Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bác ra Hai Bà Trưng tìm mua 1 cái mâm sắt 15 inch để lắp lốp dự phòng vào, giá khoảng 4-500 là OK rồi.

Nếu ko muốn bị méo vành lần nữa thì lắp Bộ cảm biến áp suất lốp từ xa như thế này cho yên tâm.

CuaCon

Xe máy
Em cảm ơn các bác, hôm qua ra Thế giới lốp kiểm tra lại thì không bị sao. Chắc do đồ nghề chỗ đó không chuẩn nên không lắp lốp được. May quá :).
Xe bác Nam Vũ lội sông Hồng cứ như đi trên phố ấy nhỉ :D

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em cảm ơn các bác, hôm qua ra Thế giới lốp kiểm tra lại thì không bị sao. Chắc do đồ nghề chỗ đó không chuẩn nên không lắp lốp được. May quá :).
Xe bác Nam Vũ lội sông Hồng cứ như đi trên phố ấy nhỉ :D
Hai cái bánh sau lắp cho đẹp chứ có lắp vừa xe đâu bác, bánh xe xin của xe IFA thải ra ấy mà

ducart

Xe máy
Bác nào biết cho cháu hỏi vơi ạ.
Con vit nhà cháu mấy hôm nay cháu phanh no cứ kêu lộc cộc dưới sàn là sao ạ???

EZdong

Xe điện
Món này khó đấy cụ ạ! Nói chung phải thực tế thì mới phát hiện được vì có nhiều thứ sinh ra tiếng kêu. Ví dụ: VIT nhà em lắp bậc dẫm, sau vài tháng chạy có tiếng kêu lộc cộc, em nhờ bác fansi đầy kinh nghiệm chỉnh 1 tý là hết luôn. May thế không biết!

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Viking

Xe điện
Có khả năng là tuột cao su treo ống xả nên khi phanh, ống xả nhao lên đập vào sàn xe.
Nhưng bác EZDong nói đúng đấy ạ, cái này cứ cho lên cầu mới nói được.

Bác có thể thủ bằng cách kiếm một em có đôi bàn chân thật nhạy cảm, bỏ giày ra cho em ấy ngồi đàng sau đi thử sang GL xem khả năng nó chạm ở phần nào ;;);;);;)

raotro

Xe container
Cháu lại có chuyện hỏi các kụ lão thành đây:
Con Vịt nhà cháu giờ mắc cái bệnh là đỗ lâu mà khởi động lại thì nó phì ra một đám khói như hút thuốc lào xong rồi thôi.
Thợ gara ngoài thì bảo bệnh secmang dầu thể nhẹ, thợ trong Su Việt Anh thì bảo ko phải, vì nếu là secmang thì phải khói liên tục đây là do phớt gít làm dầu lọt vào buồng đốt một tẹo khi tắt máy. Để lâu nổ lại sẽ phun khói do đốt cái tẹo dầu đó........
Các kụ cho ý kiến giúp cháu cái. Cháu chưa dám tin ông nào hẳn nhưng hơi nghiêng về thợ Việt Anh.~X( (nếu đúng vậy thì cháu ghét cái gara Trường Giang 87 Láng Hạ quá, nó vừa thay phớ Gít cho cháu xong)

Chỉnh sửa cuối:

ducart

Xe máy
Em lắp thêm mỗi ABS cho bánh sơ cua sao nó lai kêu ở sàn cơ chứ....tệ thật

viet phuong

Xe máy
Nhân kể chuyện về VIT, tiện đây e cũng xin kể các bác nghe.
Hồi cuối năm ngoái, e có đưa mấy sếp ở cơ quan đi ăn thịt trâu và thịt khác tại hồ Đại Lải. Lúc đánh VIT vào bãi, e k để ý nên phi ngay vào bãi đất trơn trượt.
Khi no say rồi, e đưa các sếp về. Vào số lùi thì 2 bánh sau quay tít.Các sếp nhà e lo quá hỏi có phải xuống đẩy k. E mới bảo rằng: Các bác cứ yên tâm rồi e vào 2L, thế là VIT nhà e lồm cồm bò ra đường cái trong tiếng khen nức nở của mọi người, e sướng phổng cả mũi các bác ạ.Đúng là e yêu VIT quá.hehe

viper2007

Xe điện
Nhân kể chuyện về VIT, tiện đây e cũng xin kể các bác nghe.
Hồi cuối năm ngoái, e có đưa mấy sếp ở cơ quan đi ăn thịt trâu và thịt khác tại hồ Đại Lải. Lúc đánh VIT vào bãi, e k để ý nên phi ngay vào bãi đất trơn trượt.
Khi no say rồi, e đưa các sếp về. Vào số lùi thì 2 bánh sau quay tít.Các sếp nhà e lo quá hỏi có phải xuống đẩy k. E mới bảo rằng: Các bác cứ yên tâm rồi e vào 2L, thế là VIT nhà e lồm cồm bò ra đường cái trong tiếng khen nức nở của mọi người, e sướng phổng cả mũi các bác ạ.Đúng là e yêu VIT quá.hehe
Xe nhà bác đời nào mà có 2L nhỉ :-?

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com

raotro

Xe container
Ô thế ko kụ nào tư vấn cho cháu à???:((
Hay bán hết Vịt roài????~X(

Almighty

Xe tải
Con Vịt nhà cháu giờ mắc cái bệnh là đỗ lâu mà khởi động lại thì nó phì ra một đám khói như hút thuốc lào xong rồi thôi.
Thợ gara ngoài thì bảo bệnh secmang dầu thể nhẹ, thợ trong Su Việt Anh thì bảo ko phải, vì nếu là secmang thì phải khói liên tục đây là do phớt gít làm dầu lọt vào buồng đốt một tẹo khi tắt máy. Để lâu nổ lại sẽ phun khói do đốt cái tẹo dầu đó........
Các kụ cho ý kiến giúp cháu cái. Cháu chưa dám tin ông nào hẳn nhưng hơi nghiêng về thợ Việt Anh.~X( (nếu đúng vậy thì cháu ghét cái gara Trường Giang 87 Láng Hạ quá, nó vừa thay phớ Gít cho cháu xong)
Chắc nhiều bác khiêm tốn không tự nhận là lão thành để trả lời đây ;)

laixe6868

Xe tải
Ô thế ko kụ nào tư vấn cho cháu à???:((
Hay bán hết Vịt roài????~X(
Theo em rằng thì là Vịt của cụ khi mới khởi động, hỗn hợp khí vào buồng đốt có tỉ lệ quá nhiều xăng hơn so với không khí, do đó có 1 lượng xăng đốt không hết và ra ngoài thành khói đen. Khả năng là lọc gió của cụ đã quá bẩn, cụ thử mở lọc gió ra vệ sinh xem sao.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

ducart

Xe máy
Xong lâu rồi bác ạ, em sơn tĩnh điện màu đen cho nó giản dị:

Ô! E tưởng 2cái lốp kia lắp cho đẹp chứ hóa ra lại vừa à bác..???
Thế mà bác nào kêu là lốp xe IFA mới chết chứ...=))

raotro

Xe container
Theo em rằng thì là Vịt của cụ khi mới khởi động, hỗn hợp khí vào buồng đốt có tỉ lệ quá nhiều xăng hơn so với không khí, do đó có 1 lượng xăng đốt không hết và ra ngoài thành khói đen. Khả năng là lọc gió của cụ đã quá bẩn, cụ thử mở lọc gió ra vệ sinh xem sao.
Được như bác nói thì đã tươm!
Vừa mua của thằng Long Huế 1 cái lọc xịn 200k.....
Ko phải thế!!!!!:-ss

fansi

Xe buýt
Cụ xem chỗ nào có thiết bị kiểm tra phanh (như bọn đăng kiểm ấy) chạy một chỗ rồi phanh thử vài lần xem nó kêu từ đâu.

fansi

Xe buýt
Ấy cụ đừng vội chửi thằng TG vội. Có khi nó lại có lý: xéc măng thể nhẹ khi để lâu dầu có thể chảy vào buồng đốt, ít một. Khi cụ đi thì vì là "thể nhẹ" nên không thấy gì cả.