Thảo luận Vinfat Lux SA 2.0

RAVA

Xe ba gác
H em mới biết hãng nào nhận cọc cũng đồng ý cho hủy
Thế còn gì goi là cọc nữa ạ
Cụ ấy tự nguyện cọc, h đòi hủy lạ thật
-Bác chắc ko biết rồi, hầu hết các hãng xe khi chưa ra mẫu xe mới (chưa có xe về) đều cho đặt cọc với đk là đến lúc xe về nếu thích thì mua ko thích thì trả lại tiền, mà đấy là những xe mà ng td đã biết và đã từng sd model đời cũ rồi nhé, vd như Camry, CR-V...Chỉ có cái thằng Vin là có cái trò bán xe trên giấy, ng mua còn chưa bao giờ nhìn thấy nó chạy trên đg chứ chưa nói đến quá trình vận hành, sd, bh, bd, độ bền...ntn cả? Tóm lại là ng mua đừng có đọ khôn với thằng bán, chỉ có mình nhầm chứ nó chả bao giờ nhầm cả, tốt nhất là phải khôn ngoan tự bv mình thôi, ngu và tham thì chết là đúng rồi!

RAVA

Xe ba gác
Cảm ơn các bạn đã chia sẻ còn xe gì hảng nào thì mổi người một lựa chọn miễn là mình thích chứ các hãng cả trăm năm còn lổi huống hồ gì a Vin mới chân ước chân ráo mới toanh thì sao khỏi được, còn nữa nếu mua xe thì đi xem thực tế vài ba hảng không nên vào đây hỏi vì hỏi xong thì không có xe gì nên mua chỉ nên đi xe ........bộ.
-Vđ là cái thằng chân ướt chân ráo mới bước chân vào thế giới ô tô, chưa có tý tên tuổi mợ nào, xe thì toàn mua mẫu cũ rích về chế cháo, rồi đc đủ thứ ưu đãi từ đất đai, thuế má...thế mà bán cái xe còn đắt hơn cả xe nhập cùng pk? Thế nên ng ta mới ghét!

athk

Xe tăng
Vãi cả mấy cái núm nhựa. Tỷ tư đây.

Thôi em ngược :))

Audi Q5 gần 3 tỷ đây, cũng núm nhựa đấy.
Các cụ ạ, nhiều lúc trả buồn reply để mở mang đầu óc cho mấy cái comment kiểu này đâu, nhưng mà bực mình ngứa mắt lại phải động tay chân, đúng là cuộc đời HÀI VÃI

thamvuky

Xe tăng
-Bác chắc ko biết rồi, hầu hết các hãng xe khi chưa ra mẫu xe mới (chưa có xe về) đều cho đặt cọc với đk là đến lúc xe về nếu thích thì mua ko thích thì trả lại tiền, mà đấy là những xe mà ng td đã biết và đã từng sd model đời cũ rồi nhé, vd như Camry, CR-V...Chỉ có cái thằng Vin là có cái trò bán xe trên giấy, ng mua còn chưa bao giờ nhìn thấy nó chạy trên đg chứ chưa nói đến quá trình vận hành, sd, bh, bd, độ bền...ntn cả? Tóm lại là ng mua đừng có đọ khôn với thằng bán, chỉ có mình nhầm chứ nó chả bao giờ nhầm cả, tốt nhất là phải khôn ngoan tự bv mình thôi, ngu và tham thì chết là đúng rồi!
xe Vin giờ ko chỉ còn là chiếc xe đâu cụ ạ , nó đang bị đấu đá bởi rất nhiều khía cạnh và liên quan tới cả chính trị . Có cả đội còn thuê người đẩy con xe fadil đi khắp nới để chụp ảnh bảo xe hỏng đây . Mới bị bóc phốt xong . 1 ông cứ 1 tay đẩy con xe từ bắc vào nam

ngựa thồ

Xe tăng
xe Vin giờ ko chỉ còn là chiếc xe đâu cụ ạ , nó đang bị đấu đá bởi rất nhiều khía cạnh và liên quan tới cả chính trị . Có cả đội còn thuê người đẩy con xe fadil đi khắp nới để chụp ảnh bảo xe hỏng đây . Mới bị bóc phốt xong . 1 ông cứ 1 tay đẩy con xe từ bắc vào nam

Rồi còn có cả đội đi thổi kèn khóc thuê cho mẫu xe này nữa cụ nhỉ :)

hatchback

Xe buýt
Audi Q5 gần 3 tỷ đây, cũng núm nhựa đấy.
Các cụ ạ, nhiều lúc trả buồn reply để mở mang đầu óc cho mấy cái comment kiểu này đâu, nhưng mà bực mình ngứa mắt lại phải động tay chân, đúng là cuộc đời HÀI VÃI

View attachment 3672351
Chỗ này xe nào mà chả núm nhựa, ý cụ trên chắc là độ tinh xảo của nội thất.
Ảnh chụp màn hình chính post của cụ đây: (mời các cụ khác vào xem & so sánh)

Chiếc xe này, với tính năng công bố, với giá hiện tại, em cho là rẻ, nếu không tính đến thương hiệu quá mới.
Với một hãng xe mới, nhân công tay nghề còn non, dây chuyền mới dựng chạy chưa ổn định, khâu quản lý sản xuất & chất lượng còn bỡ ngỡ, chưa vào guồng, làm được con xe như thế là nỗ lực rất lớn, và nhất định còn nhiều chỗ chưa đạt mức hoàn chỉnh. Công chúng đa phần thông cảm.
Căn bản là đừng nói như chú gì đi thử xe, trích dẫn đây: “Tôi đánh giá rất cao nỗ lực của VinFast trong việc tạo ra một trải nghiệm không gian cao cấp như vậy. Đây là những điều không bao giờ xuất hiện trên những chiếc xe bình dân (với chất liệu nhựa giả da, nhựa giả kim loại) và nó tạo nên giá trị, đẳng cấp cho chủ nhân của hai mẫu xe Lux” thì sẽ bớt đi một số người phê phán đáng kể. Lại thêm cái anh nhà thầu cho VIN khen là hơn Bim, Mẹc nghe càng chói tai.
Quần áo hàng hiệu nó bán đắt hơn hàng đại trà hàng chục lần vì nó là hàng hiệu thật, tinh xảo tới từng đường kim mũi chỉ.

Chỉnh sửa cuối:

backmaster

Xe buýt
Đó là e ví dụ thui cụ.

Hầu như xe Đức nó cũng đủ option rùi ,ko phải thêm gì

Như e hỏi cụ, chẳng may cụ bị vặt cái gương chẳng hạn. Theo e biết thì xe Bmw mà đặt hãng thì tầm 1 tháng, chi phí khá đắt. Nhưng ít nhất cũng có hàng mà đặt

Nếu con Lux nó bị vặt gương, trong gương của nó theo e biết thì có cam 360, cảnh báo điểm mù, gập gương tự động. Cụ cần gương thay thì phải đặt nhà máy làm đúng ko ạh? Cái e muốn nói là liệu nhà máy ở VN có đủ khả năng làm cái gương đó không. Hay phải chờ nhập ở đâu về

Xe TQ như Zotye dù lởm nh ít nhất đồ của nó order TQ sẵn đầy, rẻ là về trong vòng 1 tuần. Xe Nhật, Hàn đồ thay cũng đầy, chủ yếu TQ sang nhiều. Nhưng làm gì có ch TQ nó làm phụ tùng thay thế cho cái xe chưa chắc đã bán được 1000 cái ở VN
Thằng Vin nó ngu đến mức ko đặt sẵn ít phụ tùng về thay thế sửa chữa hả cụ. Mà thay thế thì nó cũng bán ra xèng chứ cho ko đâu. Lãi hơn bán xe ấy chứ

backmaster

Xe buýt
Ông không đọc +295,5tr à. Ừ thì cho là khung gầm BMW nhưng là máy đời cũ. Tài sao ta không chọn các hãng có tên tuổi và option đầy đủ ngang về giá mà cứ nhất thiết phải là vin.
San với phò máy “đời mới” ngon hơn nhiều. Thương hiệu ngon, giá rẻ, hàng ngoại

backmaster

Xe buýt
E đồng ý với cụ. Mặc dù e là sale thật, nhưng cái gì cũng có giá của nó. Tsao các cụ không đóng góp 1 cách xây dựng để thương hiệu ngày càng đi lên, tâm lý người mình rất thích chê bôi và đả kích người khác mà k hề nghĩ đến việc động viên nhau mà cùng phát triển!
Dìm nó chết để e còn bán đc chứ cụ. Nó bán hết thì bọn e chết đói à. Khôn như cụ....

backmaster

Xe buýt
Mà mình thấy đa phần những người chê bai đều toàn trải nghiệm xe trên điện thoại và bán phím. Các ông cứ đòi giá phải rẻ, option phải ngon đầy đủ...bla bla... nhưng các ông có bjo đặt mình vào vị trí nhà sxuat k?
9/10 ông chê là éo có tiền mua. Nói cho vuông là vào chê ra vẻ ta có tiền nhưng xe xấu, ko ngon, đắt nên.... ko mua. Người mua thì họ lặng lẽ xuống tiền. Chả khen cũng ko chê

backmaster

Xe buýt
Họ có tiền và họ có quyền nhận xét, so sánh, tính toán! Nếu cụ là nhân viên nhà máy phải biết lắng nghe, xem xét ...
Cái chính là éo có tiền mới hay chê. Có tiền thì họ lặng lẽ mua hoặc tìm xe khác. Chê ra vẻ thôi. E nói đứng tim đen ko bác.

backmaster

Xe buýt
Mình vẫn lắng nghe và tiếp thu những gì đúng và hợp lý. Mình chỉ nói trên quan điểm cá nhân là nên góp ý với tinh thần xây dựng thôi. Chứ mỗi người đều có quyền tự do ngôn luận và người ta sẽ nhìn vào đó để biết bạn đag ở đâu.
Những ông chê ko bao giờ là khách hàng tiềm năng mà phải nhỏ nhẹ. Bác cứ: “ cút mẹ mày đi” cho đỡ bực mình

athk

Xe tăng
Chỗ này xe nào mà chả núm nhựa, ý cụ trên chắc là độ tinh xảo của nội thất.
Nếu người ta góp ý chân thành động viên để người ta rút kinh nghiệm thì đã tốt cụ ạ, đằng này vào chủ yếu là giọng điệu chê bai

backmaster

Xe buýt
Quan trọng nhất, thằng kia là xe sang thương hiệu toàn cầu :)
Và quan trọng hơn là 1 thằng xe cũ và 1 xe mới. Nói như vậy thì ai mua vios, i10 ....mới
Kiếm con mazda3, altis lướt ngon hơn nhiều. Mua làm gì glc300, kiếm con gle400 lướt đẳng cấp hơn ko So sánh vớ vẩn. Nếu ko biết mua thì làm con glc thuỷ kích còn ngon nữa. Có phải ai cũng là thợ xe đâu

Chỉnh sửa cuối:

namnth110306

Xe tải
em đang đi xe cỏ nên nhìn em này ngon rồi, mỗi tội hơi nhiều tiền, chắc không dành cho mình