[Funland] Vinmart bành trướng....

hanoipho79

Xe lăn
Vinmart nó sặc tiết chứ kinh khủng gì...nhưng có phải tiền của anh í đ éo đâu,toàn tiền b ẩn xong đầu tư vào chuỗi bán lẻ quy ra tiền sạch ngay.
Chỗ em có 3 cái Vinmart cửa hàng nhỏ,hàng ngày còn đếm ra có bao khách cơ...theo các Cụ có đủ tiền thuê mặt bằng không?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Bán lẻ mà định vị thương hiệu trung cấp gì, thứ gì cụ có người ta cũng có hết, ko có gì khác biệt, cụ mua ở Vin cũng ko làm cho sang hơn người ta đc.
Bán lẻ cứ phải mở rộng liên tục, ko là chết.
Đồng đều mặt hàng với Circle K hay mấy chuỗi như BHX thôi, nhưng cụ có thể giải thích cho em tại sao không mở rộng liên tục là chết được không ạ?

Mở đến một lúc nào đấy để phủ đủ thị trường thôi chứ cụ nhỉ?

Zuka_Panda

Xe tải
Nói j thì nói nhưng công nhận ekip cụ V quá nhanh và nhạy. Tiền như nước. Mấy ô nc ngoài vào VN làm chuỗi bây h cũng phải khiếp Vin r. Đồ vinmart đắt lòi nhưng quy mô nó cứ ầm ầm các cụ ạ.
http://m.cafef.vn/vingroup-mua-lai-87-cua-hang-tien-loi-shopgo-voi-gia-chi-1-usd-20190401220601929.chn
Là cửa hàng tiện ích thì đắt hơn chút cũng là chuyện bình thường cụ ạ. Đâu thể có chuyện đi bộ vài bước chân là mua được hàng mà giá lại rẻ thì ảo diệu quá. ;))
Và tất nhiên nó cũng chỉ hướng đến một số khách hàng nhất định thoai.

Baggio8x

Xe tải
Vin+ thì khá đắt còn Vin to thì em thấy giá bình thường, lại còn có tích điểm các thứ, thành ra bình quân thì còn rẻ hơn Fivimart hồi trước 1 chút. Bọn Fivimart sập là đúng rồi, ai đời thẻ thành viên đòi tích đủ 6tr, đã thế mỗi năm lại xóa đi làm lại từ đầu, giờ Vinmart nó làm thẻ tích hợp điện thoại luôn, tiện kinh khủng

202

Xe container
Đm đang thu tiền BĐS để nuôi chuỗi này. bây giờ BĐS sập chắc chuỗi cũng sập theo.
Đồ bán thì đắt so với mặt bằng chung, cứ mỗi thứ đắt hơn một vài nghìn nhưng giá trị nó nhỏ mọi người không để ý, chứ nếu tính theo tỷ lệ % thì cũng đắt hơn kha khá đấy.
Đã tiện lợi sạch đẹp lại muốn rẻ như chợ thì ai làm cho.

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Gấu nhà em cứ thích mua thực phẩm của Vin, đắt chút mua lấy sự yên tâm.

cadan

Xe container
Vinmat + tốn tiền thuê mặt bằng, toàn nhà mặt tiền, thì làm sao giá rẻ được đây?

vin có thể bán rẻ hơn cả bigc nữa(1900 cửa hàng với 108 siêu thị đem lên bàn cân thì vin deal giá thoải mái), nhưng nó ko thích thôi(nó định vị thương hiệu ở mức trung cấp).
Tuỳ mặt hàng thôi các cụ ơi, hiện tại có rất nhiều nguồn cung cấp dễ so sánh giá, họ có muốn bán đắt hơn cũng ko được.
Tuy nhiên có 1 thực tế là Vin+ hiện vẫn đang lỗ (em nghe bạn em làm bên đó chém với em thế).
Bán lẻ mà định vị thương hiệu trung cấp gì, thứ gì cụ có người ta cũng có hết, ko có gì khác biệt, cụ mua ở Vin cũng ko làm cho sang hơn người ta đc.
Bán lẻ cứ phải mở rộng liên tục, ko là chết.

Ngoaigiaotre

Xe tăng
E thấy tiện, đồ k đắt đâu, giá hợp lý, còn được tích điểm cũng ok đấy.

Go on

Xe điện
Coop-food toàn thuê ở cạnh Vinmart. Cứ cái gì đóng gói bán phổ biến như đồ bánh kẹo, nước, rượu bia thì em có thể mua bên Coop, rẻ hơn tí. Nhưng thực phẩm thì em mua ở Vinmart vì thấy thực phẩm tươi như rau, nấm của Coop toàn nhập của bên khác không khác gì rau Bigc nên em không an tâm. Có khi lại rau Đông Anh đóng túi đẹp thành rau sạch. Bên Vinmart thì cứ rau củ của Vineco mà em mua. Cơ mà công nhận có ông Vinmart này em nhàn chuyện chợ búa bao nhiêu, cứ cần cái gì xuống mấy chục mét thì mua được rồi

Hai_75

Xe điện
Các cụ cứ chê đắt chứ em thấy làm hàng tiêu dùng chả ai bán được hơn giá ghi trên bao bì của hãng.
Thói quen mua ở cửa hàng tạp hoá thường được bớt 1-2k trên giá bao bì rồi chê siêu thị, cửa hàng tiện lợi... Bán đắt thì em chịu.

vuahe77

Xe điện
Các cụ cứ đi mua thuốc của VinFa mà so sánh nhé! Loại rẻ thì có thể đắt hơn một chút nhưng thuốc đặc trị đắt tiền lại rẻ hơn đến 20%. Em là em thấy rõ vậy. Còn thực phẩm của Vin em chưa thấy loại bẩn và kém chất lượng. Cuối ngày thường giảm giá sâu và có chiết khấu ghi thẻ

Toilaai08

Xe tăng
E hiểu c
Đồng đều mặt hàng với Circle K hay mấy chuỗi như BHX thôi, nhưng cụ có thể giải thích cho em tại sao không mở rộng liên tục là chết được không ạ?

Mở đến một lúc nào đấy để phủ đủ thị trường thôi chứ cụ nhỉ?
http://m.cafef.vn/doanh-nghiep/day-la-nguyen-nhan-khien-the-gioi-di-dong-phai-mo-rong-quy-mo-bang-moi-gia-20160308165619416.chn
Giống như TgDD giờ cửa hàng di động bão hoà ko phát triển đc nữa(mà mô hình này chắc ko mở ở nước ngoài đc) rồi phải chuyển qua BHX.

duongbinh07

Xe điện
Các cụ cứ chê đắt chứ em thấy làm hàng tiêu dùng chả ai bán được hơn giá ghi trên bao bì của hãng.
Thói quen mua ở cửa hàng tạp hoá thường được bớt 1-2k trên giá bao bì rồi chê siêu thị, cửa hàng tiện lợi... Bán đắt thì em chịu.
oái, em có hình chụp hẳn ông Vinmart to, giá ghi trên bao bì 38k, nó đề giá bán cao hơn 38k ( 40-41k gì đó ) + ghi tặng thêm 1 gói mì.
em thấy trước nay chưa có mart nào lừa khách kiểu đó, Vinmart là thằng đầu tiên.

Hai_75

Xe điện
oái, em có hình chụp hẳn ông Vinmart to, giá ghi trên bao bì 38k, nó đề giá bán cao hơn 38k ( 40-41k gì đó ) + ghi tặng thêm 1 gói mì.
em thấy trước nay chưa có mart nào lừa khách kiểu đó, Vinmart là thằng đầu tiên.
Nếu thế cụ post lên đây. Cửa hàng đó chắc chắn sẽ bị Vin xử lý.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Đồ thực phẩm, hàng tiêu dùng cũng không đắt lắm ngoài một số thứ đắt ạ.
Vin mát ah ???
Chả đắt lắm đâu
Sữa Ông Thọ cỡ 3 chục/lon
Thịt lơn có hơn Trăm Mốt/kí
Giấy toa lét do tiền cửa hàng, nhân viên vào nó có gấp 2 lần hàng xén :D

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Vinfast, Vinsmart, Vinmart là mấy trò diễn của anh Vova thôi. Riêng đất Phú Quốc hơn 1000ha hay đất Tân Cảng Sài Gòn tính đúng tính đủ người ta cho không anh ý hơn 10 tỷ $ rồi, không kể hàng trăm khu đất vàng khác, mấy trò kia làm cho màu mè thôi.
Em đồ ông Vượng muốn biến Vin thành 1 kiểu dịch vụ vòng đời cho mọi công dân VN, từ lúc đẻ ra tới lúc đóng hòm, cần gì là Vin cung cấp nấy.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

duongbinh07

Xe điện
Nếu thế cụ post lên đây. Cửa hàng đó chắc chắn sẽ bị Vin xử lý.
Em có hình đây rồi, giá trên bao bì đề 36k, Vinmart trưng biển giá 38k tặng mì ...
còn nhiều chiêu nữa, ... nói là lừa thì ko lừa thêm được bao nhiêu, nhưng nó thể hiện cách bán hàng ... của Vin.

Ví dụ: bim bim 1 loại ( con e thích ) có 3 cỡ, 30gr, 48gr và 90gr.
cửa ra vào, tờ rơi và trên kệ ghi khuyến mại loại 90gr là 20k xuống 18.5k
loại 48gr giá trên kệ ghi 12k ( trọng lượng khoảng 1/2 giá 2/3 nhé )
loại 30gr : không đề giá ( nhiều lần ko dán giá trên kệ )
>> thông thường khách cần mua loại đó sẽ chọn loại 90gr đúng ko ah? vì đoán loại 30gr giá sẽ tầm 7-8k /gói hoặc đơn giản là chắc ko được khuyến mại.

em cứ lấy đại mấy gói loại 30gr, vì em cũng ko thích con e nó ăn nhiều bimbim, 3 gói chia 3 đứa đỡ tranh nhau.

giá nó tính là 6k / gói 30gr. Nếu nó đề rõ trên kệ như thế ( cửa hàng đàng hoàng đều phải niêm yết như thế mới đúng ), ai sẽ chọn loại 90gr giá 18.5k ? càng ko bao giờ chọn 90gr giá 20k
===
Với Vin các cụ cứ cẩn thận với hàng độc quyền do Vin cung cấp, từ nhà cửa đến xe cộ, giá ko rẻ, mà có chấp nhận được cũng ko đồng nghĩa với đó là giá cuối đâu. Mấy cái đó đều tiềm ẩn : phí dịch vụ, giá thay thế sửa chữa ... tăng sau này

Chỉnh sửa cuối:

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Đúng đây là điểm yếu của Vinmart so với BigC hay Coopmart. Em rất thích shopping ở Vinmart vì hàng rau quả đắt nhưng mình tin tưởng là rau sạch, trái cây nhập khẩu
nguồn gốc rõ ràng. Bực mỗi cái là về đồ uống Vinmart quá nghèo nàn và các đồ khô thì hơi ít hàng nhập khẩu. Sang đến dụng cụ gia đình hay đồ mỹ phẩm và sữa tắm , nước gội đầu, quá chán vì quá ít sự lựa chọn ...... Do vậy nếu muốn mua rau sạch ở Vinmart , nhà em lại phải đi 2 siêu thị mới đủ thứ mình cần ......
Dân quê em giồng rau bán cho Vineco.
Cũng vưỡn cách canh tâc như ngày xưa thôi.
Chả có quái gì là thần thánh như niềm tin của cụ :D

namrom2000

Xe máy
Em đồ ông Vượng muốn biến Vin thành 1 kiểu dịch vụ vòng đời cho mọi công dân VN, từ lúc đẻ ra tới lúc đóng hòm, cần gì là Vin cung cấp nấy.
Thuật ngữ chuyên môn là vòng đời nô lệ. Cái này Mac đem ra đấu tố tư bản 100 năm trước nhưng cái mà Mac nói là tư bản cạnh tranh, còn đây là tư bản độc quyền