Chi hội VITARA mông má và độ đẹo

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
3,5 củ là ngon rồi! Mà cả larăng long lanh thế thì còn gì bằng!~X(~X(~X(
Bác lấy tay phải véo vào đùi trái hộ em cái .... xem có thấy đau hay ko ạ :P

Ái đau quá ......... tỉnh rồi hả bác, giá này chưa có vành đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vit29z

Xe buýt
Website
www.otofun.net

Viking

Xe điện
Về lốp em nghe thấy mấy chủ tịch nhũn não phán thế này:

Lốp: Như em đã từng bị và đã thấy , phần lớn chúng ta sắm 1 bộ lốp AT cho lần shoping đầu tiên này. Phân tích kỹ ra thì thấy thực chất AT không phải lốp Offroad, khi chơi thêm thì gặp đường khó thêm, ta lại mua thêm MT.
Vậy ở bước này theo em chơi nhanh và ít tốn nhất là cứ thẳng tay sắm MT với người xác định chơi hạng Stock hay Modidfy , còn nhũn não thì tất nhiên xài Extreme.
Câu hỏi '' mua lốp nào để đi được cùng các bác?'' luôn là câu hỏi cực khó . Bản thân nước ta không có nhiều nhà cung cấp lốp MT hay Extreme như nước ngoài.Trong hạng MT tạm có :
-BF Goodrich do Vulcan4x4 phân phối : Ưu là chạy onroad cực tốt ( thậm chí hơn AT, có thể đạt 170km/h) , chạy offroad cũng ngon đặc biệt trên cát .Nhược là giá cao ( khoảng 500us/quả)
-Anh em miền Bắc hay dùng Brigestone : Chạy offroad được, chạy đường nhựa đi chậm kêu lục cục ,chạy quá 130km/h sẽ '' bơi '' trên mặt đường .Giá hình như > 5tr / quả
-1 vài xe mua bộ Cooper giá cũng như Brigestone, tuy nhiên chạy offroad thì em chưa biết thế nào, onroad thì hú như máy bay.

-Extreme : của Silverstone hiện nay có nhiều người dùng, giá same MT Brigestone. Tuy nhiên đi đường nhựa rất khó ngửi, đòi hỏi quen dần. Vua của đường bùn
Thực tế là chuyến Hà Giang leo ruộng bậc thang năm ngoái, Nam chủ tịch chạy bộ MT hú như máy bay, onroad từ Việt Quang về, trước cua đóng phanh dúi dụi, nếu không đợi nhau, thẳng chân ga em về HN trước 40 phút không bốc phét.
BF Goodrich VIT có con của VITOMSAU, chạy thấy đánh giá cao, đèn pha như đom đóm mà đổ Khau Phạ 50-55, em cho là được.
Cái này nói để các bác cân nhắc, chạy onroad tới 95% thời gian thì nên chọn lốp nào cho phù hợp kẻo bỏ thương vương tội.

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái đấy cháu nghe lỏm được hình như là bạc lốc....
NHưng mà dù gì thì cũng có tin cho kụ đây: cháu có chơi với 1 tay làm điều hòa ô tô, hắn có 1 cái lốc VITARA mới tỉnh tình tinh... Cháu thề!:D
Vấn đề là quả lốc ấy tay kia nó định giết khổ chủ bao nhiêu tiền thôi.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Về lốp em nghe thấy mấy chủ tịch nhũn não phán thế này:

Thực tế là chuyến Hà Giang leo ruộng bậc thang năm ngoái, Nam chủ tịch chạy bộ MT hú như máy bay, onroad từ Việt Quang về, trước cua đóng phanh dúi dụi, nếu không đợi nhau, thẳng chân ga em về HN trước 40 phút không bốc phét.
BF Goodrich VIT có con của VITOMSAU, chạy thấy đánh giá cao, đèn pha như đom đóm mà đổ Khau Phạ 50-55, em cho là được.
Cái này nói để các bác cân nhắc, chạy onroad tới 95% thời gian thì nên chọn lốp nào cho phù hợp kẻo bỏ thương vương tội.
Lò xo và thụt theo xe lắp MT đi rất khiếp, nhưng sau khi thay OME vào khác hẳn. Cùng bộ lốp Sumi này nhưng hồi xưa đi gần đến đèn đỏ là gương chiếu hậu trong xe rung bần bật, còn giờ thì ko.

Viking

Xe điện
Lò xo và thụt theo xe lắp MT đi rất khiếp, nhưng sau khi thay OME vào khác hẳn. Cùng bộ lốp Sumi này nhưng hồi xưa đi gần đến đèn đỏ là gương chiếu hậu trong xe rung bần bật, còn giờ thì ko.
\m/
hum nào cho em mượn chạy thử 1 chuyến
OK em cũng chuyển MT :P, lốp sắp phải thay rồi

viper2007

Xe điện
hiện tại chạy trên 100 vẫn ok chứ bác Nam :-?
đợi bác VRC chuột bạch xem thế nào

Đã ngồi thử lốp MT của bác Nam Vũ chạy onroad rồi. Đi dưới 30km/h thì như ngồi xe ủi vì cảm nhận rõ cảm giác lựt bựt của gai MT tiếp xúc với đường. Chạy trên 30 thì êm mông nhưng ù tai. Lúc đó thì cả pô và lốp cùng hú nghe như boing đang cất cánh. Túm lại onroad thì em nhất quyết không chạy MT.

viper2007

Xe điện
thôi chắc nghĩ cái cản và bộ tời cho nó tương lai gần. Ko qua dc thì tời

Segovia77

Xe hơi
Mâm offset âm nhà bác VRC mà lắp bộ Couragia này thì hiển nhiên là quá đẹp luôn, kể cả ngồi trên xe nghe tiếng hú của nó cũng hay chứ bác :)

Mâm offset âm nhà bác VRC mà lắp bộ Couragia này thì hiển nhiên là quá đẹp luôn, kể cả ngồi trên xe nghe tiếng hú của nó cũng hay chứ bác :)
Nho còn xanh lắm cụ ạ. Em chưa đủ xèng nên phải tâm niệm thế để cắt cơn thèm đã.

Viking

Xe điện
Hôm nay cháu vừa làm quả vệ sinh cảm biến đo lượng khí nạp (MAF), cái này khoai tây hay làm.
Kết quả rất khả quan với xe cháu:
- Cảm nhận xe mạnh, đáp ứng chân ga tốt
- Không còn hiện tượng mùi xăng sống ở ống xả (trước đây xe cháu thoảng mùi, nhất là khi mới nổ máy) \m/ \m/
- Ép ga, khồng nghe máy gõ ( trước đây có tiếng gõ nhẹ)

Kết luận: Vệ sinh đơn giản, dễ làm, chi phí thấp, hiệu quả cao, rất nên làm. Xe chạy ở môi trường VN nhiều bụi bẩn, mặc dù đã qua lọc nhưng không thể tránh khỏi bụi li ti, lại gặp không khí ẩm nên bám chặt luôn cảm biến, khiến cảm biến đo không chính xác.

( Cháu vui quá, gõ 1 bài dài, thế quái nào lúc post lại bật ra, mất luôn nên chỉ gõ lại ngắn gọn như vầy)

viper2007

Xe điện
hình ảnh và phương pháp luận bác ơi, phải cụ thể em mới biết đường mà theo chứ. Cái món đó chọc lung tung mà tèo là chi phí lớn lắm đấy

Viking

Xe điện
Hình ảnh không có vì vợ vác máy đi.
Phương pháp thì không học được vì phương pháp rất nông dân trong khi ngoài chợ có bán đồ Pro.
Nôm na là thế này: Sách dạy rửa bằng lọ xịt rửa chế là chuổn nhất, nếu không thì xóc bằng cồn
Cả hai cái tớ đều không có
Nhìn quanh xe chỉ có chai Vodka Hà Nội với RP7, chơi luôn
Xóc rượu -> đổ
Xịt 1/4 lọ RP7 cho sạch ( thằng này hoạt động mạnh, lại không ăn mòn)
Xóc rượu tiếp để rửa sạch RP7
Sấy khô bằng máy sấy.
Xong

Tham khảo thêm hiệu quả vụ này do mấy thằng tây làm:
[video=youtube;-HbGqIUlYSs]http://www.youtube.com/watch?v=-HbGqIUlYSs[/video]
Có 1 chú comment:
I just cleaned mine on my 5.0 mustang, felt like it added 75hp & fixed my bogging issue I dealt with for 2 years. Insane!!!
Mi.ạ, thằng này chém gió ác hơn cả mình :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

tptitoe

Xe tăng
Phương pháp thì không học được vì phương pháp rất nông dân trong khi ngoài chợ có bán đồ Pro.
Nôm na là thế này: Sách dạy rửa bằng lọ xịt rửa chế là chuổn nhất, nếu không thì xóc bằng cồn
Cả hai cái tớ đều không có
Nhìn quanh xe chỉ có chai Vodka Hà Nội với RP7, chơi luôn
Xóc rượu -> đổ
Xịt 1/4 lọ RP7 cho sạch ( thằng này hoạt động mạnh, lại không ăn mòn)
Xóc rượu tiếp để rửa sạch RP7
Sấy khô bằng máy sấy.
Xong
Thế sao hôm qua lúc đấy không cầm lon Cạc-bua của moa về mà nghịch?
Moa bói rằng:
Sắp tới sẽ có 1 hội thảo kỹ thuật tưng bừng và náo nhiệt, ối kẻ dơ 2 cánh tay lên trời và sung sướng:
- Ôi Viking! Chàng từ tinh tú nào tới đây! Mang ánh Thái Dương đến xe em tràn ngập niềm vui, cứu dỗi linh hồn xe em thoát khỏi cám dỗ của quỷ dữ. Nào, cả bầy VỊT hoan ca.

Chỉnh sửa cuối:

toanco_k32

Xe tăng
Thế sao hôm qua lúc đấy không cầm lon Cạc-bua của moa về mà nghịch?
Moa bói rằng:
Sắp tới sẽ có 1 hội thảo kỹ thuật tưng bừng và náo nhiệt, ối kẻ dơ 2 cánh tay lên trời và sung sướng:
- Ôi Viking! Chàng từ tinh tú nào tới đây! Mang ánh Thái Dương đến xe em tràn ngập niềm vui, cứu dỗi linh hồn xe em thoát khỏi cám dỗ của quỷ dữ. Nào, cả bầy VỊT hoan ca.
Thao tác rửa cái này cực đơn giản. Bác cứ xem related video của cái clip nhà Cướp biển post bên trên là thấy mình làm với Vịt ra sao. Chỉ cần 5p + 1 hộp cab cleaner + 1 tuavit 2 đầu cỡ vừa là xong.
Càng ngày càng phục giáo sư Viking :41: :41: :41: (b) (b) (b) :D :D :D

viper2007

Xe điện
Chiều này ra DL thăng long vít thử lên 100 để bấm giờ đi bác Vi :D
em xin hỏi ý kiến các bác, em thấy lọ carb cleaner khả năng tẩy rửa rất mạnh, nên ko biết nó có làm ăn mòn các chi tiết kỹ thuật nhất là nhựa và cực điện. Em chỉ dùng thứ này để xịt rửa chế hay họng hút, van ko tải

tptitoe

Xe tăng
Thao tác rửa cái này cực đơn giản. Bác cứ xem related video của cái clip nhà Cướp biển post bên trên là thấy mình làm với Vịt ra sao. Chỉ cần 5p + 1 hộp cab cleaner + 1 tuavit 2 đầu cỡ vừa là xong.
Càng ngày càng phục giáo sư Viking :41: :41: :41: (b) (b) (b) :D :D :D
Thank Toanco. Moa cứ thích mục sở thị rồi bắt chước cho nó chắc.

pxtanh

Xe đạp
Các phần kim loại của MAF làm bằng hợp kim chống ăn mòn,
Với lại Carb cleaner dung môi để hòa tan bụi bẩn, chứ không phải là hóa chất tẩy rửa