VIOS lắp ráp VS VERNA 2010

Hyundai_Getz

Xe máy
Vâng, thế thì em chịu. Mà em đã nói rồi, em chưa lái con Verna ngày nào cụ ợ. Con Vios thì em chỉ mới lái thử được 9 em trong đội xe của trung tâm sát hạch. Mỗi con em chỉ lái 3 ngày, mỗi ngày chỉ ngồi có 1 giờ thôi ạ. Mà chuyện này cách đây cũng đã 2 năm. Chắc là Vios mới bây giờ "công nghệ" ngon hơn Vios lúc em đi. Nên nếu cụ yêu cầu phải có kinh nghiệm lái cả 2 con xe này mới được phát biểu thì cụ cho em xin lỗi lần nữa, coi như em chưa nói cụ nhé.

Dù sao thì em cũng bảo lưu ý kiến là với tầm giá Vios thì Cerato cho cảm giác sướng hơn cả về lãi lẫn mức độ thoải mái. Nhưng nếu nói về cái logo của hãng xe với khả năng... bán lại sau khi mua xe thì em chịu cụ nhé.
Em với kụ tranh luận tí cho thớt này nó xôm thôi, chứ em thì em cũng đi thử Vios và Verna rồi, nói chung là em thấy nội thất của Verna thì ăn đứt cái thằng Vios, kể cả ngoại thất cũng vậy. Nhưng nếu so về chất lượng thì Vios đã được khẳng định từ lâu rồi, Verna thì chưa biết được. Còn cerato thì khỏi nói, em mới được đi thử con ce MT của ông anh, cảm nhận sau khi ngồi em nó thì không nói ai cũng biết, tiện nghi hơn Vios nhiều, kiểu dáng lại hầm hồ hơn, nói chung là ai thích ăn chắc mặc bền thì imua Vios, ai thích hưởng thụ thì nên mua cerato. Vodka cụ cái nhé

truongnhanpn

Xe đạp
Em với kụ tranh luận tí cho thớt này nó xôm thôi, chứ em thì em cũng đi thử Vios và Verna rồi, nói chung là em thấy nội thất của Verna thì ăn đứt cái thằng Vios, kể cả ngoại thất cũng vậy. Nhưng nếu so về chất lượng thì Vios đã được khẳng định từ lâu rồi, Verna thì chưa biết được. Còn cerato thì khỏi nói, em mới được đi thử con ce MT của ông anh, cảm nhận sau khi ngồi em nó thì không nói ai cũng biết, tiện nghi hơn Vios nhiều, kiểu dáng lại hầm hồ hơn, nói chung là ai thích ăn chắc mặc bền thì imua Vios, ai thích hưởng thụ thì nên mua cerato. Vodka cụ cái nhé
Em cũng xin thưa với cụ và cả các cụ khác là nếu nói "kinh nghiệm" thì đúng như cụ nói là em chưa có kinh nghiệm gì cả về xe. Vì em nghĩ, muốn nói có kinh nghiệm về một dòng xe nào đó thì mình phải sở hữu (hoặc ít nhất là được giao xe - nếu là lái xe cho Cty, CQ,...) một thời gian dài thì lúc đó mới biết được hết những ưu/nhược điểm của nó về độ ổn định, an toàn, chi phí bảo dưỡng,... Em chỉ phát biểu ở mức độ "cảm nhận" về xe thôi. Vì em toàn đi xe mượn hoặc xe của bạn bà, anh em.

Thôi, em xin phép không hóng thêm nữa làm loãng topic của bác chủ ạ.

quangtayho

Xe container
Nghe cụ nói...em thấy nó cứ thế nào, cụ mới học lái xe, chưa có kinh nghiệm gì cả, vậy mà cụ đã một mực chê Vios như đúng rồi, em nghĩ câu này phải dành cho những cụ đã có nhiều kinh nghiệm lái các xe khác nhau thì mới cảm nhận được. Ngày trước em học lái xe, được thầy cho tập đi Lanos, học xong chỉ nghĩ đến sau này khi nào có tiền sẽ sắm 1 chú Lanos, đi sướng thật! Mà sao cụ nghĩ cerato ngon hơn Vios vậy? Hay cụ đã đi nhiều rồi???
Em không dám khoe, cũng không vì đang dùng VERNA mà có định kiến sai. Năm 2005 em đã đi VIOS loại nhập khẩu cụ nhá (màu vỏ dưa, do TOY VN nhập về cho xếp của TOY ùng tại VN), năm 2008 đi VIOS-G, năm ngoái đi VIOS-E. Mấy con VIOS trên đều là xe của đồng nghiệp, bạn bè, mượn lúc nào cũng được, đi trong phố và ngoại tỉnh đủ cả. Cũng chính vì vậy mà khi đổi xe em đã gạt VIOS ra khỏi diện chọn lựa của mình. Cho đến nay, sau hơn 2 tháng chọn mua VERNA em thấy mình dã chọn lựa đúng đắn. Xin nói thêm là em có 2 thằng bạn thân từ hồi phổ thông bây giờ đều là xếp của TOY Việt Nam, khi biết em không chọn VIOS chúng cười và gật gù đồng tình với em.

dncomputech

Xe máy
verna với vios cùng phân khúc, nhưng vios có thương hiệu, chất lượng, chế độ bảo hành... hơn hẳn, showroom dạo này không dám nhập về nữa vì giá cũng khá cao (bản full cũng 23k rồi) nên người tiêu dùng sẽ chọn vios thay cho verna.
Mặt Khác Vios là xe Toyota Lắp ráp Việt Nam Lúc nào cũng chất lượng hơn Xe nhập Hàn
Từ Xưa tới giờ ViệtNam ta Ai Cũng nói Vậy, Nên Vios chạy nhiều Hơn. hiihihihiihihih
Nghe nói ViệtNam có ThanhCông là Sevice Huyndai thì phải.

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Cụ chủ mà vào đây hỏi thì 7/10 người sẽ khuyên cụ mua vios, cụ lập một thớt tương tự sang HD_Kia thì cũng là 7/10 người khuyên cụ mua verna.
Tóm lại cụ bốc thăm, được con nào làm con đấy.

dncomputech

Xe máy
Em không dám khoe, cũng không vì đang dùng VERNA mà có định kiến sai. Năm 2005 em đã đi VIOS loại nhập khẩu cụ nhá (màu vỏ dưa, do TOY VN nhập về cho xếp của TOY ùng tại VN), năm 2008 đi VIOS-G, năm ngoái đi VIOS-E. Mấy con VIOS trên đều là xe của đồng nghiệp, bạn bè, mượn lúc nào cũng được, đi trong phố và ngoại tỉnh đủ cả. Cũng chính vì vậy mà khi đổi xe em đã gạt VIOS ra khỏi diện chọn lựa của mình. Cho đến nay, sau hơn 2 tháng chọn mua VERNA em thấy mình dã chọn lựa đúng đắn. Xin nói thêm là em có 2 thằng bạn thân từ hồi phổ thông bây giờ đều là xếp của TOY Việt Nam, khi biết em không chọn VIOS chúng cười và gật gù đồng tình với em.
Nếu như bác nói thì Xếp toy chỉ ráp xe Vios cho Dân VN đi thôi, còn Nó thì đi xe Nhập hả?

ducmuito

Xe đạp
nghe các cụ nói, chủ thớt zức đầu luôn:#-o

technicvn

Xe buýt
Em có băn khoăn này, cũng đưa vào đây nhờ các cụ tư vấn giúp: Giữa Chevrolet Cruze và Vios thì nên chọn thằng nào ạ? Em mới lái, chưa có kinh nghiệm gì về xe cộ.

minh0075

Xe điện
Em có băn khoăn này, cũng đưa vào đây nhờ các cụ tư vấn giúp: Giữa Chevrolet Cruze và Vios thì nên chọn thằng nào ạ? Em mới lái, chưa có kinh nghiệm gì về xe cộ.
So với xe Vios thì Verna nó hơn ở cái chữ NHẬP KHẨU cụ ạ,nên nó êm,nó mượt,đi nó ko say,...chứ nếu nó lắp ở VN thì chả có cửa mà so với Vios.Cho nên,theo thiển ý nhà em,trong 2 con cụ nêu cứ múc con Vios cho lành,nếu con kia ko phải hàng nhập.

kochit

Xe tải
Theo cháu cụ làm luôn 2 thằng...

technicvn

Xe buýt
So với xe Vios thì Verna nó hơn ở cái chữ NHẬP KHẨU cụ ạ,nên nó êm,nó mượt,đi nó ko say,...chứ nếu nó lắp ở VN thì chả có cửa mà so với Vios.Cho nên,theo thiển ý nhà em,trong 2 con cụ nêu cứ múc con Vios cho lành,nếu con kia ko phải hàng nhập.
Vâng, con Cruze là hàng trong nước cụ ạ. Có điều ở cùng mức giá, Cruze nó có nhiều option hơn (ABS, túi khí...) nên em cũng lăn tăn.
Theo cháu cụ làm luôn 2 thằng...
:> ước gì cháu đủ khả năng mua cả 2 thằng

necromancevn

Xe tải
Nhiều cụ cứ bẩu Vios đập chết ăn thịt Verna và ngược lại làm cháu thấy buồn cười quá. Cái xe chỉ là phương tiện thôi mà các cụ. Hai xe trên cùng phân cấp sub-compact, nên khác biệt trong kiểu dáng và không gian trong xe không đáng kể. Về độ bền, xe gia đình các cụ cứ chịu khó thay dầu, bảo dưỡng theo sổ, đậu xe trong nhà hoặc chỗ khô ráo, mát mẻ thì tầm 5-7 năm nữa chả phải nghĩ ngợi gì cả. Chứ còn kiểu đi như phá, chạy 10.000km mới thay dầu thì chắc tới hai cái Vios cũng hỏng. Về độ mất giá, sau 5-7 năm nữa thì Vios hay Verna cũng giảm nhiều giá trị như nhau. Các cụ Vios cứ cho rằng xe mình giữ giá nhưng sau chừng ấy thời gian, các hãng xe cũng đã cho ra nhiều loại xe mới, đẹp, giá rẻ, người mua chẳng dại gì bỏ khoản tiền có thể mua được những con xe mới đó để khuân cụ già Vios về làm gì.
Về độ sướng khi đi, nhà cháu đang chạy Verna/Accent 2009 MT nên thấy xe chạy khá bốc, cách âm tốt khi chạy trong phố nhưng hôm nọ chạy ra cao tốc Thăng Long, đường xấu lại thấy xe hơi ồn. Tặc lưỡi nghĩ rằng xe cỏ nên không thể đòi hỏi cao được. Vios thì nhà cháu chệu vì chỉ ngồi ở taxi chứ chưa cầm lái bao giờ.
Về hình dáng, cá nhân nhà cháu thấy Verna/Accent 2009 có hình thức đẹp. Các cụ khác chê, cháu không quan tâm lắm. Nhà cháu xin hết ạ.

ntha82

Xe máy
Oài, thích xe gì thì mua xe đấy thôi. Bản thân em sau một hỏi ngâm cứu, hỏi ý kiến thì vừa đặt Vios 2010 G :) Tháng 12 có xe. Cá nhân em thấy Vios dáng cũng được, máy lành, chạy trong phố không phải lăn tăn vì em chỉ chủ yếu đi trong phố thôi... Sắp sửa gia nhập binh đoàn Vios :D

damhieu

Xe tải
Vios, đi xe này kiểu gì chẳng lên đời trừ khi cụ U50

quangtayho

Xe container
Nếu như bác nói thì Xếp toy chỉ ráp xe Vios cho Dân VN đi thôi, còn Nó thì đi xe Nhập hả?
Thưa cụ là họ không có lựa chọn nào khác, chả nhẽ xếp của TOY lại đi HONDA hay MAZDA ??? Thằng bạn em nó thèm SantaFe lắm nhưng vẫn phải đi FOTUNER đấy

Venus

Xe buýt
Dịch vụ của hàng xẻng với Toy, cái nào tốt hơn các cụ? Xe hàng xẻng tại sao nó bắt mắt, nhiều option nhưng giá lại thấp? ngoài cái logo thì còn cái gì nữa hả các cụ? Chạy xe hàng xẻng một thời gian rồi nhìn ko ra luôn, nó xuống tệ thấy mà thương.
Con Cerato có gì mà các cụ hàng xẻng tâng kinh thế, bình mới rượu cũ, nó lên từ con Kia Spectra ngày xưa đấy? Các cụ đã thấy con Spectra chưa? Đi được vài năm nhìn kiểu dáng bây giờ thấy là sao?

quangtayho

Xe container
Dịch vụ của hàng xẻng với Toy, cái nào tốt hơn các cụ? Xe hàng xẻng tại sao nó bắt mắt, nhiều option nhưng giá lại thấp? ngoài cái logo thì còn cái gì nữa hả các cụ? Chạy xe hàng xẻng một thời gian rồi nhìn ko ra luôn, nó xuống tệ thấy mà thương.
Con Cerato có gì mà các cụ hàng xẻng tâng kinh thế, bình mới rượu cũ, nó lên từ con Kia Spectra ngày xưa đấy? Các cụ đã thấy con Spectra chưa? Đi được vài năm nhìn kiểu dáng bây giờ thấy là sao?
Giá thấp vì nó không bị làm giá cụ ạ. Giá trị thwcj của TOY có khi thấp hơn xe hàn
Xe nào chạy không giữ mà chả xuống hả cụ, cụ cứ nhìn VIOS taxi với Matiz của nhà xem cái nào hơn
Vài năm thì nhìn cái nào cũng thấy làm sao hết, kiểu dáng so sánh thì phải cùng thời điểm chứ cụ

Venus

Xe buýt
Giá thấp vì nó không bị làm giá cụ ạ. Giá trị thwcj của TOY có khi thấp hơn xe hàn
Xe nào chạy không giữ mà chả xuống hả cụ, cụ cứ nhìn VIOS taxi với Matiz của nhà xem cái nào hơn
Vài năm thì nhìn cái nào cũng thấy làm sao hết, kiểu dáng so sánh thì phải cùng thời điểm chứ cụ
1-Giá trị thực xe Toy thấp hơn xe hàng xẻng?

Cụ nói câu này nghe hơi hướng sâu hàng xẻng hay cũng là người xài xe hàng xẻng tư sướng vậy. Em hỏi cụ:"Giá xe được định giá trên những giá trị nào?"- Mời cụ.

2-Cụ nhìn mấy con Cam đi bao năm, nhìn lại thấy thế nào? Còn mấy con Sonata đời đầu, nhìn lại kiểu dáng bây giờ thấy đã quê còn xuống cấp thấy sợ. Cụ cứ bình tĩnh xem xét rồi so sánh cụ nhé.

3-Xe taxi với xe nhà, xe nào dầm mưa dãi nắng nhiều hơn vậy cụ? Một kiểu so sánh khập khễnh quá.

Zonda R

Xe tăng
Bác nào vào đây mà chê hoặc có ý bài xe Nhật là bị ném đá ngay!
Người ta nói: Mốt nhiều thì lạc hậu lắm, xe Hàn đúng y xì như vậy. Việc cho ra đời các phiên bản sau khác quá nhiều phiên bản trước sẽ làm cho các xe Hàn lỗi thời rất nhanh. Hiện nay, Sonata, Tucson đang là các nạn nhân của mốt!