Chi hội Vitclub: Lại vụ điều hòa

A_ZIZOU

Xe tải
Dear Các bác

Em vừa gọi về và đã nắm được tình hình: Bác Zizou mang xe đến yêu cầu kiểm tra điều hòa, phải tháo hết mọi thứ xuống kiểm tra và đến trưa hôm sau thì do không yên tâm tin tưởng nên bác yêu cầu lắp lại như cũ không cần nạp gas (xác nhận lại là không cần nạp gas) để bác đem đi chỗ khác chữa, việc ép lại ống cao su đã giải thích và ok chỉ còn chuyện 550K tiền công

Thực ra đúng là bên em không giao hẹn trước "tháo ra lắp vào kiểm tra hết 550K" nhưng bởi vì cũng chả ai làm như bác, đem xe đến tháo hết ra rồi lắp vào không làm gì, nếu ai cũng như bác chả lẽ em thuê cái xưởng to như thế với 30 công nhân làm việc trả lương hơn 100 triệu/tháng chỉ để mọi người đến tháo ra lắp vào xem cho vui ?? (nếu ngay khi đến bác yêu cầu chỉ tháo ra kiểm tra rồi lắp vào để bác mang chỗ khác sửa thì bên em đã báo giá tiền công đó) Trên thực tế bên nhà cũng không yêu cầu là phải để nhà em mua hộ phụ tùng mà ăn chênh lệch, các bác đều tự do vô tư đi mua đồ về bảo em lắp ví như bác Toàn Cơ hoặc nhiều người khác ...

Bây giờ em hỏi chân thành xem bác nghĩ công tháo lắp lốc, ống, đem ốc cao su đi ép cho bác rồi đem về lắp vào .... đáng giá bao nhiêu tiền, nếu bác nghĩ 550K quá đắt thì em xin trả lại. Chứ quan điểm của em thì lấy tiền công là đúng và hợp lý hoàn toàn, việc để 1 ngày không xong xe là do bác không muốn thay lốc theo gợi ý của bên em, còn bên em vẫn phải bị chiếm dụng nhà xưởng, công nhân vẫn phải làm việc, lắp lại cái lốc cũ hay lắp cái lốc mới vào thì công lao động vẫn như thế vẫn phải thuê nhà, vẫn phải trả lương công nhân . . .

Kính các bác tham gia ý kiến đa chiều
E bị mất mạng cho nên chưa trả lời được bác ngay,
E chỉ có đôi lời trưdowcs là cái vụ mà bác repoort thêm đấy hoàn toàn o chi hs xác một chút nào, o biết bác hỏi ai,cái này có 2 ofer đi cùng e chứng giám.
Tối về nhà có mạng e hầu bác tiếp
Ps: e o hề kêu ca giá cả,mặc dù giá của bác là cao hơn so với chỗ khác, chỉ là o thoải mái về cãhs làm việc và quy trình của bên bác,mà cái này mới quan trọng
E đôi lời trước thế đã

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
A_ZIZOU nói:
E bị mất mạng cho nên chưa trả lời được bác ngay,
E chỉ có đôi lời trưdowcs là cái vụ mà bác repoort thêm đấy hoàn toàn o chi hs xác một chút nào, o biết bác hỏi ai,cái này có 2 ofer đi cùng e chứng giám.
Tối về nhà có mạng e hầu bác tiếp
Ps: e o hề kêu ca giá cả,mặc dù giá của bác là cao hơn so với chỗ khác, chỉ là o thoải mái về cãhs làm việc và quy trình của bên bác,mà cái này mới quan trọng
E đôi lời trước thế đã
Thì em đang ở xa mà, em tạm nắm thế rồi về nhà sẽ xem cụ thể, tuy nhiên có một yếu tố mà em nghĩ nó có sự ảnh hưởng tâm lý và cách đối xử, đó là:

Bác yêu cầu lắp lên như cũ đem đi chỗ khác sửa !!!

Nếu em ở nhà chắc chả sao, lắp lại thì lắp lại, tuy nhiên em nghĩ có cần thiết phải làm như vậy không khi mà bác cũng ở hội Vịt và anh em chả lạ gì nhau. Như bác Toán Cơ cứ để xe đấy rồi đi mua lốc vài lần mấy lượt, mua về em kiểm tra hộ phát hiện thân lốc hở lại đi đổi ... em đâu có tính công đồng nào thêm.

Đã gọi là anh em, dù bác cứ để xe đấy tự sửa cũng chả sao, em cam đoan là như thế, số lượng các bác vịt sang nhà em mượn đồ tự sửa không phải là ít :D bác đem xe đi kiểu đó chưa nói công sức nhưng em nghĩ cũng thấy hơi buồn vì sự nghi ngờ của bác, đó là điều quan trọng

GarySpeed

Xe buýt
Em Khẳng định với bác là o phải e o tin bắt bệnh o chuẩn hsy gì cả mà là c hính bác quyền béo xác minh cho e là o có lốc thay,mail sang thượng hải rồi mà nó o có hàng, mà sửa mấy cái kia thì cũng chẳng biết được bao lâu,nên em quyết định mang nó về để ngâm cứu, đỡ phải bơm ga nạp dầu... Nên e quyết định nhờ anh e hội vịt ngâm cứu đây,liệu có mua được o và nếu o mua được thì giải pháp nào là tốt nhất. Có lên làm tạm như bên bác báo không hay là dùng giải pháp giống bác toanco.
Còn nữa lốc của em chưa chết chỉ kêu thôi bác nhé, nên e mới vác xe về vì e o để xe lại được vì phải dùng thường xuyên chở gấu và f1.

Chứ o phải lắp lại mang đi chỗ khác sửa

Bác muốn làm rõ chuyện này thì bác cứ về gara rồi nói chuyện với em Giang cùng bác Quyền đi, chứ o bác cứ phát biểu thế o tốt cho bác tý nào bác ạ, nếu vì e quyết định lắp lại mà tâm lý đối xử của anh em thợ với e như thế thì e chịu rồi

Em A_ZIZOU.: vì đang dùng nhờ ipad nên thằng garry nó đăng nhập lúc nào mà e o để ý.thằng gary này cũng là cacis thằng đi e cùng e hôm đó với một ofer khác nữa

Chỉnh sửa cuối:

sugon

Đi bộ
Tôi nghĩ ta nên chốt chuyện này
Nói nhiều càng bực,có gì hay
Xác định anh em,thì xí xóa
Không đáng tranh đua,để AKay
Bên nào cũng nhận phần mình đúng
Cái mất nhiều hơn cái được đây
Đêm đến cả hai cùng suy ngẫm
Gọi nhau ra quán,một trận say........Hòa(đã Điều iem vào đây là phải Hòa)

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
- có lẽ chưa bao giờ 550K được đem ra mổ xẻ kỹ như lần này -

Vấn đề câu từ có thể không nhất quán, tuy nhiên việc bác đồng ý yêu cầu đại tu điều hòa là đúng, từ yêu cầu đó dẫn đến việc bên em tháo dỡ hệ thống mất cả ngày trời, trên thị trường không có lốc đúng cho nó những vẫn có những loại thay thế, việc yêu cầu lắp lại để bác tiếp tục ngâm cứu là chủ quan của bác dẫn đến bác nằm xưởng 1,5 ngày mà nóng vẫn hoàn nóng. Tuy nhiên nhà xưởng em vẫn phải trả tiền thuê, công nhân em phải trả lương đầy đủ vậy mà bác cho là không được tính tiền công thì có công bằng hay không ?

A_ZIZOU

Xe tải
may quá vớ được cái USB 3g, em hầu các cụ
mục đích của topic này là em xin tư vấn về cái vụ điều hòa xe em, em mong các bác tư vấn giúp em giờ nên thế nào ?
chứ o phải cái vụ lời qua tiếng lại vợi Bác Vietvoiz,
nếu mục đích là thế thì em đã vào quán funland hoặc vào trực tiếp gian hàng của bác ấy

nhưng thôi trót thì cho nó trét không các bác lại bảo em dìm hàng này nọ
em xin kể sự tình cụ thể luôn, để các bác và cụ Vietvoiz hiểu căn kẽ vấn đề

ngày 1/5 em đi hải phòng thì con điều hòa nó o mát,
lúc về o chịu nổi em chạy vào gara em kiểm tra qua và gara bảo bơm thêm ít ga đi tạm, khi nào hết thì phải tắt đi ngay o cháy lốc

em dùng rất ít, và sáng hôm sau
em mang đến gặp bác Quyền Béo
tường trình cụ thể lý do,
lúc đó tầm 11h30 hay 12h gì đó
Bác QUyền béo nổ máy ngó nghiêng thì bảo cái lốc nó kêu có vấn đề, để đấy tầm 2 hôm để kiểm tra xử lý

cô em Giang làm cái phiếu thấy trên phiếu ghi " Đại tu điều hòa "
mục thành tiên ghi " báo sau"

lúc đó có 2 anh em bạn bè đi cùng cũng trong of.

chiều tối em nhắn tin cho bác QUyền hỏi tình hình bệnh tật con vịt nhà em thế nào, giá rổ ra sao bác báo em biết

không thấy trả lời

sáng hôm sau tầm 9h
cô bé có sdt đuôi 83 gọi điện thông báo của anh hết 2700k

em hỏi bao gồm những gì và bị làm sao

e ấy bảo cái lốc của anh yếu quá, không biết lúc nào sẽ hỏng, mà tìm thì o có phụ tùng thay thế, nên bên em làm lại các công việc sau
1. ép ống cao su: 400k
2.thay phin lọc nhôm: 350k
3.van tiết liêu: 500k
4.van nẹp ga: 100k
5.thay ga: 600k
6.dầu lạnh: 200k
7.công : 550k

ttoongr cộng là 2.700k

em hỏi là là không thể kiếm được lốc để thay à, thì em ấy khẳng định là o có,
anh có đồng ý thì để em cho thợ triển khai làm sớm,

em bảo thế thì đừng làm cái gì cả, để anh tính xem thế nào, rồi gọi lại cho em
em ấy bảo lúc nào anh gọi lại được
em bảo trong sáng nay

đến tầm 10h30 gì đó sau khi tham khảo mấy bài viết là có bác trong sài gòn như bác Viking nói đó, tầm 14 củ sao ấy, .....
em quyết định là chưa làm vội để tìm thêm thông tin xem có nguồn nào lấy được lốc và giá rổ thế nào thì sửa luôn một thể
thế là em qua thẳng gara
thì thấy lanh tanh bành hết rồi, tháo dỡ tung hết hệ thống điều hòa rồi,
em hỏi thợ bảo chưa làm gì sao đã làm thế
thợ bảo em hỏi có bé kia

em hỏi cô bé kia thì bảo là tháo ra để kiểm tra, em bảo thôi lắp vào cho anh, anh chưa làm, để tìm hiểu thêm về cái lốc đã rồi làm sau

em ấy ra hỏi han thợ một hồi
thì quay lại nói với em là bây giờ lắp lại thì anh vẫn phải thanh toán tiền công 550k, và cái ống cao su thì đem đi ép rồi

em thấy o thoải mái vì cái vụ 550k không hề thấy báo gì, hơn nữa công làm tổng thể kia hết 550k, mà mới chỉ tháo ra và kiểm tra mà lấy bằng công của tất cả các việc kia thì o hợp lý, và muốn gặp bác Quyền xem cụ thể thế nào

em kia vào gọi điện thì lúc đó bác QUyền cũng vừa phi về gara gặp anh em nào đó cugnx trong of thì phải,
em vào trao đổi, và nói sự tình như thế

Bác Quyền giải thích rằng thực ra phải tháo hết như thế mới kiểm tra được
còn việc tiền công o báo trước và giá như thế thì bác ấy cũng o trả lời trực tiếp

còn vụ ống cao su thì đang nói chuyện thì em kia mang cái ống đã làm rồi vào và cho em xem

Bác QUyền bảo cái này phải mang ra chỗ khác làm. cũng o giải thích cho em tại sao em chưa đồng ý làm mà đã mang đi làm thế

và Bác Quyền béo cho ahn em lắp lại, hẹn em chiều tối qua lấy.
Bác ấy cũng nói vụ bác Toanco chế lốc trung quốc, và o đặt được lốc ở thượng hải.

Em 83 kia hỏi thế nhưng bây giờ tháo ra rồi thì sẽ hết ga và dầu thì phải nạp thêm ga à.
em bảo không cần nạp gì cả cứ lắp vào là được rồi ( vì em nghĩ sẽ sửa tiếp nếu nạp vào mà sửa tiếp thì lại vứt đi cái đồng ga đấy)

lúc đó bác ấy cũng có khách cũng bị điều hòa và điện thoại, rồi đến giờ cơm nên em thôi em về và bảo lúc nào lắp xong thì gọi em đến lấy,

em về và hy vọng buổi chiều sẽ nói chuyện tiếp với bác ấy rõ ràng hơn,

thực ra lúc này cũng chẳng căng thẳng gì

đến chiều muộn em 83 lại gọi em bảo xe xong rồi em qua lấy

rồi nhắn cho em cái tin bảo xe của anh hết tổng thể 950k

em đến lấy và định nói chuyện với bác QUyền kỹ hơn, để cho thoải mái tâm lý,nhưng không gặp

nên em trả tiền rồi lấy xe về.

đến tồi về nhà cho vào nhà đóng cửa thì mới thấy cái ốp mặt nó xệ hẳn ra cách xa cái đèn pha tầm 3-4 cm. em sờ tay vào thì nó thụt ra thụt vào long xòng xọc, lúc này em chán hẳn, đã không thoải mái rồi mà lại gặp vụ này thì o biết bên trong tháo lắp thế nào nữa khi mà bên ngoài đã thế.

rồi sau đó là em lên đây và có việc để mất thời gian của các bác như thế này

đó trên là tường trình của nhà cháu.

còn ý kiến của cháu như nào thì cháu đã nói ở trên hết rồi, ạ

@cụ Vietvoiz đọc bài của em thì bác tự hiểu chuyện như nào và bác hỏi lại xem anh em thợ , em có sdt đuôi 83 và Bác Quyền béo xem em có bịa thêm cái gì o nhé

còn các thắc mắc và giải thích của bác thì chắc thôi em o cần trả lời chi tiết nữa bác nhờ .

cái vụ ốp mặt đấy thì để e tự xử thôi không làm phiền bác lại
cái vụ quy trình thì em góp ý thế thôi, bác có cách quản lý riêng của bác và ngon lành hơn là tốt rồi
cái vụ 550k em o ý kiến về tiền vì nghe giải thích và thấy tung tóe như thế thì em cũng ok thôi, cái chính là góp ý lần sau nếu là em thì em sẽ báo cho khách biết trước thôi
cái vụ cao su thì đã làm rồi thì nó sự đã rồi

nói chung em xin nói lại lần nữa, vấn đề của em là không thoải mái và o thích các quy trình làm việc đó, nói thật nếu làm thế thì phần sai của gara luôn để chủ xe phải gánh chịu

raotro

Xe container
Hết phim.
Cháu về đây!

vit29z

Xe buýt
Website
www.otofun.net
@Cụ Vòi: Chơi với mấy ổng of chắc cũng không sướng đâu, đặc biệt lại là Vit, nhưng cũng cần chỉnh đốn quân ngũ để ngon hơn!
@ CỤ Zí Zầu: CỤ mang xe ra Gôn mép ... kiểm tra đê...ê...ê...ê!!!

Chỉnh sửa cuối:

Suzz

Xe điện
E nghĩ sao hai bác không gặp nhau một tý, ở quán bia chẳng hạn, đăng trên này làm gì, hai bác gặp nhau đi

fansi

Xe buýt
Cháu thấy có vài v/d khá rõ:

- Cụ Zizou hơi liều khi chấp nhận "để đấy tầm 2 hôm để kiểm tra xử lý" (rồi ra về)
Việc kiểm tra xe rất quan trọng và luôn nên có mặt chủ xe.

- Anh em thợ khi chưa có sự đồng ý của chủ xe cho tháo ĐH, (bao gồm cả một đống công việc) mà tự ý tháo là SAI. Điều này suy là rằng
việc tháo không những không được trả công (vì tự tiện) mà có thể còn bị phạt nếu có điều gì đó ảnh hưởng đến toàn bộ hệ thống ĐH.

Nếu cháu nói có gì sai, các cụ cứ phán xét.

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
fansi nói:
Cháu thấy có vài v/d khá rõ:

- Cụ Zizou hơi liều khi chấp nhận "để đấy tầm 2 hôm để kiểm tra xử lý" (rồi ra về)

- Anh em thợ khi chưa có sự đồng ý của chủ xe cho tháo ĐH, (bao gồm cả một đống công việc) mà tự ý tháo là SAI. Điều này suy là rằng
việc tháo không những không được trả công (vì tự tiện) mà có thể còn bị phạt nếu có điều gì đó ảnh hưởng đến toàn bộ hệ thống ĐH.

Nếu cháu nói có gì sai, các cụ cứ phán xét.
Kiểm tra xem lốc có chết không mà cụ bảo không đồng ý cho tháo điều hòa, lại còn để lại xe.... ! Cụ nghĩ nhà cháu điên hay thừa cơm mà làm việc đó ?? Các cụ nghĩ là gara cỏ không có việc làm phải không ? Báo cáo với cụ nhà cháu từ đầu mùa hè ai làm điều hòa đều phải book đợi gọi, thêm cái comment của cụ nữa làm cháu thấy mình bị tình cảm quá đà với hội vịt

Bất cứ khi nào nhà cháu cũng có 15 đến 20 xe lưu xưởng, mà lại nhận cái xe để lại chỉ ngắm cho vui, chủ xe không cho tháo điều hòa.... logic ở chỗ nào thế ạ ?? Từ nay cụ nào nghĩ nhà cháu dạng gara cỏ, coi rẻ mạt công lao động và các chi phí như trường hợp này thì đừng nên sang cho mất công nhé, cháu đảm bảo hễ vặn ốc là tính tiền, chả hơi đâu anh anh em em xuề xòa vừa thiệt vừa ăn chửi. Nhà cháu chỉ làm tốt, chịu trách nhiệm "kiểu OF" chứ không làm RẺ

(Những anh em chiến hữu có thâm giao kiểu personal từ trước nay thì không tính, các bác vẫn xin mời ghé thăm nghịch phá yêu cầu thoải mái)

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Em nghĩ là ntn:
Bác Dí dáu phàn nàn 3 điểm:
1. Vụ lắp cản quá ẩu so với yêu cầu.

2. Quả 450K là ngoài mong đợi vì bác ấy đã bảo để đó để bác ấy xem như thế nào.

3. Công 550K có vẻ hơi cao, vì làm cả đống cũng thế mà lắp vào không cũng vẫn 550K.

Trên suy nghĩ của em, một người trung gian và chơi với cả hai bên, em cho là như thế này:

1. Vụ lắp cản: Vụ này không chấp nhận được, bên bác VV sai. Bác VV cũng đã nhận ngay từ đầu và đưa ra phương án khắc phục, tuy nhiên về căn bản thì chuyện nó đã lung tung beng rồi thì cũng chả khách nào quay lại để lắp cho ngon. Cái này bác VV cũng nên lưu ý anh em thợ.

2. Vụ 450K: Cái này bên bác VV không đúng ( Em không dùng từ sai vì thẳng thắn mà nói hội VIT hầu hết sang đó là làm, nên vụ ống này bác Q béo cho đi làm luôn), tuy nhiên, theo như em hiểu và như bác VV đã trình bày, xe từng ấy năm kiểu gì cũng phải thay ống nên em coi vụ này là 50/50, bác Dí Dáu cách này cách khác vẫn phải sửa con điều hòa nên 450K là không mất, về cá nhân, em cứ ngây thơ mà tin vụ này bên bác VV làm rẻ và chẩn - Cái này chỉ là nhân định cá nhân, các bác không tin thì bỏ qua.

3. Vụ 550K: Vụ này thì hai bác, mỗi người đều có cái lý của mình, tuy nhiên phải thẳng thắn nhìn nhận là 550K đấy không đơn giản chỉ là công tháo lắp, nó bao gồm cả phí thuê chỗ gara, phí cơ hội khi thợ ngồi chơi, phí văn phòng, quản lý, lợi nhuận của ga ra. Do đó cái sự làm hay không làm thì với Gara, nó hầu như không khác nhau. Cái này bác Dí Dáu cần chia xẻ với Gara.

Thực ra em nghĩ là nếu chỉ có vụ 1 và 2 thì chắc bác Dí Dáu khó chịu tí rồi trên đường có em váy ngắn ngồi hớ hênh tí, váy nó quẹt vào tai là quên ngay thôi, ti nhiên đêm vè lại tòi ra vụ thứ 3 nên nó mới có tí cú, em hoàn toàn chia xẻ với bác về chuyện này.

Nhận định của em về vụ nầy là trên cơ sở một người trung gian, quen và chơi cả hai nên em chả nghiêng về bên nào (Mà thực tế em chả ăn cái giải líu gì mà phải về bên nào, cái OF nầy em cũng có tiếng là đĩ mồm rồi), thế nên chắc là không sai nhiều lắm.

Nếu như phải em, em cũng sẽ vẫn cứ làm 2700K như bình thường 1 thời gian, trong lúc đó ta tìm kế xử con lốc, sau này thay lốc chỉ vài nít vào đó là OK, mát mẻ, nhàn thân mà vẫn có lốc ngon chạy :)) :)) :)) .

Xét cả về lý và về tình, cả hai bên đều có những lý do và đều đúng cả, em đề nghi là ta dừng chuyện comment về câu chuyện mà focus vào chủ đề chính: Tìm giải pháp cho cục lốc sao cho ngon bổ và rẻ nhất có thể

Chỉnh sửa cuối:

fansi

Xe buýt
Kiểm tra xem lốc có chết không mà cụ bảo không đồng ý cho tháo điều hòa, lại còn để lại xe.... ! Cụ nghĩ nhà cháu điên hay thừa cơm mà làm việc đó ?? Các cụ nghĩ là gara cỏ không có việc làm phải không ? Báo cáo với cụ nhà cháu từ đầu mùa hè ai làm điều hòa đều phải book đợi gọi, thêm cái comment của cụ nữa làm cháu thấy mình bị tình cảm quá đà với hội vịt

Bất cứ khi nào nhà cháu cũng có 15 đến 20 xe lưu xưởng, mà lại nhận cái xe để lại chỉ ngắm cho vui, chủ xe không cho tháo điều hòa.... logic ở chỗ nào thế ạ ?? Từ nay cụ nào nghĩ nhà cháu dạng gara cỏ, coi rẻ mạt công lao động và các chi phí như trường hợp này thì đừng nên sang cho mất công nhé, cháu đảm bảo hễ vặn ốc là tính tiền, chả hơi đâu anh anh em em xuề xòa vừa thiệt vừa ăn chửi. Nhà cháu chỉ làm tốt, chịu trách nhiệm "kiểu OF" chứ không làm RẺ

(Những anh em chiến hữu có thâm giao kiểu personal từ trước nay thì không tính, các bác vẫn xin mời ghé thăm nghịch phá yêu cầu thoải mái)
@Cụ vietvoiz: cá nhân cháu rất quí về tinh thần trách nhiệm của cụ. Sự cố với cụ zizou xảy ra khi cụ và cụ Quyền đi vắng/bận, lại không có mặt cả chủ xe. Cháu cũng không bao giờ coi rẻ công sức anh em thợ, hay bất cứ ai.

Nhưng v/đ xảy ra thì nhất định phải có ai đó xử lý sai các qui trình, cách thức làm việc. Nếu không có ai nhận mình sai, thì cái sai sẽ tồn tại, cả khách và chủ đều không hài lòng. Cháu chắc rằng cụ cũng không muốn điều này.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
@ Viking:

1) Vụ 550K thì em cũng đã nói nếu em ở nhà thì chả lấy đồng nào, tuy nhiên việc kế toán của em lấy 550K không có gì là đắt hoặc sai cho công lao động và các chi phí của 1,5 ngày làm việc. Việc bác ZiZou đồng ý đại tu điều hòa chắc chắn là có thật - bởi nếu không có thì vì lý do gì lại để lại xe ??? không lẽ tự dưng để lại xe cho vui ?? sau đó bác ZiZou yêu cầu lắp lại toàn bộ để đi - dù là đi hội chẩn hay đi gì nữa thì bên em cũng bị mất công lao động do yêu cầu của bác ấy, làm sao có thể không lấy tiền ? Các bác tự kéo nhau ra Mỹ Đình tháo nọ rửa kia ... thì mới không tính là mất công vì nó là thú vui chứ nhà em trả lương thợ hàng trăm triệu một tháng thì vui free sao được ?

2) Vụ việc đáng ra kết thúc em cũng chả ý kiến, nhưng bác Fansi comment làm em như quân lừa đảo nên không chấp nhận được

Thế nào gọi là liều ? em đã có tiền án gì ở OF nói chung và với hội vịt nói riêng về chuyện cò quay lừa dối ai hay chưa ?
các bác nghi ngờ thì tự ở nhà mà sưả xe, chứ bác đứng ngay cạnh xe thì thợ xấu người ta vẫn lừa đánh pan xe để kiếm tiền được.

Không đồng ý cho tháo điều hòa thì để lại xe làm gì, bác phán mà có suy luận nào không ? bộ cả bác ZiZou lẫn xưởng nhà em thừa thời gian ?

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Nhưng v/đ xảy ra thì nhất định phải có ai đó xử lý sai các qui trình, cách thức làm việc. Nếu không có ai nhận mình sai, thì cái sai sẽ tồn tại, cả khách và chủ đều không hài lòng. Cháu chắc rằng cụ cũng không muốn điều này.
Hãng có qui trình của hãng, vietvoiz có qui trình riêng: Qui trình bên em là phải kiểm tra thực tế xem cái lốc đó có thực sự hỏng thì mới thay cho khỏi lãng phí, bác ZiZou có đồng ý điều đó, có ý thức được phải tháo điều hòa ra (nếu không đồng ý thì nghe lốc kêu là xong - để lại xe làm gì ???), việc tháo điều hòa ra được đồng ý, sau đó lại yêu cầu lắp vào không sửa gì - đương nhiên phải trả tiền. (phải trả tiền cho sự mất công của bên cung cấp dịch vụ, chứ không phải trả tiền do lợi ích mà mình thu được - sự mâu thuẩn này do chính chủ xe tạo ra do đó phải chịu)

Qui trình của hãng hay mấy chỗ to to mà bác ZiZou đã giới thiệu là :... khám bằng nghe lốc, thử gas ... sau đó sẽ phán luôn thay lốc, khỏi lằng nhằng .. làm theo qui trình này em nói thật chữa xe ba lần thì bằng nửa tiền bán cái Vitara ..

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Cháu thấy chỉ cần dừng ở chỗ Viking là ổn.
@Mụ Vòi: Nhà cháu xa mụ chứ nếu gần đuổi cháu cũng vẫn đến ăn vạ ngày 2 lần. Cháu thề!:))

Viking

Xe điện
@ Viking:

1) Vụ 550K thì em cũng đã nói nếu em ở nhà thì chả lấy đồng nào, tuy nhiên ....
Có vẻ như bác VV chưa hiểu ý em ????
Cái sự làm hay không làm, ý em là tiếp tục sửa hay lắp lại đi về thì với Gara cũng không khác là mấy vì xe đã ở đó, thợ đã tháo ra, nếu có làm cũng chỉ thêm 1/2 giờ công nữa cho việc lắp gioăng, van ....

@ All:

Em xin kính đề nghị các bác, ta dừng câu chuyện nội tình ở đây nhé.
Bác VV, bác Phấn Sĩ, bác Dí Dáu có đồng ý không??? Nếu đồng ý, các bác đừng trả lời em là được :)) :)) :))

Đề nghị bác Toanco vào confirm lại vụ lốc với WAGON

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Có vẻ như bác VV chưa hiểu ý em ????
Cái sự làm hay không làm, ý em là tiếp tục sửa hay lắp lại đi về thì với Gara cũng không khác là mấy vì xe đã ở đó, thợ đã tháo ra, nếu có làm cũng chỉ thêm 1/2 giờ công nữa cho việc lắp gioăng, van ....
Khà khà em vẫn phải nói thêm

Thế tự dưng nhà em mở Gara cho ai thấy rỗi thì đến yêu cầu mở cái nọ cái kia ra xem, xem chán đi về - FREE :)) em trả lương thợ bằng gì ??? cái này là vấn đề "nguyên tắc" còn bất nguyên tắc thì từ xưa đến nay em vẫn Véo Cằm các bác sang chơi nghịch thoải mái có sao đâu. Vấn đề nằm ở chỗ nếu các bác sang yêu cầu là mở hộ cho xem hay mở tháo hộ để làm gì đó, thì vô tư, em ngừng nhận khách chơi với các bác cũng được. Còn vụ này yêu cầu đóng lại đi về vì "không có sự tin tưởng" đến như ngay bác Fansi còn nói là "liều" . Tính em sòng phẳng, đã không tin nhau thì không phải chiến hữu, đã không phải chiến hữu thì chả có gì cho không, phải tính tiền hết

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Khà khà em vẫn phải nói thêm

Thế tự dưng nhà em mở Gara cho ai thấy rỗi thì đến yêu cầu mở cái nọ cái kia ra xem, xem chán đi về - FREE :)) em trả lương thợ bằng gì ??? cái này là vấn đề "nguyên tắc" còn bất nguyên tắc thì từ xưa đến nay em vẫn Véo Cằm các bác sang chơi nghịch thoải mái có sao đâu. Vấn đề nằm ở chỗ nếu các bác sang yêu cầu là mở hộ cho xem hay mở tháo hộ để làm gì đó, thì vô tư, em ngừng nhận khách chơi với các bác cũng được. Còn vụ này yêu cầu đóng lại đi về vì "không có sự tin tưởng" đến như ngay bác Fansi còn nói là "liều" . Tính em sòng phẳng, đã không tin nhau thì không phải chiến hữu, đã không phải chiến hữu thì chả có gì cho không, phải tính tiền hết
Ặc ặc
Bác nghĩ từ thì nhanh mà bác cộng trừ chán kinh, em thật.

Làm cả: 550K
Lắp lại: 550K - công thợ 1/2h ( chỉ giá vốn công thợ không thôi vì các chi phí khác như đã liệt kê vẫn phải tính, em cho là độ 30K)

Cái sự không khác nhau là 550K và 520K
Thế thôi nhé, em không giải thích thêm cho bác nữa đâu.
Ặc ặc

Viking

Xe điện
Mị
Vì vụ nầy mà cháu đang chăn ấm đệm êm trên VP mà phải đội mưa mò xuống xe để làm mấy kiểu hầu các cụ đây:

Gá phía trước, gá này chỉnh được vị trí, xong là xiết chặt cố định:

Chân dưới, chân này xoay được:

P/N đây, các cụ gúc gúc mời mời:

À, em P/S là em chém gió tí, chỗ em hết mưa lâu rồi :P :P :P