[Funland] Vinmart bành trướng....

hoangtu_bk

Xe hơi
Vợ em mua gà ở vin mart xong về nhà luộc lên là em vứt vào xọt rác ngay

PeonyNguyen

Xe buýt
Em lại thích Vinmart nhất trong hệ sinh thái Vin, em nghĩ sau này Mart bù lại cho những thâm thủng của Fast với mảng BDS ý chứ. Vinmart nó thuận tiện, ở khắp nơi và diện tích cửa hàng không quá lớn, đi không mỏi chân, cũng đủ loại hàng hoá cho nhu cầu hàng ngày, thay chợ cóc. Chứ BigC, Aeon...chỉ đi lúc sắm Tết. Và trong cả hệ thống, đầu ra của cái này là đầu vào của cái khác thì sổ sách kế toán cũng dễ “uyển chuyển” cho một mục tiêu nào đó ;)
Nói j thì nói nhưng công nhận ekip cụ V quá nhanh và nhạy. Tiền như nước. Mấy ô nc ngoài vào VN làm chuỗi bây h cũng phải khiếp Vin r. Đồ vinmart đắt lòi nhưng quy mô nó cứ ầm ầm các cụ ạ.
http://m.cafef.vn/vingroup-mua-lai-87-cua-hang-tien-loi-shopgo-voi-gia-chi-1-usd-20190401220601929.chn

bon_bon

Xe tải
nhiều cụ anti Vin, ghét vin chỉ mong nó sập. các cụ cứ mua rau của Vin đem đi kiểm định thấy tồn dư thuốc sâu. kim loại nặng... đem kết quả up lên face và ọp đảm bảo Vineco sập ngay.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
nhiều cụ anti Vin, ghét vin chỉ mong nó sập. các cụ cứ mua rau của Vin đem đi kiểm định thấy tồn dư thuốc sâu. kim loại nặng... đem kết quả up lên face và ọp đảm bảo Vineco sập ngay.
up lên mấy phút sau bay thớt, lên fb thì hôm sau có giấy mời họp thì làm sao hả cụ. "Danh tiếng" a vova đối xử với khách hàng bao năm thực tế rồi chứ có phải đồn hão đâu. Mấy cụ ăn lương a vova mà toàn vỗ vào mặt khách hàng của a ý thế này thì trừ lương đấy

dell2dell

Xe buýt
Lắm bần nông cứ thấy ai giàu mạnh là mong nó sập,hehe, nó có sập được cư’t nó ấy
Cu tìm bạn làm về rau sạch nó giải thích thì cụ sẽ rõ hơn, mọi người trên này nói sẽ kho. Thằng bạn em nó chở rau sạch nó kể và em dell mua rau V. Mart này :)
Mẹ toàn nghe kể, nghe nói, tin đồn. Sao không mua mẹ mớ rau của nó đi kiểm nghiệm xem sao! Nó mà bẩn mà nó vẫn tồn tại đến tận giờ, khách của nó cũng chẳng phải dạng vừa. Bỏ cái kiểu ý đi cụ ạ.

cadan

Xe container
Em như cụ, từ ngày nó bán thành Vin em éo muốn vào nữa. Đồ đắt bỏ mợ :)
Tốn tiền thôn tính fivi phết

Nhiều nhất trong cac vụ M&A

Có ai đoán ra lý do ko ợ?

https://vnexpress.net/kinh-doanh/vingroup-chi-nghin-ty-mua-lai-fivimart-vien-thong-a-gm-vietnam-3902948.html

Cuối năm 2018, Vingroup đã chi ra hơn 1.000 tỷ đồng mua lại Công ty cổ phần Đầu tư Nhất Nam, doanh nghiệp sở hữu hệ thống siêu thị Fivimart

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Ngộ nhỡ PC 50 Hà lội mời đi uống nước chè nhuư 1 số người từng bị thời nàm xao ???

obi

Xe tăng
Từ ngày vin mua lại cái siêu thị ocen gần nhà em vào 1 lần thấy chán hơn.

bon_bon

Xe tải
up lên mấy phút sau bay thớt, lên fb thì hôm sau có giấy mời họp thì làm sao hả cụ. "Danh tiếng" a vova đối xử với khách hàng bao năm thực tế rồi chứ có phải đồn hão đâu. Mấy cụ ăn lương a vova mà toàn vỗ vào mặt khách hàng của a ý thế này thì trừ lương đấy
cụ kiểm định đi rồi gửi kết quả em em up lên face cho. công an bắt em chịu hết

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Dân quên em
Thằng bạn em
Em rể con vợ thằng bạn em \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ :P :P :P :P :P
Ơ.
Chán cái Vin Phét ròi ah ???
Hay ca vờ tất cả những cái gì dính tới từ VIN vậy ???
Ca vờ cả chắc thu nhập cũng ấm lắm nhề.
VIN giả công cao mờ :D
Đây chucs mừng nha :D

namrom2000

Xe máy
PC 50 còn đỡ, có khi anh tiếp thị sữa hay quần chúng bức xúc thì mệt đới. Giờ thử xem thằng nào mà kiện thắng được Vin

Hư Không

Xe tăng
=)), nhiều ông dỗi hơi nhỉ, đi mua đồ ăn uống hàng ngày mà đòi siêu thị rẻ hơn chợ với tiểu thương thì mời các ông nghỉ nhé. Nó ko sinh ra để bán cho các ông. Còn thối mồm và GATO chỉ mong cho nó sập thì ngồi đó mà mong. Dm, cứ mong bọn nc ngoài nó vào chiếm thị trường rồi nâng bi chúng nó mới hả dạ cơ, lũ khùng

hdq

Xe buýt
Giờ em cứ cuối tuần vào Vinmart làm 01 vòng, từ bia, đồ nhắm, thức ăn, rau tích trữ đủ 1 tuần. Thanh toán quẹt thẻ, tích điểm thẻ giờ cũng kha khá, các em cứ hỏi có trừ tiền vào thẻ không, bảo cứ để đấy khi nào lấy món gì lớn lớn trừ 1 thể, coi như khoản tiết kiệm. Em thấy từ ngày có Vinmart thành ra nhàn tênh.

cadan

Xe container
E đoán luôn

Fivi nhiều đât nhât, so với GM, Viễn thông A, shop Go, v.v

Tốn tiền thôn tính fivi phết

Nhiều nhất trong cac vụ M&A

Có ai đoán ra lý do ko ợ?

https://vnexpress.net/kinh-doanh/vingroup-chi-nghin-ty-mua-lai-fivimart-vien-thong-a-gm-vietnam-3902948.html

Cuối năm 2018, Vingroup đã chi ra hơn 1.000 tỷ đồng mua lại Công ty cổ phần Đầu tư Nhất Nam, doanh nghiệp sở hữu hệ thống siêu thị Fivimart

namrom2000

Xe máy
Mấy anh thu mua nước mắm trôi nổi về pha thêm 1 ít hương liệu, hóa chất diệt khuẩn gắn cái mác rồi quảng bá thì thanh thương hiệu ngay ấy mà

Violet2013

Xe buýt
Vinmart làm mạnh quá. Trước thưởng tết cty cho bằng thẻ siêu thị nào tùy mọi ng chọn cho gần nhà. Nay tất loạt Vinmart làm muốn không dùng cũng không được. Hàng hóa đắt hơn các siêu thị khác. Nhưng được cái tiện ích thanh toán qua đt cũng được. Món này hiện đang nhất trong các siêu thị. Đồng thời không bị giới hạn thời gian tiêu thẻ.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em lại thích Vinmart nhất trong hệ sinh thái Vin, em nghĩ sau này Mart bù lại cho những thâm thủng của Fast với mảng BDS ý chứ. Vinmart nó thuận tiện, ở khắp nơi và diện tích cửa hàng không quá lớn, đi không mỏi chân, cũng đủ loại hàng hoá cho nhu cầu hàng ngày, thay chợ cóc. Chứ BigC, Aeon...chỉ đi lúc sắm Tết. Và trong cả hệ thống, đầu ra của cái này là đầu vào của cái khác thì sổ sách kế toán cũng dễ “uyển chuyển” cho một mục tiêu nào đó ;)
Vinmart đang chấp nhận lỗ mà cụ. Hơn nữa Vinmart là mắt xích tiên phong qtrong nhất. Rồi sau này có thuốc vinfa hay đt vsmart hay vinfast, vincity...cũng phải dựa vào vinmart PR và bày bán hết :))

Baggio8x

Xe tải
Làm bé thì hả hê cho mày chết, to lên thì nhếch mép bảo diễn, đúng bảo bần nông lại giãy lên :))
Đúng vậy. 7eleven hay Circle K nó mở cửa hàng tiện lợi thì bảo sao nước ngoài khôn thế, còn Vinmart+ thì lại chê đắt, kiểu gì cũng chê được. Em thấy nhà Vin, xe Vin thì chưa thực sự đúng như kỳ vọng chứ Vinmart thì cũng tạm ổn. Thịt lợn mua ngoài chợ phơi ra cho ruồi nhặng bụi bẩn, dù sao mua trong siêu thị em cũng thấy nó được bảo quản tử tế