Vios và Cruze.Các bác ném đá cho cái đầu e khôn ra.

architecto

Xe buýt
Em thực lòng thấy mấy cái topic so sánh các loại xe cỏ này toàn giọng sặc mùi cảm tính nhảm nhí hết sức. Rõ là chó chê mèo lắm lông, làm trò cười cho các cụ Mẹc, Bim, etc...
Em mà là cụ chủ thớt em dí vào xem.

phuongtv_76

Xe container
cụ nói chi tiết hơn giúp em đc ko ạ. tks
Cụ ra đổi ngay bộ lốp đang đi sang lốp Mit, các thêm tầm 500n/quả(lốp theo xe mới nhé), e thay cả 5 quả, chi phí hết 3tr, thay tại lốp ngọc khánh nay chuyển về 9 Đào Tấn, tiện thể làm luôn cái bơm điện chính hãng Mít ở đó luôn, thiệt hại 1.4tr

minhpilot

Xe máy
Các cụ cho em hỏi con cruze với laceti là một hay là 2 loại khác nhau vậy . Đọc mấy bài trước có cụ viết cruze ( laceti ) làm em tò mò muốn hiểu thêm quá

phuongtv_76

Xe container
Các cụ cho em hỏi con cruze với laceti là một hay là 2 loại khác nhau vậy . Đọc mấy bài trước có cụ viết cruze ( laceti ) làm em tò mò muốn hiểu thêm quá
lac ex cũ là loại khác, loại cũ, lac mới thì là giống cru, lac mới: se, cdx

phuongtv_76

Xe container
Tức là bây giờ dòng lac mới là logo cruze hả cụ . Hì hì em mới tập lái nên phải học hỏi nhiều :D
lac mới sản xuất cho thị trường Hàn xẻng thì vẫn logo lacetti, còn Mẽo hoặc các nc khác thì logo cruze cụ ah

quanglehd

Xe hơi
Thực lòng mà nói Cụ mở thớt này chủ yếu giành chõ cho mấy anh em sale này ngó và ném đá thôi.
Em cũng là dòng dõi nhà Gà Mờ nên cũng vào chém.
Nếu cụ ủng hộ Cruze LS thì allo em nhé.

stcvph

Xe tải
sao không đóng topic lại nhỉ, chủ topic đã tìm được xe như ý rồi. giờ còn cãi nhau làm gi nữa

hainguyen1726

Xe hơi
Chúc mừng chủ thớt....Em cũng đang phân vân như bác, nhưng chắc ko đủ xèng lấy Altis...Em thích cái ngoại thất của Cruze

ngoc_pdn

Xe máy
Website
oto123.com.vn
Chuyện là thế này...Chẳng là nhà em có ý định mua xe mới, Thật lòng thì em thích Cruze lắm nhưng bố mẹ em thì chỉ thích Toy. Em cũng tìm hiểu trong diễn đàn nhà ta thì biết rằng :

1. Toy Vios thì giữ giá tốt hơn.
2. Đi bền hơn (e nghe nhiều người bảo thế, tất nhiên là của bền tại người)
3 Cruze thì ngoại thất đẹp hơn Vios.

Đó chỉ là những đánh giá bên ngoài của em thôi chứ thật sự thì em chưa ngồi và lái 2 xe đó bao giờ. Các bác ném đá nhiệt tình cho cái đầu của em khôn ra. Em muốn tìm hiểu về động cơ, chân côn, chân ga, số (nhà e định mua số sàn), điều hành trên đường có hay gặp vấn đề gì không như xe lắc,rung hay lỗi chân ga, v.v , bảo hành, bảo dưỡng thế nào. Em không muốn đến hãng hỏi vì dân Sale nói thì hay lắm nên em dũng cảm nhờ các bác, những người trực tiếp cầm lái và cảm nhận, ném đá cho thông cái đầu em.

Em cám ơn các bác.

PS : Cám ơn các bác suốt time qua đã tư vấn cho em. Mới sáng hôm nay em có qua Đại lý Toyota và cảm nắng em Altis 1.8. Cuối cùng là nhà em đã quyết lấy em Altis 1.8 này. Khi nào đón em nó về dinh thì em sẽ gửi các bác vài hình của em nó. Một lần nữa em xin cám ơn các bác.
Cụ mua Vios đã qua sử dụng thì alo em Ngọc 0983 002 878

Isu_zu

Tháo bánh

bimbimpro

Xe buýt
Chúc mừng cụ đã cưới em Altis, cố gắng lấy được em này thì ngon rồi, không phải lăn tăn gì cả. Lúc nào nhận xe làm 1 bài report lên đây cụ nhé

beamnhi

Xe buýt
Chào các cụ,
Em hoàn toàn mới (dù DK lâu rùi). Em cũng vừa quyết con VIOS G 2011 sau bao ngay lạng lách các forum :D . EM dự là lấy con VIOS E nhưng khi tận mắt xem con G thì quyết định thêm hơn 50 củ dù còng cả lưng.
Em thì lần đầu mua xe nhưng vẫn thuê xe đi thường xuyên. Em theo xu thế ăn chắc mặc bền bởi không có cái gì vừa sang vừa đẹp lại còn rẻ cả. Giá của TOY không cao mà là do thuế cao các bác nhỉ !

phuongtv_76

Xe container
Chào các cụ,
Em hoàn toàn mới (dù DK lâu rùi). Em cũng vừa quyết con VIOS G 2011 sau bao ngay lạng lách các forum :D . EM dự là lấy con VIOS E nhưng khi tận mắt xem con G thì quyết định thêm hơn 50 củ dù còng cả lưng.
Em thì lần đầu mua xe nhưng vẫn thuê xe đi thường xuyên. Em theo xu thế ăn chắc mặc bền bởi không có cái gì vừa sang vừa đẹp lại còn rẻ cả. Giá của TOY không cao mà là do thuế cao các bác nhỉ !
Chúc mừng cụ, lựa chọn rất dũng cảm, vì các fan hàn xẻng ném đá đới

ngotuanbn

Xe tải
Chào các cụ,
Em dự cái chỗ đậm đậm là chưa chuẩn lắm đâu cụ ạh

Neo_Prince

Xe máy
Nhà e lấy xe rồi các cụ à, mừng quá nên chẳng chụp được cái ảnh nào ngày đưa nàng về dinh. Em làm ăn tắc trách quá. :)). Em sẽ sửa lỗi với các cụ sau.

beamnhi

Xe buýt
Chúc mừng cụ, lựa chọn rất dũng cảm, vì các fan hàn xẻng ném đá đới
Cám ơn bác LOL.
Người nhà em cũng đang đi Forte, khuyên em nên mua TOY :D Chị cùng cơ quan đang đi Cruz nhưng em nhìn sao sao ấy, không thích được - với lại bị ám ảnh bởi mấy con Lanos, Nubira. :D . Em không ném đá Forte hay Cruz nhé!

Chỉnh sửa cuối: