Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

raotro

Xe container
Em chưa thuộc tên các bộ phận nên tạm đặt các bộ phận là A, B, và VC:
Khi lái B sẽ di chuyển theo hai chiều như mũi tên, A đứng nguyên và sẽ xảy ra va chạm tại điểm VC nếu đánh hết lái sang bên trái.
Để không phát ra tiếng kêu thì phải đệm cao su vào A; hoặc căn chỉnh thế nào mà khi đánh hết lái mà vẫn không để B chạm và A.
Em lại tiếp tục ngâm cứu...
Hế hế...đấy là đánh hết lái nó kêu.
Bệnh kinh niên nhà Vit là đánh hết lái ko kêu...trả lái mới kêu: Cục!:))

FeRAM

Xe điện
Các bác cho em hỏi là cái CD Player theo xe của Vịt, không biết có đường AUX vào không nhỉ? Em định chế thế nào để có thể cắm được Iphone ra loa của xe, đi đường nghe nhạc cho tiện (Tất nhiên, phải mang ra đâu đấy làm thôi. Cái này chắc ko tự làm được). Tư vấn các cụ trước để xem có nên làm không.

EZdong

Xe điện
Em úp lại 3 cái ảnh đã resized của cụ Almighty nhìn cho đỡ hoa mắt nhé:
Ảnh 1:

Ảnh 2:

Ảnh 3:

:-bd:-bd:-bd

Almighty

Xe tải
Hế hế...đấy là đánh hết lái nó kêu.
Bệnh kinh niên nhà Vit là đánh hết lái ko kêu...trả lái mới kêu: Cục!:))
Đúng là khi trả lái mới kêu; có thể do độ trễ hoặc độ dơ của chuyển động. Nếu khẳng định tiếng kêu từ cùng chỗ đấy mà ra thì cách khắc phục vẫn thế mà cụ.

raotro

Xe container
Đúng là khi trả lái mới kêu; có thể do độ trễ hoặc độ dơ của chuyển động. Nếu khẳng định tiếng kêu từ cùng chỗ đấy mà ra thì cách khắc phục vẫn thế mà cụ.
Túm lại là mang bia tắm kụ Titoe là biết ngay mừ!

Viking

Xe điện
Em chưa thuộc tên các bộ phận nên tạm đặt các bộ phận là A, B, và VC:
Khi lái B sẽ di chuyển theo hai chiều như mũi tên, A đứng nguyên và sẽ xảy ra va chạm tại điểm VC nếu đánh hết lái sang bên trái.
Để không phát ra tiếng kêu thì phải đệm cao su vào A; hoặc căn chỉnh thế nào mà khi đánh hết lái mà vẫn không để B chạm và A.
Em lại tiếp tục ngâm cứu...
Nếu cháu không nhầm thì cái A đấy chính là cái vít chỉnh điểm cuối của hành trình lái, nghĩa là SUZUKI nó thiết kế ra cái đấy chuyên để ... chạm.
Cụ không muốn chạm cái đấy thì chắc phải hàn cái khác cho nó...chạm :)

raotro

Xe container
Nếu cháu không nhầm thì cái A đấy chính là cái vít chỉnh điểm cuối của hành trình lái, nghĩa là SUZUKI nó thiết kế ra cái đấy chuyên để ... chạm.
Cụ không muốn chạm cái đấy thì chắc phải hàn cái khác cho nó...chạm :)
THiếu cái đấy là các kụ vặn cổ thỏa mái đến lúc lật. CHáu thề!

Almighty

Xe tải
Em cũng biết tác dụng hãm lái của nó, dưng mà cho đến giờ đây là điểm khả nghi nhất gây tiếng động, tạm thời buộc cao su vào, theo dõi một tuần rôì báo cáo lại các cụ. Trừ phi cụ Tip toe tiết lộ trước bữa bia.

viper2007

Xe điện
Sao lại buộc cao su vào đó hả bác, nó là chỗ để giới hạn hành trình lái. Bác đệm cao su vào là vòng cua của xe nó rộng hơn đó
Chính xác là giới hạn hành trình đánh lái về phía trái. Em cũng tò mò xem vị trí bác Titoe tìm ra nó ở đâu, nhưng kể mô tả = văn xuôi được như em cực khó. Chắc phải có hội thảo mới trình bày dc :D

Chỉnh sửa cuối:

Almighty

Xe tải
Nó chỉ daỳ thêm độ 3 mm thôi mà cụ, cảm giác đánh hết lái sang trái giờ êm hơn tý, chưa thấy kêu.

vctv

Xe buýt
Các bác cho em hỏi là cái CD Player theo xe của Vịt, không biết có đường AUX vào không nhỉ? Em định chế thế nào để có thể cắm được Iphone ra loa của xe, đi đường nghe nhạc cho tiện (Tất nhiên, phải mang ra đâu đấy làm thôi. Cái này chắc ko tự làm được). Tư vấn các cụ trước để xem có nên làm không.
Hồi mới mua xe cũng định ngâm cứu để móc đường Audio In, trong cái sơ đồ của đầu DEH-1550 em thấy con IC E-VOL nó đã dùng 2 đường Line In cho Radio và CD, còn thừa 2 đầu Line in 3 và 4, nhưng nó điều khiển chuyển mạch bằng xung số (Data và Clock) nên chưa biết mạch nó tạo xung cho Input 3 và 4 thế nào. Sau em lắp cái đầu DVD CASKA nên không ngâm cứu tiếp nữa.

Cụ có thích ngâm cứu không, em gửi cho cái sơ đồ điện.

FeRAM

Xe điện
Hồi mới mua xe cũng định ngâm cứu để móc đường Audio In, trong cái sơ đồ của đầu DEH-1550 em thấy con IC E-VOL nó đã dùng 2 đường Line In cho Radio và CD, còn thừa 2 đầu Line in 3 và 4, nhưng nó điều khiển chuyển mạch bằng xung số (Data và Clock) nên chưa biết mạch nó tạo xung cho Input 3 và 4 thế nào. Sau em lắp cái đầu DVD CASKA nên không ngâm cứu tiếp nữa.

Cụ có thích ngâm cứu không, em gửi cho cái sơ đồ điện.
Thôi, thôi, em cảm ơn cụ. Em tưởng nó có sẵn lối vào đằng sau *** thì em tìm cách kéo dây ra. Móc từ IC của nó ra thì ngại lắm, em tìm cách thay cái đầu khác, có đường Audio-in sẵn thôi.

Làm được cái này rất tiện. Iphone, Ipod cắm vào nghe nhạc thoải mái, mà đỡ phải loằng ngoằng.

Viking

Xe điện
Thôi, thôi, em cảm ơn cụ. Em tưởng nó có sẵn lối vào đằng sau *** thì em tìm cách kéo dây ra. Móc từ IC của nó ra thì ngại lắm, em tìm cách thay cái đầu khác, có đường Audio-in sẵn thôi.

Làm được cái này rất tiện. Iphone, Ipod cắm vào nghe nhạc thoải mái, mà đỡ phải loằng ngoằng.
Thay con đầu Tàu, gần năm chiệu
Cái Pioneer đó đem cho BVC làm từ thiện.
Nhanh và rất gọn

FeRAM

Xe điện
Thay con đầu Tàu, gần năm chiệu
Cái Pioneer đó đem cho BVC làm từ thiện.
Nhanh và rất gọn
5 chiệu cái đầu Tàu à? Em rất ghét các bạn TUng của, thế mới khó.

bluestar2006

Xe container
5 chiệu cái đầu Tàu à? Em rất ghét các bạn TUng của, thế mới khó.
Kiếm cái đầu tháo xe Hàn quốc đi bác (KM, Carens,...), 1M thôi, có AUX, USB, chỉ mất công đấu dây ra thôi.

FeRAM

Xe điện
Kiếm cái đầu tháo xe Hàn quốc đi bác (KM, Carens,...), 1M thôi, có AUX, USB, chỉ mất công đấu dây ra thôi.
Vâng. Cảm ơn bác. Đã em nhờ người kiếm giúp. Xem có bác nào thay lên DVD chẳng hạn.

raotro

Xe container
Thế bác kiếm được cái thứ 4 không, giúp em luôn thể, :)). Thanks bác trước.
Tìm đúng Chủ tịch ve chai nhà cháu rồi!
Đảm bảo sẽ theo PrideClub cho mà xem!

viper2007

Xe điện
@Feram. cái đầu đĩa theo xe nhà em nó có AUX loại giắc to hình như gọi là 3.5mm, xe bác lại ko có ah