VitClub với VOC 2011

Em chuẩn bị mang qua cho bác đây.

viper2007

Xe điện
kế hoạch ngày mai vẫn thế hả các bác, nội dung luyện tập là gì thế

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Ngày mai vẫn tập trung 2h ở Láng Hạ nhé. Sẽ luyện các bài sau:

Bài 4 : Chủ đề : Kỹ năng phán đoán và đặt bánh không để treo gầm. Bài này bắt đầu ở cái dốc lắc lư hôm vừa rồi, sẽ tiến vào bãi đổ thải phía trong.
Đi 1 vòng trên bãi đất thải . Dài 200m.1 Vòng

Đội thi bấm giờ xuất phát và kết thúc

Bài 5 :Chủ đề : tốc độ trên đường trơn. Cái này mình đã luyện sơ trên bãi cỏ tuần trước, sẽ chạy lại cho quen cảm giác lái.

Chạy nhanh như bài 1, tuy nhiên đường trơn hơn và zich zac.Dài 250m, 2 chiều.

Bài 6:Chủ đề : leo dốc kết hợp đường trơn. Cái này để mai xem sân bãi thế nào nhé.

Xuất phát từ khe núi, leo dốc, chạy quanh hố nước , quay về khe núi.
Kết thúc leo dốc khó với hạng Nguyên Bản. Độ dài 250m, 1 vòng.

Bài 7: Chủ đề : Trình bày các kỹ năng offroad trong thi đấu. Cái này chiều mai xem sân bãi thế nào để bố trí, cần mua 4 cây gỗ đường kính 10cm dài 2m, bác nào làm công trình giúp em dc ko nhỉ?

Kê gỗ vượt rãnh nước, đi lên đồi, đi qua nhiều hố so le,hố nghiêng,rãnh . Dài 250m.
Đi 1 chiều.
Chạy lại vị trí xuất phát, đưa gỗ về đúng vị trí, bấm giờ.

Chỉnh sửa cuối:

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Báo cáo 1 tin vui: bác Râu Cứng sẽ dc CLB Offroad tài trợ tiền lệ phí tham gia VOC, tự nhiên em đỡ dc 2 củ, là lá la.

Báo cáo thêm 1 tin vui nữa: Nhà tài trợ HDBank đã đồng ý khoản tiền tài trợ 25 củ cho VitClub. Nhưng họ yêu cầu phải có hóa đơn có nội dung quảng cáo. Bác nào có thể giúp em việc này ko, nếu ko thì phải mất 5% để lấy hóa đơn.

vctv

Xe buýt
Nhà đèn qua em vác bộ chảo K+HD về cho Vit Club nhé, nếu không cụ nào mua ủng hộ thì Nhà đèn lắp luôn đê.

Báo cáo 1 tin vui: bác Râu Cứng sẽ dc CLB Offroad tài trợ tiền lệ phí tham gia VOC, tự nhiên em đỡ dc 2 củ, là lá la.

Báo cáo thêm 1 tin vui nữa: Nhà tài trợ HDBank đã đồng ý khoản tiền tài trợ 25 củ cho VitClub. Nhưng họ yêu cầu phải có hóa đơn có nội dung quảng cáo. Bác nào có thể giúp em việc này ko, nếu ko thì phải mất 5% để lấy hóa đơn.
Ơ ơ, thế xe em ko dán chữ Đánh bật bóng đêm à? Em thì em vẫn muốn dán chữ đó còn phần tài trợ để cả hội ra Linh Chi. Các cụ thấy thế nào?

toanco_k32

Xe tăng
Em vừa đọc cái này bên box VOC2011

Theo như điều lệ năm nay hạng Stock không được trang bị tời . Vậy khi các bác này sa lầy, ai sẽ cứu hộ các bác.?
Như đã biết mỗi bài thi có khoảng thời gian max là 15 phút, trong 15 phút này nếu xe thi đấu bị sa lầy hay không vượt qua được cái gì đó ( các bác lưu ý xem lại sa hình các bài 2,4,6,7 thì thấy có khả năng này) , việc cứu hộ sẽ do các bác tự làm.
BTC có xe cứu hộ 116, máy xúc , CLB offroad và tổ Trọng tài có xe 4x4 nhưng sẽ không tham gia can thiệp vào bài thi của các bác. Điều này đảm bảo tính công bằng của cuộc thi, cũng như giảm gánh nặng cứu hộ cho BTC.
Hết 15 phút qui định, BTC sẽ đưa xe các bác ra khỏi đường thi.Các bác tham gia đường kế tiếp với kết quả 0 điểm ở đường này.
Vậy 15 phút là của các bác, hãy tự trang bị để vượt qua đường thi.
CLB OFFROAD khuyến cáo các bác sử dụng các tấm ghi làm từ gỗ cốp-pha rộng 40cm dài 1m hoặc 1,5m.
Với dân chuyên nghiệp có thể sử dụng tời tay, pa lăng xích hoặc Hilift.
Đề nghị bên thiết kế bố trí các điểm neo hợp lý để giải quyết trường hợp này.
Em hiểu là
1. Không có trợ giúp cứu hộ từ bên ngoài như giải trước, các xe tự cứu, hết 15p không qua được bài thì bị 0 điểm
2. Đường thì không quá khó đối với stock, cần là lái xe bằng đầu chứ không phải chân to
3. Được sử dụng các tấm ghi làm từ gỗ cốp-pha rộng 40cm dài 1m hoặc 1,5m, tời tay, pa lăng xích hoặc Hilift
Như vậy quân ta cần
a. Kiếm các dụng cụ tự cứu hộ mà ban tổ chức cho phép, để sẵn & dùng cho cho đội VitClub thi hạng stock (nhà Nam Vũ thi Modified không biết luật có khác không). Ít nhất được 1 bộ dùng chung, ai đến lượt thi thì chất lên xe. Được 2 bộ là tốt nhất, 1 cho xe đang thi, một xơ-cua & cho xe chuẩn bị thi
b. Thực tập sử dụng các công cụ cứu hộ này
Gỗ cốp pha - tấm ghi chắc là dễ kiếm
Tời tay - pa lăng xích, HiLift nếu không mượn được có trích quỹ tài trợ ra mua được không?
Chã hịn như em lên giá ầm ầm sau vụ này =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

toanco_k32

Xe tăng
Thêm cái này cũng là quy định bắt buộc nữa

ĐIỀU LỆ HỘI THI

......................

Xe thi đấu phải được trang bị bình cứu hỏa CO2 loại 2 lít.

* Mỗi xe trang bị: 02 Ma-ní; 01 cáp cứu hộ dài tối thiểu 5m; 02 đôi găng tay bảo hộ; 02 mũ bảo hiểm tối thiểu che kín tai.
......................

fansi

Xe buýt
Em vừa đọc cái này bên box VOC2011

Em hiểu là
1. Không có trợ giúp cứu hộ từ bên ngoài như giải trước, các xe tự cứu, hết 15p không qua được bài thì bị 0 điểm
2. Đường thì không quá khó đối với stock, cần là lái xe bằng đầu chứ không phải chân to
3. Được sử dụng các tấm ghi làm từ gỗ cốp-pha rộng 40cm dài 1m hoặc 1,5m, tời tay, pa lăng xích hoặc Hilift
Như vậy quân ta cần
a. Kiếm các dụng cụ tự cứu hộ mà ban tổ chức cho phép, để sẵn & dùng cho cho đội VitClub thi hạng stock (nhà Nam Vũ thi Modified không biết luật có khác không). Ít nhất được 1 bộ dùng chung, ai đến lượt thi thì chất lên xe. Được 2 bộ là tốt nhất, 1 cho xe đang thi, một xơ-cua & cho xe chuẩn bị thi
b. Thực tập sử dụng các công cụ cứu hộ này
Gỗ cốp pha - tấm ghi chắc là dễ kiếm
Tời tay - pa lăng xích, HiLift nếu không mượn được có trích quỹ tài trợ ra mua được không?
Chã hịn như em lên giá ầm ầm sau vụ này =)) =)) =))
Cháu thấy cái tấm ghi bằng gỗ rất hữu dụng, lắp đặt nhanh, giá thành hạ các cụ ợ. Ta có thể đóng thêm một số thanh ngang tạo gờ ma sát thì khả năng vượt lầy, dốc trơn...rất cao. Mỗi xe có thể trang bị 4 tấm như vậy, xếp chồng vào nhau cũng khá gọn.

@ Bác Nam Vũ: Cháu vẫn đang hỏi thêm nhưng chưa được ạ!
Mà các bác ơi! Mưa thế này có sợ bãi nhà bác Trung MEG nó vẫn bõng nước không? Hay ra đường tăng Xuân Mai nhỉ?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Nhà đèn qua em vác bộ chảo K+HD về cho Vit Club nhé, nếu không cụ nào mua ủng hộ thì Nhà đèn lắp luôn đê.
Hic, mua thì em ko có tiền, mà xin thì...ngại lém :))

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Ơ ơ, thế xe em ko dán chữ Đánh bật bóng đêm à? Em thì em vẫn muốn dán chữ đó còn phần tài trợ để cả hội ra Linh Chi. Các cụ thấy thế nào?
Thế cũng dc, để 2 củ ra Linh Chi bế giảng khóa tập huấn bác nhỉ?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Dụng cụ cứu hộ cần mua:

4 ván cốp pha 30cmx1.5m
5 bình cứu hỏa CO2 loại 2L
10 Ma-ní loại 4 tấn
5 cáp cứu hộ dài 5m
10 đôi găng tay bảo hộ
4 mũ bảo hiểm che tai

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
@ Bác Nam Vũ: Cháu vẫn đang hỏi thêm nhưng chưa được ạ!
Mà các bác ơi! Mưa thế này có sợ bãi nhà bác Trung MEG nó vẫn bõng nước không? Hay ra đường tăng Xuân Mai nhỉ?
Ở nhà a Trung dễ cứu hộ hơn em ạ. Mưa thế này vào XM là dễ ngủ đêm trong ấy lắm. Hội offroad có lần bỏ 3 xe lại, sáng hôm sau vào cứu rồi đấy.

vit29z

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Dụng cụ cứu hộ cần mua:

4 ván cốp pha 30cmx1.5m
5 bình cứu hỏa CO2 loại 2L
10 Ma-ní loại 4 tấn
5 cáp cứu hộ dài 5m
10 đôi găng tay bảo hộ
4 mũ bảo hiểm che tai
Các bác bổ sung thêm 2 tấm 0,3x1,0 nữa đi: Có một số vị trí chỉ cần đến tấm ngắn mà thôi, nếu dài quá lại phải ... dẫm cho gãy bớt :))

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chiều nay Viper sẽ mang 4 tấm ván 30x120cm.

Hiện nay đã có:
10 maní 3.5T
2 sợi cáp 5m
4 khúc gỗ 2m đk 10cm.
Tời tay 2 tấn.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chiều nay em sẽ mang thêm 1 cái bình cứu hỏa 2kg loại bột khô, để xem lúc thi thì mình nhét vào chỗ nào cho hợp lý.

fansi

Xe buýt
Nhà cháu xin góp vào 1 sợi cáp 4m. Ván cốp pha: Gỗ tròn D10cm có vẻ không ổn các cụ ạ.
Để mai cháu đi kiếm loại 120x22x3cm, có thì sẽ thông báo các cụ luôn.
Cháu gửi sang xe Viper nhé?

viper2007

Xe điện
Xe em có 1 sợi cáp 3,4T gì đó, chưa dùng bao giờ
có giống sợi của xe em ko, cái đó giật phát là đứt bác ạ

Nhà cháu xin góp vào 1 sợi cáp 4m. Ván cốp pha: Gỗ tròn D10cm có vẻ không ổn các cụ ạ.
Để mai cháu đi kiếm loại 120x22x3cm, có thì sẽ thông báo các cụ luôn.
Cháu gửi sang xe Viper nhé?
bác có thì hú em qua nhận nhé, lốp vịt hầu hết là 235 nên bản 220 là ok rồi

Chỉnh sửa cuối: