Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
hoan hô cụ Vietvoiz và các cụ khác đã ứng cứu thành công, chữa khỏi bệnh cho Vịt nhà mợ Suzu.
@bác Vietvoiz cho hội Vịt biết cụ thể hơn cái rơle đấy nó ở đâu ko xin cụ vài lời khuyên để anh em phòng bệnh này.
hơ hơ em quan liêu quá, để mai em hỏi lại xem nó là cái rơ-le gì :D :D em có biết gì về ô tô đâu, bốc phét là khỏe thôi :D :D

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
@bác Vietvoiz cho hội Vịt biết cụ thể hơn cái rơle đấy nó ở đâu ko xin cụ vài lời khuyên để anh em phòng bệnh này.
- Đây là hai cái rơ le nguồn, một cái cấp điện cho: nguồn cho mobin đánh lửa - cảm biến nhiệt độ gió - mạch đèn check . chiêc thứ hai hoạt động cùng chiếc thứ nhất để khống chế cho mạch đèn check tắt đi khi xe đã nổ máy (nếu không bị lỗi)

- Lý do hỏng: chả lý do gì đặc biệt, nó là rơ le cấp nguồn nên hoạt động liên tục, loại rơ le này dễ hỏng sớm vì nó nóng, chả may đến lúc nó thích hỏng thì nó hỏng thôi vì con xe này cũng 6 năm tuổi rồi. Việc nó hỏng không biết trước được, nếu ai cầu toàn muốn xe được ngon thì tốt nhất là thay tất các rơ le nguồn đi sau năm sáu năm sử dụng , kể ra nó cũng không đắt lắm

raotro

Xe container
- Đây là hai cái rơ le nguồn, một cái cấp điện cho: nguồn cho mobin đánh lửa - cảm biến nhiệt độ gió - mạch đèn check . chiêc thứ hai hoạt động cùng chiếc thứ nhất để khống chế cho mạch đèn check tắt đi khi xe đã nổ máy (nếu không bị lỗi)

- Lý do hỏng: chả lý do gì đặc biệt, nó là rơ le cấp nguồn nên hoạt động liên tục, loại rơ le này dễ hỏng sớm vì nó nóng, chả may đến lúc nó thích hỏng thì nó hỏng thôi vì con xe này cũng 6 năm tuổi rồi. Việc nó hỏng không biết trước được, nếu ai cầu toàn muốn xe được ngon thì tốt nhất là thay tất các rơ le nguồn đi sau năm sáu năm sử dụng , kể ra nó cũng không đắt lắm
Kụ doạ thế này thì nhà cháu lại nơm nớp.......~X(

EZdong

Xe điện
Em mừng quá các cụ ạ!! Mừng quá cơ:((
- Một là, cụ Vietvoiz sửa xong xe cho mợ Suzu
- Hai là, thêm bài học để anh em họ VIT biết đường mà đề phòng
- Ba là, anh em họ nhà VIT luôn luôn sẵn lòng giúp người khác trong họ (chả biết lúc nào em lại có cơ hội giúp được mợ đây, hóng quá)

Suzu

Xe máy
Hôm nay em thấy có một bác Vịt đỏ đậu ở đường Trần Hưng Đạo đoạn cây xăng có logo Otofun, bác đấy là bác nào đấy ạ?

Suzu

Xe máy
- Ba là, anh em họ nhà VIT luôn luôn sẵn lòng giúp người khác trong họ( chả biết lúc nào em lại có cơ hội giúp được mợ đây, hóng quá
Dễ thôi, bác giúp em đặt một suất tham gia SN Otofun nhé?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hôm nay em thấy có một bác Vịt đỏ đậu ở đường Trần Hưng Đạo đoạn cây xăng có logo Otofun, bác đấy là bác nào đấy ạ?
Một bác luật sư già đi học ở Liên Xô về, tên là Thành, tán gái giỏi cực - cũng OF

tptitoe

Xe tăng
- Ba là, anh em họ nhà VIT luôn luôn sẵn lòng giúp người khác trong họ (chả biết lúc nào em lại có cơ hội giúp được mợ đây, hóng quá)
Còn 1 cái mừng nữa là hội Vịt có thêm 1 gara sửa chữa tận tình và vui tính nữa.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Còn 1 cái mừng nữa là hội Vịt có thêm 1 gara sửa chữa tận tình và vui tính nữa.
Hội Vịt sang mua áo - mũ cho em mới :D ai mua áo cho em sẽ được kiểm tra hết các rơ le nguồn :D :D

EZdong

Xe điện
Hội Vịt sang mua áo - mũ cho em mới :D ai mua áo cho em sẽ được kiểm tra hết các rơ le nguồn :D :D
Thế này thì tốt quá, em xem mợ Minh đã nhận áo mũ chưa (em đăng ký với mợ Minh mà). Nếu chưa thì em sang khuân bớt cho bác Vietvoiz nhé!

Suzu

Xe máy
Tiếc nhỉ, Vịt của em rơ le mới rồi. Thế có khuyến mại cái khác không bác? Nhờ bác EZdong đăng ký hộ mà chả thấy nói gì, (chac ngai em khong thanh toan?). Em về nhà rồi mới nhớ hôm nay bác bảo sang đăng ký, ngại ra lấy xe quá. Mai có kịp không?

raotro

Xe container
]
Thú thực cháu ko máu lắm cái vụ áo mũ, nhưng thấy kụ Vòi mời cháu lại muốn hóng...
Giá nhiêu kụ?:P
(mất công sang đến chỗ kụ là cháu "đòi" hết những cái kụ bảo miễn phí):))

rfs

Xe điện
Cụ vòi ơi, mũ còn ko e đăng ký 2 cái, áo e lấy chỗ a Bes rồi

hoavita

Xe hơi
KẾT LUẬN ĐIỀU TRA: hỏng 2 cái rơ le nài

Thời giạn khám chữa:
- 1 buổi tối cứu hộ không thành
- 1/2 buổi sáng sang bãi gửi tháo hộp đen về
- 1 tiếng đồng hồ cho hộp đen quan hệ với xe Túi Tít
- 1 ngày từ sáng đến tối ngâm cứu dò mạch điện
- 1 buổi sáng và nửa buổi chiều thay rơ le, chạy thử

Chi phí: 950K
- 500K cứu hộ kéo về xưởng (món này trả cho xe cứu hộ)
- 200K tiền vật tư, dây nhợ, ghen . . . và rơ le mới
- 250K tiền công
(không hiểu có bị đắt không, nếu đắt các cụ mắng cho cháu mấy câu để cháu rút kinh nghiệm nhé)
Bác vòi cho em hỏi , mấy cái role này nằm ở chổ nào trong xe vậy bác ? , có phải nằm bên dưới taplo không ? , cám ơn bác trước

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bác vòi cho em hỏi , mấy cái role này nằm ở chổ nào trong xe vậy bác ? , có phải nằm bên dưới taplo không ? , cám ơn bác trước
Nằm ở khoang động cơ bác ạ

hoavita

Xe hơi
Em tính độ luôn một bộ lọc gió của xe tải thay cho bộ lọc theo xe , theo suy nghỉ của em thì sẽ tốt hơn cho động cơ xe vì diện tích của lọc gió sẻ tăng lên , tình trạng tắc lọc sẽ giảm bớt , giá lọc thì rẻ hơn , các bác cho em ý kiến nhé

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em tính độ luôn một bộ lọc gió của xe tải thay cho bộ lọc theo xe , theo suy nghỉ của em thì sẽ tốt hơn cho động cơ xe vì diện tích của lọc gió sẻ tăng lên , tình trạng tắc lọc sẽ giảm bớt , giá lọc thì rẻ hơn , các bác cho em ý kiến nhé
Ý kiến hay đấy ạ, bác chụt bạch rồi post ảnh lên sớm nhé ;;)

raotro

Xe container
Nhà cháu còn đang tính lót thêm lớp vải địa (vì cháu thấy vải địa nó gần giống chất liệu làm lọc gió, cũng ngăn được bụi).
Có kụ nào biết ra can cháu ko???

CuaCon

Xe máy
Các bác ơi, hôm nay em bị xịt lốp đi vài km mới phát hiện ra nên mâm đúc VIT của em bị méo rồi :( :(. Các bác tư vấn cho em cách xử lý với, em đang thay tạm con sơ cua. Em cảm ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Các bác ơi, hôm nay em bị xịt lốp đi vài km mới phát hiện ra nên mâm đúc VIT của em bị méo rồi :( :(. Các bác tư vấn cho em cách xử lý với, em đang thay tạm con sơ cua. Em cảm ơn các bác
Em cũng lạy bác.
Thế nầu mà bác chạy con xe hết hơi được đến méo cả mâm :(
Méo mâm thoe em hiểu thì nó có nghĩa là thay mâm.

Thông báo: Bột VIT sắp có 2 cái mâm sơ cua nhé :-@