Hiển có sai phạm gì mà làm cách đó thì có hại đến cả người hâm mộ, hại đến Hà Nội FC, Hại đến ban tổ chức trên sân, hại cả giải đấu lớn nhất của Việt Nam.
Nói chung các cụ đừng bao biện em nghe thấy chán lắm. em không thể tin vào tai mình.
Đã vào sân Hàng Đẫy xem bóng bao giờ chưa ? đã biết chỗ ngồi của Hội CĐV Hà Nội và Hội CĐV đội khách được sắp xếp vị trí nào chưa ? Chưa biết thì ngồi hóng đi. Ông Hiển bị báo chí nhắc nhiều, nhiều ông Bầu nói nhiều, Các Cụ trên này cũng nói nhiều. Nhìn vào thực tế mà thay đổi đi. Người hâm mộ ghét ông Hiển vì can thiệp nhiều đội bóng chứ ko ghét cầu thủ. Còn đừng lái sang cổ động viên quá khích, ko ai ủng hộ nhưng trong bóng đá ko thể tránh điều đó sảy ra.

Fiat2007

Xe buýt
Mấy anh này sai ở chỗ nào cụ chỉ ra xem?
Thưa cụ, cháu ko nói sai mà cháu chỉ thấy ko chuyên nghiệp ở chỗ: a Quảng Ninh support a Hải Phòng bằng việc cho mượn trụ cột( mượn chứ ko phải bán ạ ) để trụ hạng, trong khi mình còn cơ hội để cạnh tranh chức vô địch. Còn anh Quảng Nam thì khả năng, trình độ ở mức nào mà vưỡn vô địch đc( chi tiết thì cụ xem còm các cụ nói ở trên ). Đó là hiện tượng mà cháu thấy nó ko có sự chuyên nghiệp ở trong( ý kiến cá nhân của cháu ạ ).

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Khổ thân Nam định! 😭

Spencie

Xe tăng
CĐV Nam Định rất nhiệt, rất tiếc cho NĐ nếu đội bóng của họ bị xuống hạng...

gocart

Xe cút kít
Thưa cụ, cháu ko nói sai mà cháu chỉ thấy ko chuyên nghiệp ở chỗ: a Quảng Ninh support a Hải Phòng bằng việc cho mượn trụ cột( mượn chứ ko phải bán ạ ) để trụ hạng, trong khi mình còn cơ hội để cạnh tranh chức vô địch. Còn anh Quảng Nam thì khả năng, trình độ ở mức nào mà vưỡn vô địch đc( chi tiết thì cụ xem còm các cụ nói ở trên ). Đó là hiện tượng mà cháu thấy nó ko có sự chuyên nghiệp ở trong( ý kiến cá nhân của cháu ạ ).
Cho mượn trụ cột nhưng vẫn thắng đều đều thì sai chỗ nào?
Các đội bóng từ Real, MU vẫn cho mượn. Bản thân HP cũng cho QN mượn Fagan, giờ trả lại.
Hiện 4 đội top đầu là VT, HN, SG, QN vẫn phải gặp nhau. Ông nào xơi tái 3 ông còn lại thì chắc xuất Vô địch nhé. Tự làm, tự ăn thôi.
Về phía cuối bảng, ND chỉ cần thắng SLNA (đã hết mục tiêu) là trụ hạng. Hãy làm đi chứ đừng đổ thừa.

Ca phê thôi

Xe tăng
Trưởng ban tổ chức còn gọi điện cho cả giám đốc sở 4T của Hà Nam cơ cụ ạ. Mà vẫn ko đá tiếp. Hicsss. Chắc chỉ có ở VN
Chắc là cũng nghĩ ko ai giám kỷ luật đội bóng vì còn đang fai lậy sống để các đội ko giải tán mà
Chắc có nhiều bức xúc dồn nén. Tuy nhiên, ngay lúc xảy ra sự việc, đúng lúc vừa đi làm về mình đã nói là ông HLV này quá dại, kiểu "có lớn mà không có khôn", lỗi thì của người khác "nếu có" ( th này nữ trọng tài bắt đúng) nhưng cá nhân ông HLV sẽ là người bị kỷ luật cá nhân, sẽ bị cấm tham gia vào các hoạt động bóng đá (y rằng sau bị cấm 5 năm), sẽ không được làm chuyên môn... mà những người yêu nghề thường rất sợ việc không được làm nghề.

hoasuu88

Xe tăng
Em vẫn còn tương đối quan tâm. Suy cho cùng cũng chỉ là giải trí, không độ kèo gì thì diễn hay ko cũng ko ảnh hưởng. Trận HP với NĐ hôm qua đúng là cảm giác quay trở về bóng đá những năm 90. Ông Mạnh Hùng có quả phi 2 chân mà không bị kỷ luật gì thêm thì đúng là vleague thật. (các cụ thưởng lãm giây thứ 55)
mấy thằng ranh con này cho về quảng trường nđ đá phủi lại ngoan như cún con thôi, cơ bản thối nát từ vff rồi

Fiat2007

Xe buýt
Cho mượn trụ cột nhưng vẫn thắng đều đều thì sai chỗ nào?
Các đội bóng từ Real, MU vẫn cho mượn. Bản thân HP cũng cho QN mượn Fagan, giờ trả lại.
Hiện 4 đội top đầu là VT, HN, SG, QN vẫn phải gặp nhau. Ông nào xơi tái 3 ông còn lại thì chắc xuất Vô địch nhé. Tự làm, tự ăn thôi.
Về phía cuối bảng, ND chỉ cần thắng SLNA (đã hết mục tiêu) là trụ hạng. Hãy làm đi chứ đừng đổ thừa.
Cháu chưa thấy đội nào cho đối thủ cùng giải mượn trụ cột ạ. Những clb cụ nói ở trên họ chỉ cho mượn những cầu thủ ko nằm trong kế hoạch, ko cạnh tranh đc vị trí hoặc có phốt gì đó với clb...Cụ cho cháu ví dụ cụ thể cho nó thực tiễn hơn ko ạ?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
mấy thằng trọng tài và mấy thằng chỉ đạo trọng tài hoặc liên quan nó đang phá vleage. Vleage nó cũng phản ánh hiện thực XH của nó, làm gì có công bằng, mọi thứ vẫn đi theo cái dưới gầm bàn, thằng nào thích fair, thích hay, thích đẹp sẽ bị đập sắp mật, không thủ đoạn không thể có chỗ đứng v.v. vs. v.v.
Cảng Sài Gòn ngày xưa không đi chung hàng bị tất cả chơi hội đồng đá cho xuống hạng luôn.

gocart

Xe cút kít
Cháu chưa thấy đội nào cho đối thủ cùng giải mượn trụ cột ạ. Những clb cụ nói ở trên họ chỉ cho mượn những cầu thủ ko nằm trong kế hoạch, ko cạnh tranh đc vị trí hoặc có phốt gì đó với clb...Cụ cho cháu ví dụ cụ thể cho nó thực tiễn hơn ko ạ?
QN vẫn đứng vững đấy thôi. Họ dùng tuyến trẻ vẫn thi đấu ngon lành. Cầu thủ trụ cột đến mức độ nào đó thì cũng phải thay.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
QN vẫn đứng vững đấy thôi. Họ dùng tuyến trẻ vẫn thi đấu ngon lành. Cầu thủ trụ cột đến mức độ nào đó thì cũng phải thay.
Nói như cụ thì nói làm gì. Việc đầu mùa HP cho QN mượn trụ cột, đến giữa mùa QN trả lại khuyến mại thêm trụ cột của mình đã thấy không giống ai rồi. Thế mà cụ vẫn lạc quan được thì cụ đúng là người hạnh phúc nhất thế giới.

gocart

Xe cút kít
Nói như cụ thì nói làm gì. Việc đầu mùa HP cho QN mượn trụ cột, đến giữa mùa QN trả lại khuyến mại thêm trụ cột của mình đã thấy không giống ai rồi. Thế mà cụ vẫn lạc quan được thì cụ đúng là người hạnh phúc nhất thế giới.
Không lạc quan cũng chả bi quan gì cả.
Mùa covid này thì clb nào đứng vững là may rồi.
Cụ nên nhớ Real cũng cho mượn cả Bale là trụ cột nhé.
Có điều buồn cười là ông ND cuối bảng XH lại đi hậm hực với ông HN ở tốp đầu. Có ai giải thích đc ko?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Không lạc quan cũng chả bi quan gì cả.
Mùa covid này thì clb nào đứng vững là may rồi.
Cụ nên nhớ Real cũng cho mượn cả Bale là trụ cột nhé.
Có điều buồn cười là ông ND cuối bảng XH lại đi hậm hực với ông HN ở tốp đầu. Có ai giải thích đc ko?
Cụ theo dõi từ đầu giải thì sẽ thấy NĐ bị tài ép nhiều đấy. Cụ cứ xỏ giầy đi đá xong bị tài nó bắt ép xem có vác gạch lùa tài chạy khắp sân không. Ví dụ như đội bạn sờ chim, vuốt má, bóp ngực tài ngó lơ, mình phản ứng lại tài phạt chẳng hạn. Chỉ mới thế thôi đã có hơn 50% thua rồi chứ chưa kể đến bắt vv, pen đểu nữa thì năm nay NĐ trụ hạng là một kì tích chứ chả chơi.

Chauthanh11

Xe điện
VL hơn 10 năm nay em không xem trên tivi .
Thi thoảng đến sân coi cho nó có không khí
Bóng đá VN thì chỉ coi đội tuyển đá .
Nói chung bđ VN cái mác chuyên nghiệp nhưng cái ruột chả khác gì thời bao cấp .
Như HAGL đá như mèo mà không bao giờ rớt hạng .

tazan_90

Xe tăng
buồn cười nhất ông HAGL là ko biêt ông nào với là hlv thực cụ nhỉ,thấy ông tuấn anh xuống chỉ đạo còn hăng hơn cả hlv luôn.