Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

VIT37V

Xe đạp
Lạy các Cụ, con VIT nhà cháu nó củ tỏi 1 bên cái hub hay cái gài cầu trước không biết gọi là gì nữa nhưng nó là cái này (ảnh của Cụ vitara1058)

Cụ nào dư để lại cho nhà cháu hay biết chỗ bán chỉ giúp nhà cháu nhé, cảm ơn các Cụ.

Chỉnh sửa cuối:

quocanhpack

Xe tăng
VIT37V nói:
Lạy các Cụ, con VIT nhà cháu nó củ tỏi 1 bên cái hub hay cái gài cầu trước không biết gọi là gì nữa nhưng nó là cái này (ảnh của Cụ vitara1058)

Cụ nào dư để lại cho nhà cháu hay biết chỗ bán chỉ giúp nhà cháu nhé, cảm ơn các Cụ.
Cái này cụ đặt của hãng thôi, Việt Anh, T&S. Sau đó bảo họ gửi hàng vào. Còn nếu cụ có người quen ở HN thì chuyển mẫu ra nhờ ra chợ giời mua hộ.
Cháu sẽ pm cho cụ số của anh thợ cả của ViệtAnh nhé.

VIT37V

Xe đạp
Cái này cụ đặt của hãng thôi, Việt Anh, T&S. Sau đó bảo họ gửi hàng vào. Còn nếu cụ có người quen ở HN thì chuyển mẫu ra nhờ ra chợ giời mua hộ.
Cảm ơn Cụ nhé, nhờ Cụ pm số của anh thợ cả Việt Anh cho nhà cháu nhé, ĐT nhà cháu 01695255573

VIT37V

Xe đạp
Xanh nó ở đâu Cụ nhỉ?

Hai Nguyen

Xe điện
loại HX3 này phẩm cấp hơi thấp bác ạ
Theo tớ nghe Trọ và mấy bác vào hãng thay thì họ cũng thay = loại từ thùng phi 20w-40 giá 60k /l thì phải ==> cũng tương đương loại HX3 mà

Mà có thể nâng lên dùng HX5 hoặc HX7 tùy, nhưng mức 10w hay 5w hay 15w theo tớ biết thì hỗ trợ tốt cho khởi động ở nhiệt độ thấp. trong khi ở HN có mấy khi nhiệt độ lúc khởi động dưới 20 độ đâu

Suvi

Xe tải
Theo tớ nghe Trọ và mấy bác vào hãng thay thì họ cũng thay = loại từ thùng phi 20w-40 giá 60k /l thì phải ==> cũng tương đương loại HX3 mà

Mà có thể nâng lên dùng HX5 hoặc HX7 tùy, nhưng mức 10w hay 5w hay 15w theo tớ biết thì hỗ trợ tốt cho khởi động ở nhiệt độ thấp. trong khi ở HN có mấy khi nhiệt độ lúc khởi động dưới 20 độ đâu
Xin thỉnh giáo các bác chiên da Vit, em định kỳ thay dầu máy tại gara (khoảng 3500 - 4000km là thay, 3 lần thay dầu thì thay 1 lần lọc dầu, 1 năm thay lọc xăng 1 lần hihi), cũng là loại dầu thùng phi hiệu Toyota nhưng không xem kỹ chủng loại, đã 3 năm nay em sử dụng loại dầu này và theo cách như vậy, không biết có làm sao không các bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Cuonghadhxd

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi con VIT nhà em không hiểu sao cửa gió điều hòa bên phụ khi chạy nó cứ phát ra tiếng phì phì như tiếng Hổ Mang !

Hai Nguyen

Xe điện
xem lại quạt gió phía dưới hộp găng tay xem có phải nó phì phì ở đây ko pác

Viking

Xe điện
Các cụ cho em hỏi con VIT nhà em không hiểu sao cửa gió điều hòa bên phụ khi chạy nó cứ phát ra tiếng phì phì như tiếng Hổ Mang !
Tiếng của dàn lạnh điều hòa ạ
Ga nó chuyển từ trạng thái lỏng sang khí nên nó phát ra tiếng xì xì thôi.

babatoi268

Xe tải
Các bác cho em hỏi cách tháo motor lên xuống kính cửa sau bên phải với vit em bị chết lên xuống bên đó em tháo ra 2 lần rồi trả làm sao kiểm tra được .EM muốn tháo tung ra xem nó thế nào

tuando

Xe máy
chuẩn đấy bác, gầm bệ mà bị lệch thì có chỉnh chụm kiểu gì thì khi chạy vẫn nguy cơ bị nhao lái. Nếu vì va chạm đâu mà xe bị lệch chụm hay lệch góc đặt lái thì nhất quyết chỉ chỉnh ở gầm - rô tuyn giằng lái chứ ko dc chơi trò giật vô lăng ra lắp lệch đi vài răng. Hôm thợ Thanh ở gara Trường giang định làm vậy với xe của bạn em, may mà em kịp thời ngăn cản.
Em cũng gặp vấn đề này, xử lý:
- Thay 4 cái rotuyn lái, mất gần 2tr, rotuyn bị rơ rồi trước sau cũng nên thay, thay sớm thì sướng sớm.
- Lốp quá mòn cũng khó chỉnh độ chụm và nhao lái, thay 4 lốp mới thì chỉnh phát ngon ngay.
- Các cụ nâng gầm, độ bánh to quá cũng làm lệch độ chụm. Em thay 2 lần lốp mới cũng giữ 195/80/15 thôi ạ.

vanthe77

Xe tải
Em cũng gặp vấn đề này, xử lý:
- Thay 4 cái rotuyn lái, mất gần 2tr, rotuyn bị rơ rồi trước sau cũng nên thay, thay sớm thì sướng sớm.
- Lốp quá mòn cũng khó chỉnh độ chụm và nhao lái, thay 4 lốp mới thì chỉnh phát ngon ngay.
- Các cụ nâng gầm, độ bánh to quá cũng làm lệch độ chụm. Em thay 2 lần lốp mới cũng giữ 195/80/15 thôi ạ.
Giải pháp như của bác thì....chuẩn, chả phải chỉnh.:D

Hai Nguyen

Xe điện
Pác thì chỉ mua xe mới tinh mới hết "tâm lý" tìm bệnh cho xe vì ko đổ dc cho cái gì nữa, hihih

Chỉnh sửa cuối:

kelangdu

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi Vịt nhà em sao mà cầu chì A/C nóng quá, cái cầu chì nó chảy ra như nhựa đường vậy đới. Chạy máy lạnh sờ vào rụt hết cả vòi :P. Đã thử thay bằng sợi dây diện nhỏ, nhưng được thời gian thì lại tèo dù em biết là không nên làm như thế, nhưng cũng chằng còn cách nào. Mong các cụ chỉ giáo cho em đôi đường.

raotro

Xe container
Các cụ cho em hỏi Vịt nhà em sao mà cầu chì A/C nóng quá, cái cầu chì nó chảy ra như nhựa đường vậy đới. Chạy máy lạnh sờ vào rụt hết cả vòi :P. Đã thử thay bằng sợi dây diện nhỏ, nhưng được thời gian thì lại tèo dù em biết là không nên làm như thế, nhưng cũng chằng còn cách nào. Mong các cụ chỉ giáo cho em đôi đường.

Nhà cháu cũng bị thế, thay 4 lần rồi.
Thợ bảo hôm nào qua nó dò tìm nguyên nhân cho nhưng bận chưa qua được....hay hôm nào rảnh nếu kụ gần Hà Đông cháu với kụ đi cho vui.

EZdong

Xe điện
Dạo trước VIT nhà em cũng thế, giắc cắm cầu chì bị môve, khắc phục mãi chả được, em thay cả cụm cầu chì luôn (mua cả cụm cầu chì mất 20k), sau đó thì ổn cụ ạ!

kelangdu

Xe đạp
Nhà cháu cũng bị thế, thay 4 lần rồi.
Thợ bảo hôm nào qua nó dò tìm nguyên nhân cho nhưng bận chưa qua được....hay hôm nào rảnh nếu kụ gần Hà Đông cháu với kụ đi cho vui.
Dưng mà em o Xì Gòn cụ ơi ! Thế khi nào cụ làm xong thì cụ nhớ cho em biết kết quả nhá ! Em để dành Vodka kính cụ đấy ợ.