Vịt Cần Thờ di cư ra Bắc .2300km- 9 ngày

vitara1508

Xe điện

em kết bài 1 bằng quả ảnh ưng ý nhất chặng mà em đang để desktop backgound ạ

Chúc mừng cụ có V2 đẹp đúng màu ưng ý và một chuyến đi an toàn!
Dưng mà quả cụ dừng xe trên cao tốc vào lúc hoàng hôn để chụp hình làm desktop background thì em phục cụ lắm ý. Em thì em chạ dám!

Chỉnh sửa cuối:

vanthe77

Xe tải
bác quả là lắm duyên với e, 2 thân phụ nhà em ở bên Nam ĐỊnh cơ bác ạ, đi qua non nước khoảng 5km ạ, vâng chắc hôm nay em sang gần Hà Đông để đăng ký đây ạ,
Hôm nay kụ đăng ký à, năm ngoái em lấy xe hóa đơn 20teu em lam tất tật bao gồm cả nộp phạt hết 14 triệu. nếu bác có người quen thì nó sẽ áp cho bác mức thấp nhất. nếu kụ chưa đăng ký được hôm nay thì ngày mai điện cho em. Hôm nay em đang trong đà nẵng tối mới về. sáng Kụ Nám Vú điện tối tụ tập Hiếu Béo nhưng chác không về kịp.

A_ZIZOU

Xe tải
kính các cụ là sau bao hành hạ vất vả em đã hoàn thành xong vụ đăng ký, chỉ còn vụ đang kiểm nữa là ok ạ

Tổng chi: 11,2t cho 93tr trên hóa đơn = 12% trức bạ
biển: 2M
cò + bảo hiểm + cà số+ lắp biển +chi phí linh tinh khaongr 2M hơn 2M = tổng thiệt hại là hơn 15M + 280M tiền xe = 295 chưa kể tiền ăn chơi đú đởn đón rước

A_ZIZOU

Xe tải
à quên biển của em 29A-27.9.27 ợ

Hai Nguyen

Xe điện
Chúc mừng bác Azizou có biển đẹp

Quả chi phí này không nằm ngoài dự tính của em nhỉ, hihihi, thế mà bác Ria mềm cứ bảo 21 củ cho nhanh, làm em cứ sợ văn bản của các ông ấy chém lẫn nhau

raotro

Xe container
Chúc mừng quả biển!:)>-

viper2007

Xe điện
bác chi phí rẻ nhỉ, hồi em làm mất gần 18 củ tiền thuế TB

raotro

Xe container
Có lẽ cháu cũng đi tìm thằng chủ cũ dần là vừa........8->

bobodiep

Xe hơi
Cho hỏi nhỏ nhé...xe bác mua bao nhiêu...hồ sơ tự quản là gì hả bác...

A_ZIZOU

Xe tải
vâng giò e vẫn còn lâng lâng các cụ ạ,cpnf đang tính mai kia muốn đổi màu thì làm sao mà giwix được lại biển này đây ạ.

quả thuế e bị phát sinh hơn 2tr vá tiền bị vặt nếu không thì chắc cũng chỉ 10 củ như dự tính ban đầu của bác hải nguyễn tính hộ,

còn về quả hồ sơ tự quản thid giwowf e cũng mới biết,bác hải nguyễn lưu ý luôn vụ này ạ,
trên công an họ giwux 1 bộ hồ sơ ,còn chủ xe phải tự giwux 1 bộ,phải từ đời chủ xe đầu tiên chứ o phải từ chủ bán cho mình đâu ạ,để nộp lại cungd với bộ hồ sơ của công an giữ ,

của e đến e lá 4 dời nên một đống giấy tờ. nếu ,ất bất kỳ một thứ giấy tờ liên quan đến chủ cũ, là bị hamhf tới số luôn

Hai Nguyen

Xe điện
Xe đã có biển này rồi thì giữ nguyên mãi, trừ phi lại rút HS để đăng ký mới ngoài địa bàn HN thôi

Sau này bác muốn đổi mầu sơn thì chỉ mất .... 30k lệ phí là xong,

A_ZIZOU

Xe tải
oh hay cái nhà bác này nick o sáng mà cứ nhót cái đã thấy trả lời rồi,oh hóa ra đổi màu o phải đổi biển ạ,vậy sao xe bác viking thấy mới đổi lại màu mà biển cũng thấy mới luôn nhỉ.hay là bác ấy đổi biển từ trwuwocs khi đổi màu ạ

Hai Nguyen

Xe điện
Viking là chuyển vùng nên đổi biển hoặc đang biển 4 số thì đổi biển sang 5 số (miễn phí ấy mà)

Sau này bác thích đổi mầu nào thì cứ tự sơn mầu đó, rồi đến ca làm tờ khai + đơn xin đổi mầu (tự viết thế nào cung dc), lệ phi 30k là xong

Trước em làm thủ tục sang tên xe cty cho con Wagon Thỏ Xinh của em, CA chẳng hành em dc tý giấy tờ nào, sang tên xong em lại sơn đổi sang mầu nâu venza,

Chỉnh sửa cuối:

bo_vang

Xe tải
vâng giò e vẫn còn lâng lâng các cụ ạ,cpnf đang tính mai kia muốn đổi màu thì làm sao mà giwix được lại biển này đây ạ.

quả thuế e bị phát sinh hơn 2tr vá tiền bị vặt nếu không thì chắc cũng chỉ 10 củ như dự tính ban đầu của bác hải nguyễn tính hộ,

còn về quả hồ sơ tự quản thid giwowf e cũng mới biết,bác hải nguyễn lưu ý luôn vụ này ạ,
trên công an họ giwux 1 bộ hồ sơ ,còn chủ xe phải tự giwux 1 bộ,phải từ đời chủ xe đầu tiên chứ o phải từ chủ bán cho mình đâu ạ,để nộp lại cungd với bộ hồ sơ của công an giữ ,

của e đến e lá 4 dời nên một đống giấy tờ. nếu ,ất bất kỳ một thứ giấy tờ liên quan đến chủ cũ, là bị hamhf tới số luôn
vô tình mà em cũng có chuyến tương tự bác
bác cho em hỏi kỹ vụ hso tự quản với ah, chủ kỹ chỉ kỹ cho em mỗi giấy bán xe ở phòng công chứng và về chứ chả đưa em cái gì??

Hai Nguyen

Xe điện
Trước 2008 thì hồ sơ do công an quản lý, mình chỉ cầm đăng ký thôi

Sau 2008 thì sau khi đăng ký xong, công an bàn giao cho mình toàn bộ Hồ sơ để cá nhân tự quản lý

Khi chuyển vùng:

- Với HS đang nằm tại CA (trước 2008) thì công an sẽ tìm, trả HS gốc + phiếu di chuyển

- Với HS tự quản (đăng ký sau 2008) thì HS do mình đã quản lý, chỉ cần mang toàn bộ HS này + phiếu di chuyển để CA xác nhận

Xe bác Azizou qua 4 đời, chỉ chắc chắn đời cuối cùng đăng ký sau năm 2008 thì mới có HS tự quản

bo_vang

Xe tải
thank bác Hainguyen, bác cứ như từ điển ý.hihi
ah, bác ơi, rút hs gốc trong TP HCM k cần cà số đâu bác ah
em hỏi đi hỏi lại rồi
em vừa gửi hso vào cho cò làm lại hd mua bán ở phường, sau 1 tuần cò gửi hso gốc cho em
em đánh liều giao phó hêt cho cò vậy

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hai Nguyen

Xe điện
Bác qua cò mà, mà VIỆT NAM chi mấy ngàn tỷ để cải cách thủ tục hành là chính mà mãi ko được.

Thế mà không biết mời mấy ông cò về làm lãnh đạo, các bác ấy có khi hồ sơ có mỗi cái bìa thôi cũng hoàn thành ngon

Còn e toàn tự thân đi làm nên đầu tiên cứ theo đúng quy định cho đỡ bị hành bác Bean2002 à

Viking

Xe điện
oh hay cái nhà bác này nick o sáng mà cứ nhót cái đã thấy trả lời rồi,oh hóa ra đổi màu o phải đổi biển ạ,vậy sao xe bác viking thấy mới đổi lại màu mà biển cũng thấy mới luôn nhỉ.hay là bác ấy đổi biển từ trwuwocs khi đổi màu ạ
Bác nói 1 câu sai hai phát :)) :)) :))
1. Xe em không đổi màu nhá, đăng ký xe em là màu xanh, xe em trước là màu xanh, bây giờ màu ... vẫn xanh :)) :)) :))
2. Em sang tên, về lý thuyết.lúc đó không phải đổi biển, các chú CA cũng bảo "Biển mày thế đổi làm gì" nhưng cháu cứ thích cái 5 số cho nó hoành :D :D :D

A_ZIZOU

Xe tải
xe em chủ cũ mới nhất đăng ký 2009 bác ợ, cho nên chủ xe có toàn bộ hồ sơ tự quản, may là có từ đời xuất xưởng nên cũng ok rồi, nhưng ra đến HN thì mình đăng ký xong họ lại giữ hết hồ sơ cụ ạ , không biết đến lúc lấy đăng ký thì họ có trả không
hẹn 2 ngày nhưng thấy bảo 1 tuần hãy đến chứ 2 ngày không có đâu mất công.

khi rút hồ sơ phải có đầy đủ 1 bộ hồ sơ trong phong bì niêm phong trong đó có hồ sơ của công an giữ, và cộng thêm tờ khai sang tên + phiếu sang tên và đăng ký cắt góc để phục vụ cho việc đăng ký,
còn có một phong bì nữa + thêm sổ đăng kiểm để làm đăng kiểm
lưu ý các bác là phòng bì niêm phong đó không được bóc các bác nhé, không là bị củ hành đó ạ

@viking: mấy bác xe mầu xanh sướng nhỉ, đổi màu gì cũng được, của em đề ghi hồng bây giờ biết đổi màu ghi cho đỡ phải đổi đây, không lẽ màu hồng :D
mà em thấy xe bác sơn luôn cả cái vành màu nóng súng cho hợp ợ giống mấy em vịt màu đó ấy, chứ để vành màu trắng như hiện tại không ăn nhập

à tiện đây các bác cho hỏi, khi mình đi đăng kiểm có nhất thiết phải có giấy đăng ký không, hay giấy hẹn là được ạ

Chỉnh sửa cuối: