Vios và Cruze.Các bác ném đá cho cái đầu e khôn ra.

ATTILA

Xe điện
Bác nên xem xe thực tế rồi cân nhắc. Nếu bác có điều kiện, đi vài năm rồi đổi xe mà ko nghĩ đến tiền nong thì Cruze ok. Còn ngược lại, bác xác định đi lâu dài tầm dăm năm, ko phải lo chuyện hỏng hóc, bán lại chỉ có lãi thì bác nên mua Vios

Chúc bác sớm có xe mới !
Bác nói câu này làm cá nhân em hơi tự ái, nói thế là bác động chạm đến người dùng( ngoại trừ toy nhà bác) và cả những saller ko bán toy bác nhé. Bác mang cái gì ra để mà nói toy nhà bác ko hỏng hóc hay bán lại là có lãi?
Hãng xe nào cũng có lỗi này lỗi kia, nhưng xét về mặt bằng giá thì thử hỏi cái VIOS nó có những điểm gì nổi trội hơn cái CRUZE.Nếu bác mang cái CRUZE LS LD để so sánh với em VIOS thì CÓ THỂ ok, nếu mang các dòng CRUZE nhập thì em nghĩ bác suy nghĩ ko dc khách quan đâu.
Trong này có rất nhiều ae làm kinh doanh nhưng cũng lại có rất nhiều ae ko chọn Toy. Vậy bác nghĩ họ ko dùng TOY là ko có sự tính toán thiệt hơn?
1 thời gian nữa mà TOY còn để xảy ra nhiều sự cố thu hồi xe như ở 1 số nước cộng thêm vụ mấy bác Tạch nữa thì ko hiểu TOY còn chỗ nào để mà đứng nữa ko?
Em chỉ nói vậy thôi mong bác đừng giận.
Thân

Isu_zu

Tháo bánh
Bác nói câu này làm cá nhân em hơi tự ái, nói thế là bác động chạm đến người dùng( ngoại trừ toy nhà bác) và cả những saller ko bán toy bác nhé. Bác mang cái gì ra để mà nói toy nhà bác ko hỏng hóc hay bán lại là có lãi?
Hãng xe nào cũng có lỗi này lỗi kia, nhưng xét về mặt bằng giá thì thử hỏi cái VIOS nó có những điểm gì nổi trội hơn cái CRUZE.Nếu bác mang cái CRUZE LS LD để so sánh với em VIOS thì CÓ THỂ ok, nếu mang các dòng CRUZE nhập thì em nghĩ bác suy nghĩ ko dc khách quan đâu.
Trong này có rất nhiều ae làm kinh doanh nhưng cũng lại có rất nhiều ae ko chọn Toy. Vậy bác nghĩ họ ko dùng TOY là ko có sự tính toán thiệt hơn?
1 thời gian nữa mà TOY còn để xảy ra nhiều sự cố thu hồi xe như ở 1 số nước cộng thêm vụ mấy bác Tạch nữa thì ko hiểu TOY còn chỗ nào để mà đứng nữa ko?
Thân
Căn cứ vào thực tế cụ ạ, e đi mua cả xe của Daewoo- Matiz và Vios, cùng hạng thấp của 2 hãng xe lớn, nhưng thấy Matiz rất hay trục trặc, còn Vios thì rất ổn. Còn e cũng chả quan tâm đến Toy hay GM, nếu e dùng xe Toy mà có trục trặc, e lại bán ngay, mua xe hãng khác...Còn hiện giờ, ở đâu thu hồi e mặc xác, chừng nào xe e có vấn đề, e ko bao giờ mua lại Toy nữa.

coolpix8700

Xe ngựa
...1 thời gian nữa mà TOY còn để xảy ra nhiều sự cố thu hồi xe như ở 1 số nước cộng thêm vụ mấy bác Tạch nữa thì ko hiểu TOY còn chỗ nào để mà đứng nữa ko?...
Em cũng nghĩ như bác sau thảm họa động đất-sóng thần ở Nhật ((về mấy vụ thu hồi thì em không quan tâm lắm, vì cũng biết đằng sau chúng là cái gì...). Lúc đó em nghĩ là không chỉ Toy mà các hãng xe Nhật bổn khác sẽ mất doanh thu nặng trong vài năm, mà lúc đó tên tuổi cũng sẽ phải bị mất theo vì không cách PR nào tốt hơn là kết quả thực tế của những cái xe chạy trên mặt đường. Nhưng mà thực tế (lại cũng thực tế-rất "phản cảm" đúng không bác) lại thấy khác. Dân đi ô tô Mỹ (chắc là họ cũng thạo hơn người đi ô tô Việt mình) còn tỏ ra "bầy đàn" hơn dân Việt quá nhiều. Mà tụi em mua xe không theo gương họ thì chắc lên đây hỏi ý kiến các bác để cho cái cầy trở thành cái kim khâu?
Cái Site dưới chỉ tổng kết chung, vì xe hạng nặng cũng chưa phải ưu thế của Toy

http://www.goodcarbadcar.net/2011/09/us-auto-sales-by-brand-august-2011.html

Chỉnh sửa cuối:

bibiabc

Xe buýt
Thân
Bình tĩnh nào cụ. làm chén nước giải toả đã. Chuyện đâu còn có đó mà. :D

Tư vấn là 1 chuyện, quan trọng là khách hàng họ cảm nhận và quyết định làm sao thôi. Nếu là em, em thích xe nào thì mua xe đó. Mình đi là chủ yếu chớ ba mẹ có đi đâu mà sợ. ^_^

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Phải lái thử và cảm nhận rồi mới phán đc chứ, e chưa lái nên ko dám phán con nào ngon hơn, nhưng nếu chọn e sẽ chọn Cruze, thêm 1 túi khí cho khách ngồi trước ( xét con rẻ nhất)

ATTILA

Xe điện
Daewoo- Matiz và Vios, cùng hạng thấp của 2 hãng xe lớn, nhưng thấy Matiz rất hay trục trặc, còn Vios thì rất ổn.
Cụ ơi 2 con xe trên cụ mang ra so sánh có khập khiễng ko? 2 cái khác phân khúc, còn tiền thì khác hoàn toàn.Nếu bác bẩu giá con VIOS bằng giá MATIZ thì có lẽ em chọn VIOS. Không biết thế có bị các bác kêu em dại ko?

phuongtv_76

Xe container
Phải lái thử và cảm nhận rồi mới phán đc chứ, e chưa lái nên ko dám phán con nào ngon hơn, nhưng nếu chọn e sẽ chọn Cruze, thêm 1 túi khí cho khách ngồi trước ( xét con rẻ nhất)
Con vios có cả túi khí hành khách trc cụ ah, nên cụ chọn theo tiêu chí khác đi:D

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ ơi 2 con xe trên cụ mang ra so sánh có khập khiễng ko? 2 cái khác phân khúc, còn tiền thì khác hoàn toàn.Nếu bác bẩu giá con VIOS bằng giá MATIZ thì có lẽ em chọn VIOS. Không biết thế có bị các bác kêu em dại ko?
E ko nói về cảm giác lái hay tiện nghi, tốc độ, an toàn...e đang bàn về...ĐỘ TIN CẬY cụ ạ!, mà về nguyên tắc, xe càng rẻ, càng phải ít trục trặc, vì đơn giản hơn.

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác. Sau 2 tháng chờ đợi, em đã rước vợ 2 về, Vios G. Nói chung là so với xe cũ của em là KM thì thấy sướng hơn hẳn.
Mà em thấy đăng ký xe bây giở không bốc biển bằng máy nữa. Như thế này thì lại có tiêu cực rồi.

chebonmua

Xe buýt
Chúc mừng cụ cưới đc vợ 2, dưng mà E ứ thích Vios :D

viet308

Xe hơi
1 phiếu cho Cruze, nhưng cụ đừng chọn máy 1.6 nhá ì lém đấy, chạy 1.6 lúc vượt xe ko khác gì chạy super cup :))

Nông_dân

Xe buýt
Mua vios đỡ bị hỏi nhiều về xăng cộ, sướng thế còn gì. E thì bị hỏi liên tục về xăng

namgash

Đi bộ
vios thương hiệu tốt + độ bền đi ít tốn xăng
Cruze kiểu dáng đẹp , option cao hơn chút , tóm lại là bạn sử dụng xe vào công viẹc j của bạn mà thôi

Neo_Prince

Xe máy
Vâng. em cám ơn các cụ. Nhà em định lấy Vios nhưng giờ đã đổi ý lên hẳn Altis các cụ à.

Đại Tướng

Xe đạp
E lả nạn nhân của cruze đây ạ. Kết quả gần 1 năm sử dụng, mà hầu như xe nào cũng bị lỗi này. Chết ắc quy, báo đèn ABS, lốp mỏng nên hay ra đi quả lốp lắm. Đẹp, nhiều option, mà lại rẻ nữa thì chắc chắn là mau hỏng cụ ạ. Còn điểm nữa là ăn xăng mà chạy thì ì lắm, ra đường trường vượt đc cái xe cont mà toát mồ hôi. Cụ đi vios cho nó đỡ mệt cụ à. Sau này có tiền thì đổi xe khác ngon hơn.