Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

1977cd5

Xe tăng
E nghĩ bác nên tuyển gấp lại phụ để giúp bác xao bóp chân (hoặc phao câu) sau mỗi lần đạp côn. Nếu vẫn chưa đạp được thì lái phụ sẽ cùng ... đạp với Bác. Chúc Bác thành công với những chuyến đi an toàn, không mỏi chân/ phao câu.:o)
Nhà cháu mới đi đăng ký tập thể hình ợ.... Chỉ tập chân phải, tay và phao câu...:P, ngoài ra tuyển thêm phụ..... Đ..ạ....p phao câu
P/s: các cụ cho nhà cháu hỏi liệu có khắc phục được vụ trợ lực k ạ?

Chỉnh sửa cuối:

ruou-quoc-lui

Xe tăng
nơi có rượu ngon,có bạn hiền, có xiền và có....ái
Nhà cháu mới đi đăng ký tập thể hình ợ.... Chỉ tập chân phải, tay và phao câu...:P, ngoài ra tuyển thêm phụ..... Đ..ạ....p phao câu
theo ngu ý của em thì:

lái nặng do rất nhiều yếu tố gây nên. vì hầu hết các xe Vit LD đều đã đc sử dụng từ 6,7 cho đến 8 năm rồi-----> tất cả các cơ cấu liên quan đến hệ thống lái (gồm có: bơm trợ lực, rotuyn, thước lái, bót lái, chữ thập ở trục dẫn động..v.v...) đều "kém dần đều"
nếu thay thế 1 trong những yếu tố trên thì cũng chưa chắc cải thiện đc, trừ khi thay cả complet

tptitoe

Xe tăng
theo ngu ý của em thì:

lái nặng do rất nhiều yếu tố gây nên. vì hầu hết các xe Vit LD đều đã đc sử dụng từ 6,7 cho đến 8 năm rồi-----> tất cả các cơ cấu liên quan đến hệ thống lái (gồm có: bơm trợ lực, rotuyn, thước lái, bót lái, chữ thập ở trục dẫn động..v.v...) đều "kém dần đều"
nếu thay thế 1 trong những yếu tố trên thì cũng chưa chắc cải thiện đc, trừ khi thay cả complet
Cái này không tính được bằng số năm chạy. 2 bác VCTV chạy 12 van km và 1508 chạy 19 vạn km có thấy kêu tay lái nặng đâu?
Mới chạy 6-8 năm mà đã hệ thống lái đã kém đến nỗi nặng thì có mà xe HTX chế tạo à?

hungvan

Xe tải
Bác đạp côn chân nào ạ? Nếu chân nào yếu thì mới tập bổ trợ chứ ạ. Hay Bác sợ chân to, chân bé....:ar!

ruou-quoc-lui

Xe tăng
Bác đạp côn chân nào ạ? Nếu chân nào yếu thì mới tập bổ trợ chứ ạ. Hay Bác sợ chân to, chân bé....:ar!
ôi zồi...côn nặng thì thuê 1 thằng chỉ ăn và đạp côn, mình chỉ việc lái cho Sướng Cái Thằng Người *-:)

1977cd5

Xe tăng
Thì chân trái đạp côn nhiều to như "bắp chuối" rồi cần giề tập cụ, tập chân phải đi cho nó đỡ lệch cái thằng người chứ...hihi em tính cả roài
ôi zồi...côn nặng thì thuê 1 thằng chỉ ăn và đạp côn, mình chỉ việc lái cho Sướng Cái Thằng Người *-:)
Theo ngu ý nhà cháu thì nghiên cứu thiết kế thêm cái bít tông thủy lực điều khiển bằng điện lúc nào cần đạp côn nhấn nút phát nó thò xuống đạp côn chứ thuê thêm thằng ăn rồi chỉ "ĐẠP" dễ sinh hư lém cụ ạ, em thì em chỉ thích thuê váy ngắn "ĐẠP" thoai ợ
P/s: Cái vụ trợ lực lái các chiên gia không có cao kiến gì cho nhà cháu một cách nghim túc à?

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Tộ sư! lần nào đi chả rủ?
Hôm thì lấy cớ phải đi họp họ...hôm thì đi ăn giỗ...có khi hôm tới lại đầy tháng con trai của con bé hay tẩm quất cũng nên!~X(
Cụ nào mà tử tế thế :)) :)) :))
Cho em cắp giấy mực theo học làm người tử tế với.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái này không tính được bằng số năm chạy. 2 bác VCTV chạy 12 van km và 1508 chạy 19 vạn km có thấy kêu tay lái nặng đâu?
Mới chạy 6-8 năm mà đã hệ thống lái đã kém đến nỗi nặng thì có mà xe HTX chế tạo à?
Cụ ơi.
Độ nặng chả volant Vịt đúng là nó không đều cụ àh.
Vịt nhà em volant vốn nặng đúng như công nông từ lúc mới lấy cuối 2003 lun.
Vài bữa chạy Vịt nhà Đào Bá mua sau độ 1 năm thì thấy nó nhẹ bỗng như sedan í. Em oánh quen tay toàn bị già nên phải sửa. Chạy nhanh sợ vãi cả ... Linh hồn :P

1977cd5

Xe tăng
Cụ ơi.
Độ nặng chả volant Vịt đúng là nó không đều cụ àh.
Vịt nhà em volant vốn nặng đúng như công nông từ lúc mới lấy cuối 2003 lun.
Vài bữa chạy Vịt nhà Đào Bá mua sau độ 1 năm thì thấy nó nhẹ bỗng như sedan í. Em oánh quen tay toàn bị già nên phải sửa. Chạy nhanh sợ vãi cả ... Linh hồn :P
Đúng như cụ này nói con trước em đi màu đỏ đun ấy nhẹ nhàng lắm, con này thì lại nặng lắm mà đời cao hơn con trước

ruou-quoc-lui

Xe tăng
Đúng như cụ này nói con trước em đi màu đỏ đun ấy nhẹ nhàng lắm, con này thì lại nặng lắm mà đời cao hơn con trước
công nhận. giờ tay lái nó vẫn nhẹ cụ ạ. nhẹ hơn tay lái của lão Raotro

viper2007

Xe điện
các bác thạo kỹ thuật cho em hỏi: bình xăng oto nói chung và Vit nói riêng có được thông áp ko, em đi đổ xăng lần nào mở nắp bình cũng thấy xì hơi.
Nhìn trong sách thì em lại hiểu là bình xăng có được thông áp, chính là đường dẫn lên hộp than.

Câu hỏi phụ: hộp than có cần phải thay thế sau bao nhiêu km không

ruou-quoc-lui

Xe tăng
các bác thạo kỹ thuật cho em hỏi: bình xăng oto nói chung và Vit nói riêng có được thông áp ko, em đi đổ xăng lần nào mở nắp bình cũng thấy xì hơi.
Nhìn trong sách thì em lại hiểu là bình xăng có được thông áp, chính là đường dẫn lên hộp than.

theo ngu ý của nhà cháu thì là dư này:
Bình xăng được thông áp, nhưng không thông 1 cách tự do (vì nếu thông tự do thì sẽ bị hao nhiên liệu) nó chỉ được thông lên hộp thu hồi hơi xăng (hộp than) khi áp trong bình xăng vượt mức cho phép qua 1 van áp lực. khi bác mở nắp bình có tiếng "xì" là do áp trong bình vẫn có trong mức độ cho phép.

còn vụ hộp thu hồi hơi xăng có phải thay hay không thì em chệu. vì chưa nghe Tây nó nói :D

tptitoe

Xe tăng

Nếu moa đi độ khoảng >10km khi nhiệt độ ngoài trời>=20 độ thì mở nắp BX bao giờ cũng nghe Xì. Những dù đi hơn 200km để qua đêm, sáng ra dù trời 35 độ moa chạy 1km ra mua xăng thì lại im bặt.
Moa có thói quen mua xăng vào giờ đi làm buổi sáng khi bình xăng đến vạch giữa.
Bình xăng thì phải thông áp chứ, không thì khi chạy, bơm xăng làm việc rút xăng ra ngoài thì nó thành chân không à? Hiện tượng "xì" là do khi đi, xăng bị lắc, hơi xăng bay vào khoảng không trong bình chưa thoát kịp qua hộp than.

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Khổ thân lão Toanco32, giờ này vẫn đang lọ mọ lốc điều hòa cho kịp tiến độ Mộc Châu. Cháu chả giúp được gì!~X(

Viking

Xe điện
Khổ thân lão Toanco32, giờ này vẫn đang lọ mọ lốc điều hòa cho kịp tiến độ Mộc Châu. Cháu chả giúp được gì!~X(
Hớ
Con í nó bị làm sao hả bác ơi???
VIT nó có một cái hay là điều hòa tắc (Hay là sao đó) là nó đóng luôn cái lốc lại không bơm nữa.
Thợ lởm thường tưởng lốc chết :(( :(( :((.
Mà mùa này đi Mộc Châu thì sửa ĐH làm giề nhể???? 3:-O3:-O3:-O

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Hớ
VIT nó có một cái hay là điều hòa tắc (Hay là sao đó) là nó đóng luôn cái lốc lại không bơm nữa.
Mùa này đi MC không có điều hòa thì có mờ đi bằng... Mắt.
Không khí vắt ra được nước. Cứ như miếng bọt biển í.

tptitoe

Xe tăng
Hôm qua học được cách KT độ phẳng của bánh đà hay phết.
- Bánh đã của chú có phải rà lại không?
- Chưa biết, để cháu lắp côn vào mới kiểm tra được.
- Ơ!!! lắp vào đi thử mới biết rồi tháo ra à?
- không ạ
Rồi hắn siết bu lông thật lực bàn ép vào bệ máy. xong lấy tay sờ các đầu lá nhíp, rồi dùng 1 cái vỏ vòng bi áp vào các đầu lá nhíp (Chỗ bi-tê ép)
- Ngon lắm chú ạ, Sao cái này ngon thế nhỉ?
SƯỚNG
Nếu các đầu nhíp khập khiễng là bánh đà mòn không đều.

hungvan

Xe tải
Hớ
Màu đỏ:: cái này hay thật, mà Vịt hay đỗ dưới Gốc Me thì hay bị Bác nhỉ?

Theo em mùa này đi MC dùng điều hòa để sưởi kính ạ

raotro

Xe container
Hớ

MỤ VÒI có bị xét vào loại này ko?:D

Mùa này đi MC không có điều hòa thì có mờ đi bằng... Mắt.
Không khí vắt ra được nước. Cứ như miếng bọt biển í.
Chuẩn! Ít nhất là với ngu kinh (kinh nghiệm ngu si) của cháu!

Viking

Xe điện