VIOS lắp ráp VS VERNA 2010

nhim_lk2

Xe buýt
Có mấy điểm Verna hơn Vios:
- Rẻ hơn
- Là xe nhập khẩu nên khung sườn chắc là tốt hơn (cái này mấy cụ đi verna confirm lại ...)
- Có nhiều option hơn, một số xe có cả cửa sổ trời
- Ăn xăng hơn
........
hơn cái j` chứ hơn cái này thì anh em OF sợ lắm ạ :)):)):))

xdthienha

Xe điện
Em định mua Kia Forte hoặc Lacctie CDX nhưng bọn bạn cứ gàn nên lại mua Vios G. Giờ nhìn lại thấy xe mình bé quá. Hic... Biển xe em là 30X-5865. các cụ ủng hộ nhé. Thanks.
Bác lại đẽo cày giữa đg. Y như bạn em.Tiền nhiều ko nghĩ.Nhưng mua KM cho nó mốt, vì "chúng bạn bảo thế".Đi 3 tháng bán vội bán vàng mua corolla 1.6

accord_89

Xe tăng
Chắc chắn Vios được các hãng Taxi sử dụng nhiều hơn.;))

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
ko hiểu con Verna đời mới nội thất thế nào, hôm trước e đi con Verna từ sân bay về thấy nội thất thì ko đẹp bằng vios nhưng đi thì êm hơn ko ồn như vios thấy tài xế bảo ăn xăng hơn vios hơn 0,5L, e kinh nghiệm vios 1.5G/2 năm.

quangtayho

Xe container
Có mấy điểm Verna hơn Vios:
- Rẻ hơn
- Là xe nhập khẩu nên khung sườn chắc là tốt hơn (cái này mấy cụ đi verna confirm lại ...)
- Có nhiều option hơn, một số xe có cả cửa sổ trời
- Ăn xăng hơn
........
Cụ nói chuẩn, riêng cái vụ xăng thì em mới lấy xe hơn tháng nên chưa phát biểu được
Bác cũng cần khách quan hơn 1 chút chứ :)
Cụ tỷ các bác giúp em so sánh Verna 2k10 full Option vs Vois 1.5E.
Cụ cứ đi VIOS đi rồi Alo cho em, mời cụ lái thử VERNA rồi cụ tự cảm nhận

Verna full option thì option có điều hoà tự động,cửa sổ trời với khoẳng chục túi khí bác ạ........còn Vios chỉ có 2 túi khí.
tính về option thì verna hơn hẳn..nhưng theo em thì chất lượng xe Hàn không ăn được xe Nhật đâu ợ..Vhon vios hợp lí hơn
VERNA không có ĐH tự động cụ nhá, túi khí thì cũng chỉ có 2 cái thôi (em cứ khách quan phát biểu vậy) Nhưng độ cách âm và chống ồn thì hơn hẳn VIOS. Ngoài ra còn mấy cái hệ thống mà hình như VIOS không có như: ECO (kiểm soát khí thải và tiết kiêm nhiên liệu).ESP và ABS (cùng hỗ trợ hẹ thống phanh). Dàn âm thanh 6 loa, CD đọc MP3, USB, AUX ...
Và điều quan trọng nhất là cụ nào mua xe mà sợ khi bán bị mất giá thì nên đi ....... Taxi

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
ko hiểu con Verna đời mới nội thất thế nào, hôm trước e đi con Verna từ sân bay về thấy nội thất thì ko đẹp bằng vios nhưng đi thì êm hơn ko ồn như vios thấy tài xế bảo ăn xăng hơn vios hơn 0,5L, e kinh nghiệm vios 1.5G/2 năm.
VERNA đời 2010 khác hẳn đời 2009 cụ ạ, về ngoại thất đẹp hơn mặc dù cái mông vẫn chuối kinh khủng. Nội thất giả da phối 2 màu: ghi và vàng nhạt. Đặc biệt là có cửa sổ trời (mặc dù em chả dùng bao giờ), gương chỉnh điện gấp điện, kính điện, khóa trung tâm (trên 40km/h Autolock). Máy 1.4 DHOC

tanthanglong

Xe tải
Vois may là của Toy nên giá cao hơn thôi chứ! Về mọi mặt thì k ăn đc verna đâu..

Hyundai_Getz

Xe máy
em cũng vừa lấy vios E xong, cá nhân em cảm thấy Verna về ngoại hình lẫn nội thất đều ăn đứt vios, nhưng được cái Vios nó "nồi đồng cối đá" hơn, em ít tiền nên cũng phải tính cả lúc gả em nó đi nên quyết định khuân Vios về làm vợ

crod

Xe tăng
2 con này đều bé tẹo, nếu cho chọn thì e chỉ ưng Verna 2010!

Việt Phong

Xe tải
Verna ngoài thương hiệu không bằng Vios các thứ còn lại thì ngược lại cụ ah

truongnhanpn

Xe đạp
Verna thật tình em chưa sờ tới nên không dám ý kiến ý cò để so sánh. Nhưng em ngồi con Vios 1.5E luyện lái gần cả tháng. Sau khi sát hạch xong em rút ra được kinh nghiệm là sau này mua xe có mua gì thì mua, đừng mua Vios. Cám ơn cái trung tâm sát hạch quá trời. ^:)^

Mà em nói thật, với tầm tiền Vios, em thà mua Cerato.

Em té đây:-t

Hyundai_Getz

Xe máy
Verna thật tình em chưa sờ tới nên không dám ý kiến ý cò để so sánh. Nhưng em ngồi con Vios 1.5E luyện lái gần cả tháng. Sau khi sát hạch xong em rút ra được kinh nghiệm là sau này mua xe có mua gì thì mua, đừng mua Vios. Cám ơn cái trung tâm sát hạch quá trời. ^:)^

Mà em nói thật, với tầm tiền Vios, em thà mua Cerato.

Em té đây:-t
Nghe cụ nói...em thấy nó cứ thế nào, cụ mới học lái xe, chưa có kinh nghiệm gì cả, vậy mà cụ đã một mực chê Vios như đúng rồi, em nghĩ câu này phải dành cho những cụ đã có nhiều kinh nghiệm lái các xe khác nhau thì mới cảm nhận được. Ngày trước em học lái xe, được thầy cho tập đi Lanos, học xong chỉ nghĩ đến sau này khi nào có tiền sẽ sắm 1 chú Lanos, đi sướng thật! Mà sao cụ nghĩ cerato ngon hơn Vios vậy? Hay cụ đã đi nhiều rồi???

truongnhanpn

Xe đạp
Nghe cụ nói...em thấy nó cứ thế nào, cụ mới học lái xe, chưa có kinh nghiệm gì cả, vậy mà cụ đã một mực chê Vios như đúng rồi, em nghĩ câu này phải dành cho những cụ đã có nhiều kinh nghiệm lái các xe khác nhau thì mới cảm nhận được. Ngày trước em học lái xe, được thầy cho tập đi Lanos, học xong chỉ nghĩ đến sau này khi nào có tiền sẽ sắm 1 chú Lanos, đi sướng thật! Mà sao cụ nghĩ cerato ngon hơn Vios vậy? Hay cụ đã đi nhiều rồi???
Em xin lỗi, nhưng mới học lái, không có nghĩa là mới được ngồi trên ô tô cụ nhé.

Hyundai_Getz

Xe máy
Em xin lỗi, nhưng mới học lái, không có nghĩa là mới được ngồi trên ô tô cụ nhé.
Ngồi oto và lái oto nó hoàn toàn khác nhau cụ ạ, lái ôtô là để cảm nhận, còn ngồi oto thì đơn giản nó chỉ là một phương tiện đi lại đúng nghĩa, cụ ngồi xe khách 16 chỗ cũng như cụ ngồi xe 4 chỗ thôi, nó cũng đưa cụ đến nơi cụ cần đến. Cho nên em mới nói là phải cần những cụ có kinh nghiệm lái cả 2 dòng xe này ý kiến ạ

truongnhanpn

Xe đạp
Ngồi oto và lái oto nó hoàn toàn khác nhau cụ ạ, lái ôtô là để cảm nhận, còn ngồi oto thì đơn giản nó chỉ là một phương tiện đi lại đúng nghĩa, cụ ngồi xe khách 16 chỗ cũng như cụ ngồi xe 4 chỗ thôi, nó cũng đưa cụ đến nơi cụ cần đến. Cho nên em mới nói là phải cần những cụ có kinh nghiệm lái cả 2 dòng xe này ý kiến ạ
Vâng, thế thì em chịu. Mà em đã nói rồi, em chưa lái con Verna ngày nào cụ ợ. Con Vios thì em chỉ mới lái thử được 9 em trong đội xe của trung tâm sát hạch. Mỗi con em chỉ lái 3 ngày, mỗi ngày chỉ ngồi có 1 giờ thôi ạ nên cũng chưa thể nói là có kinh nghiệm gì được. Mà chuyện này cách đây cũng đã 2 năm, chắc là Vios mới bây giờ "công nghệ" ngon hơn Vios lúc em đi. Nên nếu cụ yêu cầu phải có kinh nghiệm lái cả 2 con xe này mới được phát biểu thì cụ cho em xin lỗi lần nữa, coi như em chưa nói cụ nhé.

Dù sao thì em cũng bảo lưu ý kiến là với tầm giá Vios thì Cerato cho cảm giác sướng hơn cả về lái lẫn mức độ thoải mái. Nhưng nếu nói về cái logo của hãng xe với khả năng... bán lại sau khi mua xe thì em chịu cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối: