[Funland] Vinhome riverside

Alisoma

Xe buýt
Cụ phụ trách thế nguyên nhân là gì mà Vin chê? Do bán giá quá cao hay sao ạ? Làm gì có chuyện Vin từ bỏ miếng mồi béo bở
1. Triển khai Ocean Park, đang hoàn thiện pháp lý Văn Giang, từng đó hàng là đủ ngợp để bán ở phía Đông HN
2. Gamuda Yên Sở đã xây dựng và bán một phần. Cụ để ý các tập đoàn lớn nhất, phát triển lâu năm nhất nếu có đi mua dự án sẽ không mua dự án đã xây dựng, mà là các dự án đã có pháp lý đến một phần nào đó và chưa xây vì họ muốn quy hoạch, thiết kế sản phẩm và làm thị trường từ những bước đầu.

Béo bở hay không là tùy vào con mắt người mua. Anh chưa có nhiều dự án để phát triển và đang có nhiều đạn để đi thâu tóm khác với anh có cả chục dự án toàn vài trăm héc-ta và đang xắn ra thành miếng nhỏ để bán cho các anh khác.

victory_1980

Xe điện
một tập đoàn bds đa quốc gia tầm cỡ của thế giới thì so sánh với doanh nghiệp nội địa ao làng chỉ biết phân lô bán nhà hưởng lợi chênh lệch địa tô thì lệch nhau lắm
Thế cái tập đoàn bđs đa quốc gia tầm cỡ thế giới của cụ nó ko ăn chênh lệch địa tô ah?
Hay trong các cty bđs chỉ có Vin là ăn chênh lệch địa tô?
Và đợt dịch vừa rồi, dù khó khăn cũng chỉ có Vin dám tài trợ các kiểu lên tới 9000 tỏi???

Hehehe1111

Xe máy
Chê Vin cái là dính mác gato, tự nhục hay ko yêu nước ngay =)) vâng Vn vô địch

Hehehe1111

Xe máy
1. Triển khai Ocean Park, đang hoàn thiện pháp lý Văn Giang, từng đó hàng là đủ ngợp để bán ở phía Đông HN
2. Gamuda Yên Sở đã xây dựng và bán một phần. Cụ để ý các tập đoàn lớn nhất, phát triển lâu năm nhất nếu có đi mua dự án sẽ không mua dự án đã xây dựng, mà là các dự án đã có pháp lý đến một phần nào đó và chưa xây vì họ muốn quy hoạch, thiết kế sản phẩm và làm thị trường từ những bước đầu.

Béo bở hay không là tùy vào con mắt người mua. Anh chưa có nhiều dự án để phát triển và đang có nhiều đạn để đi thâu tóm khác với anh có cả chục dự án toàn vài trăm héc-ta và đang xắn ra thành miếng nhỏ để bán cho các anh khác.
Gamuda city có xây mỗi tí shophouse phía ngoài chứ còn đất nó rộng thênh thang. Nghe ko hợp lý gì cụ ah. Còn lại lý do chả qua vì Vin nó tập trung nguồn lực vào ocean park. Chữ ko phải vì nó ko thèm khu của Ga. Cụ nói kiểu nâng coa quan điểm để hạ thấp khu khác rồi :)

Alisoma

Xe buýt
Gamuda city có xây mỗi tí shophouse phía ngoài chứ còn đất nó rộng thênh thang. Nghe ko hợp lý gì cụ ah. Còn lại lý do chả qua vì Vin nó tập trung nguồn lực vào ocean park. Chữ ko phải vì nó ko thèm khu của Ga. Cụ nói kiểu nâng coa quan điểm để hạ thấp khu khác rồi :)
Mời cụ google xem Gamuda xây đến đâu và bán chung cư từ khi nào nhé.
Không rõ lắm là cụ đọc còm của em thế nào mà thành “nâng quan điểm, hạ thấp”. Cụ có vẻ còn ít tuổi.

Lavander

Xe tải
Giá như hiện tai có thể ổn đinh đen 6-7 năm không các cụ mợ?
Không rõ lắm là cụ đọc còm của em thế nào mà thành “nâng quan điểm, hạ thấp”. Cụ có vẻ còn ít tuổi.
Một khi trong đầu đã mặc đinh sẵn nhưng suy nghi tiêu cực thi ho se suy luận theo chiều hướng đó đươc nên em ko ngac nhiên lắm. Nói nữa nói mãi ho cung chi thế thoai cụ a.

Hehehe1111

Xe máy
“Còn về Gamuda, quy mô của tập đoàn này không tầm cỡ như cụ nói đâu. Riêng cái Yên Sở đã muốn bán cho Vin nhưng Vin không lấy” <— đây nhé cụ.

Alisoma

Xe buýt
“Còn về Gamuda, quy mô của tập đoàn này không tầm cỡ như cụ nói đâu. Riêng cái Yên Sở đã muốn bán cho Vin nhưng Vin không lấy” <— đây nhé cụ.
Đó là quy mô tập đoàn chứ có liên quan gì đến khu nào xấu đẹp, nâng tầm hay hạ thấp dự án đâu cụ trẻ. Em xin phép tiễn cụ ở đây nhé

Hehehe1111

Xe máy
Đó là quy mô tập đoàn chứ có liên quan gì đến khu nào xấu đẹp, nâng tầm hay hạ thấp dự án đâu cụ trẻ. Em xin phép tiễn cụ ở đây nhé
Post này nói về Vinhome mà cụ cứ nói về Ga làm gì cụ. Tập trung chủ đề chính đi ạ

Alisoma

Xe buýt
Giá như hiện tai có thể ổn đinh đen 6-7 năm không các cụ mợ?

Một khi trong đầu đã mặc đinh sẵn nhưng suy nghi tiêu cực thi ho se suy luận theo chiều hướng đó đươc nên em ko ngac nhiên lắm. Nói nữa nói mãi ho cung chi thế thoai cụ a.
Giá Chung cư ra mới cao hơn giá Chung cư hiện tại (vì kiểu gì giá nguyên vật liệu cũng tăng theo lạm phát và chủ đầu tư nào cũng bán thế), còn giá đất thì để im vẫn lên hoặc đi ngang cụ ạ.

laixeviet

Xe tải
Chê Vin cái là dính mác gato, tự nhục hay ko yêu nước ngay =)) vâng Vn vô địch
Chê kiểu GATO nó khác kiểu chê dùng cái não để tìm đúng điểm nó cần cải thiện. Đi lấy cái nghĩa địa gần đó, nào là ở thì oai... Sao k tìm lý lẽ có thuyết phục chút ví dụ như BQL nó ntn, xây dựng có hợp lý k, phí dịch vụ nó ntn, kết nối tới các điểm ntn, hạ tầng xung quanh ntn ?

Hehehe1111

Xe máy
Chê kiểu GATO nó khác kiểu chê dùng cái não để tìm đúng điểm nó cần cải thiện. Đi lấy cái nghĩa địa gần đó, nào là ở thì oai... Sao k tìm lý lẽ có thuyết phục chút ví dụ như BQL nó ntn, xây dựng có hợp lý k, phí dịch vụ nó ntn, kết nối tới các điểm ntn, hạ tầng xung quanh ntn ?
Chả có cái lý lẽ nào có thể lý giải được mức giá đc thổi phồng của Vin cả :)

khangninhkts

Xe tải
Chả có cái lý lẽ nào có thể lý giải được mức giá đc thổi phồng của Vin cả :)
Vậy sao những nhà có đk kinh tế khá họ mua nhiều vậy cụ? Rủ cả anh em họ hàng sang ở, hay họ nghĩ kém? Ko biết tính toán và tư duy bằng cụ? Mong cụ chỉ bảo giúp vì em cũng đang ở đây ạ.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Vậy sao những nhà có đk kinh tế khá họ mua nhiều vậy cụ? Rủ cả anh em họ hàng sang ở, hay họ nghĩ kém? Ko biết tính toán và tư duy bằng cụ? Mong cụ chỉ bảo giúp vì em cũng đang ở đây ạ.
Không liên quan nhưng cụ rủ cả anh em họ hàng sang ở ạ? :-?
Cho em tò mò chút Các cụ mua nhà lúc giá bao nhiêu?
Tầm 30 tỏi đến gần 100 tỏi thì em không nghĩ gọi là khá, mà gọi là đại gia rồi <:-P

khangninhkts

Xe tải
Tầm 30 tỏi đến gần 100 tỏi thì em không nghĩ gọi là khá, mà gọi là đại gia rồi <:-P
Nhà mua sớm, nhà mua muộn, có nhà mới mua, cụ muốn hỏi thêm gì nữa? hay phải khai thêm cả ngày, tháng, năm mua ạ?

tung1311 .

Xe container
Qua đợt sốt mấy năm vừa rồi thì có 2-3 miếng đất hay căn nhà đẹp đẹp là thành vài chục tỷ rồi cụ. Đại gia gì đâu.

Cách đây vài năm e nghĩ 100tỷ là đại gia rồi nhưng em nghĩ hết năm nay phải lên ngưỡng 200tỷ.

Nói đơn giản mua mỗi cái nhà ở Riverside để ở là hết bố nó 70-80 đồng rồi, còn lại thì xe cộ linh tinh chứ "dư giả" gì đâu :D

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Nhà mua sớm, nhà mua muộn, có nhà mới mua, cụ muốn hỏi thêm gì nữa? hay phải khai thêm cả ngày, tháng, năm mua ạ?
Em đang hỏi người rủ cả họ hàng mua có phải cụ không? Có phải cụ mua mức giá 250-300tr/m2 không? 8->
Nếu người mua là cụ, thấy tiềm năng đáng giá 250tr thì mới thuyết phục :))
Chứ phát biểu hộ người khác hoặc "nhà tao đáng giá 250tr/m2" thì vớ vẩn quá :))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Qua đợt sốt mấy năm vừa rồi thì có 2-3 miếng đất hay căn nhà đẹp đẹp là thành vài chục tỷ rồi cụ. Đại gia gì đâu.

Cách đây vài năm e nghĩ 100tỷ là đại gia rồi nhưng em nghĩ hết năm nay phải lên ngưỡng 200tỷ.

Nói đơn giản mua mỗi cái nhà ở Riverside để ở là hết bố nó 70-80 đồng rồi, còn lại thì xe cộ linh tinh chứ "dư giả" gì đâu :D
Quan trọng là các cụ ấy mua về ở với giá 250tr/m2, giao dịch thực thì mới chuẩn cụ ạ.
Chứ mua 100-150tr/m2 rồi lên gáy nhà tao 250-300tr thì khác gì mấy ông ngách phố cổ phát giá 1 tỷ/m2 =))

Alisoma

Xe buýt
Nói về chất lượng xây dựng thì sản phẩm của Vin ở mức khá, chưa đến cao cấp.
Tuy nhiên, những thứ Vin đem lại cho khách hàng và tạo ra lợi thế cạnh tranh mà không chủ đầu tư nào có là: hệ sinh thái tiện ích đầy đủ, xây nhanh, bàn giao đúng ngày giờ, hạ tầng làm đẹp, dự án có pháp lý rõ ràng khỏi lo bị om sổ, dịch vụ quản lý chuẩn chỉ (mong không cụ nào lại nói "dịch vụ sao bằng Capitaland, Ascott...Singapore", nghe nhàm lắm). Đó là những thứ mà người có tiền không ngại trả thêm để gia đình an toàn, thư thái tận hưởng, thư thái đầu óc để còn kiếm tiền. Làm kinh doanh bất kỳ ngành nào mà tạo ra được lợi thế cạnh tranh như vậy thì lí do gì không bán giá cao => trả lời giúp cụ trẻ Hehe về câu "Chả có cái lý lẽ nào có thể lý giải được mức giá đc thổi phồng của Vin cả"