[Funland] Vinhome riverside

hadu

Xe tăng
Giá trị đem lại 20-30 tỷ nhưng bị vống lên 40 tỷ, và vẫn nghĩ mình mua món hời vì nghĩ giá trong tương lai sẽ lên 50 tỷ =)). Đúng kiểu suy nghĩ trader. Em ko bảo người mua Vin đều như thế, vì có nhiều lý do khiến họ mua Vin, chứ không phải chủ vì tăng giá. Nhưng những người như cụ đều mong Vin tăng giá, bản chất vì muốn làm giàu từ gia tăng giá trị bđs hoặc được cái mẽ giá cao. Mà đã là trader thì chả khác gì 1 đứa sale chuyên nghiệp nên e cũng xin tiễn cụ. Chứ còn người khi mua để ở thực sự thì chả ai cần giá lên mạnh quá để làm gì cả. Sĩ diện hão
Ko hiểu cụ nói gì luôn. Giá thì do thị trường quyết định. Chẳng liên quan gì đến việc ở hay không ở. Bên Vin tiện ích đầy đủ, các đội nhóm đầu cơ nhiều nên giá lên là chuyện rất bình thường. E thấy giá 300tr/m2 nằm ngoài suy nghĩ của nhiều cụ, nhưng với người có nhu cầu và bối cảnh thị trường hiện nay thì hoàn toàn khả thi và hợp lý.

laixeviet

Xe tải
Giá trị đem lại 20-30 tỷ nhưng bị vống lên 40 tỷ, và vẫn nghĩ mình mua món hời vì nghĩ giá trong tương lai sẽ lên 50 tỷ =)). Đúng kiểu suy nghĩ trader. Em ko bảo người mua Vin đều như thế, vì có nhiều lý do khiến họ mua Vin, chứ không phải chủ vì tăng giá. Nhưng những người như cụ đều mong Vin tăng giá, bản chất vì muốn làm giàu từ gia tăng giá trị bđs hoặc được cái mẽ giá cao. Mà đã là trader thì chả khác gì 1 đứa sale chuyên nghiệp nên e cũng xin tiễn cụ. Chứ còn người khi mua để ở thực sự thì chả ai cần giá lên mạnh quá để làm gì cả. Sĩ diện hão
Từ đầu đến giờ toàn thấy cụ nói ở Vin là Oai và Sĩ diện hão. Giọng con người nhỏ nhen lắm hehe. Người ta chọn đâu ở là phù hợp với người ta nhất thì mới chọn về ở. Việc tăng giá thì ai cũng mong muốn giá trị tài sản của mình đc tăng nó cg hết sức bình thường. Việc tăng này là thị trường nó tự tăng chứ không như cụ và mấy cụ sống ở thớt GA hô khẩu lệnh nghị quyết tăng giá, cứ bám theo Vin tăng nghĩa là GA phải tăng haiz lắm. Thị trường quyết định, không cần phải thủ dâm tinh thần làm gì đâu.

Hehehe1111

Xe máy
Từ đầu đến giờ toàn thấy cụ nói ở Vin là Oai và Sĩ diện hão. Giọng con người nhỏ nhen lắm hehe. Người ta chọn đâu ở là phù hợp với người ta nhất thì mới chọn về ở. Việc tăng giá thì ai cũng mong muốn giá trị tài sản của mình đc tăng nó cg hết sức bình thường. Việc tăng này là thị trường nó tự tăng chứ không như cụ và mấy cụ sống ở thớt GA hô khẩu lệnh nghị quyết tăng giá, cứ bám theo Vin tăng nghĩa là GA phải tăng haiz lắm. Thị trường quyết định, không cần phải thủ dâm tinh thần làm gì đâu.
Thị trường là cái gì v cụ? Đối với Vin đội sale thao túng làm giá tăng, giao dịch thì đếm trên đầu móng tay, xong dựa vào giá 1 vài giao dịch xong set luôn mức giá đó cho cả khu. Thị trường quá :D

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Thị trường là cái gì v cụ? Đối với Vin đội sale thao túng làm giá tăng, giao dịch thì đếm trên đầu móng tay, xong dựa vào giá 1 vài giao dịch xong set luôn mức giá đó cho cả khu. Thị trường quá :D
Sao cụ biết giao dịch đếm trên đầu ngón tay? Mà nếu đếm trên đầu ngón tay là vì hàng ko có mà bán, chứ ko phải ko ai mua.

Hehehe1111

Xe máy
Sao cụ biết giao dịch đếm trên đầu ngón tay? Mà nếu đếm trên đầu ngón tay là vì hàng ko có mà bán, chứ ko phải ko ai mua.
Thế sao cụ biết có nhiều giao dịch v? Dẫn chứng cụ thể e xem giao dịch đc bao nhiêu nhà vs giá cao đó r?

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Thế sao cụ biết có nhiều giao dịch v? Dẫn chứng cụ thể e xem giao dịch đc bao nhiêu nhà vs giá cao đó r?
Cụ trả lời câu hỏi của em đi đã chứ.. chứ cụ đá bóng sang cho em thế à?

laixeviet

Xe tải
Có tiền thử vào hỏi mua xem dễ không chém nhiều quá.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có dám cá mức 250tr/m2 không, em cho cụ bằng chứng đã giao dịch 300tr/m2?
Nếu lên dc 300tr/m2 thì thành khu vip nhất Hà Nội, vượt NGD, vượt Starlake, vượt gần hết các khu biệt lập khác rồi
Cụ nào bảo bán đi không biết mua ở đâu thì qua starlake với em, bao xây đẹp bao xịn hơn Vin, mà còn rẻ hơn dc vài tỏi. =))

laixeviet

Xe tải
Nếu lên dc 300tr/m2 thì thành khu vip nhất Hà Nội, vượt NGD, vượt Starlake, vượt gần hết các khu biệt lập khác rồi
Cụ nào bảo bán đi không biết mua ở đâu thì qua starlake với em, bao xây đẹp bao xịn hơn Vin, mà còn rẻ hơn dc vài tỏi. =))
E cũng thấy cao nhưng giao dịch thật rồi. Các khu Ciputra, Vin Green Bay em vào rồi thì thấy ở không thích lắm. Starlake của cụ thì em chưa ở em không biết.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Toàn mấy bố ảo tùng chảo. Vin nào, sai nào mà 300tr/m2. Xác định giá cả của một khu phải tính dải trung bình hay khoảng giá chứ. Cứ lấy cái cá biệt, điển hình mà phán thì cãi nhau cả ngày chả hết chuyện, khác gì mấy ông trên bản Mường bảo đất HN hơn 1 tỷ/m2 còn ít người bán, hở ra cái có người vồ luôn mà không nói hết vế sau của nó là mặt phố cổ!

phihanhgia

Xe container
Em trong đó đây. Mua có 7,5 tỏi đời đầu. Giờ em chả thấy sale nào hỏi mua nhà. Nhà em có 90 m2 . Cả khu mỗi nhà em 4 xe đạp 3 xe máy/ 7 người

KHu em nhiều COCC, CBQL nhớn lắm . Toànđập thông 2 cănđôi chục tỷ riverside thôi. Biệt thựu mặt hồ harmony chỉ loại 2 thôi phải mấy cănở trong ven sông 2 mặt đời đầu cơ.
Vào hóng các cụ . Nghe các cụ nói xong em nghĩ tối có nên bảo vợ mai đi đặt cọc luôn con mec 7 tỷ cho oách không. Giá tăng quá trời nè . . = )))
Ai trả giá 25 tỷ cho 90m2 ở Harmony thì cụ nên bán luôn, chuyển sang ở nhà 10-15 tỷ phù hợp tài chính, còn dư 10 tỷ để đầu tư.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Ai trả giá 25 tỷ cho 90m2 ở Harmony thì cụ nên bán luôn, chuyển sang ở nhà 10-15 tỷ phù hợp tài chính, còn dư 10 tỷ để đầu tư.
Cụ cho hỏi nhà ở đâu giá 10-15 tỷ ở 7 người rộng rãi (như nhà cụ chủ) và chất lượng cuộc sống tương đương (hoặc kém ít thôi)?

Yeuphunu

Xe điện
Thuyết âm mưu chúng nó làm giá để đẩy giá các dự án mới của anh Vova ở Hưng Yên lên đấy.

Yeuphunu

Xe điện
vậy cụ giải thích thế nào khi trả giá khá cao mà hàng nhìn căn bt vinhomes thà để hoang nuôi muỗi vẫn không có chủ nhà nào thèm bán nhỉ?
xếp cơ quan em cũng đang hỏi mua bt vinhomes : sẵn sàng trả giá 40 tỷ 1 căn song lập 168m2 ở khu nguyệt quế , tulip Vin Long Biên, hoặc 30 tỷ 1 căn song lập 150m3 khu ngọc trai, khu sao biển dãy chẵn hướng đông nam gần hồ Vin Gia Lâm mà chưa mua được đấy ạ, vì chủ nhà chê rẻ ko thèm bán
Đội có nhà ở đây đa số thực lực, tiền không thiếu, không cần vào việc gì nên nhìn giá nhảy nhót thì muốn giữ thôi.

Yeuphunu

Xe điện
Thị trường nó không sai đâu các cụ ơi! Giờ kinh tế đi lên, tầng lớp trung thượng lưu nhiều lên, họ quan tâm đến chất lượng cuộc sống lắm! Em nói thật ở cái biệt thự mặt hồ tây chưa chắc sướng hơn ở cái biệt thự hồ Harmony đâu, vì nó còn là tiện ích nội khu đồng bộ, hàng xóm văn minh, an ninh tuyệt đối nữa! Cụ nào lo con cái học chỗ nào thì cũng là… lo hão, giờ hệ thống các trường tư chất lượng cao dày đặc, sáng sớm xe đưa đón các cháu tận nơi, nên từ LB có chạy sang tận Cầu Giấy thì cũng chẳng ngại! Khoảng cách gần hay xa nó là khó khăn trở ngại khi đi xe đạp xe máy thôi, còn ngồi oto lại có lái xe riêng thì lại là câu chuyện khác! Mình dùng góc view của mình để nhận xét về người khác nó khó lắm, đặc biệt toàn tầng lớp họ kiếm đc cả trăm tỷ thì ko ngu ngơ khờ dại đâu ạ
Cụ nói người khác dùng “góc view” này kia.
Còn cụ cũng đang dùng “view góc” tròn tròn đường kính gần 1m đó phỏng!? :)

phihanhgia

Xe container
Cụ cho hỏi nhà ở đâu giá 10-15 tỷ ở 7 người rộng rãi (như nhà cụ chủ) và chất lượng cuộc sống tương đương (hoặc kém ít thôi)?
70m2 x 6 tầng + tum, thang máy, giá 15 tỷ. Diện tích sử dụng trên 450m2 rộng hơn 90m2 LK nhiều. Bên Harmony xây 3 tầng 1 tum, xây dựng 66m2 sàn, chưa được 250m2 sử dụng đã tính cả sân.

Hoặc mua Gamuda 13 tỷ. Còn dư 12 tỷ mua đầu tư hoặc cho thuê chỗ khác.

Hehehe1111

Xe máy
Tiễn trẻ con đi cụ ơi. Từ cách hành văn, lập luận đến cách viết là biết ít tuổi rồi nên phản biện nhọc lắm.
Hoá ra cứ già là auto đúng à cụ =)) đúng kiểu suy nghĩ nông dân, định kiến. Thôi thì e cũng tiễn cụ, mặc dù chưa chắc cụ đã già hơn em là bao nhiêu. Cụ lập luận và hành văn thật quá “trưởng thành”.

bing-bing

Xe tăng
Các cụ cãi nhau chính ra gà mờ như em lại học được nhiều. Hay lawmd