[Funland] Vleage. Chuông nguyện hồn ai?

Tôi lại còn phải chỉ đạo anh nữa ah? Cán bộ mà ko linh động sáng tạo tư duy. Thế này có tình huống cấp bách sao xử lý được? Cái gì đúng đắn cứ thế mà làm, ko phải chờ chỉ đạo. Ko làm được thì để người khác làm, thế thôi!
Ơ sao anh lại chỉ đạo em, anh phải chỉ đạo chỗ cần chỉ đạo chứ ạ 😁

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vở kịch vụng & như tương.., đội tranh vô địch phải khoá cửa để mấy mống khán giả không trốn về giữa hiệp, đội trốn né hạng nhất thì sân chật như nêm. Cả mùa kỷ luật 3 a tài thì 2 rơi vào 1 đội, bóng vào lưới a tài còn móc ra được, ô TB trọng tài thì giải thích líu lo như trẻ học nói : trời nắng thì ảnh hưởng hoa mắt Tt, mưa thì do ko nhìn rõ, trời dâm thì do căng thẳng chưa theo kịp diễn biến..,
Năm nay Nam Định mà xuống hạng thì đúng là sốc luôn. 3 vòng chỉ cần cố 1 điểm mà không được thì nhọ quá. =((

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em Fans cứng của Thể công Viettel, Cụ nào cũng yêu Thể công thì tối thứ 5 này ra sân Hàng Đẫy xem trận quyết định chức vô địch mùa này ...=((.
Em đây cụ. Nghe đồn là hôm đấy hạn chế người vào ạ? :((

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E xem thì thấy HN đá với mấy đội SG, ĐN, QNinh thì khá là vô tư (trừ mỗi ô Quảng Nam thì đúng là hơi có mùi thật). Nhưng vấn đề là ở Vleague có mỗi Ô Hiển là ô ý đầu tư làm bóng đá bài bản tử tế (còn phục vụ mục đích gì thì mình chưa bàn tới) giả sử bảo ô ý buông các đội kia đi thì có ai nhảy vào làm ngon như ô ý ko hay lại dặt dẹo như mấy đội bóng cua địa phương như Nghẹ An, Thanh Hóa lúc đó thậm chí còn khó coi hơn bây giờ,
Ông í làm bài bản ở chỗ nào ạ?

D nâu

Xe điện
Em xem cả trận HAGL vs SG và có ý kiến khác cụ. Quả HAGL bị thổi penalty, thủ môn HAGL Bửu Ngọc phi cả 2 chân vào cầu thủ SG, nếu là trọng tài quốc tế thì chắc chắn thủ môn sẽ bị thẻ đỏ. Vậy mà khi bị thổi phạt, thủ môn này nổi khùng lên nhảy vào cãi vã xô trọng tài, tình huống này 1 lần nữa đáng nhận thẻ đỏ nhưng trọng tài quá hiền nên chỉ cho thẻ vàng. Đáng nhẽ BHL của HAGL phải động viên các cầu thủ giữ bình tĩnh để chơi tiếp, nhưng họ lại bị cuốn vào pha bóng đó mà đổ lỗi cho trọng tài. Cuối trận HLV của HAGL còn chạy cả vào sân để chỉ trích trọng tài. Thực sự em không hiểu sao họ lại hành xử như vậy.
Chú ý xem cả trận mới thấy Xuân Trường chính là mắt xích yếu nhất của HAGL, tranh chấp = 0, phòng ngự = 0, chạy chỗ gần = 0, thể lực yếu, chỉ được 1 cái là thỉnh thoảng chuyền được sang 2 cánh, tuy nhiên lại không có được những đường chuyền sát thủ cho tiền đạo. Thật khó cho HAGL nếu muốn làm chủ tuyến giữa nếu có XT.
Quả Pen này cũng không hẳn là Bưu Ngọc Phạm Lỗi. Chỉ là tham bóng thôi. Đáng lẽ ra HaGi được quả pen do Sài Gòn Phạn lỗi với Văn Toàn hẳn 2 cầu thủ vừa đạp vừa kéo. Trận này các bạn ấy rất nỗ lực đó.
Ông xã nhà em cứ khen Xuân Trường đá phạt hay từ phạt góc cho dến phát trực tiếp. Trận trước em xem bạn ấy đá phạt cũng hay. Nói chung Xuân trường gần đây phong độ ổn định cả Văn Toàn nữa!
Em chả thấy có hình ảnh nào đội Hagi như cụ nói cả. Còn huấn luyện viên ức chế là phải. Em cũng ức chế lắm. Mặc dù em là fan của Hà Nội, SLNghệ An, Vietel và Bình Dương nhé cụ!
Ông Xã nhà em còn bảo cầu thủ Hagi hiền thật không hề có thái độ mặc dù bị xử ép. Thái độ hay và fairplaly

Chỉnh sửa cuối:

Venetta

Xe điện
Em xem cả trận HAGL vs SG và có ý kiến khác cụ. Quả HAGL bị thổi penalty, thủ môn HAGL Bửu Ngọc phi cả 2 chân vào cầu thủ SG, nếu là trọng tài quốc tế thì chắc chắn thủ môn sẽ bị thẻ đỏ. Vậy mà khi bị thổi phạt, thủ môn này nổi khùng lên nhảy vào cãi vã xô trọng tài, tình huống này 1 lần nữa đáng nhận thẻ đỏ nhưng trọng tài quá hiền nên chỉ cho thẻ vàng. Đáng nhẽ BHL của HAGL phải động viên các cầu thủ giữ bình tĩnh để chơi tiếp, nhưng họ lại bị cuốn vào pha bóng đó mà đổ lỗi cho trọng tài. Cuối trận HLV của HAGL còn chạy cả vào sân để chỉ trích trọng tài. Thực sự em không hiểu sao họ lại hành xử như vậy.
Chú ý xem cả trận mới thấy Xuân Trường chính là mắt xích yếu nhất của HAGL, tranh chấp = 0, phòng ngự = 0, chạy chỗ gần = 0, thể lực yếu, chỉ được 1 cái là thỉnh thoảng chuyền được sang 2 cánh, tuy nhiên lại không có được những đường chuyền sát thủ cho tiền đạo. Thật khó cho HAGL nếu muốn làm chủ tuyến giữa nếu có XT.
Tình huống dẫn đến bàn thắng thứ nhất của trận đấu - 5 cầu thủ HAGL phòng thủ với 1 cầu thủ Sài Gòn như thế này, em cũng chịu.

Kết quả là bóng đến chân cầu thủ Sài Gòn không bị ai kèm trong vòng cấm

D nâu

Xe điện
Cứ đá thua lại đổ cho cái điệp khúc 1 ông bầu mấy đội bóng. Không ai chịu nhìn vào sự thật là HN FC là CLB mang tính chuyên nghiệp nhất VL hiện nay. Từ việc sân Hàng Đẫy có mặt cỏ đẹp nhất, đến trang phục thi đấu, trang phục tập luyện, trang phục di chuyển, sân phụ tập luyện. Ngay cả đến việc sử dụng hình ảnh cầu thủ, các hoạt động xã hội cũng được chăm chút rồi.

Điều HN FC ngày càng hút người xem đó là đội bóng có lối đá đẹp, phối hợp nhuần nhuyễn, cầu thủ trẻ tài năng, không đá láo. Em thấy lứa cầu thủ trẻ của HN FC rất lành, ngoan chứng tỏ họ cũng xây dựng văn hóa cầu thủ tốt đấy.

Thành công của HN FC hiện nay cũng xuất phát từ việc họ âm thầm đi tuyển mộ, hút nhân tài khắp miền bắc về cho các trung tâm đào tạo vệ tinh. Chú nào xuất sắc thì lên tuyển trên, chú nào chưa đủ tầm thì ở lại đội dự bị đá giải hạng dưới để mài dũa thêm giống hệt các mô hình của CLB chuyên nghiệp ở các giải châu âu.

Như Hồng Lĩnh Hà Tĩnh chính là đội HN dự bị mà lên hạng vèo vèo, năm đầu tiên đá VL mà cũng ở top trên rồi.
Ông U21 HN vừa chuyển giao cho Phú Thọ không khéo vài năm nữa cũng lại thăng hạng lên đá VL.
Em đồng ý với cụ hoàn toàn trừ đồng phục Hà Nội không đẹp bằng đồng phục TP Hồ Chí Minh. và của HaGi.
Vì năm nay cho thêm cái quần màu vàng. Chắc do phong thuỷ hay sao chứ? Nhưng mà thôi chả quan trọng lắm.
Nhưng năm nay Viettel cũng mạnh lắm nên Hà Nội vô địch được Vleague cũng có đối thủ đáng gờm, cũng cần nhờ vào vài cá nhân xuất sắc.

phamhungbs

Xe điện
Cũng chính vì cách làm của ông Hiển để người xem như nhiều Cụ trong đây ko thèm quan tâm tới bóng đá nước nhà đấy. Cụ có nhớ năm ngoái trận Quảng Ninh - Hà Nội đá lượt cuối để Hà Nội nâng cúp ko ? Trận đó được tổ chức ở sân nhà Quảng Ninh nhưng đội Quảng Ninh lại xin đc đá ở sân Mỹ Đình để Hà Nội làm sân nhà. Đúng là trò hài cho người xem đấy.
Vậy mà đợt trước có mấy lão nói không phải Quảng Ninh cùng hội mấy thằng béo kia; em cũng thích Hà Nội, cơ mà làm như này quá đáng thật, khinh thường cả nước.

Lá me xanh

Xe tải
Sao phải nhục, nta bỏ tiền để đc xem đb sạch, chứ ko phải để xem tấu hài, chỉ dăm ba loại ngồi cào bàn phím rồi đánh đồng đội này đội kia, ko có ô Đ thử hỏi người hâm mộ còn quay lưng lại với bđ đẹp đến bjo, chắc cụ cũng chả cần xem u19 Việt Nam! Đâu nhỉ?
tấu hài mới là đội hagl chứ chưa thấy Hà Nội tấu hài nhá. Thành tích lẹt đẹt, ông bầu và fan nổ tung trời, thua thì đổ lỗi, thắng thì nhận hết về mình. Ông bầu chi phối đội tuyển đến khi ông Park cho đám hagl dự bị mới khá lên đấy. K nhục là gì. K lo đá chỉ biết đi chửi đổng, đúng cái loại chí phèo

Sim Mobi

Xe buýt
Em nghĩ năm nay đội đáng xuống hạng nhất là TH thì đã không phải xuống, Nam Định nếu phải xuống thì rất tiếc vì sân Thiên Trường quá máu lửa, nhưng thực tế đội bóng này ngoài nhiệt huyết còn lại yếu. Đi sân khách 90% NĐ thua, trong khi HP vừa trụ hạng thành công, cầu thủ mải liên hoan, xả hơi đi bar, tắm biển DS nên sẽ nhẹ nhàng để QN ôm 3 điểm ra về. Các cụ đừng nói HP về phe QN để diệt ND, vì thực tế tâm lý nó như vậy chẳng tội gì tôi phải bung lụa cho anh nếu không được treo miếng gì đó trên đầu.
Quảng Nam trụ hạng dễ như trở bàn tay,chỉ cần có chỉ đạo.
Năm nay Nam Định mà xuống hạng thì đúng là sốc luôn. 3 vòng chỉ cần cố 1 điểm mà không được thì nhọ quá. =((
Trận tới Nam Định gặp SLNA e hơi khó cho NĐ, Đỗ merlo dính 3 thẻ vàng nên không thể thi đấu, mong SLNA lỏng chân cho NĐ thắng trận này.
Năm nay thực lực của Nam Định khá hơn năm ngoái nhưng ban huấn luyện yếu quá, chả có mấy chiến thuật gì. Nhưng mà thay ban huấn luyện thì tội cho các anh ý, các a ý bao nhiêu tâm sức cho đội bao năm qua - chả biết làm thế nào. Tiếc cho một nơi mà cổ động viên thật hùng hậu!

D nâu

Xe điện
Cả nước khinh thường đội cố tình làm xấu hình ảnh bóng đá Việt Nam.
Năm ngoái chúng còn dùng pháo sáng để hại đội Hà Nội và hại cả một giải đấu nhưng không thành.
Năm nay còn định dùng pháo sáng để hại tiếp hồi giai đoạn 1.
Nói chung là ban tổ chức hãy tự hào vì qua báo chí có rất nhiều người hâm mộ bóng đá xem và phản hồi rất tích cực về giải đấu.
Hãy làm năm sau tốt hơn năm trước là người hâm mộ thấy ok.

j23

Xe container
Hehe ông Hiển ngày xưa thừa biết làm bóng đá là sẽ bị chửi nhưng kệ mẹ, tầm người ta phải thế, việc mình mình làm thôi. Dân mình vẫn cái suy nghĩ ghét người giàu người tài thì còn khổ, chỉ nhìn vào mặt trái là giỏi. Người ta giàu và giỏi thế nên mới lập doanh nghiệp mới nuôi được cả trăm cả nghìn gia đình khác nhau, cùng gánh vác trách nhiệm với xã hội...Thực lực HanoiFC thì chắc nó bằng tất cả tinh hoa từ các đội khác cộng lại (trừ Tây), cái này thì ai chẳng biết. Thối nát như bè lũ VFF cũng phải xúm lại oánh hội đồng may ra mới hạ gục được Hanoi, chứ Nam Định nghèo và hèn, thực lực lại chưa đủ để cương với tất cả như Hanoi, bị nó hội đồng tổng cốc trù dập hành hạ thì chịu sao nổi :(

D nâu

Xe điện
Riêng quả đốt pháp sáng làm người dân bị thương mà đốt đi đốt lại mấy lần mình cũng trông cho Nam định rớt hạng từ năm ngoái.
Cổ động viên tàn nhẫn và độc ác phi thể thao như vậy nên ban đầu em là fan hâm mộ của Nam Định sau em cũng hết thành fan rồi.
Mình như nào mà không bảo ban được fan của mình? Hic.

lavie500

Xe tăng
Em vẫn còn theo dõi BĐVN cả nam và nữ. Hôm trc có ngồi xem 1 trận bóng nữ giữa đội PP Hà Nam và TPHCM, đúng trận đấu xấu xí của PP Hà Nam. Phạm lỗi bị thổi phạt đền lại bỏ trận đấu ko đá tiếp. Hết trọng tài đến Ban tổ chức ra thí để HLV chỉ đạo cầu thủ đá tiếp mà HLV ko thèm tiếp chuyện.

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Em có nhiều bạn Đinh Nạm. Ngồi rượu bia, chúng nó bảo fan NĐ ghét bầu Hiển T&T vì: "Tài trợ khắp đất nước, mà đíu chịu tài trợ cho mình, để năm nào cũng lẹt đẹt tránh xuống hạng."
NĐ có sẵn tuyến trẻ, CĐV cuồng nhiệt. Giờ bầu Hiển bơm tý tiền, cho HLV Chu Đình Nghiêm về, lại cắt cho vài trụ cột ngôi sao. Tranh vô địch là chắc.
Cách Thủ đô có 80 km mà bị hắt hủi. Ai chả cay!

j23

Xe container
Em vẫn còn theo dõi BĐVN cả nam và nữ. Hôm trc có ngồi xem 1 trận bóng nữ giữa đội PP Hà Nam và TPHCM, đúng trận đấu xấu xí của PP Hà Nam. Phạm lỗi bị thổi phạt đền lại bỏ trận đấu ko đá tiếp. Hết trọng tài đến Ban tổ chức ra thí để HLV chỉ đạo cầu thủ đá tiếp mà HLV ko thèm tiếp chuyện.
Rõ khổ, chắc cái tội lăng xăng gọi điện báo cấp trên xin chỉ đạo, bị cấp trên bảo kệ mẹ chúng nó, ko sợ, có gì anh lo!
Thế là mất cmn nghiệp. Dại quá dại...Cựu VĐ mới đây thôi mà cư xử như trong làng ngoài tổng

lavie500

Xe tăng
Rõ khổ, chắc cái tội lăng xăng gọi điện báo cấp trên xin chỉ đạo, bị cấp trên bảo kệ mẹ chúng nó, ko sợ, có gì anh lo!
Thế là mất cmn nghiệp. Dại quá dại...Cựu VĐ mới đây thôi mà cư xử như trong làng ngoài tổng
Trưởng ban tổ chức còn gọi điện cho cả giám đốc sở 4T của Hà Nam cơ cụ ạ. Mà vẫn ko đá tiếp. Hicsss. Chắc chỉ có ở VN
Chắc là cũng nghĩ ko ai giám kỷ luật đội bóng vì còn đang fai lậy sống để các đội ko giải tán mà

j23

Xe container
Trưởng ban tổ chức còn gọi điện cho cả giám đốc sở 4T của Hà Nam cơ cụ ạ. Mà vẫn ko đá tiếp. Hicsss. Chắc chỉ có ở VN
Chắc là cũng nghĩ ko ai giám kỷ luật đội bóng vì còn đang fai lậy sống để các đội ko giải tán mà
Cũng thông cảm được đôi chút (tẹo thôi chứ ko vin vào được) vì tức nước vỡ bờ, hú vía là giải ko vỡ cmnl :)