[Funland] Vinmart bành trướng....

--Lamborghini--

Xe cút kít
Bán lẻ mà định vị thương hiệu trung cấp gì, thứ gì cụ có người ta cũng có hết, ko có gì khác biệt, cụ mua ở Vin cũng ko làm cho sang hơn người ta đc.
Bán lẻ cứ phải mở rộng liên tục, ko là chết.
Ngày xưa có Mai Nguyên (bán Dtdd) cũng đòi định vị cao cấp, rồi thì cũng sặc gạch với TGDD.
Em thấy họ xây dựng thương hiệu vin là để bán hàng cao hơn so với thông thường :)

Hạnh Austdoor

Xe đạp

VUQUTU

Xe buýt
Hàng hóa có giá cao nhưng người tiêu dùng có niềm tin vào chất lượng thì không ít khách đâu. Em mà đi chợ cứ chui vào vin cho lành, đi 1 vòng chợ chả biết mua hàng nào ngon, sạch. Cái mức cao hơn đấy có thể chấp nhận được.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
nhà e có 2 cái to 2 cái bé, lúc nào đi qua cũng thấy nhân viên chơi, bảo vệ ngồi xem phim, vào thử thì các thức đều đắt hơn K, family... đành rằng mục đích của kẻ ai cũng biết là ai không phải là kinh doanh nhưng cũng nên làm có tâm tí còn bảo vệ hình ảnh, chứ thế này thì trơ trẽn quá :T

cadan

Xe container
Em đi các siêu thị ở HN thấy như kít hết chẳng hệ thống nào được đánh giá là tốt cả.
Nếu chọn 1 siêu thị thích nhất là BigC Thăng Long.
Nếu mua những mặt hàng không quan trọng bảo quản ko sợ giả như bột giặt, dầu gội đầu... thì các cửa hàng tạp hóa là nhất, nhiều cửa hàng rẻ hơn siêu thị hơn chục %.
Vinmart em mua nhiều vì tiện thì mua thôi chứ nó vẫn đắt và cung cách hay độ tin cậy cũng chẳng hơn gì siêu thị khác.
E thấy Big C Thăng Long mua gì cũng có.

cadan

Xe container
Vin+ thì khá đắt còn Vin to thì em thấy giá bình thường, lại còn có tích điểm các thứ, thành ra bình quân thì còn rẻ hơn Fivimart hồi trước 1 chút. Bọn Fivimart sập là đúng rồi, ai đời thẻ thành viên đòi tích đủ 6tr, đã thế mỗi năm lại xóa đi làm lại từ đầu, giờ Vinmart nó làm thẻ tích hợp điện thoại luôn, tiện kinh khủng
Fivi ngày trước giá rẻ, có những món nơi khac ko có.

redflame

Xe tăng
Nếu ông nào, nhà nào thường xuyên mua đồ của họ, kiểu coi đó là chợ của mình, cần cái gì cũng vào đó mua thì thấy tổng thể không đắt.
Có thứ đắt, có thứ rẻ; ngày nào cũng có mặt hàng giảm giá, nên nếu là khách trung thành thì hôm đó có nhu cầu đúng mặt hàng đó sẽ mua được với giá rất rẻ; mua xong được chiết khấu thứ nhiều thứ ít vào thẻ quy ra điểm lần sau trừ tiền....
Nên nếu coi là chợ trung thành của nhà mình thì sẽ thấy tốt hơn nay chạy chỗ này mai chạy chỗ khác.

Chứ những ông chê đắt hầu hết là những ông thi thoảng mua được một vài món.
Mà những ông khách kiểu này, anh Vin không care. Mà thực ra ông nào kinh doanh thì cũng không care kiểu khách này.
Gấu nhà em hay đi chợ cũng nói giống cụ. Nhưng dạo này em hay chở gấu ra Bác Tôm mua thịt vì thấy ngon hơn, rau và đồ linh tinh thì vẫn Vinmart. Theo em, cửa hàng mở khắp nơi, rất tiện lợi thì giá cao hơn 1 chút cũng ko sao. Ngày xưa mấy bà bán rau đầu ngõ nhà em còn bán đắt hơn siêu thị, lý do: chị mang hàng về đến tận nách nhà em thì phải đắt chứ :D

Nha Trang 1

Xe hơi
Dân quê em giồng rau bán cho Vineco.
Cũng vưỡn cách canh tâc như ngày xưa thôi.
Chả có quái gì là thần thánh như niềm tin của cụ :D
Cụ này chuẩn Vineco là tiêu chuẩn của ai? nó đặt ra chứ ai kiểm tra nó thế mà rất nhiều người thần thánh nó quá :)

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
So sánh giá,
rồi chạy chỗ này mua cái này
Vòng chỗ kia mua cái nọ.

Mất mệ mấy tiếng, rẻ được vài chục tiền mặt
Dưng mờ xăng trong bình xe tụt mệ nó mất một ít

Em vào vinmart đầu tiên là vì nó bán rau vin eco, chắc là có thương hiệu và nguồn gốc rõ ràng nhất trong hỗn độn rau sạch trên thị trường, có thể thấy cách tiếp cận thị trường bán lẻ của vin rất bài bản và tính toán chứ ko phải mở chơi, đầu tiên là thôn tính chuỗi siêu thị ocean mart của a thắm, đỡ 1 khâu đi tìm mặt bằng, nhân sự, sau đó triển khai thẻ tích điểm cho người mua ck lên đến 5%, khiến ng ta phải quay lại vinmart để còn tiêu điểm này, tiếp đó là mở vinmart + để thâm nhập vào từng ngóc ngách, chấp nhận lỗ để phủ sóng, đặc biệt vin có 1 cách tiếp cận rất hay là mở vin+ ở ngay chân các toà chung cư, coi như tiếp cận đc ngay 1 tầng lớp khách hàng trung lưu và ổn định, tiếp đó là đưa hàng tiêu dùng vinhome vào từ từ và thầm lặng, bán giá rẻ hơn của unilever hay P&G, bây giờ bắt đầu giảm ck, giá e nghĩ là đắt hơn các siêu thị và tạp hoá.
Tuy nhiên khi mua của vin nhiều thì thật sự thấy là cái độ tiện lợi so với việc tiết kiệm đc chút tiền đi siêu thị hay ra tạp hoá thì nó vẫn hơn, quan trọng hơn nữa với cách tiếp cận thị trường bài bản và chuyên nghiệp như vậy thì các ông lớn bán lẻ vào vn cạnh tranh với vin cũng k phải chuyện dễ dàng.
Là cửa hàng tiện ích thì đắt hơn chút cũng là chuyện bình thường cụ ạ. Đâu thể có chuyện đi bộ vài bước chân là mua được hàng mà giá lại rẻ thì ảo diệu quá. ;))
Và tất nhiên nó cũng chỉ hướng đến một số khách hàng nhất định thoai.
Coop-food toàn thuê ở cạnh Vinmart. Cứ cái gì đóng gói bán phổ biến như đồ bánh kẹo, nước, rượu bia thì em có thể mua bên Coop, rẻ hơn tí. Nhưng thực phẩm thì em mua ở Vinmart vì thấy thực phẩm tươi như rau, nấm của Coop toàn nhập của bên khác không khác gì rau Bigc nên em không an tâm. Có khi lại rau Đông Anh đóng túi đẹp thành rau sạch. Bên Vinmart thì cứ rau củ của Vineco mà em mua. Cơ mà công nhận có ông Vinmart này em nhàn chuyện chợ búa bao nhiêu, cứ cần cái gì xuống mấy chục mét thì mua được rồi
Các cụ cứ chê đắt chứ em thấy làm hàng tiêu dùng chả ai bán được hơn giá ghi trên bao bì của hãng.
Thói quen mua ở cửa hàng tạp hoá thường được bớt 1-2k trên giá bao bì rồi chê siêu thị, cửa hàng tiện lợi... Bán đắt thì em chịu.
Em toàn mua của Vinmart ̣ Thịt heo + Trứng gà xanh + Thịt má đùi gà + rau

Hoa quả khi sale em mua ̣đặc biệt là nho

Ngoài ra Thịt lợn em hay mua ở xúc xích Đức Việt - họ bán hàng ngon lắm ạ.
Em lặn lội về tận khu Định Công hoặc Mai Hắc Đế để mua ạ.

Em thấy Vinmart là sự lựa chọn không tệ khi thị trường thịt gia cầm có vấn đề ̣ dịch tả lợn, cúm gà
Nói như cụ thế thôi, em ví dụ đang ngồi Định Công cộng đinh đây, thấy rặt Vin Mạc là Vin Mạc thôi! :D
Em đi các siêu thị ở HN thấy như kít hết chẳng hệ thống nào được đánh giá là tốt cả.
Nếu chọn 1 siêu thị thích nhất là BigC Thăng Long.
Nếu mua những mặt hàng không quan trọng bảo quản ko sợ giả như bột giặt, dầu gội đầu... thì các cửa hàng tạp hóa là nhất, nhiều cửa hàng rẻ hơn siêu thị hơn chục %.
Vinmart em mua nhiều vì tiện thì mua thôi chứ nó vẫn đắt và cung cách hay độ tin cậy cũng chẳng hơn gì siêu thị khác.
Có thể đắt hơn xíu so với ban ngoài, nhưng em thấy đảm bảo vệ sinh, an toàn hơn. Mà đắt hơn vài nghìn để an toàn sức khỏe hơn thì có đáng k các cụ ?
Hàng hóa có giá cao nhưng người tiêu dùng có niềm tin vào chất lượng thì không ít khách đâu. Em mà đi chợ cứ chui vào vin cho lành, đi 1 vòng chợ chả biết mua hàng nào ngon, sạch. Cái mức cao hơn đấy có thể chấp nhận được.
Gấu nhà em hay đi chợ cũng nói giống cụ. Nhưng dạo này em hay chở gấu ra Bác Tôm mua thịt vì thấy ngon hơn, rau và đồ linh tinh thì vẫn Vinmart. Theo em, cửa hàng mở khắp nơi, rất tiện lợi thì giá cao hơn 1 chút cũng ko sao. Ngày xưa mấy bà bán rau đầu ngõ nhà em còn bán đắt hơn siêu thị, lý do: chị mang hàng về đến tận nách nhà em thì phải đắt chứ :D

Baolongkub

Xe tăng
Kiểu gì chả có chim lợn VIN bay vào nâng bi :))
BDS thì lừa đảo

Chân Chí Bính

Xe đạp
Vin+ thì khá đắt còn Vin to thì em thấy giá bình thường, lại còn có tích điểm các thứ, thành ra bình quân thì còn rẻ hơn Fivimart hồi trước 1 chút. Bọn Fivimart sập là đúng rồi, ai đời thẻ thành viên đòi tích đủ 6tr, đã thế mỗi năm lại xóa đi làm lại từ đầu, giờ Vinmart nó làm thẻ tích hợp điện thoại luôn, tiện kinh khủng
Scan & Go nữa quá ngon :)

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Cụ này chuẩn Vineco là tiêu chuẩn của ai? nó đặt ra chứ ai kiểm tra nó thế mà rất nhiều người thần thánh nó quá :)
Con nó đẻ ra.
Nó đặt tên con nó là trâu bò chó lợn hay ngọc hoàng thượng đế là việc của nhà nó.
Em liếu quan tâm :D
Còn việc nó đánh tráo khái niệm, bắt thiên hạ thờ con nó như Ngọc hoàng thượng đế là liếu có được với em \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

namrom2000

Xe máy
3 cái trò rau sạch chỉ lừa được các chị em phụ nữ thôi

Future 141.48

Xe buýt
Quan trọng đồ của vinmart rất tiện lợi, sạch sẽ từ cổng vào. Hay có km, giảm giá
Rau xanh tươi và rất ngon

yuh2105

Xe tăng
Các cụ ghét Vin, em cũng ghét Vin. Nhưng thực tế Vinmart của nó khá tiện dụng ạ .

hanoien

Xe điện
Vinfast, Vinsmart, Vinmart là mấy trò diễn của anh Vova thôi. Riêng đất Phú Quốc hơn 1000ha hay đất Tân Cảng Sài Gòn tính đúng tính đủ người ta cho không anh ý hơn 10 tỷ $ rồi, không kể hàng trăm khu đất vàng khác, mấy trò kia làm cho màu mè thôi.
Trò diễn là ntn hả cụ? Màu mè ntn cụ cho em thêm thông tin với.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Quan trọng đồ của vinmart rất tiện lợi, sạch sẽ từ cổng vào. Hay có km, giảm giá
Rau xanh tươi và rất ngon
Nhất cmn mợ òi :)):)):)):)):)):)):))
Thằng bạn em là 1 tên rất rất to của hệ thống Vin mạt mà chửa dám phát biểu hùng hồn như mợ đâu nha :P:P:P:P:P:P:P

DIT

Xe điện
3 cái trò rau sạch chỉ lừa được các chị em phụ nữ thôi
cụ chứng minh nó ko sạch giúp em để em kêu vợ em đừng mua nữa, vợ em toàn vô vinmart mua mấy cái vineco này cho con ăn mắc vl. Nhiều khi tiền rau còn nhiều hơn tiền thịt:((

Chân Chí Bính

Xe đạp
Làm bé thì hả hê cho mày chết, to lên thì nhếch mép bảo diễn, đúng bảo bần nông lại giãy lên :))