[Funland] Vleage. Chuông nguyện hồn ai?

hoangduc.sbr

Xe container
Dẫn chứng đi. Sao cay cú thế cụ
HP đá láo cả nc biết tiếng suốt nhiều năm rồi cụ (chắc trừ "quạt HP") nên có j mà oan. Trc em còn ngoài HN mỗi lần nhìn fan HP lên HN cổ vũ mà phát nản. Nhìn vừa thô thiển, vừa phô trương, ầm ĩ và... quê mùa (xl vì ko thể tìm đc từ nào ít đụng chạm hơn tới người dân quê).

shiluo

Xe container
Viettel vô địch thì cũng vui, như luồng gió mới và làm mấy anh SGFC, TPHCM bớt to mồm. Nhưng với BDVN, việc dự cup châu lục là gánh nặng lớn, chắc chỉ có 3 clb mặn mà là HN, TPHCM và Viettel. Đủ sức đá chắc chỉ HN.
Vậy thôi, để đỡ nhục thì HN vô địch QG rồi đi đá C1
Em cũng muốn Viettel vô địch để tạo cú hích cho chính đội bóng và tạo động lực cho giải đấu, nhưng tính cho bóng đá Việt Nam thì cần có Hà Nội đá cup Châu lục để nâng vị thế giải đấu (cả danh tiếng và tính điểm). Hà Nội mà thành công được thì cũng hi vọng thêm nhiều người muốn đầu tư vào, giờ thẳng ra là chỉ thấy ông Hiển là có đủ ý định và lực. Ông Vượng thì theo kiểu không muốn vào trực tiếp mà chỉ hỗ trợ cũng khó

j23

Xe container
HP đá láo cả nc biết tiếng suốt nhiều năm rồi cụ (chắc trừ "quạt HP") nên có j mà oan. Trc em còn ngoài HN mỗi lần nhìn fan HP lên HN cổ vũ mà phát nản. Nhìn vừa thô thiển, vừa phô trương, ầm ĩ và... quê mùa (xl vì ko thể tìm đc từ nào ít đụng chạm hơn tới người dân quê).
Em nghĩ là va nhau vì sự khác biệt văn hóa :)
Chứ em mấy lần đi qua đám diễu hành đều hạ kính trêu team HP đó, rồi lại vui vẻ với nhau thôi mà ko đến nỗi tiêu cực lắm đâu, HP cũng nhiều CĐV nhìn gấu và xù xì thế thôi, nhưng thực ra nhiều người trong số họ cũng thân thiện lắm ấy :D

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cổ động viên thì rát thân thiết, nhưng đội bóng thì ở mức vừa phải thôi cụ ạ. Tuy nhiên các CLB này có quan điểm chung là đều không thích 5 anh em siêu nhân nhà bầu Hiển.:))
Làm gì có đội nào nếu không nhận tài trợ thích liên minh này chứ. Năm 2022 khả năng có thêm Phú Thọ thì xem gay cấn phải biết.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em nghĩ là va nhau vì sự khác biệt văn hóa :)
Chứ em mấy lần đi qua đám diễu hành đều hạ kính trêu team HP đó, rồi lại vui vẻ với nhau thôi mà ko đến nỗi tiêu cực lắm đâu, HP cũng nhiều CĐV nhìn gấu và xù xì thế thôi, nhưng thực ra nhiều người trong số họ cũng thân thiện lắm ấy :D
Fans Hà Nội về Lạch Tray xem vẫn đi ăn nhậu bình thường cùng fans Hải Phòng mà. Còn đội fans cuồng gặp nhau thì đội nào chả thế, xảy ra ẩu đả là bình thường.

piano

Xe điện
Thời sinh viên đi óng đá chung với mấy thằng bạn Hải Phòng rất sợ, vì chúng nó lúc nào cũng chửi, khiêu khích, rủ đánh nhau với đội bên kia.
Em không nói tất cả,nhưng em có cảm nhận, việc chửi bậy, đánh nhau, hay thể hiện thái độ cộc cằn thô lỗ được bọn này xem như đó là biểu hiện của sự nam tính, ngay thẳng, ăn to nói lớn :)).
Chỉ có đàn bà mới phải dịu dàng, nhỏ nhẹ. Còn đàn ông là phải... bọn nó

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thời sinh viên đi óng đá chung với mấy thằng bạn Hải Phòng rất sợ, vì chúng nó lúc nào cũng chửi, khiêu khích, rủ đánh nhau với đội bên kia.
Em không nói tất cả,nhưng em có cảm nhận, việc chửi bậy, đánh nhau, hay thể hiện thái độ cộc cằn thô lỗ được bọn này xem như đó là biểu hiện của sự nam tính, ngay thẳng, ăn to nói lớn :)).
Nghe cụ miêu tả thì chắc cụ học ở Trâu Quỳ hay sao mà bạn toàn ông dở người thế???

xetaiday

Xe buýt
Giải nào cũng thế mà cụ. Chỉ tầm 3, 4 đội ganh nhau thôi, còn lại cố đừng để xuống hạng là được.
Ở nước ngoài nó ganh đua 1 2
Em cũng thích Viettel nhưng vẫn cần Hà Nội vô địch để còn đá C1 Châu Á
C1 mình tham gia góp vui là chính chứ đá nhằm nhò gì.
Năm nào cũng Hà Nội vđ, khán giả cũng bớt hào hứng. Đổi chủ cho thêm gia vị.
Em ko có ý phân biệt vùng miền, nhưng thấy NĐ, HP, SLNA, TH trận nào chạm trán nhau cũng có vẻ nhiều toan tính. Như HP vừa rồi vì ko ưa ND nên thả cho QN, sau thấy cđv phản đối quá nên hiệp 2 mới bung sức ra.

xbadboyz

Xe điện
Em nghĩ năm nay nên là Viettel vô địch, không phải vì họ mạnh hơn mà để vả vào cái câu 5 thằng ốm đánh 1 thằng mập - ngụy biện cho sự sa sút không đủ tiềm lực để tiếp tục đầu tư.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em nghĩ năm nay nên là Viettel vô địch, không phải vì họ mạnh hơn mà để vả vào cái câu 5 thằng ốm đánh 1 thằng mập - ngụy biện cho sự sa sút không đủ tiềm lực để tiếp tục đầu tư.
Năm nay Viettel vô địch thì lại bảo do 5 thằng ốm bị chia làm hai rồi nên không vô địch được, lại còn không cứu được một thằng nữa. :D Nói chung theo em thì đội nào nhiều khát vọng, nhiều tiềm năng thì cố mà vô địch để đi thi đấu châu lục. Chứ chẳng may vô địch rồi đi ra ngoài đấu thua tan nát nhục nhã và nền bóng đá nước nhà dễ tụt hạng lắm. :((

Lucky

Xe tăng
Theo thuyết âm mưu của em:

+ Hải Phòng- Quảng Nam : HP thả cho Quảng Nam hiệp 1, nhưng không buông hiệp II, để hóng kết quả SLNA-NĐ
+ SLNA - Nam ĐỊnh: Nam Định phải tự cứu mình, SLNA không nằm, nhưng cũng không đá rát để cứu Quảng Nam

Kết quả là Quảng Nam mất cả chì lẫn chài. Nam Định trụ hạng. CĐV NĐ hơi đau tim một tý. Nói gì thì nói, em không thích V-League trở thành Hiển League tý nào cả, vì vậy Nam Định quê em cần phải trụ hạng. Khổ thân chú Tony Agbaji , trận trước gặp HP bị nghi ngờ quá, bỏ cả cơm .Trận gặp SLNA , BHL phải lên dây cót bằng cách cho đeo lon đội trưởng để động viên. Em hóng Đinh Viết Tú lại về nam Định mùa sau.
Khổ gì thằng abaji cụ, trận trc nó có vấn đề rõ ràng, ko phải tự nhiên cầu thủ NĐ hết trận phản ứng với nó, nhưng theo nghe ngóng thì nó cũng dc chỉ đạo thôi chứ mình nó cũng ko dám.
Trận sau thì thằng Tây HP nó giành đá penalty nên mới cứu dc NĐ, chắc kịch bản là HP nó sẽ cho 4-0 phút cuối để kịch tính ai ngờ mấy thằng Tây làm hỏng.

vôlăng méo

Xe hơi
Xem thằng Mạnh Hùng của HP đá láo ko chấp nhận được. Y hệt thằng Sầm Ngọc Đức mấy năm trước, giờ cu ĐỨC đá đỡ láo hơn nhiều rồi. Lò SLNA nổi tiếng rắn, từ Hữu Thắng, Huy Hoàng, Hải quế, Sầm Đức, Hùng xà ngang, Văn Khánh...Đặc sản này chưa bao bao giờ thiếu ở xứ nghệ
Em xem Võ__League sợ nhất hàng hậu vệ của SLNA qua các thời kỳ với đặc sản phi cả hai chân vào đối thủ. Ngoài ra hiện nay có ông hậu vệ cánh của Sài gòn tên là Tài trước đá cho Long an nữa, anh này cũng bẻ gãy chân mấy đối thủ rồi và với kiểu đá này anh ý còn đá gãy giò mấy anh nữa vì em nhìn mặt anh ý đá bóng rất sát khí chứ không phải là tinh thần quyết tâm

Skoda_Favorit

Xe container
Ở nước ngoài nó ganh đua 1 2

C1 mình tham gia góp vui là chính chứ đá nhằm nhò gì.
Năm nào cũng Hà Nội vđ, khán giả cũng bớt hào hứng. Đổi chủ cho thêm gia vị.
Em ko có ý phân biệt vùng miền, nhưng thấy NĐ, HP, SLNA, TH trận nào chạm trán nhau cũng có vẻ nhiều toan tính. Như HP vừa rồi vì ko ưa ND nên thả cho QN, sau thấy cđv phản đối quá nên hiệp 2 mới bung sức ra.
Sang năm mấy đội hò nhau đè HP xuống cmn hạng đi cho đỡ vớ vẩn! Diễn trò trước bàn dân thiên hạ trong hiệp 1 mà không thấy ngượng!

Em xem Võ__League sợ nhất hàng hậu vệ của SLNA qua các thời kỳ với đặc sản phi cả hai chân vào đối thủ. Ngoài ra hiện nay có ông hậu vệ cánh của Sài gòn tên là Tài trước đá cho Long an nữa, anh này cũng bẻ gãy chân mấy đối thủ rồi và với kiểu đá này anh ý còn đá gãy giò mấy anh nữa vì em nhìn mặt anh ý đá bóng rất sát khí chứ không phải là tinh thần quyết tâm
Huỳnh Tấn Tài cụ ạ, trước đá gãy chân kinh hoàng Dương Văn Hào của Viettel

1.25 ton

Xe điện
Thời sinh viên thì gấu theo trường cụ ạ. :)). Một lần trường em với trưởng Mỏ, bọn em đi cổ vũ, em trèo lên sân thượng nhà ăn đừng lẫn cùng mấy thằng bạn trường Mỏ để cổ vũ. Em nhỡ mồm hò reo lúc đội em suýt ghi bàn, mà mấy thằng trưởng Mỏ nó suýt bế em vứt vào đường dây điện bên dưới.:))

Venetta

Xe điện
Cổ động viên SLNA đã nhường khán đài đẹp nhất cho cổ động viên Nam Định, miễn phí vé vào cửa

Và kết quả - xong trận cổ động viên Nam Định đốt pháo sáng

Dự đoán - sân Vinh sẽ bị phạt chục triệu, bị cấm khán giả vài trận.

1.25 ton

Xe điện
Cổ động viên SLNA đã nhường khán đài đẹp nhất cho cổ động viên Nam Định, miễn phí vé vào cửa
View attachment 5610983

Và kết quả - xong trận cổ động viên Nam Định đốt pháo sáng

View attachment 5610984

Dự đoán - sân Vinh sẽ bị phạt chục triệu, bị cấm khán giả vài trận.
không bị đâu cụ, trừ khi ném xuống sân thôi. Sân Chùa Cuối đốt suốt ấy mà.