Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

2fast2fear

Xe tăng
Bác 2 nhanh 2 sợ hôm nào họp tổng kết cho e xin mấy cái cầu trì 20A nhé. Hôm trc ăn ở Cửa Hội có người mách e qua xe bác kiếm cầu chì, nhưng lúc nhậu xong đứng dậy chẳng thấy Bác đâu.
Ớ, cầu trì em cũng xin của bác TRọ mà. Hôm đấy em chạy vào cũng bị tèo cầu chì, cũng do dùng bộ chia tẩu 3 chiếc. May phúc đi cùng bác Trọ, vừa được freee cầu chì lại còn thay hộ luôn cho nên con gái vẫn tiếp tục xem hoạt hình phình phường.

hungvan

Xe tải
Ớ, cầu trì em cũng xin của bác TRọ mà. Hôm đấy em chạy vào cũng bị tèo cầu chì, cũng do dùng bộ chia tẩu 3 chiếc. May phúc đi cùng bác Trọ, vừa được freee cầu chì lại còn thay hộ luôn cho nên con gái vẫn tiếp tục xem hoạt hình phình phường.
màu đỏ: e rút ra kinh nghiệm, cái này không nên dùng cùng 1 lúc nhiều thiết bị có dòng ra lớn hơn 20A, và đầu tiếp xúc phải tốt, chắc chắn, không để chập chờn.

Màu Tím: Ơ thế mà lúc e đưa Bác Trọ về Diễn Châu chả thấy Bác ý nói giề. Hôm nào họp lại xin tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
màu đỏ: e rút ra kinh nghiệm, cái này không nên dùng cùng 1 lúc nhiều thiết bị có dòng ra lớn hơn 20A, và đầu tiếp xúc phải tốt, chắc chắn, không để chập chờn.

Màu Tím: Ơ thế mà lúc e đưa Bác Trọ về Diễn Châu chả thấy Bác ý nói giề. Hôm nào họp lại xin tiếp.

Đãng trí quá!
Nhà cháu bảo là cháu có 1 cái 20A thì đã lắp cho 2f2f rồi (còn cả đống nhưng là 15A với 10A), khi lắp xong thì phát hiện 2f2f cũng có 1 cái sơ cua nên xui bác xin dùng tạm.:))
Hôm nào có dịp đi chợ mua luôn 100 cái dùng cho sướng. Rẻ bèo! ( nhưng nhớ là phải là loại cầu chì của xe cũ, cầu chì mới cho cũng ko lấy)

hungvan

Xe tải
Đãng trí quá!
Nhà cháu bảo là cháu có 1 cái 20A thì đã lắp cho 2f2f rồi (còn cả đống nhưng là 15A với 10A), khi lắp xong thì phát hiện 2f2f cũng có 1 cái sơ cua nên xui bác xin dùng tạm.:))
Hôm nào có dịp đi chợ mua luôn 100 cái dùng cho sướng. Rẻ bèo! ( nhưng nhớ là phải là loại cầu chì của xe cũ, cầu chì mới cho cũng ko lấy)
Bác mua ở chợ nào? CHọ Trời phải không ạ? ở hàng đồ điện? Bác chỉ cho e, hôm nào mát trời e chạy qua.

raotro

Xe container
Bác mua ở chợ nào? CHọ Trời phải không ạ? ở hàng đồ điện? Bác chỉ cho e, hôm nào mát trời e chạy qua.
Chính xác chợ Giời luôn, cứ mấy hàng đồ điện lặt vặt kiểu hàng xén ấy, bảo bán cho tao cái loại cầu chì cũ vặt ở xe cũ ra. nó sẽ noí thách 1 tí, nhưng cuối cùng là 1k/1 cái, loại 10, 15, 20, 30 như nhau tuốt.:))

Cuonghadhxd

Xe buýt
Cái miếng cao su bịt lỗ dây điện ở trên cánh cửa sau (cửa hậu) gần chốt khóa ý... Bác có tháo ra hay vứt đâu không? Hình như có lần Bác bảo nó bị rơi đâu đó hả?
Bác chụp cái ảnh em xem, em nhớ là không làm rơi hay tháo cái gì ra cả ! Chỉ tháo cái vỏ nhựa để đấu lại cái loa sau thôi, sau đó lại lắp lại như cũ. E đánh giá là cụ mang về đánh rơi đâu đó.

Viking

Xe điện
Bác chụp cái ảnh em xem, em nhớ là không làm rơi hay tháo cái gì ra cả ! Chỉ tháo cái vỏ nhựa để đấu lại cái loa sau thôi, sau đó lại lắp lại như cũ. E đánh giá là cụ mang về đánh rơi đâu đó.
Cháu dự là các cụ đang nói chiện về cái nầy ( cái chỗ mũi tên chỉ ấy):

Nếu đúng thì cái í làm bằng cao su và cũng dễ rơi lắm ạ, lúc cháu lấy xie về cũng 1 lỗ, hôm tháo cửa sau để dán chống ồn thì thấy em nó nằm tọ bên trong, đem lắp lại nhưng giờ chả nhớ còn không :)) :)) :))

raotro

Xe container
Nếu đúng thì cái í làm bằng cao su và cũng dễ rơi lắm ạ, lúc cháu lấy xie về cũng 1 lỗ, hôm tháo cửa sau để dán chống ồn thì thấy em nó nằm tọ bên trong, đem lắp lại nhưng giờ chả nhớ còn không :)) :)) :))
Mà miếng đấy thì quan trọng gì nhể? Lão nào lấy xăm oto dán vào đấy ko? cháu xin cho mà dán.:))

Cuonghadhxd

Xe buýt

Nếu là chỗ này thì cháu chưa bao giờ để ý và cũng không biết còn hay mất từ khi mang từ nhà cụ Hainguyen về !:D

hungvan

Xe tải
Nếu là chỗ này thì cháu chưa bao giờ để ý và cũng không biết còn hay mất từ khi mang từ nhà cụ Hainguyen về !:D
Bác HaiNguyen bảo là lúc bán cho Bác Cuong là vẫn còn, ...

quan trọng đấy, chứ ko em giật ra tặng Hungvan luôn :))

Chuẩn cái đó ạ, Bác ViKing làm thầy bói đc đấy. Bác ở nhà mà cái gì cũng biết.
E định dán băng dính không mấy bạn Tý lại chạy vào chơi căn lung tung...:))

Chỉnh sửa cuối:

Cuonghadhxd

Xe buýt
Bác HaiNguyen bảo là lúc bán cho Bác Cuong là vẫn còn, ...

Thế thì có khi cụ mang về không để ý rơi lúc nào không biết, cụ chế 1 miếng cao su khac nhét vào là ok. Nếu chuột chui vao đấy thì nó đã nhảy lên khoang máy cắn nát máy xe của cụ ra rồi ! Cụ có nhớ xin Logo cho e không đấy ?

longbe

Xe tải
Em cần Mua đôi thụt Sau(cũ) và dây côn của vitara .. Bác nào Sau khi độ lại thừa bán rẻ cho em ..xin cảm ơn..hôm nay phải đi xe ko côn từ quảng NInh về ...EM phục em quá ...keeeeee

Sucukinhtrang

Xe tăng
Em cần Mua đôi thụt Sau(cũ) và dây côn của vitara .. Bác nào Sau khi độ lại thừa bán rẻ cho em ..xin cảm ơn..hôm nay phải đi xe ko côn từ quảng NInh về ...EM phục em quá ...keeeeee
Viking và Quartz kìa, vào bán thụt sau và dây CÔN đi kìa. Cụ longbe a nô vào 090325 năm năm bốn năm gặp quartz, hình như cụ này còn 4 cái thụt sau đấy. Mua được thụt rồi thì hỏi Quartz a nô của Viking để mua dây côn, ông Viking này cực nhiều dây côn nhá.

Chỉnh sửa cuối:

tptitoe

Xe tăng
Hôm trước đi Diễn Châu thấy Thỏ Xinh buộc dây kéo lê 1 cục cao su tròn tròn, đen đen ở Hotel và bãi biển, không biết có phải cái này không?
Công nhận HN chiều con thật.:D

raotro

Xe container
Đề nghị kụ tả chi tiết vụ này. Thù lao sẽ được tính tại GM.:D

quocanhpack

Xe tăng
raotro nói:
Đề nghị kụ tả chi tiết vụ này. Thù lao sẽ được tính tại GM.:D
Đi không côn thì em bị năm ngoái do thành xilanh chuột côn của em bị xước nên áp lực dầu bị tụt, dẫn đến đạp côn nhưng không ngắt. Ông Long Huế sử lý mất 2 buổi nhưng không hết. Thế là 2 bữa đó e đi xe ko có côn, thế thôi. Cứ vào số rồi đề,chạy lên tầm 20km/h là chuyển số ngon. Cứ như xe AT ấy.
Tả thế thì được mấy cốc bia đấy?

quocanhpack

Xe tăng
longbe nói:
Thợ tiện nhất là bác chuyển luôn sang côn dầu, trên Tây Hồ bây giờ làm mất hơn 3 củ từ A tới X.

fansi

Xe buýt
Nhà cháu dùng Gúc Mép 6.2 có mũi tên Navigator y như việt mép, đao được bản đồ ộp lai ... chạy vô tư chà cần 3 gờ

Theo kinh nghiệm của cháu thì Guc gờ mep ở vùng sâu xa có vẻ chuẩn và up-date hơn VietMap nhiều.
Nhưng Guc gờ cần định vị GPS thật tốt.
Cụ Vòi dùng Gucgo mep trên máy gì vậy? Vị trí xe hiện lên có ổn định không?
Nhà cháu dùng E72 thì lúc được lúc không. Gọi là tàm tạm, nhưng vẫn hơn không có gì.