[Funland] Vleage. Chuông nguyện hồn ai?

D nâu

Xe điện
Gớm cụ chỉ được cái ngoa ngôn đánh đồng CĐV Nam Định. Bóng đá không có khán giả thì đá làm méo gì. Lỗi là ban tổ chức, sao ông không kiểm soát chặt mấy thằng quá khích cầm pháo vào sân? Có nhớ vụ xe CĐV HP cán chết CĐV Vinh không hả cụ?. Thời còn Thể Công, sân Cột Cờ, cụ có biết CĐV tàn tật Nam ĐỊnh bị bọn CĐV Thể Công quá khích nó bế vứt cả nạng đi không?
Em chả có ngoa ngôn gì cả. Em nói sự thật mà em biết.
Còn mấy cái cụ nói em không biết?
Nếu biết và sự thật thì cũng lên án như nhau.
Em có nói là Đội bóng Nam Định và cổ động viên Nam Định là đội đưa em đến với Vleague 2019 đấy cụ.
Tình cờ một hôm em mở tỉvi ra em tìm kênh chẳng may bấm vào trận đấu Giữa Nam Định và Thanh Hoá hay sao ấy em thấy trên khán đài thì cổ vũ nhiêt tình. Còn trên sân thì Nam Định đá rất hay. Tối dó em tường thuật lại cho Sói nhà em và hai vợ chồng từ đó theo dõi đến năm nay.
Nhưng đối với em mong muốn là sự chuyên nghiệp trong thể thao kể cả cổ động viên cũng phải văn minh và em không muốn nhìn thấy người Việt tự gây tai hoạ cho nhau như vậy. Tự nhau dìm nhau xuống đáy thì hay ho gì đâu.
Chúng ta lúc nào cũng mong muốn hy vọng Vleague Việt Nam được như các nước Nhật Bản, Hàn Quốc , hay xa hơn là Châu Âu thì hãy hy sinh bớt cái tôi cá nhân, hãy làm và xây dựng ủng hộ vì một giải đấu mang thương hiệu quốc gia. Đừng làm nó tan nát và xấu xí thêm nhé các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

D nâu

Xe điện
Em cũng xem trận đá với Sơn Đông Lỗ Năng, trận đó HNFC đá hay, xứng tầm châu lục. Tuy thua nhưng sức mình có vậy, đá thế là hoành tráng rồi.
Trận ấm ức phải là trận hòa đội CLB bắc Triều tiên ở HN, đáng ra phải thắng!
Cụ sao giống em thế chứ?

1.25 ton

Xe điện
Em chả có ngoa ngôn gì cả. Em nói sự thật mà em biết.
Còn mấy cái cụ nói em không biết?
Nếu biết và sự thật thì cũng lên án như nhau.
Em có nói là Đội bóng Nam Định và cổ động viên Nam Định là đội đưa em đến với Vleague 2019 đấy cụ.
Tình cờ một hôm em mở tỉvi ra em tìm kênh chẳng may bấm vào trận đấu Giữa Nam Định và Thanh Hoá hay sao ấy em thấy trên khán đài thì cổ vũ nhiêt tình. Còn trên sân thì Nam Định đá rất hay. Tối dó em tường thuật lại cho Sói nhà em và hai vợ chồng từ đó theo dõi đến năm nay.
Nhưng đối với em mong muốn là sự chuyên nghiệp trong thể thao kể cả cổ động viên cũng phải văn minh và em không muốn nhìn thấy người Việt tự gây tai hoạ cho nhau như vậy. Tự nhau dìm nhau xuống đáy thì hay ho gì đâu.
Hahaha, em xin lỗi cụ nhé. Tuy nhiên bóng đá mà phải xem qua TV thì mất đi 60% niềm vui rồi cụ ạ. Ra sân mà tận hưởng không khí, nếu cụ ngại CĐV quá khích thì mua vé khán đài A thì cực kỳ an toàn ạ.

D nâu

Xe điện
Hahaha, em xin lỗi cụ nhé. Tuy nhiên bóng đá mà phải xem qua TV thì mất đi 60% niềm vui rồi cụ ạ. Ra sân mà tận hưởng không khí, nếu cụ ngại CĐV quá khích thì mua vé khán đài A thì cực kỳ an toàn ạ.
Em thích xem lắm hồi ở quê có giải các nông trường đá với nhau 01 năm /01 lần toàn xem buổi chiều hồi đó em mới thiếu niên em đã không bỏ trận nào?
Nhưng đúng là vào dịp em muốn đến sân xem Hà Nội đá thì đúng vào dịp em chứng kiến vụ đó nên vẫn còn e ngại.
Tóm lại Em có đến sân Mỹ Đình rồi rất hưng phấn, Sân hàng Đãy thì chưa? Sẽ nghiên cứu mấy vụ này năm sau cụ ạ. Nhưng nếu lộn xộn chen lấn xô đẩy lẫn nhau em không chịu được đâu già rồi mà cụ.
Mong cho các đội bóng Việt Nam từ Vleague, đến đội tuyển gặt hái nhiều thành công để chúng ta cùng ra sân cụ nhỉ?

j23

Xe container
Em lòe gì đâu, trước hay sau trận thì có thay đổi được sự thật không cụ?
Sự thật là gì cụ?
Cụ biết ông Hiển chỉ đạo gì không :D
Cụ chỉ cần chỉ lịch tập của HanoiFC trong bất kỳ 1 tuần nào đó bất kì ra đây là em tin cụ ngay tắp lự

vuhoang23277

Xe máy
năm nay hay hết nhỉ không như mọi năm

D nâu

Xe điện
Em cũng nhớ rõ trận gặp đội của Triều Tiên ông Dũng Shoppe bắt gôn ko đỡ được quả sút cầu âu của thằng cầu thủ đội bạn
Em lại nhớ bạn Văn Quyết sai lầm làm mất bóng bị cầu thủ đội bạn cướp bóng sau 1,2 đường chuyền và gỡ hoà.

Chỉnh sửa cuối:

tab00

Xe điện
Ku Văn Xuân có lẽ là phát hiện mới của HN mùa này, trc cho mượn ở đội nào xong kéo về thì phải
Hà Tĩnh cụ ạ. Nhìn cái dáng gù gù lì phết. Văn Hậu mùa này chắc làm đỏm ngoài sân thôi.

Babetta6868

Xe tăng
Cụ Hạ Long hay Cẩm Phả đấy? QN vô dịch mà hổng có tiền đi xa đâu.
1. Trận sau: Quảng Ninh mà đánh bại Viettel + Hà Nội thua hoặc hòa Sài Gòn: Trận cuối Quảng Ninh thắng Hà Nội và vô địch là cái chắc :)) :)) :))
2. Trận sau: Quảng Ninh mà đánh bại Viettel + Hà Nội thắng Sài Gòn: Trận cuối Quảng Ninh thua Hà Nội và Hà Nội vô địch là cái chắc ;;);;);;)
3. ...

Hieumos

Xe container
Hà Tĩnh cụ ạ. Nhìn cái dáng gù gù lì phết. Văn Hậu mùa này chắc làm đỏm ngoài sân thôi.
Em nghĩ nó sẽ chiếm suất của Văn Hậu đấy. Văn Hậu sau này bó vào đá trung vệ thôi hoặc trận nào căng cần thủ chắc thì Văn Hậu vẫn hậu vệ trái.

Văn Xuân và Văn Kiên có lối đá giống nhau, rất thích xâm nhập vào vòng cấm địa của đối phương.

dz0r0

Xe điện
Em cũng xem trận đá với Sơn Đông Lỗ Năng, trận đó HNFC đá hay, xứng tầm châu lục. Tuy thua nhưng sức mình có vậy, đá thế là hoành tráng rồi.
Trận ấm ức phải là trận hòa đội CLB bắc Triều tiên ở HN, đáng ra phải thắng!
Trận lượt về hình như mình còn thua nó cụ ạ. Cháu xem chả thấy đội đó có vị gì, vậy mà HN không quật được.

dz0r0

Xe điện
Em nghĩ nó sẽ chiếm suất của Văn Hậu đấy. Văn Hậu sau này bó vào đá trung vệ thôi hoặc trận nào căng cần thủ chắc thì Văn Hậu vẫn hậu vệ trái.

Văn Xuân và Văn Kiên có lối đá giống nhau, rất thích xâm nhập vào vòng cấm địa của đối phương.
Cháu xem Văn Kiên đá nhiều rồi, kỹ năng là khỏi bàn, công thủ toàn diện (công tốt hơn thủ), em nó thêm chút chín chắn nữa thì bá đạo cánh phải.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trận lượt về hình như mình còn thua nó cụ ạ. Cháu xem chả thấy đội đó có vị gì, vậy mà HN không quật được.
Lượt về hòa cụ ạ. Đội 425 đá ở Hàng Đẫy thấp kinh khủng.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Triều tiên dù sao vẫn là dân Bắc Á, trình độ và tính quyết liệt của bọn nó cao hơn. HNFC đập bọn Bangkok United ngon ơ, mà húc vào đội của Triều tiên là không vượt qua nổi.

haiha.73

Xe tải
Hôm qua em được cụ haiha.73 cho đôi vé mà có 3 người muốn đi. Em bảo cu em 5h ra sân mua thêm vé thấy phe quát 150K/vé cu cậu bảo đi đón con rồi về mua. Lúc về đã là 300k không mặc cả. :D
Lúc em vào sân 6h30 giá là 700k/cặp không mặc cả cụ nhé.
Hxx. Thế a. Cụ ko bảo. Ở cty còn nữa...:))

Dan du an

Xe ba gác
Cụ có quả ảnh anh Nghiêm theo anh Hiếu quý quá!
Em rất thích Minh Hiếu, đã từng đá ở trong công viên với cậu này lúc còn bé, rất dẻo...Sau này đúng là hơi tiếc cho cậu ấy vì thời đó ăn tập không ra sao chứ có điều kiện như bây giờ thì chắc chắn là một ngôi sao lớn.