Đánh giá Vios sao có thể ồn đến nhức óc vậy nhỉ?

Bopbun

Xe điện
Ko cụ nào nhắc ford fiesta nhỉ, xe hạng B mà cách âm khác biệt cả bọn
Thì được cái không ồn nhưng lại bị cái gì đó khác kém hơn. Mà cái kém đó nó phải to lắm, to hơn cả cái ồn của vios nên người ta mới không mua fiesta chứ. Cái kém đó là cái gì thì cụ phải tìm hiểu thôi. Còn tìm hiểu không ra thì cụ cứ ford fiesta mà xài, tiền của mình gì đâu mà cứ phải nhắm vào vios.

caisua

Xe lăn
Gia đình mua Vios nhiều chứ cụ, con số tự động xịn nhất ấy. Ông anh em sn 1974, lần đầu mua xe cũng xét chán rồi vẫn qđ lấy Vios, hắn mua cuối năm 2020 con ghi vàng.
Từ xe máy chui vào thùng là thấy đỡ ồn hơn hẳn rồi, dùng vài năm tai thính lên mới cảm nhận rõ đc, cứ quen ngồi hạng C, D xuống ngồi hạng B biết nhau ngay

Kiabuoisang

Xe container
Tiền ít lại muốn ko ồn thì khó lắm :-?

745Lii

Xe điện
Từ xe máy chui vào thùng là thấy đỡ ồn hơn hẳn rồi, dùng vài năm tai thính lên mới cảm nhận rõ đc, cứ quen ngồi hạng C, D xuống ngồi hạng B biết nhau ngay
Biết hay ko biết còn tuỳ người, tuỳ nhu cầu đi lại. 50 tuổi mới mua con xe lành như đất chỉ để đi làm thay xe máy thì quan tâm đêck gì B hay D. Người bốc hốt vài lần rồi xe còn chưa hỏng thì quen với biết ý nghĩa gì.

caisua

Xe lăn
Biết hay ko biết còn tuỳ người, tuỳ nhu cầu đi lại. 50 tuổi mới mua con xe lành như đất chỉ để đi làm thay xe máy thì quan tâm đêck gì B hay D. Người bốc hốt vài lần rồi xe còn chưa hỏng thì quen với biết ý nghĩa gì.
mua xe lần đầu hầu hết chả biết gì, cứ nghĩ có xe là tốt rồi, xe nào chả thế miễn bền là đc, nhưng dần dần sẽ biết thôi. Lúc đầu nghĩ chỉ để đi làm nhưng sau sẽ phát sinh thêm muốn đi chơi đó đây, đi xa vài phát sẽ biết B chán như thì sẽ lại muốn nâng từ B lên D, ai mà chả tiến hóa dần lên.
Em hơn tuổi ổng mà mỗi năm phải chạy đi chơi tầm 2.5-3 vạn nên C em còn ớn nữa là B

Lâm đen Th

Xe đạp
Em mới lấy bản 24 chạy khá ổn . Đi đường ma xóc thì đúng là lọc cọc thật chứ đường phố đi cũng ổn , k ồn cảm giác lái thực tế so với đường , gặp ổ gà hơi cứng. Ngược là đạp lên tốc hơi bị lâu với cái cửa đóng hơi ghê tay , cảm giác nó mỏng như giấy
Có thể khả năng xe mới nên lốp đang còn mềm k thấy vọng lốp mấy là nguyên nhân chính gây ồn

Bopbun

Xe điện
Em mới lấy bản 24 chạy khá ổn . Đi đường ma xóc thì đúng là lọc cọc thật chứ đường phố đi cũng ổn , k ồn cảm giác lái thực tế so với đường , gặp ổ gà hơi cứng. Ngược là đạp lên tốc hơi bị lâu với cái cửa đóng hơi ghê tay , cảm giác nó mỏng như giấy
Có thể khả năng xe mới nên lốp đang còn mềm k thấy vọng lốp mấy là nguyên nhân chính gây ồn
Đúng là ồn chủ yếu do lốp và cách âm hốc lốp. Hãng nó biết vậy nhưng xe hạng thấp không bao giờ nó làm đâu. Nó chỉ phẩy ngón tay là vios êm như camry. Nhưng làm vios mà êm như camry thì chết cha nó. Thứ nhất, làm chống ồn thì thêm tiền, các cụ mua không. Thứ hai, làm thế thì camry, altis bán cho ma. Đẳng cấp nó cần rõ ràng.

Với lại em khuyên các cụ phải luyện cái tai theo túi tiền. Tiền ít thì tai cũng đừng đòi hỏi nhiều. Muốn tai sướng hơn thì thêm tiền mua con hạng trên. Altis mà vẫn ồn thì Camry. Hoặc chuyển Mitsu, Hyundai, Kia, mấy hãng này họ chịu khó chống ồn hơn Toy, Honda đó. Có ai cấm các cụ mua đâu.

datdinh1210

Xe đạp
Vios e đi đỡ ồn hơn city nhiều mà city đổi lại nhiều cái hơn. Mỗi phân khúc mỗi dòng đc nọ mất kia thôi ạ.

Lâm đen Th

Xe đạp
Đúng là ồn chủ yếu do lốp và cách âm hốc lốp. Hãng nó biết vậy nhưng xe hạng thấp không bao giờ nó làm đâu. Nó chỉ phẩy ngón tay là vios êm như camry. Nhưng làm vios mà êm như camry thì chết cha nó. Thứ nhất, làm chống ồn thì thêm tiền, các cụ mua không. Thứ hai, làm thế thì camry, altis bán cho ma. Đẳng cấp nó cần rõ ràng.

Với lại em khuyên các cụ phải luyện cái tai theo túi tiền. Tiền ít thì tai cũng đừng đòi hỏi nhiều. Muốn tai sướng hơn thì thêm tiền mua con hạng trên. Altis mà vẫn ồn thì Camry. Hoặc chuyển Mitsu, Hyundai, Kia, mấy hãng này họ chịu khó chống ồn hơn Toy, Honda đó. Có ai cấm các cụ mua đâu.
Uh cụ. Em cũng nghĩ do lốp dội lên . Công nhận tiền nào vải đấy nhưng ở tầm này nó là toàn thịt kkk

sogoku_349

Xe máy
Xe cụ bản gì đó ạ? Lăn bánh bao nhiêu cụ ơi? Em cũng đang thích Vios mà còn đợi giảm Lptb!

Bopbun

Xe điện
Xe cụ bản gì đó ạ? Lăn bánh bao nhiêu cụ ơi? Em cũng đang thích Vios mà còn đợi giảm Lptb!
Cụ chờ lấy bản 2025 Yaris Ativ đi, vì thiết kế nó mới đẹp mà lại vẫn Toy sx chứ không phải Dai.

Chỉnh sửa cuối:

LeeHiu

Đi bộ
các bác cho hỏi: em mới lấy Vios E 2024 mà k thấy nắp che máy như ảnh trên mạng, xe của các bác có hay k ạ

Bopbun

Xe điện
bản này nhìn bắt mắt quá, ko biết sang năm có về ko cụ nhỉ? E thấy Vios giờ giá đang rất tốt.
Em đoán mò thôi. Bên Thái nó bán Yaris Ativ do Dai sản xuất mấy năm nay rồi. Mà bán chạy lắm. Nhưng hãng nó biết dân Việt ghét Dai nên nó cứ lấy Vios do Toy sản xuất ra bán. Gần đây do Dai dính gian lận nên Toy nhảy vào làm thay Dai con Yaris Ativ. Nên em dự là sang năm VN sẽ có Yaris Ativ.

Chỉnh sửa cuối:

_MQ_

Xe tăng
Thì được cái không ồn nhưng lại bị cái gì đó khác kém hơn. Mà cái kém đó nó phải to lắm, to hơn cả cái ồn của vios nên người ta mới không mua fiesta chứ. Cái kém đó là cái gì thì cụ phải tìm hiểu thôi. Còn tìm hiểu không ra thì cụ cứ ford fiesta mà xài, tiền của mình gì đâu mà cứ phải nhắm vào vios.
Fiesta lái hay nhưng chật. Người 70 kg ngồi là thấy rất chật r

_MQ_

Xe tăng