Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

viper2007

Xe điện
kính các bác, sáng nay Vit nhà em đang bon bon thì phát sinh tiêng "tọc tọc" theo nhịp của tua máy, cũng hơi bất ngờ nhưng sau tầm 30s thì em xác định dc nó đúng là tiếng theo tua máy chứ ko phải do may ơ. Lúc đầu em tưởng là dây cu roa hay quạt làm mát máy, dừng xe mở capo thì âm thanh nghe lại rất khó so với lúc ngồi trong cabin. Đạp hết pedal côn thì im bặt luôn, nhả ra lại kêu. Tắt máy đề lại vẫn thế. Em gọi điện cho người thân và được tư vấn là có thể do bi tê và càng cua. Vậy là em ra cafe chém gió tầm nửa tiếng, quay lại nổ máy thì lại hết - như mà làm. Tự nhiên em lại thêm nghi ngờ cho khả năng cái bánh răng tự nhảy trong củ đề.

Có bác nào thêm ý kiến nhận định giúp em với

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
kính các bác, sáng nay Vit nhà em đang bon bon thì phát sinh tiêng "tọc tọc" theo nhịp của tua máy, cũng hơi bất ngờ nhưng sau tầm 30s thì em xác định dc nó đúng là tiếng theo tua máy chứ ko phải do may ơ. Lúc đầu em tưởng là dây cu roa hay quạt làm mát máy, dừng xe mở capo thì âm thanh nghe lại rất khó so với lúc ngồi trong cabin. Đạp hết pedal côn thì im bặt luôn, nhả ra lại kêu. Tắt máy đề lại vẫn thế. Em gọi điện cho người thân và được tư vấn là có thể do bi tê và càng cua. Vậy là em ra cafe chém gió tầm nửa tiếng, quay lại nổ máy thì lại hết - như mà làm. Tự nhiên em lại thêm nghi ngờ cho khả năng cái bánh răng tự nhảy trong củ đề.

Cái này là bị về tâm linh rồi bác ạ, mấy hôm trước bác có đi ngang qua đình, chùa, đền, miếu .... nào không ?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hê hê em đến ạ cụ Vòi thật rồi
bác đừng báng bổ, các cụ vật gẫy cản đấy 8-x khi đi qua đền chùa miếu . . .đều có bia Hạ Mã, ngày xưa phải xuống ngựa, ngày nay xuống xe dắt qua . . . vì xe ô tô không dắt được nên các cụ có du di đi cho chút nhưng bắt buộc phái ngớt ga, cắt côn cho xe trôi qua . . .

viper2007

Xe điện
bác đừng báng bổ, các cụ vật gẫy cản đấy 8-x khi đi qua đền chùa miếu . . .đều có bia Hạ Mã, ngày xưa phải xuống ngựa, ngày nay xuống xe dắt qua . . . vì xe ô tô không dắt được nên các cụ có du di đi cho chút nhưng bắt buộc phái ngớt ga, cắt côn cho xe trôi qua . . .

thao tác như thế này thì RPM xe em nó lại bị hú lên tầm 1400

fansi

Xe buýt

Nhà cháu cũng bị hiện tượng có vẻ rất giống với nhà Vai pờ: khi xe lên dốc ở số 2-3 thì bị tiếng kêu 'lạch tạch', nghe rất rõ như vậy. Cháu đi cũng
đúng số so với tốc độ và độ dốc (m e cái bọn có xe đẹp, mới.. nó leo dốc quá chậm!) Có vẻ đó không phải tiếng gõ của xu- páp. Máy cũng không
có vẻ yếu. Cháu đoán là bi tê nó kêu.
Kính các cụ cho ý kiến?

viper2007

Xe điện
Nhà cháu cũng bị hiện tượng có vẻ rất giống với nhà Vai pờ: khi xe lên dốc ở số 2-3 thì bị tiếng kêu 'lạch tạch', nghe rất rõ như vậy. Cháu đi cũng
đúng số so với tốc độ và độ dốc (m e cái bọn có xe đẹp, mới.. nó leo dốc quá chậm!) Có vẻ đó không phải tiếng gõ của xu- páp. Máy cũng không
có vẻ yếu. Cháu đoán là bi tê nó kêu.
Kính các cụ cho ý kiến?
Bác ơi xe em lúc bị thì để N và xe đứng yên vẫn kêu cơ, đạp hết côn thì lại im

pxtanh

Xe đạp
côn vitara

em muốn mua vitara, không biết côn dây có nặng không.
vì vợ cả đi thì không biết thế nào

toanco_k32

Xe tăng
em muốn mua vitara, không biết côn dây có nặng không.
vì vợ cả đi thì không biết thế nào
Côn dây nhưng còn tốt thì cũng nhẹ thôi bác. Vợ em vẫn xách Vịt của em chạy ầm ầm, chưa thấy kêu côn nặng bao giờ
Có điều vợ em cũng hơi đặc biệt trong vụ lái xe - bác cứ tưởng tượng 15km đường đèo Mẫu sơn, đi lên và đi xuống không phạm lỗi nào, em bên cạnh chỉ hoa tiêu chút chút thôi :)

pxtanh

Xe đạp
Côn dây nhưng còn tốt thì cũng nhẹ thôi bác. Vợ em vẫn xách Vịt của em chạy ầm ầm, chưa thấy kêu côn nặng bao giờ
Có điều vợ em cũng hơi đặc biệt trong vụ lái xe - bác cứ tưởng tượng 15km đường đèo Mẫu sơn, đi lên và đi xuống không phạm lỗi nào, em bên cạnh chỉ hoa tiêu chút chút thôi :)
thanks bác.
Vịt thì em chỉ lo có vấn đề côn và đèn trước không sáng thôi. đang định tậu một em vịt. nên có nhiều vấn đề quan tâm cần hỏi.
khi mua vịt củ thì nên lưu ý vấn đề gì thế các bác.

toanco_k32

Xe tăng
thanks bác.
Vịt thì em chỉ lo có vấn đề côn và đèn trước không sáng thôi. đang định tậu một em vịt. nên có nhiều vấn đề quan tâm cần hỏi.
khi mua vịt củ thì nên lưu ý vấn đề gì thế các bác.
Hai vấn đề của bác gara Hiếu béo giải quyết trong vòng 15 phút bác nhé. Bác cứ yên tâm tậu Vịt đi, ngoài 2 vấn đề đó nhiều vấn đề khác cũng đã được Hiếu béo giải quyết tương đối triệt để. Chi phí thì cực rẻ. em chỉ sợ bác lại nghiện Hiếu béo & Vịt quá, như mấy ông trong hội Vit club thôi :)

raotro

Xe container
Tối qua cháu và CHủ tịch Wagon mổ lanh tành bành con Vịt ra để chế đèn Xenon....sướng tê người! (thực ra có mỗi kụ Hieunam làm, cháu chỉ điếu đóm!)=))

pxtanh

Xe đạp
Hai vấn đề của bác gara Hiếu béo giải quyết trong vòng 15 phút bác nhé. Bác cứ yên tâm tậu Vịt đi, ngoài 2 vấn đề đó nhiều vấn đề khác cũng đã được Hiếu béo giải quyết tương đối triệt để. Chi phí thì cực rẻ. em chỉ sợ bác lại nghiện Hiếu béo & Vịt quá, như mấy ông trong hội Vit club thôi :)
Thanks bác. em thì ở trong HCm bác ạ.
Em ghiền Vịt lắm, định sau khi sắm vịt rồi thì làm 1 tour xuyên Việt.
Hy vọng hội họp sớm với các bác ở HN.

raotro

Xe container
Bác nhớ chuẩn bị tời trước=)) và tời sau!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nếu bác ở trong đó thì kiếm Vịt chắc dễ và rẻ hơn ở Bắc bởi các lẽ:
Vịt được lắp ở Bình dương nên trong đó nhiều xe hơn dù rằng đã dừng lắp từ 2007.
Vừa rồi tại Hanoi có nhiều xe biển mới 30 được chuyển vùng từ trong đó ra chứng tỏ trong đó sẵn hàng.
Hình như dân Nam cũng chẳng có thích con này thì phải nên bây giờ xả hàng lên đời.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bác nhớ chuẩn bị tời trước=)) và tời sau!
Ui.
Thế thì phải độ lại cả para shock trước, sau cùng thay cả bộ thụt, lò xo.
+ 2 cái tời + accu to nữa thì bằng nửa con Vịt ah???

raotro

Xe container
Ui.
Thế thì phải độ lại cả para shock trước, sau cùng thay cả bộ thụt, lò xo.
+ 2 cái tời + accu to nữa thì bằng nửa con Vịt ah???
Cuối cùng là độ cái thằng người...lái lởm như cháu vẫn đứt giống Phim. Cháu thề!=))

tptitoe

Xe tăng
Thưa các toa!
Xe của moa cả tuần nay đi vắng không dùng, sáng nay đi làm, trời mưa tí tẹo, lúc vào xe gạt nước bình thường chẳng thấy gì, đi được 10 phút thì kính lái bên phụ thấy xuất hiện 1 dòng nước chảy từ từ bên trong theo kính lái??? Đến cty, moa xem gioăng kính lái vẫn khít và bám chặt, vậy nó chui đường nào nhỉ? Các toa cho moa cách xử lý cái!
Thanks!

vit29z

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Theo lời các cao nhân thì nên thay cả đôi, cái cũ mà chưa hỏng thì để vào kho. Em thấy phụ tùng trong hãng bán y hệt hàng tháo xe ra, giá khoảng 2.5tr/đôi. Bác mua ngoài 700k thì ko biết loại gì, hình thức và kích thước có giống hàng zin ko.

Vit nhà bác đời 207 biển 29z thì cùng lứa với nhà em, bác xem lốp xe sx năm nào. Xe em lốp ghi 2005 nên năm ngoái em cho 4 quả ra đi (sơ cua giữ lại) dù mới lăn bánh hơn 4 vạn.
Lốp thì em đã cho đi cả rồi bác ạ. Thụt thì em không hiểu, thấy nó chảy dầu thì em thay. Chủ chuồng nó bảo đi lấy hàng zin cho em, khi thay xong nó tính có 700k. Em xem hàng thì cúng có chữ made in Japan nhưng một số thông tin khác như cái cũ thì không có.
Bác biết chỗ nào có đồ zin thì em nghiên cứu lại cả đôi cho nó an toàn.

vit29z

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Thưa các toa!
Xe của moa cả tuần nay đi vắng không dùng, sáng nay đi làm, trời mưa tí tẹo, lúc vào xe gạt nước bình thường chẳng thấy gì, đi được 10 phút thì kính lái bên phụ thấy xuất hiện 1 dòng nước chảy từ từ bên trong theo kính lái??? Đến cty, moa xem gioăng kính lái vẫn khít và bám chặt, vậy nó chui đường nào nhỉ? Các toa cho moa cách xử lý cái!
Thanks!
Xin chia buồn với toa. Moa thề là moa chưa gặp tình trạng đấy bao giờ. Chờ bác kinh nghiệm đầy mình online thì có câu trả lời ngay thôi.

Chỉnh sửa cuối: