[Funland] Vleage. Chuông nguyện hồn ai?

Dark_Man

Xe buýt
Tập võ chứ đá đấm gì :))))

cuongcq

Xe tải
Đâu phải cứ đội mạnh là auto thắng ? Anh Hiển ko can thiệp nhưng khán giả xem thấy nặng mùi lắm. Những trận Hà Nội - HAGL. Hà Nội - TP HCM ai cũng biết HN mạnh hơn nhiều nhưng người xem vẫn đông. Còn thử xem HN với các đội Quảng Ninh, Đà Nẵng, Quảng Nam, Sài Gòn xem có mấy ai quan tâm ko ?
E xem thì thấy HN đá với mấy đội SG, ĐN, QNinh thì khá là vô tư (trừ mỗi ô Quảng Nam thì đúng là hơi có mùi thật). Nhưng vấn đề là ở Vleague có mỗi Ô Hiển là ô ý đầu tư làm bóng đá bài bản tử tế (còn phục vụ mục đích gì thì mình chưa bàn tới) giả sử bảo ô ý buông các đội kia đi thì có ai nhảy vào làm ngon như ô ý ko hay lại dặt dẹo như mấy đội bóng cua địa phương như Nghẹ An, Thanh Hóa lúc đó thậm chí còn khó coi hơn bây giờ,

cocsku

Xe cút kít
Em vẫn còn tương đối quan tâm. Suy cho cùng cũng chỉ là giải trí, không độ kèo gì thì diễn hay ko cũng ko ảnh hưởng. Trận HP với NĐ hôm qua đúng là cảm giác quay trở về bóng đá những năm 90. Ông Mạnh Hùng có quả phi 2 chân mà không bị kỷ luật gì thêm thì đúng là vleague thật. (các cụ thưởng lãm giây thứ 55)
Bên Thái có cái hay là cuối trận cả đội ra chào khán giả cả hai bên. Việt nam ta cay cú quá, đá xong rồi mà vẫn còn hậm hực, chỉ chực đánh nhau, nói gì đến chào.

ubisapro

Xe trâu
E thì thấy các đội ... cuốn chiếu vô địch. Mỗi đội 2-3 năm :D

Loe_hờ lú

Xe điện
Năm nay 1010 nam thăng Long Hà Nội
Chắc chắn là 1 đội Hà Nội sẽ lên ngôi vô địch như năm 2010
Năm 2010 - 1000 năm thăng Long Hà Nội vô địch bóng đá, đăng Quang hoa hậu và tất cả những gì là thi thố

Sonduong.BMV

Xe container
Vở kịch vụng & như tương.., đội tranh vô địch phải khoá cửa để mấy mống khán giả không trốn về giữa hiệp, đội trốn né hạng nhất thì sân chật như nêm. Cả mùa kỷ luật 3 a tài thì 2 rơi vào 1 đội, bóng vào lưới a tài còn móc ra được, ô TB trọng tài thì giải thích líu lo như trẻ học nói : trời nắng thì ảnh hưởng hoa mắt Tt, mưa thì do ko nhìn rõ, trời dâm thì do căng thẳng chưa theo kịp diễn biến..,
Chưa có VAR đấy cụ. Có rồi có khi cầu thủ đi vào đường hầm rồi còn gọi ra đá tiếp. TBN, NH Anh năm nay cũng nhiều tranh cãi.

custardapple

Xe buýt
Nó thể hiện thực lực kinh tế và đam mê của các bầu. Mấy ông bầu kia xẹp nên ông Hiển phải ôm chứ sung sướng gì.
Còn năm nay em thấy mấy đội NĐ, TH, QNam đáng xuống hạng. Cả thằng HAGL nữa.

thanhnam_xda

Xe buýt
Em vẫn còn tương đối quan tâm. Suy cho cùng cũng chỉ là giải trí, không độ kèo gì thì diễn hay ko cũng ko ảnh hưởng. Trận HP với NĐ hôm qua đúng là cảm giác quay trở về bóng đá những năm 90. Ông Mạnh Hùng có quả phi 2 chân mà không bị kỷ luật gì thêm thì đúng là vleague thật. (các cụ thưởng lãm giây thứ 55)
E thấy công tác trọng tài cực yếu kém. Cứ lỗi là ô Hiền chối bay, do mưa, do tt là con người, ... bao giờ mới đc xem bóng đá mà lỗi lo tt ko ám ảnh nữa nhỉ?

thanhnam_xda

Xe buýt
Nó thể hiện thực lực kinh tế và đam mê của các bầu. Mấy ông bầu kia xẹp nên ông Hiển phải ôm chứ sung sướng gì.
Còn năm nay em thấy mấy đội NĐ, TH, QNam đáng xuống hạng. Cả thằng HAGL nữa.
Cái này dân đen mình chả hiểu đc đâu cụ ơi. Ô ấy ko thích ôm thì ai ép đc đâu. Đá kiểu liên minh này xem như bịp khán giả.

Lá me xanh

Xe tải
E xem thì thấy HN đá với mấy đội SG, ĐN, QNinh thì khá là vô tư (trừ mỗi ô Quảng Nam thì đúng là hơi có mùi thật). Nhưng vấn đề là ở Vleague có mỗi Ô Hiển là ô ý đầu tư làm bóng đá bài bản tử tế (còn phục vụ mục đích gì thì mình chưa bàn tới) giả sử bảo ô ý buông các đội kia đi thì có ai nhảy vào làm ngon như ô ý ko hay lại dặt dẹo như mấy đội bóng cua địa phương như Nghẹ An, Thanh Hóa lúc đó thậm chí còn khó coi hơn bây giờ,
Mấy đội thua như hagl hay nam định mới có thói cay cú đổ tội cho ông Hiển thôi. Mấy đội này toàn dâng điểm cho hn vô địch trong khi đội bị đồn sân sau như Sài Gòn năm nào chả hành Hà Nội trầy trật. Quảng Ninh mấy năm trc trận cuối cùng còn làm văn quyết bị thẻ đỏ, hn mất chức vô địch nhưng tụi loser vẫn cứ ra rả chửi thôi

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
E thấy công tác trọng tài cực yếu kém. Cứ lỗi là ô Hiền chối bay, do mưa, do tt là con người, ... bao giờ mới đc xem bóng đá mà lỗi lo tt ko ám ảnh nữa nhỉ?
Sao ko thuê trọng tài nước ngoài nhỉ. Cầu thủ thuê được, trọng tài sao ko thuê được?

gocart

Xe cút kít
Cái này dân đen mình chả hiểu đc đâu cụ ơi. Ô ấy ko thích ôm thì ai ép đc đâu. Đá kiểu liên minh này xem như bịp khán giả.
Đái dầm thì đổ tại chim thôi, CLB không có nhà tài trợ mạnh, không kiếm đc cầu thủ giỏi thì hoàn cảnh nào cũng bị cho ra bã.

thanhnam_xda

Xe buýt
Em rất hi vọng cụ là anh Quốc Tuấn giả dạng lập nick otofun để đi “vi hành”. Em mạnh dạn nói 2 điểm chính:

- VL muốn phát triển và đào tạo ra thế hệ trẻ tài năng thì nên 1 ông chủ - 1 đội bóng.

- Anh Quốc Tuấn từ chức ngay giúp em ạ.
Em là cđv của Nam Định. Theo dõi từ đầu giải cũng vì tình yêu với đội bóng. Đb có thắng có thua, đội có tiềm lực hơn sẽ có nhiều cầu thủ chất lượng hơn, đội khó khăn về kt sẽ lựa cơm gắp mắm...Nhưng qtrong cuộc chơi là phải công bằng. Đúng như cụ nói 1 ông chủ thì nên có 1 đội bóng, nhưng nếu họ có đk thì có 10 đội cũng chẳng sao, miễn là tạo cho ae sân chơi đepj qua đó lựa chọn đc nhân tài cho đất nước. Có thể NĐ mùa này xuống hạng nhưng tình yêu của cđv e chắc chắn ko đâu có được. Và cup có ở lại thủ đô thì mở cửa cũng ít người muốn đến xem.
E ko làm cụ thất vọng chứ ah?

Chỉnh sửa cuối:

xbadboyz

Xe điện
Mấy đội thua như hagl hay nam định mới có thói cay cú đổ tội cho ông Hiển thôi. Mấy đội này toàn dâng điểm cho hn vô địch trong khi đội bị đồn sân sau như Sài Gòn năm nào chả hành Hà Nội trầy trật. Quảng Ninh mấy năm trc trận cuối cùng còn làm văn quyết bị thẻ đỏ, hn mất chức vô địch nhưng tụi loser vẫn cứ ra rả chửi thôi
Em lại tưởng HAGL, HCM, HN là cùng 1 chủ đấy, 2 đội kia năm nào cũng dâng hiến trọn con tim cho HN thậm chí còn cố tình tạo hiệu số có lợi cho HNFC, trong khi mấy ông bị đổ oan QN, DN, SG, HT lại chính là những ông gây đổ máu, mất điểm nhất của con cưng HNFC

Chỉnh sửa cuối:

thanhnam_xda

Xe buýt
Sao ko thuê trọng tài nước ngoài nhỉ. Cầu thủ thuê được, trọng tài sao ko thuê được?
Năm nay định thuê cho lượt 2 rồi nhưng vì côvit nên các cụ ấy ko bay sang được ah. Cũng chả ô nào dám sang để bắt cho công tâm nếu cứ kiểu gt như trưởng ban vừa rồi. Còi vàng còi bạc cói đồng rồi còi 15 năm kngh lại đổ cho tt nên ko bắt đc chính xác...

thanhnam_xda

Xe buýt
Thói cay cú là thói gì hả cụ, cụ có xem mấy trận Nam định hay hagl mất điểm vì đâu ko ah? Cứ thằng nào đá xấu, bắt bố láo, rồi giải thích đổ tại thời tiết, tại con người, trăm cái tại... là e lại cay cú cụ ah!

Lá me xanh

Xe tải
Thói cay cú là thói gì hả cụ, cụ có xem mấy trận Nam định hay hagl mất điểm vì đâu ko ah? Cứ thằng nào đá xấu, bắt bố láo, rồi giải thích đổ tại thời tiết, tại con người, trăm cái tại... là e lại cay cú cụ ah!
Gớm, cụ mới cần xem lại. Em lạ gì fan hagl, nam định. Đá thì chả ra cái gì rồi cay cú đòi bỏ giải, năm nào cũng điệp khúc này mà mãi k thấy bỏ. Em mong họ nói được làm được chứ đừng chí phèo ăn vạ mãi. Thua trận lúc nào cũng đổ tại trọng tài, tại ông Hiển, tại thời tiết, tại sân, k bao giờ nhận mình kém.

KhuatNguyên

Xe tải
mấy thằng trọng tài và mấy thằng chỉ đạo trọng tài hoặc liên quan nó đang phá vleage. Vleage nó cũng phản ánh hiện thực XH của nó, làm gì có công bằng, mọi thứ vẫn đi theo cái dưới gầm bàn, thằng nào thích fair, thích hay, thích đẹp sẽ bị đập sắp mật, không thủ đoạn không thể có chỗ đứng v.v. vs. v.v.

Chỉnh sửa cuối: