Vịt Cần Thờ di cư ra Bắc .2300km- 9 ngày

Hai Nguyen

Xe điện
Vịt trong nam không được chuộng hơn bắc nên giá cũng cạnh tranh hơn, (cạnh tranh hơn thế nào thì tùy xe và chủ xe)

Vịt chủ yếu đời 2004-2005, nếu xe công ty (nên sang tên chuyển vùng), xe cá nhân, (kệ m nó, làm hd ủy quyền mà đi)

Chi phí sang tên thì bác tham khảo ở đây

Nếu quyết tâm thì em giới thiệu bác An, pác Long (làm ở Suzuki Nguyễn Văn Trối) tìm cho, okie thì vào bắt

Hai Nguyen

Xe điện
Xe em và xe bác Azizou đều tên công ty nên cần các giấy tờ sau:

1. Đăng ký kinh doanh cua Cty bán
2. Biên bản họp hội đồng thnah viên về thanh lý TSCD (nếu đăng ký KD là 2 thành viên trở lên, nếu cty 1 thành viên thì ko cần iên bản này)
3. Quyết đinh thanh lý TSCD
4. Hợp đồng mua bán xe (xe công ty nên chỉ cần ký đóng dấu, ko cần công chứng)
5. Hóa đơn thanh lý TSCD
6. Giấy khai sang tên chuyển vùng (cần chủ cũ ký đống dấu)
7. Biển số chính + toàn bộ đăng ký

Gửi vào rút HS công an, sau đó mang phiếu sang tên di chuyển (đã có xác nhận của công an) ra đăng kiểm rút HS đăng kiểm

hoangdương

Xe máy
Em cảm ơn bác Hai Nguyen ạ, nếu không bí mật quá thì bác pm cho em thông số kt xe của bác và giá bác mua được không ạ, và phải thêm những chi phí gì ạ?
dạ em đang cố gắng ...quyết tâm đây ạ, có gì mong bác chỉ bảo thêm, em xin chân thành cảm ơn ạ!

Hai Nguyen

Xe điện
xe em đời 2004, chạy 6 vạn : lấy 260 + chi phí đi lại xăng dầu 7t (bay vào 2 người, lái ra) + chi phí sang tên khoang 9t nưa

hoangdương

Xe máy
Giá cả thế hợp lí bác nhỉ, vừa được màu như ý lại đỡ dc mấy chục các bác nhỉ, em máu lắm rồi ngặt nỗi vợ em vừa sinh hơn tháng, chắc em ko đủ time dắt em nó bằng đường bộ, chắc e chỉ bay vào bắt xong rồi cho em nó đi đường ray thôi ạ, các bác ở Nguyễn Văn Trỗi có lo được vụ này không bác Hai Nguyen?
em cám ơn các bác ạ!

raotro

Xe container
Chả nhẽ cháu lại bạc tình với V2 để vào SG bắt V3 theo các kụ?????!!!!!!!:P
Chúc mừng kụ chủ!

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Cụ chủ mấu thật, ciên vịt thích quá cơ.

A_ZIZOU

Xe tải
em tiếp tục tiếp các cụ à, ko khéo cụ Bean vừa đi vừa post mà còn nhanh hơn cả em.

Ngày 3 - Đà lạt - Nha Trang : 170km
Đà lạt ra nha Trang có 2 đường một là vòng ra mạn gần phan thiết rồi vòng lên thì là đừong cũ xa hơn thấy bảo là 70km, còn đừong mới nối thẳng từ ĐL ra NT có khaong 140km đường mới và khaong 30km đưognf cũ . trời lúc trưa có mưa nhỏ và vì ngày hôm qua đi đèo bị mưa cũng hơi cóng nên định sẽ đi đưogn cũ.
nhưng nghe nói đừong đèo mới rất đẹp và gần hơn nhiều, công thêm lúc khaong 2h em xuất phát thì trời cũng hửng nắng

thế là quyết định vẫn đèo để chạy .

đươgnf này phải nói là rất đẹp mới, và vạch kẻ đường rõ ràng, lại không nhiều xe. đoạn từ ĐL đến giữa là do Lâm Đồng đầu tư, chỉ có đoạn từ giữa đươgnf tới nha trang là do bên Nha trang làm, tuy đường mới nhưng lại thỉnh thoảng có quả ổ gà ổ châu. em xin hầu các bác ảnh.

đến Nha Trang, thấy rất ghép quả đường Trần Phú, đi đuwongf mà cứ lông nha lông nhông mấy em bikini quấn khăn khố đi qua.

chơi bời buổi tối sáng hôm sau làm quả vinpearl

em lại hẹn các cụ lúc khác em tiếp tục ạ, bận rộn áu

zin.hn85

Xe máy
cụ thật là máu ..............

linking

Xe đạp
Bố cháu quả là máu. Ước gì mình được như anh ấy.

Hai Nguyen

Xe điện
Em vừa có kinh nghiệm chuyển vùng - sang tên đổi chủ từ Đà Nẵng về HN nên thử chi phí sang tên của bác Azizou (theo thông tu 212 BTC)

1. Lệ phí trước bạ: 12.000.000 đ (do hóa đơn xuất là 100tr - còn như em hướng dẫn trước khi bắt vịt này thì chỉ nộp 8.280.000)

2. Lệ phí đăng ký: 2.000.000 đ (như cấp mới vì theo thông tu 212 BTC thì xe chuyển từ khu vực thấp về khu vực cao - Cần Thơ-HN thì sẽ chịu như đăng ký mới

3. Cà số: 200k

4. Khám xe: 200k

Tổng chi phí: 14.400.000 VND

(mấy hôm nữa bác Azizou đăng ký mà đúng thế thì confirm lại cho em biết nhé)

Chỉnh sửa cuối:

A_KANU

Đi bộ
Con Vịt của Azizou đi được 5,3 vạn chính tỏ chủ nó đi cũng ít phải k các bác. Con Sirius 2 bánh cuả em đời cuối 2005 đi đc tận 7 vạn mà máy móc vẫn ok. Không hiểu ô tô đi đến tầm nào mới tã được nhỉ các bác nhỉ!?

khanhhuy

Xe tải
Con Vịt của Azizou đi được 5,3 vạn chính tỏ chủ nó đi cũng ít phải k các bác. Con Sirius 2 bánh cuả em đời cuối 2005 đi đc tận 7 vạn mà máy móc vẫn ok. Không hiểu ô tô đi đến tầm nào mới tã được nhỉ các bác nhỉ!?
vào tay ông AZISOU thì không hứa trước được là bao nhiêu vạn sẽ tã đâu ông AKANU ạ, cứ nhìn mấy con 2 bánh của ông ấy mà gia cát dự

Simson

Xe buýt
Xe này của bác Au Tran thì phải, e xem bác ý đăng trên OS lâu rồi đúng không ạh.

Em nghĩ là rất ngon, he he. Chắc sau này e cũng mua lại VIT.

EZdong

Xe điện
Xe này của bác Au Tran thì phải, e xem bác ý đăng trên OS lâu rồi đúng không ạh.

Em nghĩ là rất ngon, he he. Chắc sau này e cũng mua lại VIT.
Bác Simson chia tay VIT được hơn 1 năm rồi ấy nhể?
Sau thành công của VIT tại VOC 2011 thì VIT trong Nam di cư ra Bắc có xu hướng tăng roài:x:x:x

A_KANU

Đi bộ
vào tay ông AZISOU thì không hứa trước được là bao nhiêu vạn sẽ tã đâu ông AKANU ạ, cứ nhìn mấy con 2 bánh của ông ấy mà gia cát dự
Hú hú.ông Khanhhuy là ai mà biết AZIZOU có mấy con 2 bánh sắt vụn thế nhỉ? Nó biết tôi có thích chơi sidecar nên đang cho tôi 2 con đó để về đấu thuyền vào đấy :))

A_ZIZOU

Xe tải
Em vừa có kinh nghiệm chuyển vùng - sang tên đổi chủ từ Đà Nẵng về HN nên thử chi phí sang tên của bác Azizou (theo thông tu 212 BTC)

1. Lệ phí trước bạ: 12.000.000 đ (do hóa đơn xuất là 100tr - còn như em hướng dẫn trước khi bắt vịt này thì chỉ nộp 8.280.000)

2. Lệ phí đăng ký: 2.000.000 đ (như cấp mới vì theo thông tu 212 BTC thì xe chuyển từ khu vực thấp về khu vực cao - Cần Thơ-HN thì sẽ chịu như đăng ký mới

3. Cà số: 200k

4. Khám xe: 200k

Tổng chi phí: 14.400.000 VND

(mấy hôm nữa bác Azizou đăng ký mà đúng thế thì confirm lại cho em biết nhé)
Hôm qua em đi nộp thuế và đăng ký nhưng đang vướng mấy thứ nữa bác ạ.
nộp thuế thì bị táng 12% rõ rồi, nhưng bị củ hành củ tỏi từ sáng tới chiều mới xong

bác lưu ý nếu công ty bán có thay đổi địa chỉ và thay đổi bất kì thông tin gì so với lúc đầu thì phải có giấy tờ kèm theo, em bị thiếu quả chuyển đổi địa điểm, loanh quanh mãi rồi mới xin được nộp bản fax mới êm chuyện

mà các anh chị phòng thuế thời gian làm việc như này ạ, để các bác lần sau đi còn biết đường để tiện công tác ạ

sáng 8h làm nhưng tầm 8h30 đến 9h mới khởi động vì các anh chị còn chè chén, ăn sáng....
đến tầm 10h30 các anh các cô các chú bắt đầu rục rịch đóng cửa tắt đèn.
chiều 1h30 làm việc nhưng tầm đó là mới đang ngủ dậy còn rửa mặt, ăn tráng miệng, buôn chuyện. 2h bắt đầu nhưng ông thủ quỹ thì loanh quanh đến tầm 3h hơn 3h mới bắt đầu.. ...chiều chắc tầm 4h bắt đầu lục đục..
tính ra các bác ấy ngày làm khoang 3- 4h thôi ak

có được chục mống làm mà cả ngày không xong

tiếp đến là đi đăng ký,
em hóng chuyện thấy báo xe dán giấy " xe đi đăng kí vẫn bị tóm như thường " nên em vác xe đi cũng rén, nhất là khi đi qua mấy anh xxx, tim đập rộn ràng, nhưng may thay các anh ấy không thèm để ý,

đến nơi thì " các anh các chú xxx dường như chỉ làm việc với cò thôi ạ, cò nhà em dẫn đi từng cửa, báo giá chỉ lấy 1 lít , lắp biển lấy tiền, còn đi cửa nào bao tiển chú tự xử,

đầu tiên là bảo hiểm và tờ khai ... 4 lít mấy gần 5 lít
cà số thì em cà sẵn rồi 200 ba phát ở đường láng

vào cửa đầu tiên lệ rồi 400 xem hồ sơ,

mở hồ sơ, cất tiền xem hồ sơ..
thiếu mất hồ sơ tự quản, không làm được về chuẩn bị tìm giấy tờ đi,
móc túi trả lại 4lits " chuyên nghiệp gớm "

haizzzzzzzz.

các bác đang mua xe lưu ý cái khoản giấy tờ tự quản đấy nhé, từ đời đầu tiên đến đời gần nhất, phải đầy đủ cả thì mới duyệt...

lại chờ đắp mềm tiếp vậy...

A_ZIZOU

Xe tải
Hú hú.ông Khanhhuy là ai mà biết AZIZOU có mấy con 2 bánh sắt vụn thế nhỉ? Nó biết tôi có thích chơi sidecar nên đang cho tôi 2 con đó để về đấu thuyền vào đấy :))
khanhhuy là bạn A_ZIZOU, A_KANU là em giai A_ZIZOU thì gì mà chẳng biết :-bd