VitClub với VOC 2011

fansi

Xe buýt
Dạo này thấy bác Fansi máu quá làm cháu đứng ngồi không yên, cháu cứ tưởng dạo này bác cũng phải bận hơn vì chuẩn bị oánh Tàu trên biển...có chân nào để cháu nhá!!! Môn đấy chắc cháu giỏi hơn offroad. Cháu thề!
Cụ động vào nỗi đau của cháu rồi đấy nhé.
Hình như cháu với cụ giống nhau ở khoản 'máu' lửa. Làm gì cũng phải 'tới bến' luôn cụ ợ.

@ all: Sorry là cháu chưa được cập nhật danh sách VIT thi đấu.
Như vậy hội VIT có 5 xe thi đấu. 4 xe (viper, viking, 6996 và Vit râucứng) ở hạng cơ bản (stock, không chuyên). Riêng bác Nam Vũ ở hạng bán chuyên (modified).

Về ăn nghỉ trong thi đấu:
Nghe đâu các xe thi đấu không được phép rời khỏi khu vực tập kết chung, và các lái sẽ phải ngủ trong túi ngủ mang theo. Cụ Nam vũ kiểm tra lại thông tin này hộ nhé.

Theo cháu việc ngủ là quan trọng cho các bài thi rất khó ngày hôm sau, 26/6. Nếu cần, đội HCKT sẽ thuê nhà nghỉ (không có ôm đâu nhé) cho cả đội.

Nói tóm lại là ta chuẩn bị tốt đựơc cái gì hay cái nấy. Mục tiêu cao nhất là giành chiến thắng.
Chiều mai một số cụ sẽ tập bài 'qua cầu rút ván'.

Khi nào xong về HN ta off cái ở Mỹ đình để bàn công việc HCKT đê?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Tình hình thứ tư thế nào cụ Nam Vũ ơi?
2h chiều mai T4 vẫn tập trung ở đầu ngõ 59 Láng Hạ các bác nhé.

Khuyến cáo:

Để tăng hành trình của từng bánh, cải thiện khả năng vận hành của xe trên địa hình mấp mô, các bác nên tháo thanh cân bằng sau (em tháo nốt cái trước rồi). Chiều mai em chạy thử bài quay 3 vòng xem, nếu nghiêng quá thì chỉ tháo thanh sau.

Lốp dự phòng: tháo ra để ở khoang sau, giá treo lốp cũng tháo cất ở nhà luôn. Khi vào tập thì bỏ lốp dự phòng ra cho nhẹ dc khoảng 20-25kg.

Loa sub, đồ đạc trong xe cũng nên tháo luôn.

Chỉnh sửa cuối:

cuongxaydung80

Xe máy
Đúng rồi
Ném m.e vào tăng Xuân Mai rồi anh em ra ngoài ăn thịt dê.
Ông nào ra sớm thì ăn sớm
Ra muộn ăn muộn
Ra sau cũng giả tiền.

Học thế nhanh lắm :)) :)) :))
Em tưởng là phải ăn thị vịt mới đúng gu chứ. Thịt dê để bọn Dê nó xơi đi cụ

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Báo cáo: sáng nay em đã nộp hồ sơ và lệ phí đăng ký cho 5 đội. Chiều nay sẽ mua 2 bình cứu hỏa CO2 đem theo để cả nhà góp ý xem làm đai gắn vào xe thế nào.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em nghe đồn đã ký xong hợp đồng tài trợ trị giá 30K$, công em to thế có được dán tem lên lưng xe vịt thi đấu không nhở :D

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Em nghe đồn đã ký xong hợp đồng tài trợ trị giá 30K$, công em to thế có được dán tem lên lưng xe vịt thi đấu không nhở :D
Cứ 10k$ dc 1 m2 logo, nhà bác dc dán 3m2 ạ :))

viper2007

Xe điện
cuối tuần này vẫn chiều thứ 7 các bác nhỉ, mấy tấm gỗ của bác Fansi chế tạo đã ở trên xe em. Hôm tới thử dùng xem kích thước đó có ok ko.

Bác Fansi hôm tới có đi không để cháu gặp bác một tị ạ

Vài hình ảnh về buổi tập chiều thứ 4, cháu bị đen như chấy, mang máy ảnh còi, lại hóng hớt làm chã cho bác Vịt Già nên chỉ có từng này ảnh ạ

Đầu tiên là các bác có mặt ạ

Màn lội nước

Chã của bác Vịt Râu cứng, nhưng cả buổi do say rượu nên bác í chỉ làm được thế này

Bác Vịt Già lao vào bãi phế thải đầu tiên

Và bị cứu hộ

Bác Vịt Già xe bị nhảy cầu nên gặp khó khăn ở công đoạn này.
Bác Vịt Râu Cứng thì đi ngoay ngoáy mà không cần cứu hộ

Tổng kết lại thành tích qua bãi phế thải. Bác Vịt Già 1'04s. Bác Nam Vũ: 52s. Bác Vịt Râu Cứng: 49s. Có bác Defender nhảy vào đú cùng đi được 55s. Sau đó bác í phải nhờ bác Nam Vũ cứu hộ 5 lần

Hình ảnh về đội trưởng đội Vịt hôm qua, cháu chụp qua kính ô tô bác Vịt già lúc trong bãi phế thải

Vất vả nhất là bác Toanco làm chã cho cả mấy xe, mặc quần áo văn phòng, đi dép tổ ong của khách san ở Thanh Hóa bê vác gỗ, kéo tời, nhưng cháu quên mất không chụp bác í

FeRAM

Xe điện
các cụ tập luyện hăng say quá. Đúng đợt em đi công tác liên tục, không tham gia được buổi nào. Hy vọng, hôm các cụ thi đấu, em sẽ tham gia được. Sẽ cố gắng phụ trách mục Hình Ảnh cho Vịt club nhé, :).

Em vừa xem lại lịch thi VOC. 25 và 26/6 thì em vẫn ở bển mất rồi. Thôi, chúc các bác thi đấu tốt, vì mầu cờ sắc áo của Vịt.

Chỉnh sửa cuối:

fansi

Xe buýt
Bác Fansi hôm tới có đi không để cháu gặp bác một tị ạ
T7 cháu cũng bận nhưng chắc là phải bỏ việc để đi thôi. Ảnh phóng sự của mẹ Đậu quá hay!
Chẳng nhẽ mợ lại kiêm luôn chân phó nháy/PA cho hội nữa thì nhiều việc quá. (tiếc có 2 bác toanco và Feram chụp choẹt ngon thì
lại không dùng được).
Có cụ nào nhận chân phó nháy không nhỉ?

viper2007

Xe điện
@Fansi. thứ 7 này bác đi với em hay là bác cũng chạy xe bác. Có gì báo em, em qua đón.

Em xem mấy thớt bên VOC thấy có bác hỏi nếu đang thi mà bị nổ lốp, theo các bác có nên bóng bàn vụ này ko vì dự kiến khi thi đấu ko mang lốp dự phòng

fansi

Xe buýt
@Fansi. thứ 7 này bác đi với em hay là bác cũng chạy xe bác. Có gì báo em, em qua đón.

Em xem mấy thớt bên VOC thấy có bác hỏi nếu đang thi mà bị nổ lốp, theo các bác có nên bóng bàn vụ này ko vì dự kiến khi thi đấu ko mang lốp dự phòng
Cảm ơn Viper quá! Vậy thì nhờ VP qua 2 Nguyễn Văn Ngọc cho mình đi cùng nhé.

Vì không còn nhiều thgian nữa, đến T7 này đ/n các cụ luyện tập xong thì nán lại đâu đó
để trao đổi chương trình, mọi công tác chuẩn bị, kể cả thay lốp như Viper nói (?)

Bên mình có cả bác Quocanhpack, 1508 khôg biết có đi không? Nếu đi thì không lo ảnh.
Hôm đó cháu có dẫn theo 1 bạn pv ảnh, không nhờ được ai thì cháu sẽ nhờ bạn í chụp luôn
T7 cháu cũng bận nhưng chắc là phải bỏ việc để đi thôi. Ảnh phóng sự của mẹ Đậu quá hay!
Chẳng nhẽ mợ lại kiêm luôn chân phó nháy/PA cho hội nữa thì nhiều việc quá. (tiếc có 2 bác toanco và Feram chụp choẹt ngon thì
lại không dùng được).
Có cụ nào nhận chân phó nháy không nhỉ?

FeRAM

Xe điện
Bác nào phụ trách Ảnh thì nhớ đăng ký với BTC để lấy thẻ Truyền Thông, không là không được tác nghiệp gần đường thi đâu.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chiều T7 này mình sẽ tập thay lốp luôn, việc này ko chỉ cần thiết cho bài thi mà cả trong sử dụng hàng ngày nữa. Trong bài thi nếu bị xịt lốp thì giống và chã phải tự thay lốp, thay càng nhanh càng đỡ mất thời giờ.

Chiều T7 này mình sẽ tập thay lốp luôn, việc này ko chỉ cần thiết cho bài thi mà cả trong sử dụng hàng ngày nữa. Trong bài thi nếu bị xịt lốp thì giống và chã phải tự thay lốp, thay càng nhanh càng đỡ mất thời giờ.
Khoản này là lợi thế của đội em vì chã của em vừa là chủ gara, vừa là thợ cả của đội thợ. Nhưng có nên mang lốp dự phòng theo xe ko hay cất ở nhà ạ?