[Funland] Vleage. Chuông nguyện hồn ai?

xbadboyz

Xe điện
Giữa giừo đâu em xem hết hiệp 1 sang hiệp 2 thay lúc nào em không nhớ lắm, mình thấy vẫn đá mà. Còn cụ không theo dõi Công Phượng với Tuấn ANh ở đội tuyển quốc gia vẫn đá thế mà. Toàn chỉ đá có 01 hiệp. Nhất là Công Phượng.
Vâng, có 3 (bây giờ đang mở cho 5) quyền thay người, nếu không phải vì cầu thủ yếu, HLV có thể sử dụng để thay người chiến thuật. Còn nếu phí phạm quyền thay đó chỉ vì 1 ông nào yếu quá, có phải đã mất đi lợi thế điều chỉnh chiến thuật không?

Freeman Bodhany

Xe tăng
Nhưng đúng là nên trả lại tên Viettel....Trên TG người ta ít dùng tên 1 cty để đặt tên cho 1 đội bóng, kể cả đội bóng đó là thuộc quyền sở hữu của cty đó.
Ví dụ : ở Đức có đội Leipzig thuộc Read Bull nhưng chỉ có đặt tên là RB Leipzig mà đã bị dân Đức nó "chửi" cho không ra gì, coi như là " đứa con hoang " của bóng đá Đức.

D nâu

Xe điện
Vâng, có 3 (bây giờ đang mở cho 5) quyền thay người, nếu không phải vì cầu thủ yếu, HLV có thể sử dụng để thay người chiến thuật. Còn nếu phí phạm quyền thay đó chỉ vì 1 ông nào yếu quá, có phải đã mất đi lợi thế điều chỉnh chiến thuật không?
Em vẫn bảo là thể lực của các bạn ấy hơi kém cần khắc phục mà cụ! Nhưng thầy Park vẫn cứ dùng đấy thôi.
Năm ngoái em trông cho đừng dùng nhưng có trận với Thái Lan cả lượt đi lẫn lượt về toàn dùng cầu thủ Hagi nên tí thua đó.
gồm có Công Phượng, Văn Toàn, Hồng Duy, Tuấn Anh, Xuân Trường lượt đi là đội hình này mà năm ngoái Hagi còn yếu hơn năm nay chỉ lo trụ hạng.
Năm nay còn tranh top 8 đó cụ.

thanhnam_xda

Xe buýt
Cụ nói đúng, em nhớ ĐT Pháp có anh da đen Kante, được mệnh danh là "máy quét" giữa sân, anh này có thể càn quét toàn bộ khu vực giữa sân không mệt mỏi trong 90', thậm chí 120' ....khỏe kinh người. Việt Nam cần phải sản sinh ra các cầu thủ có tố chất như anh Kante này thì ĐTQG VN mới nâng tầm được.
Cái này phụ thuộc nhiều yto lắm cụ ah, từ cơ địa, chế độ ăn uống đến khi bđau thi đấu đỉnh cao thì cần liệu trình tập luyện đến, chế độ sinh hoạt nữa...e chỉ thấy bọn hàn ngày thường nó ăn bằng 3 lần mình thì bảo sao nó ko khoẻ?

thanhnam_xda

Xe buýt
Nhưng đúng là nên trả lại tên Viettel....Trên TG người ta ít dùng tên 1 cty để đặt tên cho 1 đội bóng, kể cả đội bóng đó là thuộc quyền sở hữu của cty đó.
Ví dụ : ở Đức có đội Leipzig thuộc Read Bull nhưng chỉ có đặt tên là RB Leipzig mà đã bị dân Đức nó "chửi" cho không ra gì, coi như là " đứa con hoang " của bóng đá Đức.
Việt Nam! Mình đội bóng cần boss để có kt duy trì nên đành bán tên cho nhà tài trợ. Còn Tây thì đội bóng có tên tuổi rồi nên boss cần tên đội bóng để qc thương hiệu. Khi nào các đội tự chủ về kte và có truyền thống lâu năm thì mới trả lại tên cho em đc.

Fiat2007

Xe buýt
Năm nay 1010 nam thăng Long Hà Nội
Chắc chắn là 1 đội Hà Nội sẽ lên ngôi vô địch như năm 2010
Năm 2010 - 1000 năm thăng Long Hà Nội vô địch bóng đá, đăng Quang hoa hậu và tất cả những gì là thi thố
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh. Chuyên nghiệp gì mà như anh Quảng Nam, Quảng Ninh nhỉ???

HVC

Xe buýt
Cụ nói thế chả đúng đâu.
Năm ngoái nhìn cổ động viên Hà Nội bị thương khi đến sân, nhìn pháo sáng ném sang bên phía cổ động viên Hà Nội cứ vèo vèo như có chiến tranh , nhìn cổ động viên Nam Định trước khi vào sân thì nói thật là chỉ có tuổi teen và ai máu lửa lắm mới giám và máu đến sân. Còn người hâm mộ như em chỉ gáim ở nhà xem qua tivi cho lành.
Hâm mộ không có nghĩa là phải hò reo vang dội mọi lúc mọi nơi.
Trừ khi năm ngoái không bị ông Quyết ông làm cho hoà ở trận đá với Bắc Triều Tiên trên sân nhà, Hà Nội lên đỉnh bảng vô địch liên khu vực Châu Á thì đảm bảo đầy người hò reo ra đường có cả em.
Người hâm mộ cũng nhiều người đủ chín chắn cần xác định đạt thành tích như thế nào mới hò reo nhiều chứ ở giải quốc nội thì thích đó nhưng cũng chưa phải là cái để vinh danh một cách hoàng tráng đâu cụ!
Chỗ cổ động viên bị ném pháo sáng là khán đài trung lập Cụ ạ. những người ko phải trong hội cổ động thì mua vé vào đó ngồi. còn đi đá quốc tế thì bất cứ đội nào cũng nên cổ vũ vì là CLB của Việt Nam. Cái nhiều người ko thích đó là cái cách ông Hiển làm bóng đá, nó quá có mùi và quá lố thôi. Còn các cầu thủ của Hà Nội vẫn đc nhiều người yêu mến.

KhuatNguyên

Xe tải
Cụ nói đúng, em nhớ ĐT Pháp có anh da đen Kante, được mệnh danh là "máy quét" giữa sân, anh này có thể càn quét toàn bộ khu vực giữa sân không mệt mỏi trong 90', thậm chí 120' ....khỏe kinh người. Việt Nam cần phải sản sinh ra các cầu thủ có tố chất như anh Kante này thì ĐTQG VN mới nâng tầm được.
Cụ chắc cũng biết makelele đá cho Real

Visser III

Xe tăng
Em dự mùa này 100% HN vô địch, NĐ quê em xuống hạng.
thôi ta bình luận giải khác thì hơn.

D nâu

Xe điện
Chỗ cổ động viên bị ném pháo sáng là khán đài trung lập Cụ ạ. những người ko phải trong hội cổ động thì mua vé vào đó ngồi. còn đi đá quốc tế thì bất cứ đội nào cũng nên cổ vũ vì là CLB của Việt Nam. Cái nhiều người ko thích đó là cái cách ông Hiển làm bóng đá, nó quá có mùi và quá lố thôi. Còn các cầu thủ của Hà Nội vẫn đc nhiều người yêu mến.
Em lại không nhìn thấy ông ấy làm bóng đá có vấn đề gì? Có gì sao các cụ không tìm bằng chứng đưa ra pháp luật? Còn lũ cổ động viên vô học gây ra tai nạn thì cụ lại bao biện là ghét ông Hiển. Ở đâu ra một đất nước cứ ghét là muốn giết người luôn chả thấy có bằng chứng sai phạm ở đâu?. Cụ đừng có mà nói vậy em theo dõi trên vô tuyến rõ ràng là pháo sáng ném vào phía cổ động viên Hà Nội vèo vèo và còn ném cả xuống sân bóng nữa. Trận đấu còn phải dừng lại một chút đó.
Còn đương nhiên Hà Nội FC đá như vậy là nhiều người yêu mến.
Chỉ có lũ vô học ném pháo sáng mới không yêu họ. Không thèm quan tâm đến lũ đó.
Nếu ông Hiển có sai phạm gì mà làm cách đó thì có hại đến cả người hâm mộ, hại đến Hà Nội FC, Hại đến ban tổ chức trên sân, hại cả giải đấu lớn nhất của Việt Nam.
Nói chung các cụ đừng bao biện em nghe thấy chán lắm. em không thể tin vào tai mình.

Chỉnh sửa cuối:

Ô tô điên

Xe tăng
Để tạo dựng nên 1 đội bóng chuuyeen nghiệp thì cần phải tạo dựng nên truyền thống và văn hóa, các doanh nghiệp dính vào đổi tên tùm lum thì sao gọi là truyền thống được nữa.
mấy năm gần đây có ông Hiển đặt tên đội bóng thành hà nội fc, chứ ngày trước là acb hà nội, shb hà nội.

D nâu

Xe điện
Để tạo dựng nên 1 đội bóng chuuyeen nghiệp thì cần phải tạo dựng nên truyền thống và văn hóa, các doanh nghiệp dính vào đổi tên tùm lum thì sao gọi là truyền thống được nữa.
mấy năm gần đây có ông Hiển đặt tên đội bóng thành hà nội fc, chứ ngày trước là acb hà nội, shb hà nội.
Cảm ơn ông Hiển đã đặt cho Hà Nội cái tên đày bản sắc đó. SHB và ACB chỉ là tên một ngân hàng?
các tỉnh và thành phố cần có một đội bóng đại diện cho họ. mang màu cờ sắc áo nơi họ sinh sống và làm việc. Hà Nội FC là quá hay rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em chán kick- box và kịch rồi nên lâu lắm em chả xem.
Ngu nhất của LĐBĐ và xúc phạm fan là đặt tên nhà tài trợ cho đội bóng, nay tên thằng này mai tên thằng khác tài trợ vì vậy làm éo gì có fan ruột.
Trước kia đội bóng quê em đi đâu là em theo đó, sau nó thay đổi việc éo gì mình phải mất thì giờ theo mấy thằng doanh nghiệp, cầu thủ lắm thằng thì như cccc.

Chỉnh sửa cuối:

Fiat2007

Xe buýt
Clb Hà Nội giờ có khoảng bao nhiêu cdv nhỉ cccm? Cháu thấy trên sân thường chỉ có một nhóm ko nhiều và như 1 cụ ở trên nói khi rước cup gì đó quanh phố phường mà ko thấy mấy ai quan tâm là sao???

nidea

Xe tăng
Vậy nên em thích Quang Hải và nhiều cầu thủ Hà Nội nhưng ko thích bản sắc của FC Hà Nội. Năm ngoái FC Hà Nội đi diễu hành ăn mừng cú ăn 2 hay ăn 3 gì đó quanh bờ hồ mà đi đường vẫy cờ chả có ma nào hào hứng chúc mừng theo. Nếu như đó là đội Nam Định, Hải Phòng, SLNA thì chắc cả tỉnh là ngày hội. Thế nên FC Hà Nội chỉ mạnh chuyên môn do đc lớp cầu thủ tốt chứ ko lấy đc lòng người hâm mộ
Bảo dân HN đi vẫy cờ mừng CLB vô địch á? Cụ nằm mơ à? Ngay từ thời Thể Công hay CAHN cũng chẳng có chuyện đấy và nó chẳng liên quan đến việc lấy được lòng người hâm mộ hay không? Trừ ĐTQG còn dân HN không rảnh làm mấy việc đó đâu dù họ có yêu CLB

Ô tô điên

Xe tăng
Cảm ơn ông Hiển đã đặt cho Hà Nội cái tên đày bản sắc đó. SHB và ACB chỉ là tên một ngân hàng?
các tỉnh và thành phố cần có một đội bóng đại diện cho họ. Hà Nội FC là quá hay rồi.
ông SLNA bản chất có tính cục bộ thì em không nói rồi.
hà nội FC gần đây làm rất chuyên nghiệp, từ tổ tức đội bóng, mặt sân thi đấu rất đẹp, lối chơi, đào tạo cầu thủ....
Có Nam Định cũng được, mặc dù tài chính yếu hơn hà nội
hp-qn thì vẫn chỉ là tiền đập vào, chưa chuyên nghiệp tý nào.

7usd

Xe điện
ông SLNA bản chất có tính cục bộ thì em không nói rồi.
hà nội FC gần đây làm rất chuyên nghiệp, từ tổ tức đội bóng, mặt sân thi đấu rất đẹp, lối chơi, đào tạo cầu thủ....
Có Nam Định cũng được, mặc dù tài chính yếu hơn hà nội
hp-qn thì vẫn chỉ là tiền đập vào, chưa chuyên nghiệp tý nào.
Hp vớ vẩn. Nhưng Qn năm nay em thấy đá rất hay đó cụ. Em đánh giá còn hay hơn Vt.

Năm nay các ông Bầu vẫn duy trì được đội bóng là quá tốt rồi, này nhé: Tài trợ đứt, Quảng cáo toạch, Khán giả die. Nếu là ngành khác thì phá cmn sản roài.