VIOS lắp ráp VS VERNA 2010

crod

Xe tăng
thế hả cụ, e nghe bên Mẽo nó bán chạy lắm mà.
Chắc xe nào mà kiểu dáng càng cũ, máy móc đời cổ như toy thì càng hot nhỉ.. #-o

Isu_zu

Tháo bánh
thế hả cụ, e nghe bên Mẽo nó bán chạy lắm mà.
Chắc xe nào mà kiểu dáng càng cũ, máy móc đời cổ như toy thì càng hot nhỉ.. #-o
Anti Toy nhiều ghê nhỉ, bác chủ thớt cũng oải rồi, tự chạy thử rồi quyết thôi bác... chỉ có điều xe Hàn bán lại thì khó hơn.

bipbip

Xe buýt
Thực ra em có chủ định là ko chọn Vios, em ko thích Toy chỉ thích mỗi Camry Rav4 nhưng chưa đủ đạn.
Tầm tiền có cuối cùng em chung kết Focus ợ. Xe thần tự do, chẳng phải Kim Chi cũng ko phải Anh đào.
Cảm ơn các cụ nhiều nhá.

Alexandre

Xe tải
Em định mua Kia Forte hoặc Lacctie CDX nhưng bọn bạn cứ gàn nên lại mua Vios G. Giờ nhìn lại thấy xe mình bé quá. Hic... Biển xe em là 30X-5865. các cụ ủng hộ nhé. Thanks.
Tôi cũng như bác, nhưng mình đã mua rồi lên quên đi những chuyện khác đi bác ạ - xe của tôi là 30x-4684 có gì gặp nhau trên đường chúng ta sẽ chào nhau = một tiếng còi nhé - chúc bác lái xe an toàn
Xe em cũng Vios G 30X, lập hội Vios 30X đê:-|
Nói vui vậy thôi, nhưng có 1 điểm ở xe Kia và Huyndai mà em không khoái và dễ làm người tiêu dùng rất không khoái: không trung thành với kiểu dáng, thay đổi liên tục, thậm chí là khác biệt gần như hoàn toàn. Điển hình là con Tucson. Mà mỗi khi ra kiểu dáng mới, thì chẳng khác gì một cái tát vào mặt người mua kiểu dáng cũ: xấu hơn, công nghệ thấp hơn so với cái xe cùng tên vừa ra, bán mất giá...
Các cụ thử hình dung mình mua xe gì mà cứ vài năm nó đổi kiểu dáng một lần xem có chán không
Riêng em, em vẫn thích Toy, đơn giản vì tính trung thành trên, và quan trong hơn nữa mà nhiều bác phải công nhận với em: nó LÀNH, mà với những ai coi xe là phương tiện, thì đây là yếu tố cực kỳ quan trọng.

Chỉnh sửa cuối:

tailieu

Xe tăng
Chả giám tư vấn cho cụ vì trên này có nhiều cụ ném đá lắm. Chỉ biết là một ông Hiệu trưởng trường lái nọ có mua con Verna. Sau một năm nhìn con Vios còi của tôi, rồi lại nhìn con của ông ấy thì nói rằng: "sao mình ngu thế!". Đơn giản như con gián ấy mà!

ngugat

Xe tải
Em cũng chốt Vios G rồi, cũng định lấy fo cụt 1.8 rồi nhưng lại thôi :)

intech1203

Xe hơi
Nhiều cụ cứ bẩu Vios đập chết ăn thịt Verna và ngược lại làm cháu thấy buồn cười quá. Cái xe chỉ là phương tiện thôi mà các cụ. Hai xe trên cùng phân cấp sub-compact, nên khác biệt trong kiểu dáng và không gian trong xe không đáng kể. Về độ bền, xe gia đình các cụ cứ chịu khó thay dầu, bảo dưỡng theo sổ, đậu xe trong nhà hoặc chỗ khô ráo, mát mẻ thì tầm 5-7 năm nữa chả phải nghĩ ngợi gì cả. Chứ còn kiểu đi như phá, chạy 10.000km mới thay dầu thì chắc tới hai cái Vios cũng hỏng. Về độ mất giá, sau 5-7 năm nữa thì Vios hay Verna cũng giảm nhiều giá trị như nhau. Các cụ Vios cứ cho rằng xe mình giữ giá nhưng sau chừng ấy thời gian, các hãng xe cũng đã cho ra nhiều loại xe mới, đẹp, giá rẻ, người mua chẳng dại gì bỏ khoản tiền có thể mua được những con xe mới đó để khuân cụ già Vios về làm gì.
Về độ sướng khi đi, nhà cháu đang chạy Verna/Accent 2009 MT nên thấy xe chạy khá bốc, cách âm tốt khi chạy trong phố nhưng hôm nọ chạy ra cao tốc Thăng Long, đường xấu lại thấy xe hơi ồn. Tặc lưỡi nghĩ rằng xe cỏ nên không thể đòi hỏi cao được. Vios thì nhà cháu chệu vì chỉ ngồi ở taxi chứ chưa cầm lái bao giờ.
Về hình dáng, cá nhân nhà cháu thấy Verna/Accent 2009 có hình thức đẹp. Các cụ khác chê, cháu không quan tâm lắm. Nhà cháu xin hết ạ.
Kể ra thì bác phán cũng đúng. Mà cái chính là tiêu chí của người mua thôi! Verna hơn hẳn Vios: đẹp hơn, bốc hơn, êm hơn, xăng tốn hơn và rớt giá nhanh hơn! Tùy độ máu của người dùng mà quyết định chứ.

intech1203

Xe hơi
Em cũng chốt Vios G rồi, cũng định lấy fo cụt 1.8 rồi nhưng lại thôi :)
Tâm lý nông dân: ăn chắc mặc bền và tiết kiệm thì quyết em Vios là đúng đấy. Nhưng nếu đi thì thằng Mẽo đi vưỡn thích hơn mấy ả Nhựt. (Nhà cháu thì toàn chơi Nhựt ...cho nó lành)

tienthanh6t

Xe buýt
Em chọn verna rồi, đi êm hơn vios, cách âm tốt hơn, âm thanh ko cần up mà vẫn hay, nhiên liệu thì cũng như nhau thôi. Em thì vote cho verna một phát

tainon

Xe điện
Cháu chả biết nhưng Taxi toàn Vios còn Verna thì rất ít mặc dù Verna rẻ hơn. Mà theo thiển nghĩ của nhà cháu Taxi nó chạy mấy trăm km một ngày nên xe nào ngon hơn nó biết ạ.

Cu_in_Car

Xe điện
lành thì nhất xe Nhật, nhì Hàn (em trừ Châu Âu nhé) hơn nữa nó tiết kiệm nhiên liệu nên sau bao năm Vios + Yaris vẫn quá giữ giá

Nông_dân

Xe buýt
Tầm tiền đó còn nhiều lựa chọn mà. Bác chủ xem thêm đi: Focus, Forte, verna...

cuongpham208

Xe đạp
Theo em bác nên mua Lac cdx nhập mà đi cho sướng giá ko chênh mấy đâu ah! Em đang hối hận khi mua vios đây hic xe cực kỳ đểu nhất là chất lượng vỏ xe thì ko bằng hãng mã. chạy thì ồn nhức hết đầu nản.

langtham.172

Đi bộ
nhà e cũng đang định mua xe.nhân tiện đọc đc bài này e thanks các bác :D

miuzicar

Xe tải
Theo em bác nên mua Lac cdx nhập mà đi cho sướng giá ko chênh mấy đâu ah! Em đang hối hận khi mua vios đây hic xe cực kỳ đểu nhất là chất lượng vỏ xe thì ko bằng hãng mã. chạy thì ồn nhức hết đầu nản.
Vios của cụ đời gì,cụ tả như vậy chắc cụ chán đến tận cổ rồi,so sánh như cụ thì để e làm bài toán cho cụ nhé:
Ý cụ thì Lac cdx nhập đắt hơn Vios,ví dụ cụ mua năm 2011 Vios G(At) 600tr và Cdx cũng tầm đó hoặc hơn chút,cụ đi đến bây giờ nếu cụ chán rồi cụ có đổi sang Cdx vẫn chưa muộn đâu,có khi còn lồi ra hơn trăm triệu đấy.
Ngồi trên hai cái xe cùng mới như nhau thì hãy so sánh,Cdx chỉ hơn cái ốp sườn thôi chứ còn vận hành thì kém toàn phần.

Mr_Dj_new

Xe buýt
Vâng vios đỉnh quá là đỉnh, verna đi chán nhưng thằng hàng xóm nhà em đi Vios ngồi lại verna nhà nói rằng, xe anh đầm, chắc chắn, không ồn, và loa đài đi theo xe ngon gấp vạn xe em :))

phuongtv_76

Xe container
Vâng vios đỉnh quá là đỉnh, verna đi chán nhưng thằng hàng xóm nhà em đi Vios ngồi lại verna nhà nói rằng, xe anh đầm, chắc chắn, không ồn, và loa đài đi theo xe ngon gấp vạn xe em :))
Cụ phét lác vừa thôi, con verna này có gì mà khoe mẽ, bệnh thước lái kinh niên đấy cụ

phuongtv_76

Xe container
Cụ đi vios chém gió ah hay tưởng tượng thế

Mr_Dj_new

Xe buýt
Cụ phét lác vừa thôi, con verna này có gì mà khoe mẽ, bệnh thước lái kinh niên đấy cụ
Từ hồi đi đến giờ xe em chẳng thước lái thước liếc gì hết nhá, em cũng chẳng thèm phét lác, người thật việc thật. Cụ thích qua kiểm chứng không? Đừng ăn nói kiểu như thế này cụ nhé.

phuongtv_76

Xe container
Từ hồi đi đến giờ xe em chẳng thước lái thước liếc gì hết nhá, em cũng chẳng thèm phét lác, người thật việc thật. Cụ thích qua kiểm chứng không? Đừng ăn nói kiểu như thế này cụ nhé.
Cụ mới đi 1 cái xe thôi, ở OF nhiều người đi xe này phản ánh, cụ cứ hỏi cụ QuangTayho nhé, hoặc đào xới tí trong box sửa xe, và box HK, còn cái verna nhà cụ e thử mãi rồi trc khi mua xe, e gạch ngay