Vios và Cruze.Các bác ném đá cho cái đầu e khôn ra.

actn

Xe máy
Theo lời của LuuLeHong "người đi xe Hàn húng hoắng" "còn người đi xe Vios thì mặt ngu ngu sao đó,kiểu như mấy thằng bãi nảo vì bỏ ra gần 700 triệu để mua 1 chiếc như vios"

architecto

Xe buýt
Bao giờ các cụ mới thành người lớn ạ?.

lacettihp

Xe tải
Theo mình thì bạn nên chọn vios, không phải vì vào box Toyota mà khuyên vậy đâu, nhưng đi xe của Nhật, về điện, máy ổn hơn rất nhiều của Hàn Quốc, mình đã từng đi 2 con xe Hàn rồi và cuối cùng là đi xe Nhật. Cái nữa là thương hiệu không phải một sáng một chiều mà tạo được, nó từ chất lượng mà ra vậy để đi xe có thương hiệu cũng oách đó chứ.
Chất lượng như vụ anh Tạch hả cụ ? X_X
và oách như thế này http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2010/03/3ba19220/ =D>

Luu Lehong

Xe container
Theo lời của LuuLeHong "người đi xe Hàn húng hoắng" "còn người đi xe Vios thì mặt ngu ngu sao đó,kiểu như mấy thằng bãi nảo vì bỏ ra gần 700 triệu để mua 1 chiếc như vios"
Bác đừng phải làm cái kiểu âm binh vào xuyên tạc! Tôi nói nhiều fan xe hàn hoắng trên oF chứ không bao giờ nói người đi xe VS là là sao cả!
Đừng làm trò rẻ tiền thế! Thế là đủ biết đẳng cấp những nick kiểu này quá trẻ con!:-? Chắc bác đi xe hàn, bị nhiều người nói quá rồi đâm tự ty vào gây chuyện chăng? Những người khuyên lựa chọn VS cũng có lý do của nó!:-?
Vios là lựa chọn không tồi khi ss với cruze đấy! Cả 2 xe đều là cùng tầm tiền nhưng VS có những cái mà cruze không thể có như: tiết kiệm xăng, máy lành, bền, ít lỗi, không òa ga; mua vài năm nâng cấp lên phân hạng trên thì khả năng bảo tồn vốn cao hơn CZ nhiều..:-?

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh

lacettihp

Xe tải
Dù Vios thế nào, chất lượng của nó chắc chắn là hơn Lactti của cụ đấy...thế cái gì làm nên thương hiệu hả cụ!
Chất lượng vụ anh Tạch làm nên thương hiệu ạ !

levietkb

Đi bộ
PS : Cám ơn các bác suốt time qua đã tư vấn cho em. Mới sáng hôm nay em có qua Đại lý Toyota và cảm nắng em Altis 1.8. Cuối cùng là nhà em đã quyết lấy em Altis 1.8 này. Khi nào đón em nó về dinh thì em sẽ gửi các bác vài hình của em nó. Một lần nữa em xin cám ơn các bác.
Bác lấy Altis thì yên tâm mà đi rồi. Em cũng vừa múc 1 con. Lúc đầu, nhà em định mua con Yaris lướt, đến hôm ra đại lý của Toy thì quất luôn con Altis 1.8 AT. Lúc nào bác đăng ký xong thì giao lưu nhé.

chebonmua

Xe buýt
Thứ nhất: người làm nghề thồ hàng bằng xe máy không ai mua nổi con SH
Thứ hai: Những người đi SH không bao giờ làm nghề thồ hàng
Thứ ba: Cả SH và SYM đều chở... người bác ạ
Vớ vẩn quá , chả có j là không thể , tại sao cứ làm nghề thồ hàng thì không mua được Sh , tại sao đi SH thì không làm được nghề thồ hàng và điều thứ 3 chở hàng hay không thì còn tùy từng lúc .Nó là cái xe chứ có là j đâu mà phải đề cao SH mà hạ thấp SYM thế .
Vậy cứ cho hàn nó không = nhật đi , cơ mà Cru nó giờ của Mỹ nhé

beamnhi

Xe buýt
Chuyện Mr. T không đơn giãn như bác nghĩ. Bác tưởng tự nhiên đi làm anh hùng rơm à? Tôi không bảo vệ TOY.
Người tiêu dùng vẫn sáng suốt lắm đó bác! không bị mấy trò "thọc gậy" mị đâu. Bác có thấy doanh số TOY tăng nhanh hơn sau khi có vụ Mr. T không?

beamnhi

Xe buýt
Vớ vẩn quá , chả có j là không thể , tại sao cứ làm nghề thồ hàng thì không mua được Sh , tại sao đi SH thì không làm được nghề thồ hàng và điều thứ 3 chở hàng hay không thì còn tùy từng lúc .Nó là cái xe chứ có là j đâu mà phải đề cao SH mà hạ thấp SYM thế .
Vậy cứ cho hàn nó không = nhật đi , cơ mà Cru nó giờ của Mỹ nhé
Cái chung và đa số thôi bác :D Em đùa theo cái bác phán câu này thôi chứ không có ý chê SYM hay Cruze :D
Tất nhiên là cái gì cũng có thể, nhưng thực tế có ai biết thu nhập từ thồ hàng bằng xe máy lại đi sắm con SH không? May ra là trúng số. Bác thấy chưa chứ em chinh chiến nam - bắc - ngược - xuôi chưa thấy ai mua SH để làm nghế thồ hàng cả.

i_am_gulo

Xe hơi
theo em bản Cruze nhập ăn đứt Vios, ngồi trong xe Cruze buổi tối cứ như ngồi tàu vũ trụ í chớ, cứ gọi là lung linh (em fun tí), thằng vios thì được cái ăn uống lành, dịch vụ sau khi mua ổn, chăm sóc tốt, bán thì chả biết ai được giá hơn ai :D sau bao năm sử dụng đâu.
Thích thì nhích thôi, mà bác vào box Toy hỏi mua thì chắc mọi ng khuyên mua Toy nhiều hơn là đúng rồi.
Em thấy Vios mà lắp thêm bộ cánh, rồi ốp gầm vào thì cũng ổn, khá sport. Nhưng giá em nó thì hơi chát

Chỉnh sửa cuối:

Symbolic

Xe tải
Túm lại cụ chủ thớt mua xe theo số đông là chính chứ không phải theo ý cụ ấy ah.

Còn nếu là em, thích con nào thì em mua. Xe nó phục vụ mình là chính, mua mới bán cũ thì xe nào chẳng lỗ, nhiều hay ít thôi.

E thì thì không thần tượng thương hiệu lắm, e chỉ thích mẫu xe / giá tiền. Ngon bổ là khuân. Bán lỗ (lúc bán là lúc có tiền đổi xe rồi, lỗ thêm 1 - vài nghìn quan trọng lắm đâu) - Đấy là quan điểm của em ah.

- Ôto mà các cụ cứ sợ về máy móc nhỉ, còn lâu máy nó mới hỏng, các cụ yên tâm đi.
Em có xe máy Wave Alpha - Tem Cá Vàng hàng LD (Loại này thuộc loại rẻ và lởm nhất của Honda VN) giá 12tr ngày xưa, đến h cũng 4-5 năm rồi mà vẫn chạy BT, mà em còn lười bảo dưỡng thay dầu đấy. Máy móc ô tô nó phải bền ít nhất gấp 3 lần như thế, e xin cá với các cụ.

Đi xe thì cũng để ý đến xe 1 chút, thay dầu định kỳ, kiểm tra định kỳ thì xe nào chạy cũng lành ah.

- Sợ mất giá thì theo e kô nên mua xe mới làm gì cả.

Symbolic

Xe tải
E mới đọc lại hóa ra cụ chủ đã lấy con Corolla 1.8 chúc mừng cụ, Cụ cũng gần giống đứa bạn e. Bán Morning định đổi con Kia Cerato hoặc LAC CDX 1.8 (đi xem xét tư vấn chán), cuối cùng chốt 1 con ko liên quan gì Cam Đài 2.0E

beSuSu

Xe điện
bác ko lái thử Fiesta và Mazda 2 coi như phí 1 nửa rồi

chebonmua

Xe buýt
Cái chung và đa số thôi bác :D Em đùa theo cái bác phán câu này thôi chứ không có ý chê SYM hay Cruze :D
Tất nhiên là cái gì cũng có thể, nhưng thực tế có ai biết thu nhập từ thồ hàng bằng xe máy lại đi sắm con SH không? May ra là trúng số. Bác thấy chưa chứ em chinh chiến nam - bắc - ngược - xuôi chưa thấy ai mua SH để làm nghế thồ hàng cả.
Đúng là đa số thì là như thế nhưng k hoàn toàn , nhà con bạn em đây , nhà nó bán hàng cũng chỉ thồ hàng = xe máy thôi ợ , nhưng cũng vẫn phải lôi con SH ra thồ hàng những lúc thiếu xe đấy .

Isu_zu

Tháo bánh
Toyota và BMW được ưa chuộng nhất

Với vị trí thứ 3 trong bảng xếp hạng của tạp chí danh tiếng Fortune, hãng xe hàng đầu của Nhật Toyota tiếp tục giữ vững ngôi vị là thương hiệu xe được ưa chuộng nhất trên thế giới. Tiếp đến là hãng xe Đức BMW với vị trí số 9 trong bảng xếp hạng.
Bảng xếp hạng thường niên về 50 công ty được ưa chuộng nhất tại Mỹ và trên thế giới vừa được tạp chí danh tiếng Fortune công bố.
Toyota Prius, một trong những điểm sáng của Toyota.
Theo đó, dù sự yêu thích của người Mỹ với hãng xe Nhật này có sụt giảm đôi chút (trong top 10 công ty được ưa chuộng tại Mỹ, Toyota tụt 2 bậc so với năm ngoái và giữ vị trí số 5) nhưng Toyota vẫn tiếp tục là thương hiệu xe được ưa chuộng nhất tại Mỹ và trên thế giới.
Hãng xe này tiếp tục đầu tư và phát triển công nghệ hybrid, đồng thời tăng lợi nhuận và doanh số một cách ngoạn mục bất chấp một số khó khăn gặp phải trong năm 2009. Đây thực sự là điều mà các ông lớn Mỹ như Ford hay GM “vẫn mơ mà chưa thực hiện được”.
Không chỉ lọt vào top, BMW còn được ưa chuộng về khả năng điều hành và những cải tiến về mặt kỹ thuật và công nghệ.
Xét về quy mô sản xuất và doanh số bán, BMW thua Toyota và một số hãng xe khác khá xa nhưng hãng xe Đức này vẫn vững chãi ở ngôi vị số 2 với những ưu thế mà không phải ai cũng có.
Hãng xe này không chỉ lọt vào top 10 của Fortune mà còn được Fortune đánh giá là hãng xe được ưa chuộng nhất về khả năng điều hành và những cải tiến về mặt kỹ thuật và công nghệ.
Dù không lọt vào top nhưng hãng xe số 2 Nhật Bản Honda cũng được ngưỡng mộ sau những thành công tại thị trường xe hơi cũng như xe gắn máy đồng thời đang từng bước trở thành công ty sản xuất động cơ lớn nhất thế giới.
Để lập bảng xếp hạng thường niên uy tín này, Fortune và các đối tác tại Tập đoàn Hay đã đề nghị 3.322 giám đốc và các nhà phân tích chứng khoán chấm điểm và chọn ra 50 công ty mà họ ngưỡng mộ nhất.

A Tạch chỉ là con muỗi trên người con voi cụ ạ, e biết cụ cay Toy lắm, nhưng Mỹ nó vẫn thích Toy hơn mới khổ...cruze nhìn hoành tráng, nhưng thực ra cũng chí là Daewoo mà thôi! Cụ cứ dọa, chứ anh Tạch cũng chỉ vì cá nhân muốn chơi trội, sợ GM VN còn cả tá a Tạch mà chưa biết. Cái này gọi là" kính thưa các đồng chí đã bị lộ và...chưa bị lộ" thôi cụ ạ! Cụ cứ cay cú, nhưng logo Toy vẫn oách hơn Lác, vậy mới sướng!

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Con lac trông cũng bề thế, nếu chỉ xét về cái này thì lac hơn, tuy nhiên cái xe đâu chỉ xét đơn giản như vậy, nếu cụ chủ đọc các thớt về xe thì sẽ thấy con lac này có nhiều vấn đề về cảm biến phanh ABS, tuy lỗi nhỏ nhưng khó chịu với các cụ coi xe như cái phương tiện phục vụ

hungtdi

Xe đạp
Chào các cụ,
Em có ý kiến thế này mong các cụ ném đá:
- em mua con CDX1.6 cuối 2009 giá 580 củ, Bạn em mua con corola1.6 nhập Đài loan 750 củ hơn 170 củ
đến thời điểm này em có nhận xét sau:
- CDX thì đẹp hơn Coro cả về ngoại lẫn nội thất
- Option của CDX thì hơn Coro vô cùng nhiều và sướng hon Coro rất nhiều
- Đi trong phố thì Coro có vẻ bốc hon 1 tí
- Đi đường trường thì CDX đầm, chắc chắn và đỡ ồn hơn Coro rất nhiều
- Tiêu thụ xăng của CDX tốn hơn Coro khoảng 1l
- Thời điểm này bán đi Coro = 650 - 700 củ, CDX = 480 - 500 củ, như vậy + thêm tiền chênh thì CDX=670 củ kinh tế hơn
- Tiền chênh = 170 củ lúc mua nếu gửi tiết kiệm mối tháng được khoảng 2,2 củ bù vào tiền xăng tiêu hao cue CDX mỗi tháng = 500k = 22l (mỗi tháng đi 2000km) vẫn còn thừa 1,7 củ x 24 tháng = 40,8 củ
- đi 2 năm em chưa phải sửa chữa bất kỳ các gì ạ
Ket luan: Mua CDX là quá ruyệt vời so với Coro (đẹp hơn về mọi mặt, đi sướng hơn, tiện nghi hơn)
Mong các cụ ném đá

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
....
Ket luan: Mua CDX là quá ruyệt vời so với Coro (đẹp hơn về mọi mặt, đi sướng hơn, tiện nghi hơn)
Mong các cụ ném đá
Chúc mừng sự lựa chọn sáng suốt của bác! Đúng là tiền mua rẻ hơn 170T mà lại có được sp đẹp hơn, sướng hơn, tiện nghi hơn thì còn gì bằng!
Bác đúng là ngưòi thông thái đấy ạ! :-?

Tienthinh

Xe tăng
Chúc mừng sự lựa chọn sáng suốt của bác! Đúng là tiền mua rẻ hơn 170T mà lại có được sp đẹp hơn, sướng hơn, tiện nghi hơn thì còn gì bằng!
Bác đúng là ngưòi thông thái đấy ạ! :-?
Mỗi người có cá tính riêng Bác ạ,miễn đừng tâm lý a dua a tòng theo bầy đàn, miễn là mình hài lòng.