Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

bluestar2006

Xe container

tptitoe

Xe tăng
Em cũng biết tác dụng hãm lái của nó, dưng mà cho đến giờ đây là điểm khả nghi nhất gây tiếng động, tạm thời buộc cao su vào, theo dõi một tuần rôì báo cáo lại các cụ. Trừ phi cụ Tip toe tiết lộ trước bữa bia.
Buộc cao su vào cái đó thà dùng đèn khò xẻo nó đi thì hơn. (nếu phát ra tiếng kêu ở đó)=))
À mà bia cho cả hội chứ không phải chỉ 1 mình nhà cháu nhé. Nhà cháu uống được bao nhiêu đâu.:D
Xin lỗi tò mò tý, chứ nhà này là dân kinh tế, xã hội hay kỹ thuật nhỉ?;)

Chỉnh sửa cuối:

Almighty

Xe tải
Buộc cao su vào cái đó thà dùng đèn khò xẻo nó đi thì hơn. (nếu phát ra tiếng kêu ở đó)=))
À mà bia cho cả hội chứ không phải chỉ 1 mình nhà cháu nhé. Nhà cháu uống được bao nhiêu đâu.:D
Xin lỗi tò mò tý, chứ nhà này là dân kinh tế, xã hội hay kỹ thuật nhỉ?;)
Em tốt nghiệp kinh tế ạ. Khà khà, nhiều khi ngoại đạo cũng có cái hay phải không cụ.

tptitoe

Xe tăng

Almighty

Xe tải
Thế thì ổn rồi, đỡ được 2tr tiền bia ấy chứ.=D>
2tr chỉ đủ cho các quan chức hàng đâù hội Vit thôi, chứ hôị Vit mà tính đủ cả các ông chính thức và dự khuyết, các ông cựu và đương nhiệm có khi lên đến hàng ngàn ông. Em lo cái vụ bia này lắm.
Đánh lái trái chưa thấy kêu, Nhưng đánh laí sang phaỉ vẫn thỉnh thoảng kêu, mà lại chưa tìm ra chỗ va chạm bên phải, có lẽ đệm cao su chỉ giải quyết phần ngọn. Em thâý cái hệ thống truyền lực lái dưới gầm âý sờ chỗ khớp nối nào cũng có cao su. Hôm nào phải bảo dưỡng toàn bộ mới được. Em vẫn phải ngâm cưú tiếp.

FeRAM viết
Các bác cho em hỏi là cái CD Player theo xe của Vịt, không biết có đường AUX vào không nhỉ? Em định chế thế nào để có thể cắm được Iphone ra loa của xe, đi đường nghe nhạc cho tiện (Tất nhiên, phải mang ra đâu đấy làm thôi. Cái này chắc ko tự làm được). Tư vấn các cụ trước để xem có nên làm không.
Bác kiếm cái đầu có tí răng xanh í, em nối từ iphone vào chả cần dây rợ gì cả rất là tiện. Lúc nào có cuộc gọi đến nghe luôn bằng hệ thống loa của xe rất là đã. Đầu Kovan có cả lcd giá có 4 triệu 3 thôi ợ.

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Bác kiếm cái đầu có tí răng xanh í, em nối từ iphone vào chả cần dây rợ gì cả rất là tiện. Lúc nào có cuộc gọi đến nghe luôn bằng hệ thống loa của xe rất là đã. Đầu Kovan có cả lcd giá có 4 triệu 3 thôi ợ.
Cảm ơn bác. Giải pháp này là ổn nhất. Đỡ phải dây dợ loằng ngoằng.

tptitoe

Xe tăng
Bác nào chăn Vịt hôm qua không đi SH, nếu đánh lái mà kêu "Cạch giòn" thì xiết chỗ càng chữ A đầu có 3 con bu lông xếp thành hình tam giác chỗ rô-tuyn đứng sát bánh trước. Xe nhà cháu xiết được 1/4-1/2 vòng, nguyên nhân là khi đánh hết lái càng bị ép, mép tôn của càng kọ vào 1 ren bu lông, bật thành tiếng kêu >>> xiết chặt hết liền. (Đấy là nguyên nhân ở xe nhà cháu nhá.)
Xe nhà Raotro hôm qua xiết không được vòng nào, hay là ở tư thế nằm, tool ngắn, gỉ sét nên chưa xiết được?

raotro

Xe container
Bác nào chăn Vịt hôm qua không đi SH, nếu đánh lái mà kêu "Cạch giòn" thì xiết chỗ càng chữ A đầu có 3 con bu lông xếp thành hình tam giác chỗ rô-tuyn đứng sát bánh trước. Xe nhà cháu xiết được 1/4-1/2 vòng, nguyên nhân là khi đánh hết lái càng bị ép, mép tôn của càng kọ vào 1 ren bu lông, bật thành tiếng kêu >>> xiết chặt hết liền. (Đấy là nguyên nhân ở xe nhà cháu nhá.)
Xe nhà Raotro hôm qua xiết không được vòng nào, hay là ở tư thế nằm, tool ngắn, gỉ sét nên chưa xiết được?
Vâng, bài kụ dạy cháu vẫn thuộc, để cuối tuần này cháu đưa lên cầu bắn cho nó tan xác pháo xem còn kêu nữa ko!

tptitoe

Xe tăng
Báo cáo các cụ, xe nhà cháu dạo này có hiện tượng:
Bắt đầu khởi hành chừng 30m thì có tiếng lục cục (ồn) dưới gầm, sau đó thì hết.
Vậy là thằng nào gây ra cái khó chịu đó? Có phải là do vòng bi?, Rô-tuyn lái?
Tuần trước mới xiết lại các bu lông dưới gầm (có bu lông nào là xiết hết)

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Thế lại đem nới hết ra cụ ơi (Có bu lông nào nới hết)

EZdong

Xe điện
Cụ kiểm tra giúp em xem dầu cầu có đủ không (cụ dùng tay vuông L tháo cái bu lông chìm ở cầu sau ý, tháo ra mà chả có gì chảy ra là :((), thiếu dầu thì chạy một lúc nó khoắng dầu lên rồi lại êm như thường[-O<[-O<[-O<

raotro

Xe container
Kụ xem lại vong bi đi, nhà cháu cũng vừa phải thay chắc kụ còn nhớ.
Nó mà tan nát xong bó cứng thì còn ốm nữa!

FeRAM

Xe điện
Kụ xem lại vong bi đi, nhà cháu cũng vừa phải thay chắc kụ còn nhớ.
Nó mà tan nát xong bó cứng thì còn ốm nữa!
Không phải đâu. Có lẽ do xiết các bu lông lại đấy. Viking đã có thuốc rồi còn gì, :)).

tptitoe

Xe tăng
Cám ơn các cụ!
Nhà cháu thần hồn nát thần tính, Mọi khi đóng kín cửa, mấy hôm nay trời nồm mở cửa mới để ý thấy vậy. Hoá ra lốp nhà cháu "chai" rồi, khi khởi hành trên sân BT nó ồn, ra đường nhựa lại hết. Chiều nay nhà cháu đã kiểm chứng lại rồi, tất cả vì cái lốp. Và khởi hành ở bãi gửi sân trường học và cty đều là sân BT cả.=D>

viper2007

Xe điện
Cám ơn các cụ!
Nhà cháu thần hồn nát thần tính, Mọi khi đóng kín cửa, mấy hôm nay trời nồm mở cửa mới để ý thấy vậy. Hoá ra lốp nhà cháu "chai" rồi, khi khởi hành trên sân BT nó ồn, ra đường nhựa lại hết. Chiều nay nhà cháu đã kiểm chứng lại rồi, tất cả vì cái lốp. Và khởi hành ở bãi gửi sân trường học và cty đều là sân BT cả.=D>
Em đã bẩu rồi, lốp đi bét nhè thế rồi thi thay đi cho nó sướng bác ơi. Nếu có tranh thủ thì mang ra drift cho nó sướng rồi thay

FeRAM

Xe điện
@raotro: Thế đã làm lại côn chưa? Đang chờ bác làm trước, em học tập lấy kinh nghiệm, rồi mới đi kiểm tra (Vì thấy vẫn chạy ngon lắm, chỉ lo đứt dây thôi)

Viking

Xe điện
Cám ơn các cụ!
Cụ ơi
Cụ có quá hoang báo thật là vãi lọ.
Cụ thay ống xả hú chưa cụ.
Em nghe cụ hỏi ống xả hú chỗ nào mà em tí ngã trên ghế xuống đất, mấy năm nữa cụ trong bẩy chục hả cụ \m/ \m/ \m/ \m/ \m/

tptitoe

Xe tăng
Cụ ơi
Cụ có quá hoang báo thật là vãi lọ.
Cụ thay ống xả hú chưa cụ.
Em nghe cụ hỏi ống xả hú chỗ nào mà em tí ngã trên ghế xuống đất, mấy năm nữa cụ trong bẩy chục hả cụ \m/ \m/ \m/ \m/ \m/
Quỹ thời gian còn ít quá. Chơi "Dối Già" kẻo thiên hạ cho là Tụt Hậu.
Mình định cho xe khác chứ không phải Vịt. (Dự án Độ toàn phần chứ không chỉ ống xả, Body kits, thậm chí đã tính đến airbrush thể hiện dân câu cá cơ)